เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149664 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

26 เมษายน 2024 | 05:14:22 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingแฟน Dream Theater ทางนี้ครับ
หน้า: 1 ... 98 99 [100] 101 102
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แฟน Dream Theater ทางนี้ครับ  (อ่าน 625533 ครั้ง)
.. polotoon ..
The Snow Goose

« ตอบ #1485 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2013 | 11:18:24 AM »

วงนี้มีเล่น Acoutic Show บ้างไหมครับ  ฮืม

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #1486 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2013 | 11:48:24 AM »

วงนี้มีเล่น Acoutic Show บ้างไหมครับ  ฮืม

ถ้าเต็มๆมีเป็นแต่ CD audio นะครับแถมเป็น fanclub CD, bottleg ด้วยไม่มีขายเป็นทางการ ส่วนแบบเป็น DVD ไม่มีครับ แต่ก็มีภาพหลุดๆมาเป็นบางเพลงบ้าง หาชมได้ใน DVD 5 years in a live time ที่ขายเป็นแผ่นคู่กับ Live in Tokyo ครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #1487 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2013 | 11:55:54 AM »

ออกใหม่หรือครับ

บ้านเราเรียกชุดปกดำครับ
บ้านเราผลิตเป็นดิจิแพ็ครวมดีวีดี 5.1

แล้วก็ไลฟ์คอนเสริ์ตตอนทัวร์ Dramatic Turn of Event ก็เพิ่งออกเมื่อต้นเดือนครับ
ผมว่า performances หลัง ๆ ของพวกเขา Dream Theater ไม่ค่อยแน่นหรือเนี๊ยบเลย สงสัยเล่นกันจนเบื่อแล้ว

ผมมองไม่เห็นรูปอ่ะครับ ที่ทำงานบล๊อกเอาไว้ เข้าใจว่าเป็นอัลบั้มชุดใหม่ล่าสุดใช่ไหมเอ่ย

ปล. พี่ตี๋ Live concert ทัวร์ Dramatic Turn of Event นี่ทางวงบอกว่าดีที่สุด เล่นดีที่สุด ลงทุนกับงาน production มากที่สุดแล้วนะครับเนี่ย 
สงสัยผมต้องพิสูจน์ซะแล้ว (สั่งกล่องกับจ่าวิสไปแต่ของยังไม่มาครับ) ยิ้มกว้างๆ

ส่วนตัว Live at Luna Park ผมว่าไม่น่าประทับใจครับ 
สู้ SCORE ไม่ได้

แสดงว่าเราชอบไม่เหมือนกันนะนิ 555
สำหรับผม Score ชอบน้อยที่สุด มันดูเนือยๆมาก บรรยากาศเฉื่อยๆ สงสัยสถานที่เล่นมันดูผู้ดีไปหน่อย (แต่วงเล่นดีมาก เป๊ะอย่างกะหุ่นยนต์) บางเพลงผมหลับไปเลย  ยิ้มกว้างๆ

ที่ผมชอบที่สุดคือ Live in New York (Scene from a memory tour) ที่ได้บรรยากาศร็อคแบบดิบๆมาก แต่ละคนใส่ของกันสุด ถึง performance จะไม่เนียนตา และระบบเสียงจะห่วยขั้นเทพก็เถอะ รองลงมาคือ Live in Budokan ครับ เล่นเนียน ภาพสวย วาง set list ค่อนข้างลงตัว

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #1488 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2013 | 01:34:53 PM »

ออกใหม่หรือครับ

บ้านเราเรียกชุดปกดำครับ
บ้านเราผลิตเป็นดิจิแพ็ครวมดีวีดี 5.1

แล้วก็ไลฟ์คอนเสริ์ตตอนทัวร์ Dramatic Turn of Event ก็เพิ่งออกเมื่อต้นเดือนครับ
ผมว่า performances หลัง ๆ ของพวกเขา Dream Theater ไม่ค่อยแน่นหรือเนี๊ยบเลย สงสัยเล่นกันจนเบื่อแล้ว

ผมมองไม่เห็นรูปอ่ะครับ ที่ทำงานบล๊อกเอาไว้ เข้าใจว่าเป็นอัลบั้มชุดใหม่ล่าสุดใช่ไหมเอ่ย

ปล. พี่ตี๋ Live concert ทัวร์ Dramatic Turn of Event นี่ทางวงบอกว่าดีที่สุด เล่นดีที่สุด ลงทุนกับงาน production มากที่สุดแล้วนะครับเนี่ย 
สงสัยผมต้องพิสูจน์ซะแล้ว (สั่งกล่องกับจ่าวิสไปแต่ของยังไม่มาครับ) ยิ้มกว้างๆ

ส่วนตัว Live at Luna Park ผมว่าไม่น่าประทับใจครับ 
สู้ SCORE ไม่ได้

แสดงว่าเราชอบไม่เหมือนกันนะนิ 555
สำหรับผม Score ชอบน้อยที่สุด มันดูเนือยๆมาก บรรยากาศเฉื่อยๆ สงสัยสถานที่เล่นมันดูผู้ดีไปหน่อย (แต่วงเล่นดีมาก เป๊ะอย่างกะหุ่นยนต์) บางเพลงผมหลับไปเลย  ยิ้มกว้างๆ

ที่ผมชอบที่สุดคือ Live in New York (Scene from a memory tour) ที่ได้บรรยากาศร็อคแบบดิบๆมาก แต่ละคนใส่ของกันสุด ถึง performance จะไม่เนียนตา และระบบเสียงจะห่วยขั้นเทพก็เถอะ รองลงมาคือ Live in Budokan ครับ เล่นเนียน ภาพสวย วาง set list ค่อนข้างลงตัว

ถ้างั้นโอน่าจะชอบ Live at Luna Park นะครับ
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #1489 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2013 | 01:36:01 PM »

ใน Live at Luna Park มีเครื่องสาย 4 ชิ้นมาร่วมเล่นกันในเพลง Far from Heaven ครับ อีกเพลงจำไม่ได้
หรือว่าแค่เพลงเดียวไม่ทราบครับ  ....  เพราะ  ดูไปรอบเดียวเอง
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #1490 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2013 | 01:14:20 PM »

ใน Live at Luna Park มีเครื่องสาย 4 ชิ้นมาร่วมเล่นกันในเพลง Far from Heaven ครับ อีกเพลงจำไม่ได้
หรือว่าแค่เพลงเดียวไม่ทราบครับ  ....  เพราะ  ดูไปรอบเดียวเอง

ถ้าจับกีตาร์โปร่งมาเล่นแน่ๆจะมี Beneath the Surface ครับ แต่ในทัวร์นี้จะมี Silent man กับ wait for sleep ในบางประเทศครับ

กลับไปตอบคำถามพี่ป่องใหม่ สงสัยผมงงคำถามเอง เอาเป็นว่าที่หยิบกีตาร์โปร่งขึ้นไปเล่นโชว์เลย (ไม่รวมเพลงคัฟเวอร์ชาวบ้าน) แล้วเคยเห็นมีดังต่อไปนี้ครับ
1. Another day
2. Wait for Sleep
3. The Silent Man
4. Hollow Years
5. Take Away My Pain
6. Beneath the Surface
7. Cover My Eyes

Pong-Wanchai

« ตอบ #1491 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2013 | 06:53:31 AM »

อัลบั้มใหม่ใกล้จะออกเต็มที่แล้ว
ใครสั่งแผ่นแบบ format ไหนไปบ้างครับ  ยิ้มเท่ห์

กระผมสอย Boxset ชุดใหญ่มาเลยแล้วก็ซื้อ ดีวีดีกับซีดี มาดูู&ฟังอีกต่างหาก ส่วนแผ่นไวนิลที่ย้อนออกมา
ไม่ว่าจะเป็น FII, OIALT, LAB, และ Octavarium นั้นก็ไม่พลาดอีกเช่นกัน เล่นเอากระเป๋าเหี่ยว
ไปเลยครับ  ยิ้ม

ส่วนไอ้ Luna Park นี้มาครบเซ๊ทแต่ยังค้างอยู่ที่ประเทศอังกฤษ ยังไม่ยอมกลับมาบ้านเสียที 5555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พฤศจิกายน 2013 | 06:55:03 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
.. polotoon ..

« ตอบ #1492 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2013 | 10:49:43 AM »

อันนี้ใหม่จริง ใช่ไหมครับ

เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #1493 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2013 | 11:29:23 AM »

อันนี้ใหม่จริง ใช่ไหมครับ

ใช่แล้วครับ ใหม่กริ๊บเลย  ยิ้มกว้างๆ

Pong-Wanchai

« ตอบ #1494 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2013 | 11:28:40 AM »

เดี๋ยววันนี้จะไปทำฟันแล้วคงกลับมาฟัง Dream Theater ชุดล่าสุด...เห็นคุณเพชรวิปลาสบอกว่าน่าสนใจก็เลยต้อง
ลัดคิวซักหน่อยแฮะ!   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #1495 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2013 | 10:16:14 PM »

ล่าสุดดรีมเธียเตอร์เข้าชิงรางวัลแกรมมี่อีกครั้งจาก the enemy inside ครับ
เข้าชิงติดต่อกัน 2 ชุด นี่ถือว่าเป็นเรื่องเหลือเชื่อสำหรับวงแนว progressive rock ในยุคนี้เลยนะครับ (แม้สุดท้ายจะไม่ได้รางวัลอีกตามเคยก็เถอะ)

JKNoremorse

« ตอบ #1496 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2013 | 11:33:10 AM »

ล่าสุดดรีมเธียเตอร์เข้าชิงรางวัลแกรมมี่อีกครั้งจาก the enemy inside ครับ
เข้าชิงติดต่อกัน 2 ชุด นี่ถือว่าเป็นเรื่องเหลือเชื่อสำหรับวงแนว progressive rock ในยุคนี้เลยนะครับ (แม้สุดท้ายจะไม่ได้รางวัลอีกตามเคยก็เถอะ)

น่าจะโดนลุง ๆ Sabbath กระซวกนะครับ .... เอ้า ลองดู
JKNoremorse

« ตอบ #1497 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2013 | 11:34:23 AM »

ฟังสตูดิโอล่าสุดบ่อย ๆ เข้า ชักชอบแล้วแฮะ

หนัก และ ซับซ้อนขึ้นเรื่อย ๆ
เพชร วิปลาส
Oxygene

« ตอบ #1498 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2013 | 02:25:37 PM »

น่าจะโดนลุง ๆ Sabbath กระซวกนะครับ .... เอ้า ลองดู

น่าจะโดนวงมหาชนเอารางวัลไปแน่ๆครับ คราวที่แล้วก็ Foo Fighter เหมายกเข่ง
แต่ขำที่พิธีกรถามเฮียเปว่าเพลงที่ได้รางวัลเป็นไงบ้างแล้วเฮียตอบว่าเพลงเรามัน 8 นาที ไม่ได้คิดว่าจะมีลุ้นหรอก แล้วเจ๊แกทำท่าตกใจมาก พวกคุณแต่งเพลงยาวแบบนั้นได้ไงอ่ะ

แหม่...เดี๋ยวก็จัด Octavarium กับ Six degree ให้สักดอกสองดอกหรอก  ยิ้มกว้างๆ

TRON

« ตอบ #1499 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2013 | 10:38:46 AM »

น่าจะโดนวงมหาชนเอารางวัลไปแน่ๆครับ คราวที่แล้วก็ Foo Fighter เหมายกเข่ง
แต่ขำที่พิธีกรถามเฮียเปว่าเพลงที่ได้รางวัลเป็นไงบ้างแล้วเฮียตอบว่าเพลงเรามัน 8 นาที ไม่ได้คิดว่าจะมีลุ้นหรอก แล้วเจ๊แกทำท่าตกใจมาก พวกคุณแต่งเพลงยาวแบบนั้นได้ไงอ่ะ

แหม่...เดี๋ยวก็จัด Octavarium กับ Six degree ให้สักดอกสองดอกหรอก  ยิ้มกว้างๆ

สงสัยพิธีกรนี่ไม่เคยฟังแม้แต่เพลงของ Pink Floyd เลยนะครับ ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 ... 98 99 [100] 101 102
พิมพ์