เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149656 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

19 เมษายน 2024 | 05:36:04 AM
หน้า: [1] 2 3
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Jane (German Prog)  (อ่าน 12134 ครั้ง)
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2009 | 09:18:08 AM »

มีใครฟังผลงานของวง Jane จากเยอรมนีบ้าง? คือผมอยากทราบว่าอัลบั้ม Jane III นี่เป็น prog หรือไม่? หรือว่าเป็นแค่ hard rock เท่านั้นครับ
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2009 | 09:25:10 AM »

ฟังหมดทุกชุดแล้ว ผลงานช่วงหลังๆ ดิ่งลงเหวเลยครับ Jane III เป็นชุดที่ผมชอบมาก ออกไปทางร็อคหนักๆ ไม่ค่อย prog เท่าไหร่เลยครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2009 | 10:07:39 AM »

ฟังหมดทุกชุดแล้ว ผลงานช่วงหลังๆ ดิ่งลงเหวเลยครับ Jane III เป็นชุดที่ผมชอบมาก ออกไปทางร็อคหนักๆ ไม่ค่อย prog เท่าไหร่เลยครับ

ขอบคุณครับ คุณ panyarak
คือผมได้ฟังผลงานยุคต้น ๆ ของวงนี้โดยส่วนใหญ่แล้วก็ค่อนข้างชอบใจน่ะครับ แต่ยังไม่ได้ฟัง Here We Are และ Jane III และเห็นเขาว่า Jane III นี่ไม่ค่อย prog เท่าไร แฟน prog ควรหลีกเลี่ยง แต่ผมชอบวงนี้เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว และคิดว่าถ้าเจอแผ่น Jane III ในราคาไม่แพงนักก็คงจะซื้อหามาฟังอยู่ดีล่ะครับ ส่วนผลงานยุคใหม่นั้นผมก็ไม่ได้ติดตามแล้ว อัลบั้มของวงนี้ที่ผมชอบมาก ๆ คือชุดแรก, Fire Water Earth & Air และ Live at Home ครับ  ยิ้ม

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2009 | 08:23:57 AM »

ผมได้ซื้อชุด Jane III แล้วครับ และขอเรียนถามคุณ panyarak ต่อว่า ผลงานชุด Lady Jane เป็นอย่างไรบ้าง? ใกล้เคียงกับ Jane III ไหมครับ?
panyarak

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2009 | 08:43:00 AM »

ผมได้ซื้อชุด Jane III แล้วครับ และขอเรียนถามคุณ panyarak ต่อว่า ผลงานชุด Lady Jane เป็นอย่างไรบ้าง? ใกล้เคียงกับ Jane III ไหมครับ?

Lady Jane ดูออกจะด้อยกว่า Jane III อีกครับ โดยเฉพาะภาคเสียงร้องจากนักร้องคนใหม่

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 มีนาคม 2009 | 04:05:50 PM »

ขอบคุณครับ และขอความเห็นของคุณ panyarak เกี่ยวกับผลงานชุด Here We Are หน่อยครับ ไม่ทราบว่าชุดนี้ดีกว่า Jane III และ Lady Jane หรือเปล่าครับ? (ผมว่าน่าจะใกล้เคียงกับชุดแรก Together นะครับ)
panyarak

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 มีนาคม 2009 | 09:29:17 PM »

ขอบคุณครับ และขอความเห็นของคุณ panyarak เกี่ยวกับผลงานชุด Here We Are หน่อยครับ ไม่ทราบว่าชุดนี้ดีกว่า Jane III และ Lady Jane หรือเปล่าครับ? (ผมว่าน่าจะใกล้เคียงกับชุดแรก Together นะครับ)

ผมชอบ Here We Are พอๆ กับ Together ครับ

.. polotoon ..

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 มีนาคม 2009 | 04:09:21 PM »

วงนี้ปกไม่ฉูดฉาดก็จืดชืดไปเลย  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #8 เมื่อ: 12 มีนาคม 2009 | 08:06:39 AM »

ได้ฟัง Jane III แล้ว รู้สึกไม่ค่อยประทับใจเท่าไร เพราะเป็นแค่ฮาร์ดร็อคที่เด่นด้วยเสียงกีตาร์ และสำเนียงมักจะออกไปทางบลูส์เสียด้วยซ้ำ ถ้าฟังหลายเที่ยวยิ่งขึ้นอาจคุ้นเคยกว่านี้ก็ได้ แต่ถ้าใครชอบฮาร์ดร็อคดิบ ๆ ยุค 70 ล่ะก็ สมควรลองฟังผลงานชุดนี้ดูครับ

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2009 | 10:28:17 AM »

ขอเรียนถามคุณ panyarak หน่อยครับว่าชุด Age of Madness ของ Jane ยังน่าฟังและได้มาตรฐานของ Jane อยู่หรือเปล่าครับ?

panyarak

« ตอบ #10 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2009 | 12:09:29 PM »

ขอเรียนถามคุณ panyarak หน่อยครับว่าชุด Age of Madness ของ Jane ยังน่าฟังและได้มาตรฐานของ Jane อยู่หรือเปล่าครับ?

ไม่ได้ฟังนานแล้วเหมือนกัน จำได้แต่ว่า เป็นร็อคหนักๆ ไม่มีเพลงที่น่าประทับใจเลยครับ

« ตอบ #11 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 | 08:55:06 AM »

ผมฟังอัลบั้มชุด Live at Home ของ Jane แล้วรู้สึกชอบมาก และเห็นว่าน่าจะเป็นผลงานการแสดงสดที่ยอดเยี่ยมอีกชุดหนึ่งของวงการเพลงร็อคเลยทีเดียว ไม่ทราบว่าคุณ panyarak มีความเห็นอย่างไรกับผลงานชุดนี้บ้าง และ Connie Plank เป็นโปรดิวเซอร์ให้ผลงานชุดนี้ด้วยหรือเปล่าครับ?
panyarak

« ตอบ #12 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 | 09:05:26 AM »

ผมฟังอัลบั้มชุด Live at Home ของ Jane แล้วรู้สึกชอบมาก และเห็นว่าน่าจะเป็นผลงานการแสดงสดที่ยอดเยี่ยมอีกชุดหนึ่งของวงการเพลงร็อคเลยทีเดียว ไม่ทราบว่าคุณ panyarak มีความเห็นอย่างไรกับผลงานชุดนี้บ้าง และ Connie Plank เป็นโปรดิวเซอร์ให้ผลงานชุดนี้ด้วยหรือเปล่าครับ?

ผมก็ชอบมากครับ Conny Plank เป็น engineer และ mixer ในชุดนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤศจิกายน 2011 | 02:00:30 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

panyarak

« ตอบ #13 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2011 | 01:56:55 AM »

ปัจจุบัน อดีตสมาชิกของ Jane แยกกันออกมาเป็น Jane 3 วง ออกทั้งอัลบั้มใหม่และบันทึกการแสดงสด ได้แก่

Peter Panka's Jane

Klaus Hess' Jane หรือ Mother Jane

Werner Nadolny's Jane

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤศจิกายน 2011 | 02:09:18 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

« ตอบ #14 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2011 | 09:07:23 AM »

^^^
นโยบายและพฤติกรรมคล้ายกับวง Barclay James Harvest (Featuring John Lees, Les Holroyd) เลยครับ
หน้า: [1] 2 3
พิมพ์