เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

28 มีนาคม 2024 | 11:38:05 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheกระทู้รายละเอียดและลงชื่อเช็คยอด - Thaiprog Meeting #4 : 4 เมษายน 2552 สิริสาทร
หน้า: [1] 2 3 ... 13
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รายละเอียดและลงชื่อเช็คยอด - Thaiprog Meeting #4 : 4 เมษายน 2552 สิริสาทร  (อ่าน 83589 ครั้ง)
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 19 มีนาคม 2009 | 03:00:28 PM »

ก็คงจะเป็นไปตามที่ได้วางไว้ครับ คือตอนนี้เราได้สถานที่มีตติ้งครั้งที่ 4 เรียบร้อยแล้วครับ ต้องขอบคุณพี่สิทธิ์มา ณ ที่นี้ด้วยครับ ที่เป็นโต้โผสำหรับการดูแลเรื่องสถานที่ในครั้งนี้ รายละเอียดคงไม่มีอะไรมากครับ คร่าวๆ คือประมาณนี้ครับ

มีตติ้งครั้งที่ 4 ของเราจะจัดกันที่โรงแรมสิริสาทรนะครับ โรงแรมนี้จะอยู่ในซอยศาลาแดง 1 ซึ่งเข้ามาได้สามทางด้วยกัน คือจะเข้าทางถนนสาทรก็ได้ จะเข้าซอยศาลาแดงหลักมาจากทางถนนสีลมก็ได้ หรือจะมาจากทางถนนพระราม 4 ก็ได้ครับ โรงแรมนี้จะเป็นโรงแรมที่ไม่ใหญ่มากนะครับ ขนาดจะเล็กนิดนึง ตัวตึกจะออกสีแดงๆ ส้มๆ เหลืองๆ ถ้าสังเกตความแตกต่างจากตึกอื่นๆ ก็จะเห็นได้ค่อนข้างชัดเจนครับ สำหรับแผนที่ของโรงแรมจะอยู่ด้านล่างของกระทู้นะครับ

ภาพตึกของโรงแรมจากเว็บ SoiDB ครับ

สำหรับสถานที่ภายในที่เราจะมีตติ้งกัน จะถูกแยกเป็นสองส่วนด้วยกันครับ ส่วนนึงจะเป็นห้องอาหารสำหรับรับประทานอาหาร ซึ่งอาหารจะเป็นบุฟเฟ่ต์ที่จัดขึ้นมาสำหรับพวกเราโดยเฉพาะเลยครับ โดยจะมีอาหาร-ขนมทั้งหมด 20 อย่างไว้บริการ พร้อมเครื่องดื่ม Soft Drinks บริเวณ Counter Bar บริการไม่อั้นครับ ส่วนด้านที่เป็นห้องอาหารนี้ เห็นเค้าบอกมาว่าในวันนั้นเค้าจะปิดเป็นส่วนเฉพาะให้พวกเราเลยครับ ส่วนที่สองคือห้องส่วนตัว ที่ผมได้เกริ่นไปในกระทู้ที่แล้ว ว่าจะเป็นห้องขนาดกลาง ที่จะถูกจัดโซฟาแบบสบายๆ ไว้สำหรับนั่งคุยกันได้เต็มอิ่มเลยครับ ซึ่งเราสามารถอยู่กันในห้องนี้ได้ตั้งแต่ช่วงเย็นจนไปถึงเที่ยงคืนเลยทีเดียวครับ โดยจะมีเครื่องดื่ม Soft Drinks จาก Counter Bar คอยบริการตลอดครับ ภาพด้านล่างนี้คือส่วนของห้องส่วนตัวที่ผมว่าไว้ครับ ซึ่งในภาพนี้จะเห็นเป็นโต๊ะอาหารยาวครับ แต่ถึงเวลาจริงโต๊ะเก้าอี้เหล่านี้จะกลายเป็นโซฟาแทนนะครับ

พอจัดเป็นโซฟาแล้วจะออกมาประมาณนี้ครับ

ต่อไปคือเรื่องค่าใช้จ่ายครับ หลังจากต่อรองมาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว เราได้ราคาที่ 550 บาท ต่อท่านนะครับ โดยต้องมีขั้นต่ำ 20 คน ถึงจะได้เรตนี้นะครับ ดังนั้นในขณะนี้ ขอให้สมาชิกที่สนใจจะเข้าร่วมงานในครั้งนี้ ลงชื่อในกระทู้นี้ให้ครบ 20 คนครับ เมื่อลงชื่อครบแล้ว จะได้ทำการจองสถานที่ในช่วงอาทิตย์หน้า โดยขอให้ลงชื่อกันภายในวันจันทร์ที่ 23 มีนาคมนี้นะครับ

ขอย้ำอีกครั้งนะครับว่า ในขณะนี้ เรายังไม่ได้ทำการคอนเฟิร์มเรื่องสถานที่ เนื่องจากต้องการให้รายชื่อครบที่ 20 คนก่อน แล้วถึงค่อยคอนเฟิร์มกับทางโรงแรมครับ

สรุป กำหนดการมีตติ้งครั้งที่ 4
วันเสาร์ที่ 4 เมษายน 2552
เวลา - เริ่มตั้งแต่ช่วงเย็น สามารถอยู่ในห้องได้เรื่อยๆ จนถึงเวลาเที่ยงคืนเลยครับ
กิจกรรม - ทานอาหารร่วมกัน และพูดคุยแบบสบายๆ เหมือนเดิม
ค่าใช้จ่าย - ค่าอาหารท่านละ 550 บาท (เรตการันตีที่ 20 คน)
สถานที่ - ห้องอาหาร โรงแรมสิริสาทร ศาลาแดง

Official Website ของโรงแรมสิริสาทรครับ >>> http://www.sirisathorn.com/

การเดินทาง
- สำหรับท่านที่มีรถส่วนตัว ก็ใช้แผนที่นี้ได้เลยครับ ด้านล่างเป็นแผนที่จากทาง Official Website ของโรงแรมนะครับ

- สำหรับท่านที่ไม่มีรถส่วนตัว แนะนำให้นั่งรถไฟฟ้า BTS มาลงที่สถานีศาลาแดง (จริงๆ มันคือสถานีสีลมนั่นแหละ) เมื่อลงมาจากสถานีรถไฟฟ้าแล้วให้เดินเข้ามาที่ซอยศาลาแดง โดยเดินย้อนขึ้นมาทางเซ็นทรัลสีลม พอถึงบริเวณปากซอยศาลาแดงแล้วจะมีวินมอเตอร์ไซค์รับจ้างอยู่ ก็ให้นั่งมอเตอร์ไซค์รับจ้างเข้ามา บอกว่าเค้าว่าโรงแรมสิริสาทรได้เลยครับ

รายชื่อสมาชิก ที่คอนเฟิร์มไปร่วมงานแล้ว อัพเดตเมื่อวันที่ 1 เมษายน
1. Polotoon
2. Tron
3. Kongbei
4. Phil_wc
5. Agent Fox Mulder
6. Lilium
7. ไอแอมตองสาม
8. Panyarak
9. Jknoremorse
10. Shineon
11. ળં૮યબ૮અતે૭
12. The Black Tulip
13. ปีศาจลายคราม
14. HHH
15. แฟน HHH
16. Analog Kid
17. Nosferatu ZoDD
18. Floydian_Oak
19. Lalink
20. เ้พชร วิปลาส
21. Sombun
22. Arnold Layne
23. dr. duska
24. Lalink's friend

มีปัญหาเรื่องเกี่ยวกับมีตติ้ง จะมาร่วมงานเพิ่ม หรือว่าสอบถามอะไร โทรมาหาผมได้ที่เบอร์ 085-810-9886 นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 เมษายน 2009 | 09:08:46 AM โดย Agent Fox Mulder » บันทึกการเข้า

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009 | 03:29:58 PM »

ขอเพิ่มเติมหน่อยนะครับ พอดีเพิ่งโทรไปคุยกับทางโรงแรมเมื่อกี้ก็คือ ถ้าเราไปก่อน 6 โมงเช่น 5 โมงก็ได้นะครับ แต่ก็จะอยู่ได้ถึง 5 ทุ่มแทนคือพูดง่ายๆเขาให้เวลาเรา 6 ช.ม.น่ะครับ ไว้เรานัดกันอีกทีก็ได้ว่าจะไปกันกี่โมงดี เพราะครั้งที่แล้วเราก็นัดกัน 5 โมงซึ่งน่าจะกำลังดี ผมบอกเขาไปแล้วว่าจะพยายามคอนเฟริ์มภายในต้นสัปดาห์หน้า ซึ่งผมจะต้องไปวางมัดจำ 30% ไว้ก่อนตอนไปจองนะครับ ส่วนที่เหลือค่อยไปจ่ายตอนหลังงานครับ
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009 | 03:34:22 PM »

ุถ้าำจำกัดเวลาแบบนี้ ผมขอ check-in เร็วกว่าเดิมได้ไหมครับ ผมกลับบ้านดึกไม่ได้  ขยิบตา
ซัก 3 โมงเย็น ถึง 3 ทุ่ม ดีไหมครับ?
TRON

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009 | 03:43:13 PM »

ุถ้าำจำกัดเวลาแบบนี้ ผมขอ check-in เร็วกว่าเดิมได้ไหมครับ ผมกลับบ้านดึกไม่ได้  ขยิบตา
ซัก 3 โมงเย็น ถึง 3 ทุ่ม ดีไหมครับ?

3 โมงคิดว่าเร็วเกินไปนะครับ ปกติน้องๆจะไปเดินเล่นกันก่อนหรือรุ่นพี่ๆอาจมีธุระอื่นๆ คิดว่า 5 โมงกำลังดีนะครับ ไว้ฟังส่วนรวมอีกที
kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009 | 03:55:35 PM »

ขอเพิ่มเติมหน่อยนะครับ พอดีเพิ่งโทรไปคุยกับทางโรงแรมเมื่อกี้ก็คือ ถ้าเราไปก่อน 6 โมงเช่น 5 โมงก็ได้นะครับ แต่ก็จะอยู่ได้ถึง 5 ทุ่มแทนคือพูดง่ายๆเขาให้เวลาเรา 6 ช.ม.น่ะครับ

ผมว่าถ้าถึง 5 ทุ่มจริงเขาก็ไม่ไล่หรอกครับ คงได้ถึงเที่ยงคืนนั่นแหละ คงไม่มีลูกค้าท่านอื่นแล้ว
TRON

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009 | 03:59:16 PM »

ขอเพิ่มเติมหน่อยนะครับ พอดีเพิ่งโทรไปคุยกับทางโรงแรมเมื่อกี้ก็คือ ถ้าเราไปก่อน 6 โมงเช่น 5 โมงก็ได้นะครับ แต่ก็จะอยู่ได้ถึง 5 ทุ่มแทนคือพูดง่ายๆเขาให้เวลาเรา 6 ช.ม.น่ะครับ

ผมว่าถ้าถึง 5 ทุ่มจริงเขาก็ไม่ไล่หรอกครับ คงได้ถึงเที่ยงคืนนั่นแหละ คงไม่มีลูกค้าท่านอื่นแล้ว

แสดงว่าเราจะมีโปรแกรมพิเศษเป็นไฮไลท์งานมีตติ้งในตอนท้ายใช่หรือเปล่าครับน้องบาส?  ยิงฟันยิ้ม
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009 | 04:02:27 PM »

แสดงว่าเราจะมีโปรแกรมพิเศษเป็นไฮไลท์งานมีตติ้งในตอนท้ายใช่หรือเปล่าครับน้องบาส?  ยิงฟันยิ้ม

พี่บาสเต้น Gee โชว์ ?

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009 | 04:03:56 PM »

รำ ระบำชาวเกาะ 555
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

« ตอบ #8 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009 | 04:14:35 PM »

ความจริงก็พอจัดเซ็ตเล็กๆ น้อยๆ เล่นแบบอคูสติกได้ แต่ต้องขอคนเล่นคีย์บอร์ด 1 คน เล่นพวกเปียโนเป็นหลัก ที่สำคัญต้องมีเวลามาซ้อมกัน เพลงที่น่าจะจัดได้ก็อย่างเช่น Shine On แบบอคูสติก, Layla, Fat Old Sun, Wish You Were Here เพลงบลูส์อื่นๆ Across The Universe รวมถึงเพลงป๊อบอื่นๆ อะไรประมาณนี้ครับ แล้วถึงเวลาจะให้ใครขึ้นมาแจมร้องก็ได้ครับ เพียงแต่ต้องนัดแนะกับผมไว้นิดนึง จะได้ซ้อมไว้ว่าจะเล่นเพลงอะไร

เงื่อนไขคือ
- มีมือคีย์บอร์ด 1 คน เล่นคีย์บอร์ดที่มีเสียงแบบไม่ต้องต่อออกลำโพง (แบบพวกคีย์บอร์ดเด็กหัดเล่นที่มีลำโพงในตัวนั่นแหละ)
- มีเวลามาซ้อมกันซัก 1-2 วัน
- ใครจะร้องเพลงอะไรกรุณานัดแนะล่วงหน้า ผมจะได้ซ้อมไว้ก่อน

แบบขำๆ นะครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #9 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009 | 04:52:13 PM »

รายชื่อสมาชิก ที่คอนเฟิร์มไปร่วมงานแล้ว อัพเดตเมื่อวันที่ 19 มีนาคม
1. Polotoon
2. Tron
3. Kongbei
4. Phil_wc
5. Agent Fox Mulder
6. Lilium
7. ไอแอมตองสาม
8. Panyarak
9. Jknoremorse
10. Shineon
11. ળં૮યબ૮અતે૭
12. The Black Tulip
13. ปีศาจลายคราม (Lucky Number)

เพิ่มคนที่ 13 ให้แล้วนะครับ  ยิ้ม

Daybreak Painting by Maxfield Parrish
Blackfield

« ตอบ #10 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009 | 06:42:40 PM »

เรื่องเล่นดนตรีนี่ผมเปลี่ยนใจแล้วครับ อย่าเลยครับ ดูท่าทางลำบาก ไว้เราไปซ้อมกันเองสนุกๆ นอกรอบ ดีกว่าครับ

♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009 | 07:10:49 PM »

เขามีคาราโอเกะให้ป่าวครับ

TRON

« ตอบ #12 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009 | 07:18:27 PM »

เขามีคาราโอเกะให้ป่าวครับ

มีครับ เรามาร้องเพลงกันก็ได้ หรือน้องฟิลจะมาแสดงสดโปรโมทอีพีชุดใหม่หรือเปล่า  ยิงฟันยิ้ม
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #13 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009 | 07:48:03 PM »

เรื่องเล่นดนตรีนี่ผมเปลี่ยนใจแล้วครับ อย่าเลยครับ ดูท่าทางลำบาก ไว้เราไปซ้อมกันเองสนุกๆ นอกรอบ ดีกว่าครับ

ก่อนไปมีตติ้งนี่น่าไปซ้อมนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
ไอแอมตองสาม
Close To The Edge

aka TONG MAYER

« ตอบ #14 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009 | 07:59:22 PM »

ก่อนไปมีตติ้งนี่น่าไปซ้อมนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

+10   จุมพิต

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
หน้า: [1] 2 3 ... 13
พิมพ์