เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149676 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 เมษายน 2024 | 06:15:29 PM
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Heaven & Hell : The Devil You Know  (อ่าน 55357 ครั้ง)
Ritchie Benmore
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #90 เมื่อ: 18 มกราคม 2011 | 09:55:27 PM »

มานั่งคิดๆ แล้วก็แปลกใจ
 ฮืม ฮืม ฮืม
วงไหน นักร้องนำ -ตาย-
แม่-นมันดังทุกวงเลยแฮะ

ดอ นิพพาน ควีน สวรรค์นรก เอซีดีซี ลีเหนิดฯ ฯลฯ

ผมเลยว่าจะตั้งวงดนตรีซักวง
รับประกันว่า ดังแน่นอน
ใครมาเป็นนักร้อง ผมให้ส่วนแบ่งไปเลย 80%

ขอประกาศ รับสมัครนักร้อง
ไม่จำกัดจำนวน
ด่วน
(แต่ไม่ต้องรีบ -ได้ทั่วถึงทุกคน)

ป๋าดีโอเป็นตำนานตั้งแต่ยังมะตายละครับ - เลยมีบันทึกการแสดงที่ถ่ายทอดให้แฟนเพลงได้ดูกันช่วงที่แกยังอยู่

พอป๋าแกจากไป ฟุตเตจเหล่านั้นเลยกลายเป็นมรดกให้ได้รำลึกถึง - โดยเฉพาะแฟนจากแดนสารขันต์ที่ไม่เคยได้ชมมาก่อน

ถึงจะเป็นโอกาสให้คนที่มีครอบครองไว้ได้ปล่อยของหาประโยชน์ แต่แฟนเพลงทุกคนก็ยินดี - รวมถึงศิลปินผู้ล่วงลับคนอื่นด้วย RIP.

ไม่ต้องแปลกใจหรอกครับ  - สำหรับแฟนตัวจริงนั้น ความศรัทธาคงอยู่ในใจเสมอครับ (ส่วนเรื่องเปอร์เซ็นต์ คนตายนึกไม่ได้หรอกค้าบ)

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #91 เมื่อ: 19 มกราคม 2011 | 08:40:24 AM »

ผมสนใจเป็นอย่างมากเลยครับ อยากดูๆ

ไปงานวันที่ 29 นี้หรือเปล่าครับ ?  ถ้าไปก็จะไรท์ไปให้ด้วย  ยิ้ม

พี่โป่งครับ
ผมก็สนใจดีวีดีตัวนี้ครับ ผมไปงานวันที่ 29 แน่นอนครับ  ยิงฟันยิ้ม

ปล. งานนี้ ไม่มีรับแทนนะครับ คุณ Panterista ต้องมานะครับ?
**

« ตอบ #92 เมื่อ: 19 มกราคม 2011 | 08:45:36 AM »

น่าชมมาก - โดยเฉพาะการแสดงที่บัลกาเรียปี 98

ไม่เคยดูคอนเสิร์ตของ Dio ในยุคที่ Tracy G เล่นกีต้าร์มาก่อนเลย - คอนเสิร์ตนี้ภาพชัดมั้ยครัย

ภาพชัดทีเดียวครับ จะอัดเก็บไว้ให้นะ  ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณมากครับพี่โป่ง  ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม

มีทั้ง Vivian Campbell, Craig Goldy และ Doug Aldrich แล้ว - ถ้าได้ Tracy G อีกคนก็เยี่ยมเลย

ส่วน Rowan Robertson คงไม่มีทางมั้งครับ  ฮืม

PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #93 เมื่อ: 19 มกราคม 2011 | 12:53:32 PM »

ผมสนใจเป็นอย่างมากเลยครับ อยากดูๆ

ไปงานวันที่ 29 นี้หรือเปล่าครับ ?  ถ้าไปก็จะไรท์ไปให้ด้วย  ยิ้ม

พี่โป่งครับ
ผมก็สนใจดีวีดีตัวนี้ครับ ผมไปงานวันที่ 29 แน่นอนครับ  ยิงฟันยิ้ม

ปล. งานนี้ ไม่มีรับแทนนะครับ คุณ Panterista ต้องมานะครับ?

ขอความกรุณารับไว้ให้ทีครับ ผมติดขึ้นเวรจริงๆ ขอบคุณมากครับ

Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #94 เมื่อ: 19 มกราคม 2011 | 05:06:15 PM »

ขอบคุณมากครับพี่โป่ง  ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม

มีทั้ง Vivian Campbell, Craig Goldy และ Doug Aldrich แล้ว - ถ้าได้ Tracy G อีกคนก็เยี่ยมเลย

ส่วน Rowan Robertson คงไม่มีทางมั้งครับ  ฮืม

ผมดูแล้วมี Rowan ด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ
**

« ตอบ #95 เมื่อ: 19 มกราคม 2011 | 05:19:47 PM »

ผมดูแล้วมี Rowan ด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ

สุดยอด  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ผมดูไม่ละเอียด เลยผ่านสองเพลงจากอัลบั้ม Lock Up the Wolves ในการแสดงที่ดอร์ทมุนด์ตอนปี 1990 ไปเฉยเลย

รู้ว่ามีโรแวนเล่นด้วยจี๊ดขึ้นเลยครับ - อยากดูมั๊กๆๆๆ

« ตอบ #96 เมื่อ: 19 มกราคม 2011 | 05:30:52 PM »

สุดยอด  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ผมดูไม่ละเอียด เลยผ่านสองเพลงจากอัลบั้ม Lock Up the Wolves ในการแสดงที่ดอร์ทมุนด์ตอนปี 1990 ไปเฉยเลย

รู้ว่ามีโรแวนเล่นด้วยจี๊ดขึ้นเลยครับ - อยากดูมั๊กๆๆๆ

ดูแล้ว เป่านกหวีด ปี้ดปิ้ว ได้เลยครับ ของเค้าเด็ดจริงๆ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #97 เมื่อ: 19 มกราคม 2011 | 07:33:39 PM »

อิจฉาแต่ลคนจริงๆครับ มีโอกาสได้ชมมือกีตาร์ของ ดิโอ ไม่กี่คนเท่านั้นเิอง T_T

« ตอบ #98 เมื่อ: 20 มกราคม 2011 | 05:25:24 PM »

อิจฉาแต่ลคนจริงๆครับ มีโอกาสได้ชมมือกีตาร์ของ ดิโอ ไม่กี่คนเท่านั้นเิอง T_T

แล้วจะอัดไปให้ชมนะครับ...ว่าแต่ว่าไปงานปาร์ตี้หรือเปล่าครับ ?

« ตอบ #99 เมื่อ: 31 มกราคม 2011 | 08:53:44 AM »

ท่านเลขาฯ ช่วยมารับแผ่น ดีวีดี9 บู้ทเล็คชุดนี้ไปอัดเป็นมาสเตอร์ให้ด้วยครับ เพื่อที่จะได้แจกจ่ายต่อไป โปรแกรมที่ผมมีไม่สามารถ
อัด DVD9 ใส่ DVD5 ได้  ฮืม  ฮืม  ฮืม

ช่วยเตือนวันที่มาส่ง DUNE ก็ได้นะครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #100 เมื่อ: 31 มกราคม 2011 | 12:37:01 PM »

เย้ ๆ  ขอบคุณมากๆครับ ท่านโป่ง

« ตอบ #101 เมื่อ: 03 เมษายน 2011 | 08:33:06 AM »

ในที่สุด ท่านเลขาฯ ก็ได้นำแผ่นดีวีดีของ Dio พร้อมก็อปปี้อัดเป็นมาสเตอร์คืนมาให้ผมเรียบร้อยแล้วครับ ต้องขอขอบคุณด้วย...

เท่าที่ย้อนอ่านดู มีรายชื่อท่านที่ต้องการชมคอนเสิร์ตชุดนี้ดังต่อไปนี้

1. PANTERISTA
2. Ritchie Benmore
3. JKNoremorse
4. Shaman

หมดแล้วใช่มั้ยครับ ?
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #102 เมื่อ: 10 เมษายน 2011 | 08:21:24 PM »

Radio Music Hall is got back in Hi-Def!
เอามาเก็บใน Collection Boxset ต่อได้เลยครับ

« ตอบ #103 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011 | 09:17:28 AM »

คุณ Ritchie Benmore อยู่ที่ไหนครับ ?  ช่วยตอบ PM ผมด้วย !!!   ยิ้มกว้างๆ
**

« ตอบ #104 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011 | 02:09:43 PM »

คุณ Ritchie Benmore อยู่ที่ไหนครับ ?  ช่วยตอบ PM ผมด้วย !!!   ยิ้มกว้างๆ

ตอบไปแล้วละเคิ้บ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8
พิมพ์