เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149669 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

27 เมษายน 2024 | 09:46:30 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheกระทู้รายละเอียดและลงชื่อเช็คยอด - Thaiprog Meeting #4 : 4 เมษายน 2552 สิริสาทร
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 13
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้รายละเอียดและลงชื่อเช็คยอด - Thaiprog Meeting #4 : 4 เมษายน 2552 สิริสาทร  (อ่าน 83807 ครั้ง)
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #15 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009 | 08:32:22 PM »

เรื่องซ้อม เรื่องเล่นดนตรีนี่ ไปคุยกันในห้อง Welcome To The Machine ดีกว่าครับ จะได้ไม่รบกวนกระทู้มีตติ้งนะครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
Fog
Blade Runner

« ตอบ #16 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009 | 09:03:24 PM »

มาลงชื่อไปด้วยคนจ้า...
แฟนผมไปด้วยนะคับ...

ร้องคาราโอเกะเพลงของโซคูล!!!!!!!!!!!!!

TRON
The Snow Goose

« ตอบ #17 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009 | 09:27:52 PM »

นึกว่าไม่มาเสียแล้ว เดี๋ยวขาดคนคุยเฟื่องเรื่องดนตรีหลุดโลก  ยิงฟันยิ้ม

ใกล้ถึงเป้าหมายแล้ว แต่ถ้าเกินเป้าไปเยอะๆก็จะดีมากครับ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มีนาคม 2009 | 05:15:56 AM โดย TRON » บันทึกการเข้า
kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #18 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009 | 09:28:39 PM »

แต่ถ้าเกินเป้าไปเยอะๆก็จะดีมากครับ  ยิ้มกว้างๆ

อิอิอิ
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

« ตอบ #19 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009 | 09:35:48 PM »

เรื่องการรันลิสต์ เดี๋ยวขงปี่จะทำการอัพเดตให้ที่หน้าแรกเองนะครับ ไม่ต้องรันในกระทู้ก็ได้ครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
♫ phil_wc ♫
Phi

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #20 เมื่อ: 19 มีนาคม 2009 | 11:07:31 PM »

เขามีคาราโอเกะให้ป่าวครับ

มีครับ เรามาร้องเพลงกันก็ได้ หรือน้องฟิลจะมาแสดงสดโปรโมทอีพีชุดใหม่หรือเปล่า  ยิงฟันยิ้ม
ไปโปรโมทครับ
แต่แสดงสดคงยากเพราะแต่งเครื่องหลายชิ้น

(แอบบอกว่าแนวๆคลาสสิกนี่แหละครับ.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มีนาคม 2009 | 11:48:03 PM โดย phil_wc » บันทึกการเข้า

TRON

« ตอบ #21 เมื่อ: 20 มีนาคม 2009 | 10:03:11 AM »

เพิ่มเติมเรื่องการเดินทางนิดนึงนะครับ ถ้าใครจะมาทางรถไฟใต้ดินก็ได้นะครับ ลงสถานีลุมพินีฝั่งสาทรแล้วเดินอีกหน่อย

ใครสงสัยอะไร pm มาถามผมได้นะครับ  ยิ้มกว้างๆ
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #22 เมื่อ: 20 มีนาคม 2009 | 02:00:10 PM »

ถ้าต้อง guarantee ที่ 20 หัว ก็จะขอไม่ลงชื่อนะคะ

เพราะมีกำหนดส่งงานบ้านตัวอย่างปลายเดือนนี้พอดี แต่จากประสบการณ์ที่ผ่านมา ไม่เคยมีบ้านตัวอย่างของโครงการไหนเสร็จตามเวลาที่กำหนดเลย
แล้วก็พอดีว่างานส่วนของเรา จะต้องเป็นส่วนสุดท้ายก่อนส่งมอบงาน ซึ่งมักจะต้องเร่งงานกันหูดับตับไหม้หลังผ่านวันส่งมอบงานไปแล้วประมาณ 1 อาทิตย์ หรือดีไม่ดีก็ late ไปเป็นเดือนๆ

เลยเอาเป็นว่า หากดูแล้วช่วงใกล้ๆ วันงาน (ใกล้มากๆ - อาจจะเป็นวันที่ 31 หรือ 1) สามารถไปร่วมงานได้ จะมาแจ้งอีกครั้งค่ะ

TRON

« ตอบ #23 เมื่อ: 20 มีนาคม 2009 | 02:52:40 PM »

ถ้าต้อง guarantee ที่ 20 หัว ก็จะขอไม่ลงชื่อนะคะ

เพราะมีกำหนดส่งงานบ้านตัวอย่างปลายเดือนนี้พอดี แต่จากประสบการณ์ที่ผ่านมา ไม่เคยมีบ้านตัวอย่างของโครงการไหนเสร็จตามเวลาที่กำหนดเลย
แล้วก็พอดีว่างานส่วนของเรา จะต้องเป็นส่วนสุดท้ายก่อนส่งมอบงาน ซึ่งมักจะต้องเร่งงานกันหูดับตับไหม้หลังผ่านวันส่งมอบงานไปแล้วประมาณ 1 อาทิตย์ หรือดีไม่ดีก็ late ไปเป็นเดือนๆ

เลยเอาเป็นว่า หากดูแล้วช่วงใกล้ๆ วันงาน (ใกล้มากๆ - อาจจะเป็นวันที่ 31 หรือ 1) สามารถไปร่วมงานได้ จะมาแจ้งอีกครั้งค่ะ

จะเอาใจช่วยให้มาได้ครับ นานๆจะนัดได้เสียที  ยิ้ม
.. polotoon ..

« ตอบ #24 เมื่อ: 20 มีนาคม 2009 | 04:22:05 PM »

ขอทายว่า คุณนอสมา  ยิ้มกว้างๆ

Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #25 เมื่อ: 20 มีนาคม 2009 | 10:06:23 PM »

ขอทายว่า คุณนอสมา  ยิ้มกว้างๆ

นั่น ...

Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #26 เมื่อ: 21 มีนาคม 2009 | 08:54:52 PM »

สวัสดีครับ    พอดีวันที่  4  เมย.เป็นวันที่ผมจะต้องพาลูกชายไปมอบตัวที่โรงเรียนที่สอบได้  ดังนั้นจึงยังไม่มั่นใจว่าจะไปทันหรือไม่   เนื่องจากบ้านผมอยู่ย่านลาดกระบัง ( ที่เดียวกับคุณปีศาจลายคราม )  ซึ่งผมวางแผนว่าจะเดินทางด้วยระบบรางเท่านั้น   แต่ถ้าเสร็จเร็วแล้วคาดคะเนว่าเดินทางไปทันก็จะไปครับ  แต่ก็ต้องให้คำตอบภายใน  23 มีค.นี้ใช่มั้ยครับ   เอ....จะทำยังไงดี   ซึ่งผมก็มีนัดจะต้องเอาหนังเรื่อง  จูโด้  ไปให้คุณ tron  เสียด้วยสิ................เอาเป็นว่าผมจะให้คำตอบภายในวันที่   23   ก็แล้วกันนะครับ     
TRON

« ตอบ #27 เมื่อ: 21 มีนาคม 2009 | 10:35:37 PM »

สวัสดีครับ    พอดีวันที่  4  เมย.เป็นวันที่ผมจะต้องพาลูกชายไปมอบตัวที่โรงเรียนที่สอบได้  ดังนั้นจึงยังไม่มั่นใจว่าจะไปทันหรือไม่   เนื่องจากบ้านผมอยู่ย่านลาดกระบัง ( ที่เดียวกับคุณปีศาจลายคราม )  ซึ่งผมวางแผนว่าจะเดินทางด้วยระบบรางเท่านั้น   แต่ถ้าเสร็จเร็วแล้วคาดคะเนว่าเดินทางไปทันก็จะไปครับ  แต่ก็ต้องให้คำตอบภายใน  23 มีค.นี้ใช่มั้ยครับ   เอ....จะทำยังไงดี   ซึ่งผมก็มีนัดจะต้องเอาหนังเรื่อง  จูโด้  ไปให้คุณ tron  เสียด้วยสิ................เอาเป็นว่าผมจะให้คำตอบภายในวันที่   23   ก็แล้วกันนะครับ     

ลองดูครับ อยากให้มาครับ แต่เรื่องหนังของผมนี่ ถ้าไม่ทันจริงๆไว้ทีหลังก็ได้ครับ ไม่รีบครับ  ยิ้มกว้างๆ
Fog

« ตอบ #28 เมื่อ: 22 มีนาคม 2009 | 11:32:12 AM »

ุถ้าำจำกัดเวลาแบบนี้ ผมขอ check-in เร็วกว่าเดิมได้ไหมครับ ผมกลับบ้านดึกไม่ได้  ขยิบตา
ซัก 3 โมงเย็น ถึง 3 ทุ่ม ดีไหมครับ?

ผมก็กลับบ้านดึกไม่ได้ครับ แหะๆ

Blackfield

« ตอบ #29 เมื่อ: 22 มีนาคม 2009 | 07:31:20 PM »

แจ้งให้น้องๆ ทราบว่า ขณะนี้เน็ทของพี่มีปัญหานะครับ ออนเอ็มเอสเอ็นไม่ได้ มีอะไรไว้รอคุยพรุ่งนี้ หรือว่าโพสต์คุยในนี้ก็ได้ครับ

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 13
พิมพ์