เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149662 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

25 เมษายน 2024 | 03:43:42 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure Boxesโอบาน ลูกน้องปลายแถวแต่ขี้แสดงครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โอบาน ลูกน้องปลายแถวแต่ขี้แสดงครับ  (อ่าน 31805 ครั้ง)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #15 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2009 | 12:56:39 PM »

รูปสวย ของก็สวย มีทีเด็ดของน่าซื้อ กระซิบบอกกันมั่งนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

ราคา Warhest ที่คุณ Otallica ปะมาตอนนี้ถูกมากครับ แนะนำให้รีบสอยด่วนเลย
เบ็ดเสร็จถ้าได้มาไม่ถึง 2,000 บาทนี่ คุ้มมากครับ ขอบอก
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #16 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2009 | 02:14:19 PM »

ถ่ายรูปสวยมากๆครับ ขอยกย่อง

+1+1 ขอบคุณสำหรับเทคนิคด้วยครับ
Otallica
Fragile

ทุกคนต้องตาย ดังนั้นชีวิตที่มีอยู่ จึงมีค่ายิ่งนัก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #17 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2009 | 03:30:32 PM »

ราคา Warhest ที่คุณ Otallica ปะมาตอนนี้ถูกมากครับ แนะนำให้รีบสอยด่วนเลย
เบ็ดเสร็จถ้าได้มาไม่ถึง 2,000 บาทนี่ คุ้มมากครับ ขอบอก

เห็นด้วยครับ ราคาคุ้มมากครับ แต่ผมไม่ไหวแล้วเดือนนี้ ยิ้มกว้างๆ

ถ่ายรูปสวยมากๆครับ ขอยกย่อง

+1+1 ขอบคุณสำหรับเทคนิคด้วยครับ

เต็มที่ครับ แล้วลองทำดูนะครับ แล้วจะรู้ว่าทุกท่านก็สามารถทำได้ และดีกว่าผมซะด้วย  ยิ้มกว้างๆ

666 มองแคบ ใจแคบ โลกแคบ      มองกว้าง ใจกว้าง โลกกว้าง 999

ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

There's nothing herE BuT What here's minE... 6^_^9
Nosferatu ZoDD
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #18 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2009 | 11:07:36 PM »

รูปสวย ของก็สวย มีทีเด็ดของน่าซื้อ กระซิบบอกกันมั่งนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
ได้เลยครับท่านpolotoon แต่ไม่เห็นท่านในไทยดีวีดี นานมากมายเลยครับ  ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณทุกท่านที่มาเยี่ยมชม และให้ข้อคิดเห็นครับ 6^_^9
เขาพัฒนาไปไกลมากแล้วครับ ผมตามไม่ทันเลยครับ อีกข้อผมถนัดที่นี่กว่าน่ะครับ ถึงจะไม่แตกฉาน แต่ก็อาศัยถูไถไปได้บ้างครับ ยินดีต้อนรับนะครับ ถึงว่า avatar คุ้นๆ  ยิ้มกว้างๆ

คนดังประจำ thaidvd ...  ยิงฟันยิ้ม

Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #19 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2009 | 03:46:13 AM »

ช่วยหา box Judas Priest , Iron Maiden , Slayer ถูกๆแบบนี้ให้ทีสิครับ เอาถูกๆแบบ Megadeth เลยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
Otallica
Fragile

ทุกคนต้องตาย ดังนั้นชีวิตที่มีอยู่ จึงมีค่ายิ่งนัก

« ตอบ #20 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2009 | 09:36:31 AM »

เดี๋ยวนี้ผมก็ต้องเพิ่มบอร์ดที่ต้องเขามาอ่านทุกวันคือที่นี้แล้วครับ
สัมผัสได้ถึงบรรยากาศอบอุ่นครับ  ยิ้มกว้างๆ

ช่วยหา box Judas Priest , Iron Maiden , Slayer ถูกๆแบบนี้ให้ทีสิครับ เอาถูกๆแบบ Megadeth เลยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
ได้ครับ คุณShaman ถ้าเจออะไรลดราคาจะหยิบมาฝากครับ  ยิ้มกว้างๆ

Judas Priest Metalogy ที่amazon us เคยลดเหลือประมาณ $35 ครับแต่ราคาปัจจุบัน$59.98

ตอนนี้ตัวนี้ก็น่าสนใจนะครับ
Radiohead Limited Edition 7 CD Album Box Set [Box set] [limited Edition]
(ตามรูปที่ผมลงหน้าแรก) ถ้าเทียบกับamazon ที่อื่นแล้ว ที่อังกฤษ ถูกสุดครับ Price:£30.98 ที่ usแพงกว่า$80.99
http://www.amazon.co.uk/Radiohead-Limited-Album-Box-Set/dp/B000YAPJHA/ref=sr_1_1?ie=UTF8&s=music&qid=1255141539&sr=8-1

666 มองแคบ ใจแคบ โลกแคบ      มองกว้าง ใจกว้าง โลกกว้าง 999

ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

There's nothing herE BuT What here's minE... 6^_^9
Otallica
Fragile

« ตอบ #21 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2009 | 08:28:40 PM »

Kiss - Sonic Boom [Special Edition] [Box set]

The Cult - Love (Omnibus Edition) [Box set]

ขอบคุณทุกท่านที่มาเยี่ยมชม และให้ข้อคิดเห็นครับ 6^_^9

TRON
The Snow Goose

« ตอบ #22 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2009 | 09:05:30 PM »

หาคนชอบวง The Cult ในบ้านเราไม่ค่อยมีนะเนี่ย ว่าแต่ชอบ The Mission หรือเปล่าครับ  ขยิบตา
Otallica
Fragile

« ตอบ #23 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2009 | 09:19:51 PM »

หาคนชอบวง The Cult ในบ้านเราไม่ค่อยมีนะเนี่ย ว่าแต่ชอบ The Mission หรือเปล่าครับ  ขยิบตา
ก็ฟังได้ครับ แต่ส่วนมากผมฟังจากอัลบั้มรวม Sum and Substance เพลงอย่าง Severina,Amelia,Butterfly on a Wheel
เป็นเพลงที่โดน สำหรับผม และน้องสาวครับ
ชอบปกของวงThe Mission ด้วยครับ

แล้วคุึณSgt.Peppers ชอบ The Sisters of Mercyหรือไม่ครับ วงนี้ผมก็ชอบครับ  ยิ้มกว้างๆ

TRON
The Snow Goose

« ตอบ #24 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2009 | 09:25:59 PM »

เพลงที่คุณโอโดนๆผมก็โดนๆเหมือนกันครับ โดยเฉพาะ Butterfly On A Wheel เป็นเพลงที่มีอิทธิพลต่อผมมากๆจริง ส่วนเพลง Deliverence ก็ชอบมากๆเช่นกันครับ อินโทรมันสุดยอดจริงๆ ไม่นานมานี้ได้ฟัง Butterfily On A Wheel เวอร์ชั่น 12 นิ้วแบบยาว 10 นาที สุดยอดกว่าเวอร์ชั่นอัลบั้มเสียอีกครับ วงนี้ถ้าเอาชุดที่ยังมีความเป็น gothic ข้นๆก็แนะนำ The First Chapter ที่รวมอีพีนะครับ จะเป็นช่วงที่ทางวงเพิ่งแยกออกจาก The Sisters of Mercy เลยมีกลิ่นอาย gothic ดิบๆมากที่สุด ส่วน The Sisters of Mercy ไม่ต้องพูดถึงครับ ดูเอาแล้วกันว่าผมชอบวงนี้แค่ไหน  ยิ้มเท่ห์

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=2052.0
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #25 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2009 | 04:47:13 PM »

ฝากคุณโอบานเช็คตัวนี้ด้วยนะครับ (ช่วย ๆ กันดูนั่นแหล่ะ) ผมเคยเห็นช่วงนึงลงมาที่ USD40.00 กว่า แต่ก็ไม่ได้สอย เลยต้องเซ็งมาจนถึงวันนี้ครับ (ค่าย Rhino ส่งเข้าประกวด)
http://www.amazon.com/Black-Box-Complete-Original-1970-1978/dp/B0000DII8S/ref=sr_1_9?ie=UTF8&s=music&qid=1255340933&sr=8-9
Otallica
Fragile

« ตอบ #26 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2009 | 05:08:52 PM »

ไำด้เลยครับคุณjknoremorse ผมเฝ้าไว้ละครับสำหรับBlack Box: The Complete Original Black Sabbath (1970-1978) [BOX SET] [ORIGINAL RECORDING REMASTERED]

JKNoremorse

« ตอบ #27 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2009 | 05:14:14 PM »

ไำด้เลยครับคุณjknoremorse ผมเฝ้าไว้ละครับสำหรับBlack Box: The Complete Original Black Sabbath (1970-1978) [BOX SET] [ORIGINAL RECORDING REMASTERED]

ดีครับ ถึงเวลาจะได้สอยพร้อม ๆ กัน
ว่าแต่ช่วงนี้ Tool ไม่มี update อะไรเลยหรอครับ? แกน่าจะทำ official dvd ออกมาซักตัวบ้างนะครับ
Otallica
Fragile

« ตอบ #28 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009 | 10:02:48 PM »

ว่าแต่ช่วงนี้ Tool ไม่มี update อะไรเลยหรอครับ? แกน่าจะทำ official dvd ออกมาซักตัวบ้างนะครับ
ผมไม่ได้ตามข่าวเลยครับ ส่วนเรื่องdvd ผมก็เพิ่งมาเริ่มเก็บ MV single เองตอนนี้ได้มา หนึ่งแผ่นVicarious
อยากให้ออกแสดงสด แบบ official เช่นกันครับ

AC/DC - Black Ice - Steelbox inkl. CD/DVD, Flagge, Sticker-Set und Original Gibson Gitarren-Plektrum [CD+DVD]

Rammstein - Liebe Ist für Alle Da (Special Edition) [Doppel-CD]

Emigrate [limited Edition]

Rammstein - Pussy [Single] [Maxi]

Kiss - Playlist Plus [Box-Set]

ขอบคุณครับ ที่มาเยี่ยมชม และให้ข้อคิดเห็น 6^_^9

Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #29 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2009 | 03:07:35 AM »

พี่โอบาน เจอ box set britney บ้างป่ะ อยากได้มาก
หน้า: 1 [2] 3 4 5
พิมพ์