เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149669 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

28 เมษายน 2024 | 04:24:19 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingผลงานที่คนอื่นส่วนใหญ่มองว่าแย่ แต่ท่านชอบหรือเห็นว่าดีหรือใช้ได้
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลงานที่คนอื่นส่วนใหญ่มองว่าแย่ แต่ท่านชอบหรือเห็นว่าดีหรือใช้ได้  (อ่าน 1035 ครั้ง)
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« เมื่อ: 17 กันยายน 2019 | 07:49:13 AM »

มีไหมครับ? อัลบั้มหรือผลงานชุดใดของวงใดหรือคนใดบ้างที่คนอื่นส่วนใหญ่มองว่าแย่หรือต่ำกว่ามาตรฐาน แต่ท่านก็ชอบหรือเห็นว่าไม่ได้เลวร้ายอะไรเลย ลองนึกดูแล้วว่ามาเลยครับ
eric camen
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 กันยายน 2019 | 05:51:59 PM »

King Crimson - Islands หลายท่านนำผลงานชุดที่ 3 ไปเปรียบเทียบกับ 2 อัลบั้มแรก อาจเป็นเพราะอยู่ในยุคเดียวกัน แต่เป็นว่าผมชอบอัลบั้มนี้มาก และในอัลบั้มทั้งหมดของวงนี้ ผมฟังชุดนี้มากที่สุดครับ
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2022 | 11:37:21 AM »

ผลงานของบางคนหรือบางวงที่ออกในปลายยุค 1970s และ 1980s และต่อ ๆ มา ซึ่งเป็นยุคที่กระแส progressive rock แผ่วลงหรือเป็นไปในเชิงการค้า และมีความเป็น pop มากขึ้น แต่ผมก็ยังนิยมชมชอบอยู่ครับ เช่น

Mike Oldfield - Platinum, QE2, Five Miles Out, Crises, Discovery etc.

Barclay James Harvest - Ring Of Changes, Victims Of Circumstance, Face To Face, Welcome To The Show แต่ Caught In The Light นี่ ผมว่าอัลบั้มมันยืดยาวไปหน่อยจนน่าเบื่อครับ

The Moody Blues - Long Distance Voyager, The Present, The Other Side Of Live

The Alan Parsons Project - Eve, Ammonia Avenue, Vulture Culture

Yes - 90125 ผมว่า Yes กล้าทำอะไรที่ท้าทายกับผลงานชุดนี้ในช่วงต้นยุค 1980s นะครับ ผลงานชุดนี้มีคนด่าหลายคน แต่สำหรับผมไม่รู้เป็นไร ผมชอบแทบทุกเพลงในอัลบั้มชุดนี้ครับ 5555 ยิ้มกว้างๆ

นึกออกแค่นี้ ถ้านึกออกอีกจะเข้ามาเติมใหม่ครับ
หน้า: [1]
พิมพ์