เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149769 กระทู้ ใน 4437 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

02 มิถุนายน 2024 | 01:13:28 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeเมื่อคืนฝันถึงอะไรกันบ้างครับ ?
หน้า: [1] 2 3 ... 11
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อคืนฝันถึงอะไรกันบ้างครับ ?  (อ่าน 46885 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« เมื่อ: 25 มิถุนายน 2009 | 01:53:51 PM »

อันนี้ไม่ซีเรียสนะครับ ถ้ามันส่วนตัวจริงๆก็ไม่ได้ต้องมาบอกกันก็ได้

พอดีเมื่อคืนผมฝันว่าตัวเองอยู่ในหนังแนวสืบสวนฆาตรกรรมเรื่องหนึ่ง ผมเป็นคนสีบสวนเองเลยสนุกมากครับ คอยตามสืบหาคนร้ายไปเรื่อยๆ ตอนท้ายตัวผู้ร้ายรู้ว่าผมเป็นคนตามสืบเลยตั้งใจมาเล่นงานผม ตื่นเต้นจริงๆครับ ตอนจบไคลแม๊กซ์นี่ยิงต่อสู้กันในตึกร้าง สุดยอดไปเลย สงสัยเพิ่งดู Chageling ไปเลยยังคาอยู่ในสมอง ยิงฟันยิ้ม
runangel
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2009 | 02:28:07 PM »

ฝันเท่ชะมัดเลย  ยิงฟันยิ้ม

ผมไม่ฝันอะคับ
คือปกติเป็นคนนอนไม่ค่อยฝันอยู่แล้วนะ
แต่ก็อยากฝันมั่งนะ ลังเล
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2009 | 02:45:04 PM »

ฝันว่ามีซัมธิงรองกับหญิงอื่นที่ไม่ใช่แฟนของตนเองครับ และหญิงคนนั้นก็เป็นเพื่อนของผมและภรรยาด้วย พอเช้าตื่นมาเล่าให้ภรรยาฟัง เธอก็ได้แต่ขำ

แค่ฝันเท่านั้นครับ  ยิ้มเท่ห์
ไม่ประสงค์ออกนาม
H to He, Who Am the Only One

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2009 | 03:00:06 PM »

Chageling หนังดีจริงๆครับ ใครยังไม่ได้ดูหรือลังเลว่าจะหามาดูดีไหมล่ะก็จัดเลยครับ หนังยาวก็จริงแต่ไม่น่าเบื่อเลย เข้าเรื่อง ปกติผมแทบไม่เคยฝันยามหลับเลยครับ เพราะผมเป็นคนมีงานอดิเรกเยอะ ดังนั้นจำเป็นต้องสร้างความสมดุลให้กับร่างกายและชีวิต อาทิ หมั่นออกกำลังกาย ทั้งนี้ผมจะออกทางอ้อมโดยหลังเลิกงาน ผมจะเดินจากออฟฟิคไปที่วินรถตู้ (ตอนเช้าไม่เดิน เพราะแดดร้อน) นอนตรงเวลา (นอน 22:00น.) เสาร์-อาทิตย์กรณีอยู่บ้าน ช่วงเวลา 13:00-15:00น. ผมจะนอนกลางวัน เพื่อพักผ่อนสมอง

ดังนั้นเวลานอนผมแทบจะไม่เคยฝันถึงอะไรเลย แต่ก็มีบ้างนานๆครั้ง โดยนานๆครั้งที่ว่าผมมักจะฝันว่าตกลงมาจากที่สูง แล้วร่างกายมันชอบกระตุก เช่น ขา แล้วก็สะดุ้งตื่น แต่แฟนผมนี่สิ มันฝันได้ฝันดี ก่อนนอนนั่งดูหนังซอมบี้กันมันก็เก็บไปฝัน เช้ามาบอก เมื่อคืนวิ่งหนีซอมบี้แทบแย่กลัวมันกัด  ยิ้มกว้างๆ
TRON

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2009 | 03:38:15 PM »

ฝันว่ามีซัมธิงรองกับหญิงอื่นที่ไม่ใช่แฟนของตนเองครับ และหญิงคนนั้นก็เป็นเพื่อนของผมและภรรยาด้วย พอเช้าตื่นมาเล่าให้ภรรยาฟัง เธอก็ได้แต่ขำ

เป็นผมไม่กล้าเล่าให้ภรรยาฟังแน่ๆครับ เดี๋ยวหาว่าเราคิดจริงๆถึงเก็บไปฝัน  ยิงฟันยิ้ม
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2009 | 05:37:45 AM »

ฝันว่าได้ไปอยู่ยุค WWII ไปทำภาระกิจลอบยิงนายพลนาซีกับทหารอเมริกัน 2 คน ตอนนั้นกำลัหมอบอยู่ในดงหญ้า แต่มีทหารนาซีเดินชนเพื่อน สุดท้ายโดนจับได้วิ่งหนีหัวซุกหัวซุน สุดท้ายไม่รอด โดนยิงหลายนัด เหมือนรู้สึกโดนยิงที่หัวด้วยแล้วก็เปลื่ยนมุมมองกลายเป็นมองเพื่อนที่ไปด้วย ไม่รอดซักคน พอผมตื่นมารู็สึกว่าเหมือนมีอะไรเจาะที่หัวอยู่ด้วยครับ แต่ซักพักก็หายไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิถุนายน 2009 | 06:10:53 AM โดย คุณซากิ » บันทึกการเข้า

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
TRON

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2009 | 06:18:26 AM »

ฝันว่าได้ไปอยู่ยุค WWII ไปทำภาระกิจลอบยิงนายพลนาซีกับทหารอเมริกัน 2 คน ตอนนั้นกำลัหมอบอยู่ในดงหญ้า แต่มีทหารนาซีเดินชนเพื่อน สุดท้ายโดนจับได้วิ่งหนีหัวซุกหัวซุน สุดท้ายไม่รอด โดนยิงหลายนัด เหมือนรู้สึกโดนยิงที่หัวด้วยแล้วก็เปลื่ยนมุมมองกลายเป็นมองเพื่อนที่ไปด้วย ไม่รอดซักคน พอผมตื่นมารู็สึกว่าเหมือนมีอะไรเจาะที่หัวอยู่ด้วยครับ แต่ซักพักก็หายไป

เป็นผลจากการเล่น Call of Duty หรือเปล่าครับ ?  ยิ้มกว้างๆ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2009 | 08:03:39 AM »

ไม่ได้ฝันอะไรมาหลายวันแล้วครับ อาจเพราะช่วงนี้เหนื่อยและมีเวลานอนน้อยไปหน่อย

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
.. polotoon ..

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2009 | 08:13:41 AM »

ฝันของผมส่วนใหญ่ ไม่สามารถเอามาเล่าได้ ขออภัยครับ  ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2009 | 08:31:12 AM »

เมื่อคืนผมฝันว่าไปอยู่ในหมู่บ้านเล็กๆหมู่บ้านนึงมีเพื่อนบ้านที่ไม่เคยรู้จักมานั่งคุยที่บ้านเล็กๆที่ผมอยู่ตัวคนเีดียว มีรายละเอียดปลีกย่อยเยอะแต่จับเรื่องราวไม่ถูก และผมเหมือนกำลังรอฟังเพลงใหม่ของ Red Box ทางวิทยุที่จะเปิดให้ฟังเป็นทางการในช่วงบ่าย 3 โมงของอีกวันอะไรประมาณนี้  แต่เพราะผมต้องไปทำงานจึงไม่สามารถฟังได้ จึงพยายามขอยืมมือถือที่ฟังวิทยุได้จากเพื่อนที่ทำงานเพื่อมาฟังวิทยุให้ได้ ในฝันนี่ตื่นเต้นมากที่จะได้ฟัง แต่ก็ยังไม่ได้ฟังก็ตื่นเสียก่อน (ในความเป็นจริงเคยได้ลองฟังแล้ว แต่คงเพราะอยากฟังอีกครั้งมากๆจึงเก็บไปฝันอีก)
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2009 | 09:07:36 AM »

พี่สิทธิ์ดูท่าทางจะฝันเก่งจริงๆ เลยครับ ฝันได้ทั้งเรื่องเพลงและเรื่องหนัง ส่วนผมส่วนใหญ่เวลาฝันมักจะฝันเรื่องราวในชีวิตจริงมากกว่าครับ เพลง-หนังนานๆ จะฝันถึงที

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #11 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2009 | 09:14:44 AM »

มีไข้ครับ นอนยาวตั้งแต่เมื่อคืนเลย หนาวสั่นไปหมด ปวดกล้ามเนื้อ อะไรหลายๆอย่าง
.. polotoon ..

« ตอบ #12 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2009 | 09:18:02 AM »

พี่สิทธิ์ดูท่าทางจะฝันเก่งจริงๆ เลยครับ ฝันได้ทั้งเรื่องเพลงและเรื่องหนัง ส่วนผมส่วนใหญ่เวลาฝันมักจะฝันเรื่องราวในชีวิตจริงมากกว่าครับ เพลง-หนังนานๆ จะฝันถึงที
เช่นกันครับ ผมเป็นคนที่ไม่ชอบความฝันครับ เพราะมันไม่จริง ตื่นมาทีไร จะพยายามลืมมันให้เร็วที่สุด นอกจากฝันที่สร้างสัน จะพยายามจดจำไว้ให้ได้มาก แต่ส่วนใหญ่จะเป็นเรื่องใกล้ตัว และประหลาดๆ ไม่ค่อยน่าจำ  ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #13 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2009 | 09:25:17 AM »

เช่นกันครับ ผมเป็นคนที่ไม่ชอบความฝันครับ เพราะมันไม่จริง ตื่นมาทีไร จะพยายามลืมมันให้เร็วที่สุด นอกจากฝันที่สร้างสัน จะพยายามจดจำไว้ให้ได้มาก แต่ส่วนใหญ่จะเป็นเรื่องใกล้ตัว และประหลาดๆ ไม่ค่อยน่าจำ  ยิ้มกว้างๆ

ผมก็ไม่เข้าใจทำไมผมถึงฝันได้ทุกคืน เคยถามแฟนเขาบอกว่าเขาไม่ค่อยได้ฝันเลย แต่ผมกลับมีความสุขทุกครั้งที่ได้ฝัน เหมือนได้ไปอยู่อีกที่หรือมีอีกชีวิตหนึ่งในช่วงเวลาหลับ แต่ก็มีฝันร้ายบ้างนานๆที
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #14 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2009 | 09:38:53 AM »

เป็นผมไม่กล้าเล่าให้ภรรยาฟังแน่ๆครับ เดี๋ยวหาว่าเราคิดจริงๆถึงเก็บไปฝัน  ยิงฟันยิ้ม
ถ้าภรรยาไม่เป็นคนขี้หึงก็พอจะเล่าให้ฟังได้ครับ เผอิญว่าภรรยาของผมเขาเป็นคนใจกว้างและมองว่าเป็นแค่ความฝันน่ะครับ ก็เลยเห็นเป็นเรื่องขบขันไป ทุกวันนี้พอเธอเจอเพื่อนผู้หญิงที่ผมฝันว่ามีอะไรกันกับเธอ ภรรยาผมยังแซวเพื่อนคนนั้นเลยว่าเป็นกิ๊กของผมไปซะแล้ว  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] 2 3 ... 11
พิมพ์