เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149790 กระทู้ ใน 4439 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

13 มิถุนายน 2024 | 11:28:29 PM
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Unmasked : The Bootlegs of 501  (อ่าน 66501 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #105 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2009 | 11:35:23 PM »

เทปม้วนแรกของ Metallica ที่ผมซื้อก็คือ And Justice ของ Octopus นี่แหละครับ
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #106 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2009 | 09:22:11 AM »

ผมเคยอ่าน MM คอลัมน์ Hidden Treasure แนะนำเทปยี่ห้อ "Octopus" งานของ Metallica ชุด Ride the Lightning ที่เป็นปกสีเขียวที่เป็นการลอกเลียนแบบทั้งเซ็ตของค่าย Barrett ของ France ครับ สวยดี พี่โป่งมีชุดนี้ไหมครับ?   

ไม่มีครับ :-(

แต่....ผมมีครับ  ยิงฟันยิ้ม

แถม  ....AND JUSTICE FOR ALL ให้อีกม้วน  ยิ้มกว้างๆ

ตกใจ ขอบคุณที่เอาภาพมาฝากครับ อยากได้ Ride the Lightning มั่งจัง
Pong-Wanchai

« ตอบ #107 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2009 | 07:24:06 PM »

ผมลองค้นหา blog บน internet ดู ปรากฏว่ามีคอนเสิร์ตเดียวกับที่เทป 501 เคยออกขายเหมือนกัน
เอาไว้มีเวลาแล้วผมจะนำ link มาลงให้ท่องโลกไซเบอร์เพื่อโหลดฟังกันเองนะครับ  เจ๋ง
Erwin Rommel
Moving Pictures

« ตอบ #108 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2009 | 08:45:58 PM »

« ตอบ #109 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2010 | 08:00:26 AM »

วันนี้กำลังค้นหามาสเตอร์เทปของคณะ Metallica แต่ดันมาเจอคณะ Pink Floyd แทนครับ

ผมจำได้ว่าเคยบอกเกริ่นๆ ไว้คล้ายกับว่าเมื่อไหร่หาเจอ จะถ่ายรูปแล้วนำมาลงให้ดูกันถ้วนหน้า  ยิ้ม

นี่เลยครับ เมทัลเทป ทั้ง 3 ตลับที่เป็นต้นฉบับแท้ๆ ของ เทปยีห้อ 501 ตอนทำชุด The Wall Tour Performed Live...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มิถุนายน 2010 | 06:23:52 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #110 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2010 | 05:25:13 PM »

เมื่อเช้าตอนที่เปิดไฟล์หารูปหน้าปกเทปคณะ Metallica ในคอมฯ ทำให้เจออีกหลายๆ ภาพที่สแกนเอาไว้แล้วแต่ยังไม่ได้โหลดมาให้ดูกัน

...ผมมีความคิดว่าถ้าเขียนเรื่องเดิมๆ คือ แผ่นบู้ทเล็คมากๆ กลัวคนอ่านจะเบื่อ  แต่หากสมาชิกเว็ปนี้ยังอยากให้เปิดเผยต้นฉบับ
ของเทปยีห้อ 501 ม้วนไหนต่อ ก็สามารถทำได้ครับ  โดยการนำรูปหน้าปกเทปมาลงให้ผมดู  เผื่อว่าผมมีตัวต้นฉบับจะได้เอามา
"ละเลง" ให้ทราบกันอย่างละเอียดเลยล่ะครับ  ยิ้ม

คิดเสียว่ามา "เสียบปลั๊ก" กันใหม่อีกครั้ง !!!

งั้นก็ถือโอกาศนี้นำเสนอรูปหน้าปก เทปบู้ทเล็คอีกหนึ่งชุดในนามของคณะ AC/DC ...

เทปทั้ง Part One และ Part Two สองม้วนนี้ หน้าปกออกแบบได้ดี ตามแบบสไตล์ของยี่ห้อ 501 ซึ่งตั้งชื่ออัลบั้มเอาไว้เสียหรูหราว่า...

"Tour Of The World 1988"

ไม่ได้ใช้ชื่อตามแผ่นเสียงบู้ทเล็คต้นฉบับที่เป็นอัลบั้มคู่ของ Bud Records Inc. ที่ผลิตในประเทศเยอรมันนีซึ่งชื่อว่า "Kissin' Dynamite"

(หน้าปก)  (หลังปก)

การออกแบบในครั้งนี้เหมือนในอดีตที่ผ่านมาคือ นำภาพจากทัวร์โปรแกรมมาใช้ทั้งหมด รายชื่อเพลงก็ก็อปตามแผ่นเสียงไปไม่มีอะไรเปลี่ยน
แปลง ส่วนตัวคอนเสิร์ตเป็นการแสดงสดที่  Issatadion ในกรุง Stockholm ประเทศ Sweden เมื่อวันที่ 25 มีนาคม ปี ค.ศ. 1988 ครับ

สำหรับคุณภาพเสียง ผมขอบอกตามตรงว่า ยังไม่ได้เปิดฟัง เลยซักครั้ง !!!
...ดังนั้นจึงไม่สามารถสาธยายได้ว่ามัน ดี หรือ ไม่ดี ยังงัย ??!?!?!

ปัจจุบันมีซีดีบู้ทเล็คชื่อเดียวกันนี้ปั้มออกมาขายแล้วแต่รูปหน้าปกเปลี่ยนไป ส่วนเว็ปโหลดเพลงผมยังไม่เห็นมีคอนเสิร์ตในประเทศสวีเดนนี้ให้
ฟรีลิ้งค์ฟังกันฟรีๆ เลยซักกะลิ้งค์เดียว  มีแต่ที่ลงเว็ปโชว์คอลเลคชั่น หรือ ที่ trade และ แลกเปลี่ยน CD-R ฟังกันทางเน็ท หลายต่อหลายคน
แล้วผมก็ไม่รู้จักซักคนด้วยครับ ใครอยากฟังต้องลองเสี่ยงติดต่อกันเอาเอง  ยิ้มกว้างๆ

เผื่อว่าใครหา blog โหลดฟังฟรีเจอก็มาแปะลิ้งค์กันตรงนี้ หรือ PM บอกผมได้ทันที...
ผมจะได้นำลิ้งค์นั้นมา post ให้สมาชิกได้ click กัน...มันน่าเป็นไอเดียที่ดีนะครับ    ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิถุนายน 2010 | 10:19:07 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #111 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2010 | 05:34:01 PM »

ในฐานะที่เว็ปนี้เป็นเว็ปที่มีผู้ช่ำชองทางด้านเพลงประเภทโพรเกรสซีฟหลายต่อหลายคน ผมเองถือว่าเป็นเด็กๆ ไปเลยในวงการนี้

ด้วยเหตุนี้จึงมีปัญหาอยากถามท่านผู้รู้หน่อยว่า ไอ้หน้าปกเทปของ 501 ชุดที่ผมได้ถ่่ายรูปมาลงให้ดูข้างล่างนี้ มันน่าจะก็อปมาจาก
แผ่นบู้ทเล็คต้นฉบับชุดไหน?

ผมหาดูในคอลเล็คชั่นที่ได้สะสมไว้แล้วมัน ไม่มีครับ ทั้งในรูปแบบ ซีดี และ ไวนิล...

ดูรายละเอียดหน้าปกของเทปทั้ง 2 ม้วนพร้อมรายชื่อเพลงกันให้ชัดๆ

ช่วยผมหาแผ่น มาสเตอร์ ของเทปชุดนี้หน่อยได้มั้ยครับ?  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิถุนายน 2010 | 05:36:42 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #112 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010 | 07:13:23 AM »

ในฐานะที่เว็ปนี้เป็นเว็ปที่มีผู้ช่ำชองทางด้านเพลงประเภทโพรเกรสซีฟหลายต่อหลายคน ผมเองถือว่าเป็นเด็กๆ ไปเลยในวงการนี้

ด้วยเหตุนี้จึงมีปัญหาอยากถามท่านผู้รู้หน่อยว่า ไอ้หน้าปกเทปของ 501 ชุดที่ผมได้ถ่่ายรูปมาลงให้ดูข้างล่างนี้ มันน่าจะก็อปมาจาก

ผมหาดูในคอลเล็คชั่นที่ได้สะสมไว้แล้วมัน ไม่มีครับ ทั้งในรูปแบบ ซีดี และ ไวนิล...

ดูรายละเอียดหน้าปกของเทปทั้ง 2 ม้วนพร้อมรายชื่อเพลงกันให้ชัดๆ

ช่วยผมหาแผ่น มาสเตอร์ ของเทปชุดนี้หน่อยได้มั้ยครับ?  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

ไม่แน่ใจว่า ใช่ชุดที่ใช้ชื่อว่า The Affirmatives หรือเปล่า ปกไม่สวย รายละเอียดตามนี้    http://pw1.netcom.com/~zmoq/pages/msg1974.htm
ส่วนที่เป็นซีดี ใช้ชื่อ Topographic Ocean View แต่ก็ไม่ทราบว่า เป็นชุดเดียวกับที่เป็นมาสเตอร์รึเปล่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิถุนายน 2010 | 07:25:36 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

« ตอบ #113 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010 | 01:04:03 PM »

คุณอั๋นช่วยมาคอนเฟิร์มหน่อยว่าต้นฉบับของเทป 501 ม้วนนี้จากคณะ YES คือบู้ทเล็คชุดไหนครับ?
อั๋น501

« ตอบ #114 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010 | 01:24:14 PM »

ช่วยผมหาแผ่น มาสเตอร์ ของเทปชุดนี้หน่อยได้มั้ยครับ?  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

ไม่แน่ใจว่า ใช่ชุดที่ใช้ชื่อว่า The Affirmatives หรือเปล่า ปกไม่สวย รายละเอียดตามนี้    http://pw1.netcom.com/~zmoq/pages/msg1974.htm
ส่วนที่เป็นซีดี ใช้ชื่อ Topographic Ocean View แต่ก็ไม่ทราบว่า เป็นชุดเดียวกับที่เป็นมาสเตอร์รึเปล่า

แบบนี้ถึงเรียกว่าแฟนพันธ์แท้ตัวจริงเสียงจริง ใช่เลยครับที่คุณPanyarakว่าไว้ถูกต้องเลยครับ

« ตอบ #115 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010 | 01:29:07 PM »

แบบนี้ถึงเรียกว่าแฟนพันธ์แท้ตัวจริงเสียงจริง ใช่เลยครับที่คุณPanyarakว่าไว้ถูกต้องเลยครับ

แล้วใช้ LP หรือ CD เป็นตัวต้นฉบับครับ?

อั๋น501

« ตอบ #116 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010 | 01:32:25 PM »

-

แล้วใช้ LP หรือ CD เป็นตัวต้นฉบับครับ?

อันนี้จำไม่ได้แล้ว ผมใช้LPหรือCDแต่จำรูปปกได้ ต้องขอเวลาย้อนอดีตหน่อยครับ

« ตอบ #117 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010 | 01:37:40 PM »

อันนี้จำไม่ได้แล้ว ผมใช้LPหรือCDแต่จำรูปปกได้ ต้องขอเวลาย้อนอดีตหน่อยครับ

ตกลงที่จำได้...ใช้ปก The Affirmatives หรือว่า Topographic Ocean View ครับ?
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #118 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010 | 01:39:41 PM »

ตกลงที่จำได้...ใช้ปก The Affirmatives หรือว่า Topographic Ocean View ครับ?

ผมว่า ต้นฉบับของพี่อั๋นน่าจะเป็น The Affirmatives ครับ Topographic Ocean View ออกมาหลังจากที่พี่อั๋นเลิกทำเทป 501 แล้วครับ

อั๋น501

« ตอบ #119 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010 | 01:43:30 PM »

ปกTopographic Ocean View แต่ผมว่ามันน่าจะเป็นแผ่นเสียงมากกว่าซีดีนะแต่ปกใช่รูปนี้แน่ครับ
เพราะส่วนใหญ่แล้วผมชอบเปลี่ยนปก(อยากจะทำปกเอง)จะได้ไม่เหมือนใครครับ
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10
พิมพ์