เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 มีนาคม 2024 | 05:58:08 AM
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Disk Union, Japan  (อ่าน 56849 ครั้ง)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #90 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2011 | 11:55:30 AM »

โห  เพิ่งจะรู้ครับ ว่ามันมีร้านแบบนี้อยู่ด้วย

แค่ไปเดินก็มีความสุขแล้ว

มีเป็นร้านขายหนังไหมครับ
ที่ญี่ปุ่นน่ะครับ

มีสิครับ เพียบเลย

เห็นภาพแบบนี้แล้ว คิดถึงญี่ปุ่นจัง...
ตะลอนทัวร์ด้วยเท้าตามลายแทงพี่ตั๊ม จำได้ว่าสนุกสุดๆไปเลยครับ

ใช่ครับ สนุกดี

.... จากนั้น
ผมเดินไปต่อที่สาขา 5 (Metal/Punk Used) ตามแผนที่ Disk Union ที่จะระบุว่าแต่ละสาขานั้น จะมีแนวเพลงอะไรขายเป็นหลัก
ซึ่งสาขาที่ 5 นี้ จะอยู่ในตึกเช่า ซึ่งชั้นใต้ดิน เป็นร้านขายดีวีดีโป๊ เยอะมาก ๆ มีหลากหลายราคา (ผมได้ไปเดินเหมือนกัน แต่ไม่ได้ซื้อ)

Disk Union นี้ผมจดจ่ออยู่แต่ชั้น 5 ครับ เพราะสาขานี้มีแนวที่ผมชอบเยอะ (ผมหวด Zeppelin HTWWW กับ Grand Funk ครับ)
มีพวกหนังสือภา่พคอนเสริ์ต X-Japan ปีล่าสุดเหมือนกัน ซึ่งเวลานั้นผมมองว่าแพง เลยไม่ได้ซื้อ มาคิดอีกทีเสียดายครับ เพราะไม่มีโอกาสได้ไปแล้ว
หรือ ไม่รู้จะได้ไปอีกทีเมื่อไหร่

สาขานี้ พวก boxset เยอะเหมือนกันครับ ผมกะหวด Met : กล่องโลงศพ Met Figure model และอื่น ๆ อีกเยอะ
ตอนนั้นก็คิดต่าง ๆ นา ๆ เช่น กลัวเงินไม่พอบ้าง กลัวไม่มีกระเป๋าเก็บบ้าง กลัวแฟนด่าบ้าง แล้วก็ราคาก็ยังไม่โดนมากด้วยมั๊งครับ  แลบลิ้น ยิ้มกว้างๆ

สาขาที่5 ชั้นใต้ดินเป็นร้านขายดีวีดีโป๊ ร้านนี้น่าสนใจมาก ตี๋น่าจะลุยซื้อร้านนี้เยอะๆนะ

ผมเดินอยู่พักนึงเลยครับ ราคามีตั้งแต่ 3000 - 10000 กว่าเยนเลย แพง
หาซื้อแถวสีลมได้แผ่นละ 100 ก๊าาาบ

ถ้าซื้อแถวๆสีลม,คลองถม,สะพานเหล็กหรือพันธ์ทิพย์ของก็อปทั้งนั้น
ทีซื้อซีดียังต้องซื้อของแท้ที่เป็นแผ่นญี่ปุ่นไอ้พวกมินิแอลพีซีดีทั้งหลาย
แต่ทำไมแผ่นดีวีดีหนังโป๊ญี่ปุ่นถึงไม่ซื้อแผ่นแท้ไปถึงที่แล้ว  รู้ไหมแผ่นดีวีดีหนังโป๊ญี่ปุ่นแผ่นแท้นั้น
หาซื้อที่บ้านเรายากมากๆเลย หาซื้อพวกมินิแอลพีซีดีนั้นง่ายกว่าเยอะครับ

แหะ ๆ ผมให้ความสำคัญไม่เหมือนกันครับพี่  ยิงฟันยิ้ม
อั๋น501

« ตอบ #91 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2011 | 01:53:07 PM »

โห  เพิ่งจะรู้ครับ ว่ามันมีร้านแบบนี้อยู่ด้วย

แค่ไปเดินก็มีความสุขแล้ว

มีเป็นร้านขายหนังไหมครับ
ที่ญี่ปุ่นน่ะครับ

มีสิครับ เพียบเลย

เห็นภาพแบบนี้แล้ว คิดถึงญี่ปุ่นจัง...
ตะลอนทัวร์ด้วยเท้าตามลายแทงพี่ตั๊ม จำได้ว่าสนุกสุดๆไปเลยครับ

ใช่ครับ สนุกดี

.... จากนั้น
ผมเดินไปต่อที่สาขา 5 (Metal/Punk Used) ตามแผนที่ Disk Union ที่จะระบุว่าแต่ละสาขานั้น จะมีแนวเพลงอะไรขายเป็นหลัก
ซึ่งสาขาที่ 5 นี้ จะอยู่ในตึกเช่า ซึ่งชั้นใต้ดิน เป็นร้านขายดีวีดีโป๊ เยอะมาก ๆ มีหลากหลายราคา (ผมได้ไปเดินเหมือนกัน แต่ไม่ได้ซื้อ)

Disk Union นี้ผมจดจ่ออยู่แต่ชั้น 5 ครับ เพราะสาขานี้มีแนวที่ผมชอบเยอะ (ผมหวด Zeppelin HTWWW กับ Grand Funk ครับ)
มีพวกหนังสือภา่พคอนเสริ์ต X-Japan ปีล่าสุดเหมือนกัน ซึ่งเวลานั้นผมมองว่าแพง เลยไม่ได้ซื้อ มาคิดอีกทีเสียดายครับ เพราะไม่มีโอกาสได้ไปแล้ว
หรือ ไม่รู้จะได้ไปอีกทีเมื่อไหร่

สาขานี้ พวก boxset เยอะเหมือนกันครับ ผมกะหวด Met : กล่องโลงศพ Met Figure model และอื่น ๆ อีกเยอะ
ตอนนั้นก็คิดต่าง ๆ นา ๆ เช่น กลัวเงินไม่พอบ้าง กลัวไม่มีกระเป๋าเก็บบ้าง กลัวแฟนด่าบ้าง แล้วก็ราคาก็ยังไม่โดนมากด้วยมั๊งครับ  แลบลิ้น ยิ้มกว้างๆ

สาขาที่5 ชั้นใต้ดินเป็นร้านขายดีวีดีโป๊ ร้านนี้น่าสนใจมาก ตี๋น่าจะลุยซื้อร้านนี้เยอะๆนะ

ผมเดินอยู่พักนึงเลยครับ ราคามีตั้งแต่ 3000 - 10000 กว่าเยนเลย แพง
หาซื้อแถวสีลมได้แผ่นละ 100 ก๊าาาบ

ถ้าซื้อแถวๆสีลม,คลองถม,สะพานเหล็กหรือพันธ์ทิพย์ของก็อปทั้งนั้น
ทีซื้อซีดียังต้องซื้อของแท้ที่เป็นแผ่นญี่ปุ่นไอ้พวกมินิแอลพีซีดีทั้งหลาย
แต่ทำไมแผ่นดีวีดีหนังโป๊ญี่ปุ่นถึงไม่ซื้อแผ่นแท้ไปถึงที่แล้ว  รู้ไหมแผ่นดีวีดีหนังโป๊ญี่ปุ่นแผ่นแท้นั้น
หาซื้อที่บ้านเรายากมากๆเลย หาซื้อพวกมินิแอลพีซีดีนั้นง่ายกว่าเยอะครับ

แหะ ๆ ผมให้ความสำคัญไม่เหมือนกันครับพี่  ยิงฟันยิ้ม

ผมรู้สึกแปลกใจมากที่หนังโป๊เป็นหนังที่มีผู้ชายชอบดูมากแต่ไม่ค่อยกล้าที่จะยอมรับกัน  กลัวว่าใครจะรู้แล้วเสียภาพพจน์
หาว่าจะคนลามกชอบดูหนังโป๊  แท้จริงแล้วหนังโป๊ก้คือหนังชีวิตที่นำเรื่องราวของSEXมาเปิดเผยมันเป็นเรื่องจริงที่เป็นสิ่งที่ขาดไม่ได้ของมนุษย์
มีคนมากมายที่อยากดูแต่ไม่อยากซื้อแผ่นแท้มาดูแผ่นก็อปของหนังประเภทนี้ถึงขายดี ไม่มีลิขสิทธิ์มาคุ้มครองด้วยแต่ผิดกฎหมายเป็นสื่อลามก
เมื่อสมัยก่อนหนังโป๊ญี่ปุ่นยุดที่เป็นวีดีโอเทปเฟื่อง มีร้านที่ขายหนังโป๊ที่เป็นSex ช็อปมาเปิดแถวๆบ้านผมเป็นร้า่นที่มีแต่หนังประเภทนี้ขาย
เพียงอย่างเดียวทั้งร้านอยู่ชั้นสองของตึกแถวหน้าร้านเปิดเป็นร้านขายหนังสือเก่า  มีหนังประเภทนี้ขายมากมายเรียกว่าเห็นแล้วตาลาย
ลูกค้าที่ไปซื้อกันแน่นร้าน  มีทั้งผู้ใหญ่อายุมากๆวัยรุ่นนักเรียนและวัยทำงานเลือกหาซื้อกันอย่างสนุกหน้ามืดหน้าเขียว  เมื่อเข้าไปในร้านนี้แล้ว
เป็นเหมือนการปลดปล่อยความอยากของมนุษย์ที่อยู่ภายนอกจะต้องปิดบังตัวตนที่แท้จริงของตัวเอง  หนังโป๊ที่ขายดีมากที่สุดเป็นหนังโป๊ญี่ปุ่น
เป็นที่ต้องการของคนซื้อส่วนใหญ่  อาจจะเพราะว่าดาราสาวที่แสดงน่ารักเป็นคนเอเซียด้วยกัน(ผมเองก็ชอบ) ยุดสมัยนั้นอินเตอร์เน็ทยังไม่เกิด
วีดีโอเทปคงเป็นทางเลือกเดียวที่จะหามาดูราคาวีดีโอเทปก็อปม้วนละ 100 บาทดูแล้วสามารถเอามาเปลี่ยนม้วนใหม่ได้แต่ต้องโดนหักเงินค่าดู
ถ้าอยากรู้ว่าคนสมัยก่อนยุดอินเตอร์เน็ทดูหนังอย่างไรกันว่างๆจะมาเล่าให้อ่านกัน

ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #92 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011 | 08:56:23 AM »

^^^
ผมยังเก็บเทปวีดิโอแนวนี้ไว้หลายม้วน แต่ไม่มีเครื่องเล่นแล้วครับ

Daybreak Painting by Maxfield Parrish
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #93 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011 | 09:03:04 AM »

^^^
ผมยังเก็บเทปวีดิโอแนวนี้ไว้หลายม้วน แต่ไม่มีเครื่องเล่นแล้วครับ

ผมมีเครื่องเล่นแต่ไม่มีเทปครับ   ยิ้มกว้างๆ
.. polotoon ..

« ตอบ #94 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011 | 09:37:43 AM »

^^^

ผมมีเครื่องเล่นแต่ไม่มีเทปครับ   ยิ้มกว้างๆ
ผมมีเครื่องเล่นและม้วนเทปครับ แต่ไม่โป๊มากครับ ยิ้มกว้างๆ

Pong-Wanchai

« ตอบ #95 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011 | 10:08:03 AM »

ผมไม่มี VHS เก็บไว้ซักม้วนเลยครับ เพราะสมัยก่อนใช้เช่าดูตอนอยู่ต่างประเทศ ไม่กล้าลงทุนซื้อเพราะว่าราคาแพง !!!
ถ้าจำไม่ผิดดูเหมือนว่าจะมีเรื่องที่ก็อปเก็บไว้อยู่ประมาณแค่ 2-3 เรื่องเท่านั้นครับ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #96 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011 | 10:10:02 AM »

^^^

ผมมีเครื่องเล่นแต่ไม่มีเทปครับ   ยิ้มกว้างๆ
ผมมีเครื่องเล่นและม้วนเทปครับ แต่ไม่โป๊มากครับ ยิ้มกว้างๆ
วีดิโอของผมให้ใครไม่ได้ครับ -- เสียดาย -- สงสัยต้องไปคุ้ยหาเครื่องเล่นเก่า ๆ ที่ยังใช้งานได้ตามร้านขายของเก่าซะแล้ว ยิ้มกว้างๆ

Daybreak Painting by Maxfield Parrish
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #97 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2011 | 03:36:38 PM »

^^^

วีดิโอของผมให้ใครไม่ได้ครับ -- เสียดาย -- สงสัยต้องไปคุ้ยหาเครื่องเล่นเก่า ๆ ที่ยังใช้งานได้ตามร้านขายของเก่าซะแล้ว ยิ้มกว้างๆ
ผมมีโป๊มาก
แต่ไม่มีม้วนเทป ไม่มีแผ่น
มีแต่ไฟล์ล้วนๆ  แลบลิ้น
เผลอกด อินเตอร์เน็ต โผล่เต็มจอเลย
ยาหยีบอก พ่อดูเว็บอะไร พิลึกพิลั่น ฮิๆๆ

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #98 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2011 | 05:20:45 PM »

^^^

ผมมีโป๊มาก
เผลอกด อินเตอร์เน็ต โผล่เต็มจอเลย
ยาหยีบอก พ่อดูเว็บอะไร พิลึกพิลั่น ฮิๆๆ

กรณีพี่แจ็คทำให้นึกถึงคนไทยในต่างประเทศคนนึง เขาโดนขโมยขึ้นบ้าน ยก laptop ไป แต่ตำรวจฝรั่งไปตามจับขโมยมาได้ แต่ก่อนที่ตำรวจจะคืนของกลางมา ได้เปิดคอมพ์ดูก่อน แล้วพบว่า มีการโหลดภาพอนาจารของเด็กอายุต่ำกว่า 18 ปี ไว้เต็ม แทนที่จะได้ของคืน คนไทยคนนั้น โดนจับเข้าคุกไปเลยครับ

ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #99 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2011 | 09:22:23 PM »

^^^

ผมมีโป๊มาก

กรณีพี่แจ็คทำให้นึกถึงคนไทยในต่างประเทศคนนึง เขาโดนขโมยขึ้นบ้าน ยก laptop ไป แต่ตำรวจฝรั่งไปตามจับขโมยมาได้ แต่ก่อนที่ตำรวจจะคืนของกลางมา ได้เปิดคอมพ์ดูก่อน แล้วพบว่า มีการโหลดภาพอนาจารของเด็กอายุต่ำกว่า 18 ปี ไว้เต็ม แทนที่จะได้ของคืน คนไทยคนนั้น โดนจับเข้าคุกไปเลยครับ
เป็นตัวอย่างที่ดีต่อเยาวชนมากครับพี่ตั๊ม  ยิ้มเท่ห์

ถ้าคอมผมโดนขโมย ตำรวจคงรีบคืนพร้อมมอบเหรียญ
ไม่มีรูปโป๊ มีแต่เว็บธรรมมะ
(กับสาวๆเกาหลี อีกครึ่งลูกฮาร์ดดิสก์ ฮิๆ)

panyarak

« ตอบ #100 เมื่อ: 19 กันยายน 2011 | 07:46:26 PM »

Disk Union มีตัวแทนในอเมริกาด้วย www.diskunionusa.com ไม่ขายแผ่น แต่รับซื้อแผ่นทีละมากๆ ไปขายในญี่ปุ่นครับ

blueframe
Moving Pictures

« ตอบ #101 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2013 | 08:16:09 AM »

ได้ไปเยือน diskunion กับพี่ชายผม Simmons มาแล้วครับ ผมใช้เวลาทั้งหมด 3 วัน กับ 3 สาขา Shinjuku , Ochanomizu , Shibuya

ของในร้านมีมากมายมหาศาล ไม่ว่าอะไรก็น่าซื้อไปหมดทุกสิ่งอย่าง  ถ้าจะไปต้องวางแผนก่อนว่าเราจะเข้าไปหาอะไร
หลังจากได้สิ่งที่ต้องการแล้ว ค่อยเก็บตกสิ่งที่น่าสนใจต่อ  
เสียดายจริงๆที่มีเวลาเพียงเท่านี้ หากจะให้ครบถ้วนอยากอยู่โตเกียวซัก 5 วันก็คงพอได้ครับ  แต่จะพยายามหาทางกลับจัดเวลา เก็บเงินกลับไปลุยไปอีกให้ได้เร็วๆครับ

ขอบคุณพี่ตั๊ม  , คุณตี๋ สำหรับข้อมูลที่เป็นประโยชน์ในการเดินทางไป diskunion ในครั้งนี้มากครับ
ขอบคุณพี่แจ็คที่ให้ข้อมูลเรื่องที่พัก  ขนาดกระทัดรัดจริงๆครับพี่ แต่ดีมากเรื่องที่ไม่ไกลจาก diskunion Shinjuku เดินไปมาได้ง่าย
หมดแรงก็กลับมาเก็บของ พักขา แล้วไปต่อได้

« ตอบ #102 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2013 | 09:01:47 AM »

ภรรยาผมเคยถามว่า ถ้าเกษียณอายุแล้วจะพาเธอไปเที่ยวต่างประเทศที่ไหน ผมบอกเธอว่าจะพาไปเที่ยวญี่ปุ่น เธอถามว่าทำไมถึงอยากไปญี่ปุ่น ผมก็เพียงแต่บอกว่าอยากไปเที่ยวชมบ้านเมืองของเขาและอาบน้ำพุร้อน (แต่ในใจคิดจะซื้อแผ่นเสียงเป็นหลัก ยิงฟันยิ้ม) เธอจึงบอกว่าต้องเตรียมเงินไปเยอะ ๆ นะเพราะค่าครองชีพสูง ซึ่งผมก็เออออด้วยว่า ใช่ ต้องเตรียมเงินไปเยอะ ๆ และบัตรเครดิตจะต้องสะอาดด้วย เพื่อจะได้ช้อปเต็มที่ (เผื่อแผ่นเสียงด้วยไงจ๊ะ ยิงฟันยิ้ม) หวังว่าถ้าถึงตอนนั้นจะยังคงมี Disk Union อยู่ และผมค่อนข้างเชื่อมั่นว่าจะยังมีอยู่ครับ

blueframe

« ตอบ #103 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2013 | 09:14:52 AM »

ภรรยาผมเคยถามว่า ถ้าเกษียณอายุแล้วจะพาเธอไปเที่ยวต่างประเทศที่ไหน ผมบอกเธอว่าจะพาไปเที่ยวญี่ปุ่น เธอถามว่าทำไมถึงอยากไปญี่ปุ่น ผมก็เพียงแต่บอกว่าอยากไปเที่ยวชมบ้านเมืองของเขาและอาบน้ำพุร้อน (แต่ในใจคิดจะซื้อแผ่นเสียงเป็นหลัก ยิงฟันยิ้ม) เธอจึงบอกว่าต้องเตรียมเงินไปเยอะ ๆ นะเพราะค่าครองชีพสูง ซึ่งผมก็เออออด้วยว่า ใช่ ต้องเตรียมเงินไปเยอะ ๆ และบัตรเครดิตจะต้องสะอาดด้วย เพื่อจะได้ช้อปเต็มที่ (เผื่อแผ่นเสียงด้วยไงจ๊ะ ยิงฟันยิ้ม) หวังว่าถ้าถึงตอนนั้นจะยังคงมี Disk Union อยู่ และผมค่อนข้างเชื่อมั่นว่าจะยังมีอยู่ครับ

ผมยังได้ชี้ตรงส่วนจัดวางอัลบัม German, Italian prog. ที่ Ochanomizu main store  ให้พี่ชายผมดู
แล้วบอกว่าคิดถึงพี่ปีศาจลายคราม ถ้าพี่ได้ไปอยู่ตรงจุดนั้นคงจะสามารถหาซื้ออัลบัมพวกนี้กลับมาได้อย่างมากมายแน่นอนครับ

จากที่ได้สังเกตุปริมาณของนักฟังจำนวนที่หมุนเวียนเข้าออกซื้อหาแผ่นภายในร้านทั้ง 3 สาขาที่ผมได้ไปเยือน
คาดว่าร้านจะยังคงอยู่ยั้งยืนยงได้อีกนาน จนถึงวันที่พี่ได้ไปเยือนเป็นแน่ครับ  ยิงฟันยิ้ม
blueframe

« ตอบ #104 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2013 | 09:25:19 AM »

เห็นแล้วคิดถึงพี่ Tron ครับ
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9
พิมพ์