เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149756 กระทู้ ใน 4437 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 พฤษภาคม 2024 | 04:51:55 PM
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: LED ZEPPELIN BOOTLEGS !!!  (อ่าน 39416 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #45 เมื่อ: 20 กันยายน 2009 | 08:45:40 PM »

Box Set ของคณะ Led Zeppelin ผมก็พอจะมีเก็บสะสมอยู่บ้าง

อย่างเช่นชุด Destroyer ซึ่งน่าจะเป็นผลงานบู้ทเล็คที่โด่งดังมากในอดีต...

วัสดุของการทำกล่องดีมากครับ ผมจำได้ว่าซื้อมาจากประเทศเยอรมันนีเมื่อหลายสิบปีที่แล้ว.
winston
The Dark Side of the Moon

Imagine there's no stairway to heaven

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #46 เมื่อ: 20 กันยายน 2009 | 08:51:54 PM »

Box Set ของคณะ Led Zeppelin ผมก็พอจะมีเก็บสะสมอยู่บ้าง

อย่างเช่นชุด Destroyer ซึ่งน่าจะเป็นผลงานบู้ทเล็คที่โด่งดังมากในอดีต...

วัสดุของการทำกล่องดีมากครับ ผมจำได้ว่าซื้อมาจากประเทศเยอรมันนีเมื่อหลายสิบปีที่แล้ว.

เห็นยกย่องกันว่าเป็น boot ที่ยอดที่สุดของพวกเขา? ผมเคยฟังคร่าวๆ ดุเดือดถึงใจดีครับ ฟังงานพวกนี้ถึงเข้าใจว่าทำไมถึงมีคนบอกว่า The Song Remains The Same เป็นไลฟ์ที่งั้นๆของพวกเขา... ยิ้ม

Facebook group สำหรับคนรักเพลงทุกรูปแบบ.....

http://tinyurl.com/allmusiclovers
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

« ตอบ #47 เมื่อ: 20 กันยายน 2009 | 09:16:03 PM »

เห็นยกย่องกันว่าเป็น boot ที่ยอดที่สุดของพวกเขา? ผมเคยฟังคร่าวๆ ดุเดือดถึงใจดีครับ ฟังงานพวกนี้ถึงเข้าใจว่าทำไมถึงมีคนบอกว่า The Song Remains The Same เป็นไลฟ์ที่งั้นๆของพวกเขา... ยิ้ม

เอ่อ.. พี่โป่งครับ
ระวังกระเบื้องหินอ่อนที่บ้าน จะร้าว จะแตกมั่งนะครับ

(ตะกั่วเยอะจัง)

« ตอบ #48 เมื่อ: 21 กันยายน 2009 | 06:23:10 AM »

[
ระวังกระเบื้องหินอ่อนที่บ้าน จะร้าว จะแตกมั่งนะครับ

ช่วยแนะนำน้ำยายีห้อดีๆ มาทาถูทาถูให้หน่อยซิ จะได้ให้เด็กมาช่วยกันขัดร่องให้ดูแจ่มไปเลย !!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กันยายน 2009 | 10:23:09 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

« ตอบ #49 เมื่อ: 21 กันยายน 2009 | 10:43:39 AM »

[

ช่วยแนะนำน้ำยายีห้อดีๆ มาทาถูทาถูให้หน่อยซิ จะได้ให้เด็กมาช่วยกันขัดร่องให้ดูแจ่มไปเลย !!!
มิบังอาจแนะนำดอกครับพี่
ท่านน่ะ ระดับอาจารย์ เขายังต้องเรียก ส.ว.

หยั่งผมน่ะ มีแต่ยาขัดหินแข็ง ใจอ่อน
ไอ้ใจแข็ง หินอ่อน
ไม่มีครับโผ๊ม...
 ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #50 เมื่อ: 21 กันยายน 2009 | 11:01:25 AM »

มิบังอาจแนะนำดอกครับพี่
ท่านน่ะ ระดับอาจารย์ เขายังต้องเรียก ส.ว.

หยั่งผมน่ะ มีแต่ยาขัดหินแข็ง ใจอ่อน
ไอ้ใจแข็ง หินอ่อน
ไม่มีครับโผ๊ม...
 ยิงฟันยิ้ม

ยังงี้ต้องพิสูจน์กันหน่อย  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

« ตอบ #51 เมื่อ: 21 กันยายน 2009 | 11:34:42 AM »

ผมยังมี Box Set ของคณะ Led Zeppelin มาให้ดูอีกหนึ่งชุด...

แผ่นเสียงสีสวยมาก (เข้าใจว่าเป็นแม่สีทั้งสามสี) ส่วนคุณภาพเสียงพอใช้ได้

ปัจจุบันนี้มีซีดีเวอร์ชั่นทำขายเรียบร้อยโรงเรียนเรือเหาะแล้วครับ

...ผมเคยเห็นบนเว็ปไซท์ไหนจำไม่ได้แล้ว !?!?!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กันยายน 2009 | 11:37:19 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #52 เมื่อ: 23 กันยายน 2009 | 11:36:18 AM »

สองรูปนี้เป็นภาพหน้ากล่องและหลังกล่อง 3-LP Box Set ครับ ซึ่งยังใหม่เอี่ยมอ่องอยู่เลย

ผมได้มาจากประเทศสิงคโปร์ และจำได้ว่าเคยเปิดฟังแค่หนเดียว

« ตอบ #53 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2010 | 08:15:25 PM »

กลับมาอ่านกระทู้ Led Zeppelin ของตัวเองในอดีต ปรากฏว่ายังเขียนค้างอยู่อีกพอสมควร รูปภาพที่เคยถ่ายเอาไว้ก็ยังมีอีกตั้งเยอะแยะ
ผมกะว่า เมื่อไหร่มีเวลา เมื่อนั้นก็จะมาร่ายต่อ ตามความเหมาะสม...

เอาไว้ว่างๆ จะมาเขียนต่ออีกก็แล้วกันนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #54 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2011 | 07:04:34 PM »

พี่โป่งเห็นแผ่นนี้แล้วจะอดใจไหวไหมครับ ทำเป็น mini lp เสียด้วย แต่เป็นของรัสเซียนะครับ

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #55 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2011 | 07:34:48 PM »

พี่โป่งเห็นแผ่นนี้แล้วจะอดใจไหวไหมครับ ทำเป็น mini lp เสียด้วย แต่เป็นของรัสเซียนะครับ

ผมเพิ่งได้มา ยังไม่ได้เปิดฟังเลยครับ

« ตอบ #56 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2011 | 11:52:17 AM »

อดไหวครับ เพราะว่าผมมีดีวีดีแผ่นคู่อีกชุดหนึ่งแล้ว ซึ่งภาพถึงแม้จะไม่ใช่ Pro-Shot แต่ว่าได้รวบรวมกล้องถ่ายวิดิโอ 15 กล้องมา
ตัดต่อให้เป็นคอนเสิร์ตเดียว จึงมีหลายหลายมุมมาก และชัดพอสมควร  ยิ้มกว้างๆ

สำหรับเสียงนั้นใช้ได้เลยครับ และคงจะใกล้เคียงหรือเหมือนกันกับซีดีคู่ที่ คุณTRON ได้นำภาพมาลงให้ดู ผมก็เลยฟังซาวด์
แทร็คและได้ดูคอนเสิร์ตอย่างเต็มตาไปพร้อมๆ กัน ไม่จำเป็นต้องมาเสียเงินซื้อ Mini LP อีกชุดนึง  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #57 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2011 | 01:30:16 PM »

ผมเพิ่งได้มา ยังไม่ได้เปิดฟังเลยครับ

เปิดฟังแล้วครับ เสียงเป็นแบบอัดมาจากดีวีดีอีกทีหนึ่ง ต้องเร่ง volume มากหน่อย เป็น mini lp แผ่นคู่ที่สมราคา $15.99 ดีครับ

TRON

« ตอบ #58 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2011 | 09:02:18 PM »

อดไหวครับ เพราะว่าผมมีดีวีดีแผ่นคู่อีกชุดหนึ่งแล้ว ซึ่งภาพถึงแม้จะไม่ใช่ Pro-Shot แต่ว่าได้รวบรวมกล้องถ่ายวิดิโอ 15 กล้องมา
ตัดต่อให้เป็นคอนเสิร์ตเดียว จึงมีหลายหลายมุมมาก และชัดพอสมควร  ยิ้มกว้างๆ

สำหรับเสียงนั้นใช้ได้เลยครับ และคงจะใกล้เคียงหรือเหมือนกันกับซีดีคู่ที่ คุณTRON ได้นำภาพมาลงให้ดู ผมก็เลยฟังซาวด์
แทร็คและได้ดูคอนเสิร์ตอย่างเต็มตาไปพร้อมๆ กัน ไม่จำเป็นต้องมาเสียเงินซื้อ Mini LP อีกชุดนึง  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ลืมไปครับว่าพี่โป่งสนใจแต่เนื้อในมากกว่าแพ๊คเกจ mini lp พอดีผมเห็นว่า mini lp ที่ทำออกมาโดยรัสเซียทำออกมาได้สวยดีครับ

« ตอบ #59 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2012 | 10:01:18 PM »

ยังจำแผ่นบู้ทเล็คที่ได้รับการยกย่องจากบรรดาแฟนเพลงซึ่งชื่นชอบผลงานนอกสารบบว่าเป็นคอนเสิร์ตที่ดีที่สุดชุดนึงของคณะ
Led Zeppelin กันได้หรือเปล่าครับ ?

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
พิมพ์