เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149676 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

02 พฤษภาคม 2024 | 07:37:36 AM
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 9
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Disk Union, Japan  (อ่าน 57081 ครั้ง)
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #15 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009 | 03:10:30 PM »

ร้านซีดีที่อเมริกาก็สู้ญี่ปุ่นไม่ได้ใช่ไหมครับ

สู้ไม่ได้เลยครับ ตอนนี้ร้านในอเมริกาเจ๊งเกือบหมดแล้ว Tower ก็เจ๊งไปพร้อมๆ กับในเมืองไทย ส่วน Tower ที่ญี่ปุ่น เขาเป็นอิสระจาก Tower ที่อเมริกา เลยยังอยู่ได้ ร้านในอเมริกาหาแผ่น prog ยากมากๆ

แล้วร้านที่อังกฤษล่ะครับ

ไม่ได้ไปอังกฤษมานานมากแล้ว แต่ถ้าเทียบยุคสมัยเดียวกัน ร้านซีดีในอังกฤษ โดยเฉพาะ Virgin Megastore น่าสนใจกว่าในอเมริกาเยอะ

Superbad
Fragile

« ตอบ #16 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009 | 03:29:07 PM »

ร้านแมงป่องบ้านเราสู้ได้มั๊ยคับ

panyarak

« ตอบ #17 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009 | 03:31:47 PM »

ร้านแมงป่องบ้านเราสู้ได้มั๊ยคับ

แค่ระดับชาติ ยังสู้ BKP กับ B2S Central World ไม่ได้เลยครับ

ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #18 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009 | 03:41:24 PM »

^ ร้านนี้ผมเคยไปเดินฆ่าเวลาตอนรอแฟนที่ห้าง ทันทีที่เท้าสัมผัสพื้นของร้าน ก็ได้มีสิ่งมีชีวีตที่เรียกว่าพนักงานเดินตามประกบ พร้อมยิงคำถาม "หาอะไรอยู่เหรอคับพี่" ด้วยความตกใจเลยบอกว่าขอเดินดูก่อน (จริงๆก็ไม่คิดจะซื้ออยู่แล้ว) ว่าแล้วผมก็เดินเข้าไปชมสินค้าในร้าน ผมเดินเลี้ยวซ้าย พนักงานคนเดิม (และมีหน่วยสมทบมาเพิ่มอีกเล็กน้อย) ได้ตามประกบประหนึ่งผมเป็น โรนัลดิลโย ไม่ว่าผมเดินไปทางไหน พนักงานกลุ่มนั้นก็ตามประกบมิห่างกาย ทำให้ผมคิดในใจว่า ตรูไม่ได้มาขโมยของ(นะโว้ย)
.. polotoon ..

« ตอบ #19 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009 | 03:43:44 PM »

^ ร้านนี้ผมเคยไปเดินฆ่าเวลาตอนรอแฟนที่ห้าง ทันทีที่เท้าสัมผัสพื้นของร้าน ก็ได้มีสิ่งมีชีวีตที่เรียกว่าพนักงานเดินตามประกบ พร้อมยิงคำถาม "หาอะไรอยู่เหรอคับพี่" ด้วยความตกใจเลยบอกว่าขอเดินดูก่อน (จริงๆก็ไม่คิดจะซื้ออยู่แล้ว) ว่าแล้วผมก็เดินเข้าไปชมสินค้าในร้าน ผมเดินเลี้ยวซ้าย พนักงานคนเดิม (และมีหน่วยสมทบมาเพิ่มอีกเล็กน้อย) ได้ตามประกบประหนึ่งผมเป็น โรนัลดิลโย ไม่ว่าผมเดินไปทางไหน พนักงานกลุ่มนั้นก็ตามประกบมิห่างกาย ทำให้ผมคิดในใจว่า ตรูไม่ได้มาขโมยของ(นะโว้ย)
ยังมีแบบนี้อยู่อีกหรือครับ ผมไม่ค่อยเจอแล้วครับระยะหลังมานี้ รวมทั้งร้านนี้ด้วยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

panyarak

« ตอบ #20 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009 | 03:47:33 PM »

ยังมีแบบนี้อยู่อีกหรือครับ ผมไม่ค่อยเจอแล้วครับระยะหลังมานี้ รวมทั้งร้านนี้ด้วยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

ยังมีบางสาขาที่เป็นอย่างนี้อยู่ครับ พวกนี้อาจเคยทำงานเป็นบอดี้การ์ดมาก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤษภาคม 2009 | 03:59:55 PM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #21 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009 | 03:55:05 PM »

แวะมาอีกที โชคดีที่ผมนึกออกก่อนเลิกงาน ผมเคยมีความแค้นกับร้านนี้มาก่อน (แต่จริงๆมันก็ไม่ใช่ผิดร้านเขาหรอก) เมื่อหลายปีก่อน ผมชอบหนังอิหร่านมาก ชอบสไตล์การถ่ายทำ บรรยากาศ โดยเฉพาะหนังของผกก.ชื่อ Jafar Panahi กระทั่งโรงหนังบ้านเรามีโครงการ Little Big Film Project โดยมีผลงานของ Jafar ฉายอยู่เรื่องหนึ่ง นั่นคือ The Circle (แต่ผมไม่ได้ดูที่เขาจัดหรอก) พอออกดีวีดีร้านที่กำลังพูดถึงได้ลิขสิทธิ์ ผมรอจนเซลล์เหลือ 79 บาท จึงไปซื้อ ปรากฏว่ากลับมาบ้านแกะออกไม่มีแผ่นครับ!!? ใช่แล้วครับ มีแต่กล่องหาได้มีแผ่นไม่ โคตรลิมิเต็ดอิดิชั่นเลย แต่ขี้เกียจไปแจ้งร้าน อีกอย่างผมมีแผ่นโมฯซับอยู่แล้วด้วย

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #22 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009 | 04:01:36 PM »

จริงครับ แมงป่องเข้าไปแล้วมันชอบเดินตาม สาขาเดอะมอลล์บางแค แต่รู้สึกตอนนี้เจ๊งไปแล้ว
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #23 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009 | 04:08:22 PM »

จริงครับ แมงป่องเข้าไปแล้วมันชอบเดินตาม สาขาเดอะมอลล์บางแค แต่รู้สึกตอนนี้เจ๊งไปแล้ว

สงสัยคนที่ถูกเดินตาม ท่าทางไม่น่าไว้่ใจ  ยิ้มกว้างๆ
Layla F Mulder
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #24 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009 | 04:10:36 PM »

สงสัยคนที่ถูกเดินตาม ท่าทางไม่น่าไว้่ใจ  ยิ้มกว้างๆ

เคยไปเดินร้านซีดีกับขงปี่หลายที่ คือคิดในใจว่าถ้าผมเป็นพนักงาน ก็คงต้องเดินตามขงปี่แน่ๆ เพราะหน้าตาดูล่อกแล่ก เหมือนจะขโมยของเค้าตลอดเวลา 555+

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
.. polotoon ..

« ตอบ #25 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009 | 04:16:20 PM »

เอาไว้ฝึกความอดทนดีนะครับ ปล่อยให้เขาเดินตาม เค้าถามมา เราก็ตอบไป แล้วก็เดินดูไปเรื่อยๆ พอใจแล้วก็เดินออก  ยิ้มกว้างๆ

kongbei

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #26 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009 | 04:19:19 PM »

เคยไปเดินร้านซีดีกับขงปี่หลายที่ คือคิดในใจว่าถ้าผมเป็นพนักงาน ก็คงต้องเดินตามขงปี่แน่ๆ เพราะหน้าตาดูล่อกแล่ก เหมือนจะขโมยของเค้าตลอดเวลา 555+

แต่คนเดินด้วยนี่เหมือนขโมยยิ่งกว่าครับ ถ้าโดนคงโดนทั้งคู่
panyarak

« ตอบ #27 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009 | 04:25:05 PM »

เอาไว้ฝึกความอดทนดีนะครับ ปล่อยให้เขาเดินตาม เค้าถามมา เราก็ตอบไป แล้วก็เดินดูไปเรื่อยๆ พอใจแล้วก็เดินออก  ยิ้มกว้างๆ

ถ้ามีลูกค้าท่าทางไม่น่าไว้ใจเข้าไปในร้านที่ว่าพร้อมกันสัก 20 คน เขาคงทำอะไรไม่ถูก

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #28 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009 | 04:44:36 PM »

เคยเห็นอั้มเลือกชมแผ่นมือ 2 ที่ร้าน JU ทีนึง ตอนเจอกันครั้งแรก
ต้องบอกว่าเจ๊แกต้องจับตาดูพฤติกรรมอั้มอยู่ึตลอดเวลาเหมือนกัน  ยิ้มกว้างๆ (แหะ ๆ แซวเล่นน่ะครับ)
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #29 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009 | 05:12:47 AM »

ขอเรียนถามคุณ panyarak ต่อหน่อยครับว่าแหล่งที่ซัพพลายแผ่นเสียงมือสองให้ Disk Union นี่มาจากที่ใดบ้าง? มีการรับซื้อแผ่นเก่าจากประชาชนทั่วไปหรือเปล่าครับ? ผมรู้สึกว่าที่ Disk Union จะมีแผ่นมาขายไม่เคยขาดเลย
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 9
พิมพ์