เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149733 กระทู้ ใน 4436 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

21 พฤษภาคม 2024 | 12:43:12 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheแนะนำตัวครับ
หน้า: 1 [2]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวครับ  (อ่าน 8888 ครั้ง)
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #15 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2009 | 04:59:44 PM »

ขอขอบคุณทุกท่านครับ ที่ยินดีรับเป็นสมาชิกใหม่
   คุณ Sgt.Peppers เป็นแฟน Liverpool ด้วยหรือครับ ซีซั่นหน้าพวกเราจะคว้าแชมป์สมัยที่ 19 ใช่มั๊ย!ครับ แล้วเรายังจะกวาดอีก 3 ถ้วย กับอีก 1 โล่ห์ ด้วยมะ รวมถึงแชมป์โลกในปีถัดไปด้วยเนอะ อิ อิ แต่ตอนนี้อยากได้ ดาบิด บีย่า ใจแทบขาดแล้วครับ แต่ตอนนี้ใจยังไม่ขาดครับ ขาดแต่ "เงิน" นี่แหล่ะที่จะเอามาซื้อบีย่าไงครับ  บุญมีแต่กรรมบังจริงๆเลยนิ The Kop ที่รักยิ่ง   

เรื่องแชมป์สมัย 19 ก็รอมาตั้งแต่ยังเรียนไม่จบจนตอนนี้ทำงานมากว่า 15 ปีแล้วครับ ปีที่ผ่านมาใกล้เคียงที่สุดแล้วเศร้าจริงๆครับ  ร้องไห้  ยังมีสมาชิกที่เป็นแฟนลิเวอร์พูลที่ดูจะเข้มข้นกว่าผมมากนั่นคือคุณ Nosferatu เดี๋ยวแก็คงมาแจมเอง หรือติดตามข่าวแวดวงฟุตบอลได้กระทู้นี้เลยครับ โดยเฉพาะข่าวลิเวอร์พูลนี่แกอัพเดตทุกวัน  ยิงฟันยิ้ม

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=226.585

แหม ... รู้ทัน  ยิงฟันยิ้ม

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #16 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009 | 12:09:17 PM »

ปีนี้
ขอเชียร์

เรอัล มาดริด

ถ้าฉกตอร์เรสได้มาอีกคน ละก้อแจ่มจ๊าด

Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #17 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009 | 06:40:45 PM »

ปีนี้
ขอเชียร์

ถ้าฉกตอร์เรสได้มาอีกคน ละก้อแจ่มจ๊าด

นั่น ....  โกรธ

ท่านผีเพลง

« ตอบ #18 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2009 | 10:09:24 AM »

ปีนี้
ขอเชียร์

นั่น ....  โกรธ
ถ้าไม่ยั่วยังงี้ ก็ไม่ยอมคุยกับเรานิ ยิ้มกว้างๆ

โอเคๆ ไม่เชียร์มาดริดแระ
เชียร์หงส์ อันดับสอง

อันดับหนึ่ง คือ

ฉลามชล
สู้ๆๆ เย

akayutaka
In The Court Of The Crimson King
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #19 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2009 | 03:18:38 PM »

มาใช้สิทธิ์พาดพิง

สวัสดีครับพี่ ผมมาแอบอ่านเสียส่วนใหญ่ครับ  ยิงฟันยิ้ม
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #20 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2009 | 08:46:32 AM »

ได้ฟัง Jaki Byard - Freedom Together! ก็เพราะพี่แดงนี่แหละ เยี่ยมมากเลยครับ ชอบเสียงร้องในชุดนี้ด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ

ท่านผีเพลง

« ตอบ #21 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2009 | 09:23:04 AM »

+1 เห็นด้วยครับ
ลุงแจ็กกี้ มีลูกนิ้วกับไทม์มิ่ง สุดยอดเลย
แถมติดแนวอิมเพรสชั่นฯ มาด้วย ค่อนข้างหายากนะ มือปิอาโนแจ๊ซแนวนี้

Jazz Piano Workshop 1965 Jaki Byard

http://www.youtube.com/watch?v=mhBFk54qBNk&feature=related

Dang(Jaki Byard)
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2009 | 10:57:53 PM »

ไม่ขนาดนั้นหรอกครับคุณ Polotoon และ ۞ ળં૮યબ૮અતે૭ ผมก็แค่เจอหรือมีสิ่งดีๆ ก็เอามาฝากเท่านั้นเอง ชอบ ไม่ชอบ ก็ไม่ว่ากัน บังเอิญคงจะ "โดน" น่ะ! ครับ  แต่ก็ขอขอบคุณครับที่ถูกใจ  เราก็มาช่วยๆกันสร้างสังคมด้วยเสียงเพลง ให้มันน่าอยู่กันเถอะครับ  ใครมีอะไรดีๆ ก็แนะนำ บอกกล่าวกันมั่งก็แล้วกัน
     เออ! คุณ Polotoon ไปได้ชุด  Freedom Together! จากที่ไหนเหรอครับ หน้าปกสวยจริงๆ สงสัยต้องไปควานหามาเป็นสมบัติ-อรัญญา มั่งแล้วล่ะ! อิ อิ
     มือเปียโนอีกคนที่อยากให้ลองฟังดู หรืออาจจะมีคนที่รู้จักหรือมีแผ่นอยู่ใน Collection ส่วนตัวแล้วก็ได้ ก็คือ Kenny Barron อัลบั้มชุด Live at Bradley's II: The Perfect Set [liVE]  อ้อ! อีกคนหนึ่ง คนนี้รับรองว่ารู้จักแน่นอนครับ Horace Silver - Song for My Father ไงครับ ผู้บุกเบิกและสถาปนาสุ้มเสียงที่เรียกกันว่า Hard-Bop นั่นไง ยังจำเพลง Rikki Don't Lose That Number ของคณะ Steely Dan จากอัลบั้มชุด Pretzel Logic ได้มั๊ย!ครับ  อิทธิพลของ Song for My Father ต่อเพลงนี้ของ Steely Dan มีมากแค่ไหน หลายท่านอาจทราบดี ถ้ายังไม่ทราบ ลองเปิดเปรียบเทียบกันดูครับ

แดง(Jaki Byard) 
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #23 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2009 | 09:16:29 AM »

ผมได้ฟังจากทาง net นี่แหละครับ ลองฟังดูน่ะครับ เพื่อนๆที่นี่ฟังเพลงแปลกๆกันเยอะมาก ใครชื่นชมอะไรมากๆ ก็อยากลองฟังดูบ้างครับ พี่มีอะไรเด็ดๆอีกล่ะก็ แนะนำได้เลยนะครับ แต่ไม่ต้องมากชุดนักนะครับ ฟังไม่ทันเลยจริงๆครับสำหรับผม

Horace Silver นี่ได้ยินชื่อบ่อย แล้วจะลองหามาฟังครับ

ยิ้มกว้างๆ

หน้า: 1 [2]
พิมพ์