เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149676 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

30 เมษายน 2024 | 05:49:01 AM
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 8
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Heaven & Hell : The Devil You Know  (อ่าน 55377 ครั้ง)
dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #15 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2009 | 05:54:57 PM »

ผมไม่ค่อยชอบ black sabbath ยุค ozzy ทั้งงานเดี่ยวด้วย
แต่ผมชอบ dio era
heaven&hell ตอบโจทย์ผมได้ดีทีเดียว
หนังสือ classic rock เล่มล่าสุด จี้มากเลย มีรูป ของวง แต่บรรยายภาพว่า dio and his new back up ทำนองเนี้ย

DVD Heaven & Hell - Live at Rockpalast 16.06.2009
Setlist:
01. E5150 (Intro)
02. Mob Rules
03. Children Of The Sea (Not Broadcasted)
04. I
05. Bible Black
06. Time Machine
07. Drum Solo
08. Fear
09. Falling Off The Edge Of The World
10. Follow The Tears
11. Die Young
12. Heaven And Hell
13. Country Girl / Neon Knights

Band Line-up:
Vocals: Ronnie James Dio
Guitar: Tony Iommi
Drums: Vinny Appice
Bass: Geezer Butler
Keyboards: Scott Warren (Offstage)

Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #16 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2009 | 04:43:51 AM »

ผมไม่ค่อยชอบ black sabbath ยุค ozzy ทั้งงานเดี่ยวด้วย
heaven&hell ตอบโจทย์ผมได้ดีทีเดียว
หนังสือ classic rock เล่มล่าสุด จี้มากเลย มีรูป ของวง แต่บรรยายภาพว่า dio and his new back up ทำนองเนี้ย

DVD Heaven & Hell - Live at Rockpalast 16.06.2009
Setlist:
03. Children Of The Sea (Not Broadcasted)
04. I
08. Fear
09. Falling Off The Edge Of The World
13. Country Girl / Neon Knights

Keyboards: Scott Warren (Offstage)

DVD นี้หาดูได้จากที่ไหนหรือครับ ? ช่วยบอกที ผมมีแต่ Radio City Hall Limited Boxed Set ของบริษัท Rhino เค้า.
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #17 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2009 | 11:48:16 AM »

ชุดนี้ผมว่าเป็น bootleg เล่นที่เยอรมนีครับ น่าจะเป็นเทศกาล Rock Am Ring ที่จัดทุกปี
มีเว็บบางเว็บที่ขายดีวีดี bootleg ด้วยนะครับ ชุดนี้อาจจะมีขายก็ได้

http://www.stellarproducts.info/servlet/the-****August-New-Additions-%2709/Categories
ลองดูเว็บนี้ครับ อัพเดทล่าสุดเดือนนี้

ปล. Dr.Buska กับพี่ Panyarak ชอบ Black Sabbath ยุค Dio เหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 สิงหาคม 2009 | 12:05:56 PM โดย jknoremorse » บันทึกการเข้า
dr. buska

« ตอบ #18 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2009 | 12:16:20 PM »

ผม write ส่งให้พี่ก็ได้ จะไปฝากไว้ไหนดี กะว่าจะไปรับ CD Helloween ที่พี่แจกรอบแรก ยังไม่ได้รับเลย
ไม่รู้ว่าคุณจ่าเอาไปไว้ที่ musicland รึยัง

« ตอบ #19 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2009 | 09:35:39 AM »

ผม write ส่งให้พี่ก็ได้ จะไปฝากไว้ไหนดี กะว่าจะไปรับ CD Helloween ที่พี่แจกรอบแรก ยังไม่ได้รับเลย
ไม่รู้ว่าคุณจ่าเอาไปไว้ที่ musicland รึยัง

ขอบคุณมากครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนช่วยฝากไว้ที่คุณเหน่ง Musicland ก็ได้ ( ตอนที่ไปรับซีดี )
พอไปเมื่อไหร่เดี๋ยวคุณเหน่งก็โทร.หาผมเองล่ะครับ.
Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #20 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2009 | 06:01:15 PM »

Setlist:
04. I
08. Fear

ไม่ชอบ Black Sabbath ยุค Ozzy เช่นกันครับ แต่งานเดี่ยวของ Ozzy ผมก็ชอบแค่ยุค แรนดี โรดส์ กับ เจก อี ลี เท่านั้น นอกนั้น ผมว่าไม่ได้เรื่องอะ แรงไปป่ะ ถ้าใครไม่ชอบก็ขอแภยก่อนนะครับ อิอิ
dr. buska

« ตอบ #21 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2009 | 08:39:57 PM »

ตอนนี้ net ที่บ้านหลุดบ่อยเลยไม่ได้มาดูข้อความ ผมเพิ่งไปรับ CD เมื่อเช้าตอนเปิดร้าน ไม่ได้เตรียมแผ่น DVDไป
คราวหน้ามีโอกาส จะเอาไปฝากครับ

ผมชอบ Jake E Lee กับ badlands มากกว่าอีกครับ

ตอนผมได้รางวัล CD Ozzy Black rain ยังขี้เกียจไปรับเลย

ดูการแสดงของแก ตอน US FESTIVAL 83 เพราะชอบ Jake น่ะแหละ

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #22 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2009 | 08:58:13 PM »

เมื่อเช้าผมลองโหลดชุดนี้มาฟัง ข้างห้องถึงกับร่อนจดหมายมาหาเลยว่าเสียงเบสเสียงกลองเข้าไปรบกวนเค้า

เลยเข้ามายืนยันว่าหนักหนืดจริงๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #23 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2009 | 09:01:25 PM »

เมื่อเช้าผมลองโหลดชุดนี้มาฟัง ข้างห้องถึงกับร่อนจดหมายมาหาเลยว่าเสียงเบสเสียงกลองเข้าไปรบกวนเค้า

เลยเข้ามายืนยันว่าหนักหนืดจริงๆ

งั้นลองมาตามฟังแนวดูมเมทัลดูสิครับ ได้หนักหนืดกันสมใจแน่ ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh

« ตอบ #24 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2009 | 01:50:27 PM »

ตอนนี้ net ที่บ้านหลุดบ่อยเลยไม่ได้มาดูข้อความ ผมเพิ่งไปรับ CD เมื่อเช้าตอนเปิดร้าน ไม่ได้เตรียมแผ่น DVDไป
คราวหน้ามีโอกาส จะเอาไปฝากครับ

ผมชอบ Jake E Lee กับ badlands มากกว่าอีกครับ

ตอนผมได้รางวัล CD Ozzy Black rain ยังขี้เกียจไปรับเลย

ดูการแสดงของแก ตอน US FESTIVAL 83 เพราะชอบ Jake น่ะแหละ

net ของผมก็มีอาการเดียวกันครับ โดยเฉพาะตอนฝนกำลังตก

ถ้าชอบ Jake E. Lee กับ Ozzy ผมว่าคอนเสิร์ตชุด The Ultimate Sin ก็ไม่เลวเลยนะครับ

ส่วนแผ่นซีดีชุด Black Rain นั่นมันแจกไปตั้งแต่สมัยคลื่น 99.5 The Radio โน่นแล้ว  ผมไม่ทราบว่าอยู่ที่ไหนกันแน่ ไม่ได้ติดตามของรางวัลที่แจกเลย เพราะว่ามีคนที่ดูแลคอยรับผิดชอบอยู่แล้วครับ อันที่จริงน่าจะเดินทางไปรับของถ้ามีเวลา แต่นีมันสายไปแล้วครับ

จ่าวิส
Fragile

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #25 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2009 | 08:18:49 PM »

จริงๆผมว่า Black Sabbath ชุดที่ Tony Martin มาร้องก็งานดีเหมือนกันนะครับ ออกไปทางเฮฟวี่ๆดี แต่อาจจะสู้ยุค Dio หรือ Ozzy ไมไ่ด้

แต่เชื่อว่าน่าจะดีกว่าชุด Born Again ที่ Ian Gillan มาร้องแน่นอน

« ตอบ #26 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2009 | 08:22:23 PM »

จริงๆผมว่า Black Sabbath ชุดที่ Tony Martin มาร้องก็งานดีเหมือนกันนะครับ ออกไปทางเฮฟวี่ๆดี แต่อาจจะสู้ยุค Dio หรือ Ozzy ไมไ่ด้

แต่เชื่อว่าน่าจะดีกว่าชุด Born Again ที่ Ian Gillan มาร้องแน่นอน

ถ้าเป็นยุค Tony Martin ผมว่าอัลบั้มชุด Headless Cross น่าฟังที่สุดครับ.
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #27 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009 | 05:51:09 AM »

ตอนนั้นผมอยู่ต่างประเทศ ขอทราบว่า ตอน Black Sabbath มาเล่นที่เมืองไทย ใครร้องนำและตีกลองครับ

TRON

« ตอบ #28 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009 | 07:39:11 AM »

ถ้าผมจำไม่ผิดตอน Black Sabbath มาเมืองไทยช่วงยุค 90's นักร้องคือ Tony Martin แต่มือกลองนี่ไม่แน่ใจครับ พี่ชายผมได้ไปดูด้วย และทาง IBC (UBC ปัจจุบัน) ก็มีการเอาเทปบันทึกการแสดงครั้งนั้นมาเปิดให้ชม และพี่ผมมีอัดวีดีโอไว้ด้วยแต่ไม่รู้ตอนนี้ยังอยู่หรือเปล่า?

« ตอบ #29 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009 | 11:09:44 AM »

ผมก็ไปดูครับ ที่ Phoebus Amphitheatre มือกลองคือ Bobby Rondinelli ที่เคยอยู่กับคณะ Rainbow

คุณ Sgt. Peppers ถ้าหาวีดีโอที่อัดเจอของคณะ Black Sabbath ผมขอหนึ่งก็อปปี้นะครับ อยากดูมากๆ จนใจแทบขาด :-)
อย่าลืมนะคร้าบบบบบบ.
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 8
พิมพ์