เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149676 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

30 เมษายน 2024 | 01:09:11 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheขออนุญาติเสนอแนะเวปเรานิดนึงครับ
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติเสนอแนะเวปเรานิดนึงครับ  (อ่าน 2554 ครั้ง)
cocoon
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 26 มิถุนายน 2009 | 09:31:09 AM »

ผมไม่ทราบว่าจะสามารถทำได้ทางเทคนิคไหมนะครับ แต่อยากเสนอให้เวปเรา ในหน้าแรกมีส่วนแสดงกระทู้ที่ถูกตอบล่าสุดซักยี่สิบสามสิบกระทู้แบบ บางเวปบ้อร์ดนะครับ มันทำให้สะดวกดีเวลามาดุว่าล่าสุดมีใครคุยอะไรกันบ่างที่ กระทู้ไหนห้องไหน เพราะที่เป็นอยู่ทุกวันนี้ พอเข้าเวปที ต้องเข้าดุทุกห้องทีละห้องเลยครับ ว่ากระทู้ไหนมีใครตอบบ่างไหม ซึ่งส่วนใหญ่พอเข้าไปดูก็ไม่มีการเคลื่อนไหวในแต่ละกระทู้ซะเป็นส่วนมาก แต่ไม่เข้าไปดูทีละห้องทีละกระทู้ก็ไม่ได้ เพราะไม่มีวิธีอื่นที่จะรู้ได้ว่ากระทู้เป้าหมายของเรามีการเคลื่อนในช่วงสั่นๆนี้บ่างไหม นอกจากเปิดเข้าไปดุทีละอัน หรือมีวิธีอื่นที่สะดวกแต่ผมไม่รู้ก็แนะนำได้เลยนะครับ
    ลองดูที่เวปนี้เป็นตัวอย่างประกอบนะครับ เผื่อผมเขียนแล้วงงๆกัน
http://www.thaiaudioclub.net/board/index.php?action=home
    ด้านล่างของหน้าแรกจะมี " กระทู้เมื่อเร็วๆนี้"  ทำให้พอเปิดเข้ามาก้รู้ได้เลยว่า กระทู้เป้าหมายเรายังไม่มีคนตอบอะไร ไม่ต้องเปิดเข้าไปดูก็ได้ สะดวกรวดเร็วกว่าเยอะครับ ถ้าเปิดเข้าไปแบบเดิมแล้วมีคนตอบเพิ่มก็แล้วไป แต่ส่วนมากมันไม่มีคนตอบอะดิครับ แต่ก็ต้องเปิดห้องเปิดกระทู้ดูอยู่ดี เพราะไม่เปิดดูก็ไม่รู้ว่าจะรู้ความเคลื่อนไหวที่ผ่านมาเร็วๆนี้ได้ยังไงอะครับ
   เสอนแนะนะครับ ลองแชร์ไอเดียดูนะครับ ทางเทคนิกผมไม่มีความรู้ด้วยสิ 
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2009 | 09:34:45 AM »

อยู่ด้านล่างครับ

สถิติการใช้งานฟอรั่ม
สถิติการใช้งานฟอรั่ม    51740 กระทู้ ใน 2542 หัวข้อ โดย 487 สมาชิก. สมาชิกล่าสุด: EVILDAYS
กระทู้ล่าสุด: "Re: Michael Jackson RIP" ( วันนี้ เวลา 10:12:12 AM )

ดูกระทู้ล่าสุดบนฟอรั่ม

TRON
The Snow Goose

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2009 | 09:38:41 AM »

เป็นไอเดียที่ดีนะครับ แต่ปกติผมจะเข้าไปที่ "แสดงกระทู้ที่ยังไม่ได้อ่าน" ที่อยู่ด้านบนผมก็ถือว่าโอเคสำหรับผม
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2009 | 09:42:49 AM »

เป็นไอเดียที่ดีนะครับ แต่ปกติผมจะเข้าไปที่ "แสดงกระทู้ที่ยังไม่ได้อ่าน" ที่อยู่ด้านบนผมก็ถือว่าโอเคสำหรับผม

cocoon
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2009 | 09:55:51 AM »

ขอบคุณครับจะลองใช้งานตามคำแนะนำดูครับ แต่จากที่เคยใช้มาในบอร์ดที่เอามาให้ดู จะสะดวกกว่ามากเลยไม่ต้องคลิกอะไรเลย บแค่ลากเมาท์ลงมาดู ความเคลื่นไหวกระทุ้ก็รู้ได้เลย แล้วสังเกตว่าที่บอร์ดนู่นพอมีแบบนี้ กระทู้ไม่ว่าจะอยู่ห้องไหนก้ตามถึงไม่ค่อยมีคนเข้าห้องนั้นๆ พอมีแบบนี้แสดงชัดๆ ก้จะมีคนเข้าไปตอบเร็วขึ้น ทำให้กระทู้ในห้องที่คนเข้าน้อยไม่จมหายไปง่ายๆนะครับ
    อย่างที่เวปนู่นผมจะเปิดตรง กระทู้เมื่อเร้วๆนี้ทิ้งไว้ทั้งวัน แล้วมาคอยเช็คดุ ถ้ามีความเคลื่อนไหวในกระทู้ที่สนใจก้ค่อยเข้าไปอ่าน กระทุ็ที่เราไม่สนใจก้ข้ามไป ดุง่ายกว่า แบบ กระทู้ล่าสุด  ของเราอะครับ ลายตา เพราะมันขึ้นกระทู้ที่เราไม่ได้จะอ่านรวมทั้งเนื้อหามาด้วย
   เห้นว่าสะดวกดีนะครับเลยลองเสนอแนะดุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิถุนายน 2009 | 10:00:45 AM โดย cocoon » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
พิมพ์