เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149773 กระทู้ ใน 4437 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

07 มิถุนายน 2024 | 03:02:04 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheพูดคุยเกี่ยวกับการจัดมีตติ้งครั้งที่ 5 ในเดือนตุลาคม
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 13
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พูดคุยเกี่ยวกับการจัดมีตติ้งครั้งที่ 5 ในเดือนตุลาคม  (อ่าน 64664 ครั้ง)
kongbei
Administrator
The Snow Goose

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #120 เมื่อ: 21 กันยายน 2009 | 03:56:02 PM »

ได้โทรไปถามทางโรงแรมนารายณ์เรียบร้อยแล้ว สรุปว่า ถ้าจะเปิดห้องส่วนตัว ต้องมีขั้นต่ำ 50 คน บุฟเฟ่ต์หัวละ 520 บาท

ซึ่งตัดออกไปได้เลย เพราะถ้าไม่ใช่ห้องส่วนตัว บรรยากาศก็ไร้ซึ่งความเป็นส่วนตัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กันยายน 2009 | 04:43:56 PM โดย kongbei » บันทึกการเข้า
cocoon
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #121 เมื่อ: 22 กันยายน 2009 | 07:11:50 AM »

รอผลสรุปอยุ่นะครับว่าจะจัดกันที่ไหน ตกวันเสาร์พอดีผมคงต้องคุยเรื่องเวรเฝ้าร้านกับคุณหน่อยไว้ก่อน จะได้ชวนพี่วันชัยพี่เป็ก พี่เอ็กส์ไปด้วยกัน ยังไงสรุปกันก่อนได้ก็ดีนะครับจะได้มีเวลาดุเรื่องสถานที่ว่ามีอะไรอำนวยความสะดวกได้บ่าง เผื่อจะจัดกิจกรรมอะไรเล้กๆน้อยได้
☆Wicked Man☆™オタク
Wish You Were Here

People who love real music to be understood.

incubus_funky@hotmail.com onelastbullet@
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #122 เมื่อ: 22 กันยายน 2009 | 04:08:49 PM »

สรุป ยังไม่ได้ สถานที่ ชัวร์ๆ ใช่ไหมครับ แต่ตามความเห็น ที่ผมได้กล่าวไปครับ เราจะจ่ายแพงกว่าทำไม ขอแต่ สถานที่ส่วนตัวสันหน่อย มีบรรยากาศดี ๆ นั่งคุย อาหารอร่อย พอประมาณ ไม่ต้องแพงไงครับ สถานที่ก็ต้องสดวกไปด้วยนะครับ สำคัญ

ยิ้ม

Keep Music in the Life

Whether time is long over, but the world is how to end the war is not always the end when we give open minded people together defeated.

.... ดนตรีเค้าเอาไว้เป็นเพื่อนมนุษย์นะไม่ใช่เป็นชนวนสงคราม ... ดนตรีเป็นงานศิลป์ให้คนเสพอย่าคิดมากดิ ไม่ใช่แฟชั่นเสียหน่อย ...

Music is not fashion. But art is also of the planet.
http://twitter.com/T_Prasertphak
http://www.facebook.com/char.aznabal
http://wickedman.hi5.com/
Do it Yourself
TRON

« ตอบ #123 เมื่อ: 22 กันยายน 2009 | 04:18:15 PM »

สรุป ยังไม่ได้ สถานที่ ชัวร์ๆ ใช่ไหมครับ แต่ตามความเห็น ที่ผมได้กล่าวไปครับ เราจะจ่ายแพงกว่าทำไม ขอแต่ สถานที่ส่วนตัวสันหน่อย มีบรรยากาศดี ๆ นั่งคุย อาหารอร่อย พอประมาณ ไม่ต้องแพงไงครับ สถานที่ก็ต้องสดวกไปด้วยนะครับ สำคัญ

ยิ้ม

รบกวนน้อง wicked man ช่วยอ่านกระทู้ดูให้ระเอียดอีกรอบนะครับ เขาโหวตสถานที่กันอยู่ครับ ไม่ต้องพูดถึงเรื่องที่ใหม่อีกแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กันยายน 2009 | 04:26:01 PM โดย Sgt.Peppers » บันทึกการเข้า
.. polotoon ..

« ตอบ #124 เมื่อ: 22 กันยายน 2009 | 04:21:57 PM »

ไทยพร๊อกมีตติ้ง ครั้งที่ 5 ( update )

วันเสาร์ที่ 17 ตุลาคม 2552 เวลา 4 โมงเย็นถึง 4 ทุ่มกว่า

สถานที่ สิริสาทร

ผู้ร่วมพบปะสังสรรค์ รับประทานอาหารเย็น

1.   คุณหนูนางิ ( บาส )..........................................................................ครัวกรุงเทพ
2.   wicked man...........................................................................ศิริสาทร 
3.   คุณนิชิซาวะ ( เหม่ง )..............................................................ครัวกรุงเทพ
4.   Sgt.Peppers ( สิทธิ์ ).............................................................................สิริสาทร
5.   Polotoon............................................................................ศิริสาธร
6.   HHH ( กิต ).....................................................................ศิริสาทร
7.   Pong-Wanchai
8.   ไอแอมตองสาม ( ตอง )...........................................................นารายณ์
9.   เพชร วิปลาส ( โอ )
10.   ☼ฟิว ดับบลิวซี☼ ( ฟิว )....................................................................................นารายณ์
11.   Gong ( ก้อง )
12.   Analog Kid ( พี่ ศักดิ์ )..............................................................สิริสาทร
13    panyarak........................................................................ศิริสาธร
14.   -Wisss-
15.   Shaman
16.   Arnold Layne ( พี่ เสงี่ยม )..........................................................ศิริสาธร
17.   kongbei ( อั๊ม )................................................................................สิริสาทร
18.   Sombun.........................................................................................สิริสาธร
19.   ปีศาจลายคราม..........................................................................สิริสาทร
 ……….

เดี๋ยวพรุ่งนี้นัดเจอคุณ Sgt. จะคุยรายละเอียดการจองอีกทีครับ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กันยายน 2009 | 09:41:13 AM โดย polotoon » บันทึกการเข้า

People who love real music to be understood.

incubus_funky@hotmail.com onelastbullet@
« ตอบ #125 เมื่อ: 22 กันยายน 2009 | 04:31:05 PM »

ยิ้มกว้างๆ  ขอโทษครับ  สงสัย ต้องไปตัดแว่นใหม่ ...

ครับ อดเลย ฮ่า แต่ ห้องพิเศษ เขารับ 50 คนขึ้นไปรึครับ แล้วไงดีล่ะครับพี่.... ตกใจ  ตื่นเต้น ๆ ครับ  ยิ่งกว่าจะไปดู Mr.Big ซะอีก

เดี๊ยวไม่ได้ไป มา งานMeeting ดีกว่าฮิๆๆ

Whether time is long over, but the world is how to end the war is not always the end when we give open minded people together defeated.

.... ดนตรีเค้าเอาไว้เป็นเพื่อนมนุษย์นะไม่ใช่เป็นชนวนสงคราม ... ดนตรีเป็นงานศิลป์ให้คนเสพอย่าคิดมากดิ ไม่ใช่แฟชั่นเสียหน่อย ...

Music is not fashion. But art is also of the planet.
http://twitter.com/T_Prasertphak
http://www.facebook.com/char.aznabal

« ตอบ #126 เมื่อ: 22 กันยายน 2009 | 04:39:09 PM »

ปัญหาคือไม่มีใครเสนอที่ใหม่จริงๆจังๆเสียทีนี่สิ

ถูกต้องครับ ประเด็นตอนนี้คือ ถ้ามีหลายๆ คนเรียกร้องอยากให้เปลี่ยนสถานที่ แต่ไม่มีใครออกตัวไปอาสาเป็นตัวตั้งตัวตีหาสถานที่ใหม่อย่างจริงจัง ก็ไม่มีประโยชน์อันใดครับ

เรื่องนี้ต้องขอบอกว่า คนที่รับภาระและเสียสละที่สุดคือพี่สิทธิ์ครับ เพราะพี่สิทธิ์เป็นคนที่จะต้องมาจัดการ จองสถานที่ ฯลฯ ในงานมีตติ้ง ซึ่งความจริงนั้น พี่สิทธิ์ก็ไม่ได้อะไรกลับมาเป็นผลกำไรหรืออะไรเลย เพราะฉะนั้น ถ้าจะพูดให้ถูกคือว่า จริงๆ แล้วใครที่เป็นคนเสียสละจัดการในเรื่องนี้ ควรจะเลือกสถานที่มีตติ้งได้เองเลยด้วยซ้ำ ผมเองในรอบนี้ก็คงไม่ได้ช่วยอะไรไปได้มากกว่า คอยช่วยเสนอแนะความเห็นและจัดการในเว็บเล็กๆ น้อยๆ เท่านั้น

ตอนนี้เรามีตัวเลือกให้สมาชิกมาช่วยกันโหวตแล้ว ผมก็ไม่ได้บอกว่าสถานที่เหล่านี้จะดีที่สุด และถูกใจทุกคนที่สุด แต่ผมได้บอกไว้แล้วเช่นกันว่า ถ้าใครอยากเสนอที่อื่น ก็ต้องช่วยกันออกไปหา ไปดูสถานที่จริง ไปถ่ายรูป ไปตกลงเรื่องราคา ห้องส่วนตัว ฯลฯ แล้วเอามาเสนอกันในเว็บ มิฉะนั้นก็จะมีแต่คนอยากได้สถานที่ใหม่ แต่ไม่มีคนลงมือทำครับ ส่วนผม เนื่องจากไม่สะดวกด้วยเหตุผลต่างๆ ผมเองก็ต้องยอมรับกับตัวเลือกเก่าที่มีอยู่ และเสียงส่วนใหญ่ของคนในเว็บครับ

- ขอเสริมนิดนึ่งครับแม้จะไม่ได้ผลอะไรกลับมา  คิดอย่างเดี่ยวกันนะครับ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #127 เมื่อ: 23 กันยายน 2009 | 09:29:34 AM »

โหวตให้ สิริสาทร ด้วยคนครับ

« ตอบ #128 เมื่อ: 24 กันยายน 2009 | 09:23:58 AM »

ไทยพร๊อกมีตติ้ง ครั้งที่ 5 ( update )

วันเสาร์ที่ 17 ตุลาคม 2552 เวลา 4 โมงเย็นถึง 4 ทุ่มกว่า

สถานที่ สิริสาทร

ผู้ร่วมพบปะสังสรรค์ รับประทานอาหารเย็น

1.   คุณหนูนางิ ( บาส )
2.   wicked man
3.   คุณนิชิซาวะ ( เหม่ง )
4.   Sgt.Peppers ( สิทธิ์ )
5.   Polotoon
6.   HHH ( กิต )
7.   Pong-Wanchai
8.   ไอแอมตองสาม ( ตอง )
9.   เพชร วิปลาส ( โอ )
10.   ☼ฟิว ดับบลิวซี☼ ( ฟิว )
11.   Gong ( ก้อง )
12.   Analog Kid ( พี่ ศักดิ์ )
13    panyarak
14.   -Wisss-
15.   Shaman
16.   Arnold Layne ( พี่ เสงี่ยม )
17.   kongbei ( อั๊ม )
18.   Sombun
19.   ปีศาจลายคราม
 ……….

เมื่อวานได้พูดคุยกันในกลุ่มย่อย สรุปว่ามีตติ้งครั้งที่้ 5 นี้ เอเาแน่ " สิริสาธร "

คุณ Sgt. ช่วยยืนยันชื่อสถานที่หน่อย เดี๋ยวผิดไปจะอายเขา และคุณ Sgt. อีกนั่นแหละจะเป็นธุระเรื่องการจับจองสถานที่ ส่วนเมนูเดี๋ยวจะให้น้องๆได้มีส่วนร่วมในการเลือกด้วย ขอส่งลูกต่อให้คุณ Sgt. เลยนะครับ ขอบคุณมากครับ

จากนี้ขอให้ช่วยกันมาลงชื่อสำหรับคนที่ยังไม่ได้ลงนะครับ ไม่ต้องลังเล สนุกแน่ ถามคนที่เคยไปมาแล้วดูสิ  ยิ้มกว้างๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กันยายน 2009 | 09:51:23 AM โดย polotoon » บันทึกการเข้า

TRON

« ตอบ #129 เมื่อ: 24 กันยายน 2009 | 09:30:58 AM »

ยินดีเป็นธุระให้ครับ ตอนนี้ผมจองเวลาคร่าวๆกับทางสิริสาทรแล้ว ตั้งใจว่าจะไปวางเงินมัดจำช่วงต้นเดือนหน้า เมื่อได้เมนูอาหารมาแล้วจะส่งต่อให้ตัวแทนของน้องๆช่วยกันเลือกอาหารนะครับ

ส่วนเรื่องกิจกรรมในงานมีตติ้ง(ถ้าจะมี)คงต้องรบกวนสมาชิกทุกท่านช่วยกันออกความเห็นและเตรียมการกันหน่อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กันยายน 2009 | 09:39:37 AM โดย Sgt.Peppers » บันทึกการเข้า
Pong-Wanchai

« ตอบ #130 เมื่อ: 24 กันยายน 2009 | 09:52:39 AM »

เรื่องกิจกรรมนี่ช่วยกันคิดนะครับจะได้สนุก  ส่วนของรางวัลผมมี CD มาให้เป็นของกำนัล ซึ่งมีทั้งแนวเพลงประเภท
Progressive Rock, Rock, และ Death Metal จากค่าย Universal Music และ Platinum Records ส่วนค่ายอื่นผม
ต้องลองติดต่อดูก่อน แล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนึงครับ.
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #131 เมื่อ: 24 กันยายน 2009 | 09:56:47 AM »

หากจะมีการเปิดประมูลหาเงินค่าโฮสต์เว็ป ผมก็จะไปหาของมาให้ประมูลกันด้วยครับ

TRON

« ตอบ #132 เมื่อ: 24 กันยายน 2009 | 10:18:17 AM »

ผมก็ว่าจะเตรียมของไปประมูลเหมือนกัน แต่ครั้งนี้อยากจะรวบรัดหน่อย อย่างเช่นทุกคนเอาของที่จะประมูลไปวางที่โต๊ะกลางที่เดียวกัน โดยให้สมาชิกเดินไปดูก่อนเลยว่ามีอะไรบ้าง จะได้ไม่ต้องมาอธิบายรายละเอียดตอนประมูลกันอีกที จะได้เหลือเวลาคุยหรือทำกิจกรรมอื่นเพิ่มอีกหน่อย คิดว่าไงกันครับ

« ตอบ #133 เมื่อ: 24 กันยายน 2009 | 10:20:43 AM »

ผมก็ว่าจะเตรียมของไปประมูลเหมือนกัน แต่ครั้งนี้อยากจะรวบรัดหน่อย อย่างเช่นทุกคนเอาของที่จะประมูลไปวางที่โต๊ะกลางที่เดียวกัน โดยให้สมาชิกเดินไปดูก่อนเลยว่ามีอะไรบ้าง จะได้ไม่ต้องมาอธิบายรายละเอียดตอนประมูลกันอีกที จะได้เหลือเวลาคุยหรือทำกิจกรรมอื่นเพิ่มอีกหน่อย คิดว่าไงกันครับ
ok เลยครับ  ยิ้ม

TRON

« ตอบ #134 เมื่อ: 24 กันยายน 2009 | 10:31:53 AM »

เรื่องกิจกรรมนี่ช่วยกันคิดนะครับจะได้สนุก  ส่วนของรางวัลผมมี CD มาให้เป็นของกำนัล ซึ่งมีทั้งแนวเพลงประเภท
Progressive Rock, Rock, และ Death Metal จากค่าย Universal Music และ Platinum Records ส่วนค่ายอื่นผม
ต้องลองติดต่อดูก่อน แล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนึงครับ.

ต้องขอบคุณพี่โป่งมากๆที่ช่วยหาสปอนเซอร์ซีดีมาแจกในงานมากมาย ผมขอเสนอให้น้องๆที่ยังเรียนหนังสือกันอยู่ได้สิทธิ์เลือกซีดีก่อนเลยคราวนี้ เพราะน้องๆต้องเจียดเงินมาในงานมีตติ้งซึ่ีงผมก็เข้าใจว่าราคามันแพงอยู่เหมือนกัน หรือถ้าจะมีกิจกรรมตอบคำถามสนุกๆ แล้วให้เป็นของรางวัลก็สนุกดีเหมือนกันครับ ถ้าพี่โป่งมีไอเดียอะไรดีๆเสนอมาได้เลยนะครับ เพราะปกติพวกเราจัดมีตติ้งทีไรมักจะเน้นคุยเสียมาก เรื่องกิจกรรมเลยไม่ค่อยถนัดกัน
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 13
พิมพ์