เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149669 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

27 เมษายน 2024 | 12:43:39 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThaiProg MarketAmazon ซีดี ลดราคา
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 16
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Amazon ซีดี ลดราคา  (อ่าน 87696 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #120 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2010 | 04:27:33 PM »

อวตารแผ่นโซน 1 ชัดมาก (แต่เสียงเป็นอย่างไรไม่แน่ใจ เพราะเห็นตามร้านเขาเปิดทิ้งไว้โดยหรี่เสียง) เห็นออกมานานแล้วครับ

ได้ข่าวว่าเสียงก้องๆตามเคยครับ พวกนี้ก๊อปจากฟิลม์ดิจิตอลมาได้ แต่ไม่เข้่าใจทำไมก๊อปเสียงไม่ได้ ต้องมาอัดเสียงในโรงแล้ว sync เข้ากับภาพเอง สำหรับผมดูไป 2 รอบพอแล้วครับ รอแผ่นแท้ออกก่อนได้ไม่รีบ
TRON

« ตอบ #121 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2010 | 04:47:23 PM »

Web ที่ท่าน Otallica แนะนำมาเจ๋งดีครับ ผมเปิดเข้าไปทรรศนาแล้ว พูดถึงแผ่น ถ้าเป็นแผ่น CD-audio ผมเน้นเก็บแต่แผ่นทำในญี่ปุ่นเท่านั้น (นอกจากพี่ยุ่นไม่ทำแล้วอยากฟังมากๆ ถึงมองหาแผ่น US) ส่วน DVD ภาพยนตร์ผมไม่ซีเรียสของให้ดูรู้เรื่องเสียง-ซับไม่ดีเลย์เป็นพอ

ว่าแต่อยากได้ Box ตัวนี้จังวุ๊ย (กล่องขวาสุด) ตั้ง 40 Disc แนะ

คนไม่โสดอย่างผม หาที่เก็บลำบากเลย เจ้ากล่องขวาสุด 40 แผ่นนั่น ได้มาเมื่อไหร่ แนะนำกันบ้างนะครับ PM ก็ได้

หนังแบบนี้แหละถึงจะเหมาะแก่การเก็บเข้าฮาร์ดดิสก์เท่านั้น ไม่ต้องเก็บแผ่น 55
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #122 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2010 | 09:43:12 PM »

จากป่าอเมซอน
กลายเป็นป่าหลินปิงไปแล้ว ฮาๆๆ

กล่อง
อันนี้น่าสนใจครับ  ยิ้มกว้างๆ

กล่องนี้ ผมสอยมานานแล้วครับ
ถ้าเอามาดู โอเคเลย
แต่ถ้าคิดมาสะสม งานยังชุ่ยสุดๆ เสียอารมณ์เปล่าๆ
28แผ่น ยัดมาในสมุดซีดีสามเล่ม  โกรธ

เล็ด เซ็พ ผมก็บ่นไปงั้นครัฟ
ก็ได้อีตรงมันเป็นแม็กกาซีนปลุกใจเสือป่า FHM SHM อะไรพรรค์นั้น

อีกล่องแดงๆ ที่ฮือฮากัน ผมไม่เอาครับ กรุณาอย่าไร้ท์ให้ผมนะคร้าาาฟฟ
ผมไม่ชอบกระเบื้องโมเสคครัฟ..

Otallica
Fragile

ทุกคนต้องตาย ดังนั้นชีวิตที่มีอยู่ จึงมีค่ายิ่งนัก

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #123 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2010 | 09:51:37 AM »

The Resistance (CD/DVD+2LP+USB) [Box set] [Special Edition] ~ Muse 

ผมได้มาแล้วนะครับ ไม่ได้ดื่มชาผิดคลาดอีกแล้ว เสียค่าธรรมเนียม 7 บาทเท่านั้น  ยิ้มกว้างๆ
เท่ากับ Box นี้ผมได้มา ประมาณ 1600 คุ้มค่ามากมาย

666 มองแคบ ใจแคบ โลกแคบ      มองกว้าง ใจกว้าง โลกกว้าง 999

ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

There's nothing herE BuT What here's minE... 6^_^9
.. polotoon ..

« ตอบ #124 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2010 | 11:28:04 AM »

โชคดีจังครับ  ยิ้มเท่ห์

คุณ Otallica ครับ ขอยลโฉมรูปจริง สักรูปซีครับ
ส่งมาปลอดภัยดีไหมครับ ( กล่องเกิ่ง )  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กุมภาพันธ์ 2010 | 01:24:11 PM โดย polotoon » บันทึกการเข้า

Otallica
Fragile

ทุกคนต้องตาย ดังนั้นชีวิตที่มีอยู่ จึงมีค่ายิ่งนัก

« ตอบ #125 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2010 | 04:52:53 PM »

คุณ Otallica ครับ ขอยลโฉมรูปจริง สักรูปซีครับ
ส่งมาปลอดภัยดีไหมครับ ( กล่องเกิ่ง )  ยิ้มกว้างๆ
ปลอดภัยครับ กล่องนอกมุมบุบน้อยกว่าคุณpolotoon นิดหน่อยครับ
ส่วนแพ็คข้างในมาเหมือนกัน  ยิ้มกว้างๆ
box muse ปลอดภัยดี ซีลขาดมุมนิดเดียว
ไว้จะมาขี้แสดงรูปครับ ช่วงนี้ไม่ได้ถ่ายของรัก ของสะสมเลยตั้งแต่ย้ายบ้าน

ส่วน Definitive Collection (Mini LP Replica) - Led Zeppelin
คงไม่ได้สอยเป็นแน่นแท้ เงินหมดแล้ว

666 มองแคบ ใจแคบ โลกแคบ      มองกว้าง ใจกว้าง โลกกว้าง 999

ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

There's nothing herE BuT What here's minE... 6^_^9

« ตอบ #126 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2010 | 05:03:06 PM »

ปลอดภัยครับ กล่องนอกมุมบุบน้อยกว่าคุณpolotoon นิดหน่อยครับ
ส่วนแพ็คข้างในมาเหมือนกัน  ยิ้มกว้างๆ
box muse ปลอดภัยดี ซีลขาดมุมนิดเดียว
ไว้จะมาขี้แสดงรูปครับ ช่วงนี้ไม่ได้ถ่ายของรัก ของสะสมเลยตั้งแต่ย้ายบ้าน

ส่วน Definitive Collection (Mini LP Replica) - Led Zeppelin
คงไม่ได้สอยเป็นแน่นแท้ เงินหมดแล้ว
ขอเพิ่มอีกครับ

ขอชมพวก Music Boxset ทั้งหลายอ่ะครับ แค่ Box ละรูป ก็ขอบคุณมากเลยครับ   ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #127 เมื่อ: 02 มีนาคม 2010 | 08:32:40 AM »

สั่งของจากป่าเยอรมัน ส่ง DHL ตลอดหรือครับ ดื่มชาชัวร์ๆเลยหรือเปล่าครับ  ขยิบตา

TRON

« ตอบ #128 เมื่อ: 02 มีนาคม 2010 | 08:47:36 AM »

สั่งของจากป่าเยอรมัน ส่ง DHL ตลอดหรือครับ ดื่มชาชัวร์ๆเลยหรือเปล่าครับ  ขยิบตา

ไม่ครับ ผมเคยสั่ง Box set กล่องใหญ่จาก Amazon.de ไม่นานมานี้เอง ส่งธรรดาและไม่โดนภาษีด้วยครับ

« ตอบ #129 เมื่อ: 02 มีนาคม 2010 | 08:51:09 AM »

ไม่ครับ ผมเคยสั่ง Box set กล่องใหญ่จาก Amazon.de ไม่นานมานี้เอง ส่งธรรดาและไม่โดนภาษีด้วยครับ
ของผมเขาแจ้งว่าส่ง DHL แปลว่าชาเขียวๆ ใช่ไหมอ่ะครับ  ยิ้ม

TRON

« ตอบ #130 เมื่อ: 02 มีนาคม 2010 | 08:59:04 AM »

ของผมเขาแจ้งว่าส่ง DHL แปลว่าชาเขียวๆ ใช่ไหมอ่ะครับ  ยิ้ม

ไ่ม่แน่ใจครับ ถ้าเหมือนที่คุณ Otallica โดนก็น่าจะใช่ แต่อาจเป็นการวัดดวงคือแล้วแต่ว่าเจ้าหน้าที่จะตรวจเจอหรือเปล่าก็ได้นะครับ ยังไงแจ้งมาด้วยจะได้รู้ว่า DHL นี่โดนตลอดจริงๆหรือเปล่า

« ตอบ #131 เมื่อ: 02 มีนาคม 2010 | 09:04:04 AM »

ไ่ม่แน่ใจครับ ถ้าเหมือนที่คุณ Otallica โดนก็น่าจะใช่ แต่อาจเป็นการวัดดวงคือแล้วแต่ว่าเจ้าหน้าที่จะตรวจเจอหรือเปล่าก็ได้นะครับ ยังไงแจ้งมาด้วยจะได้รู้ว่า DHL นี่โดนตลอดจริงๆหรือเปล่า
March 11, 10 ครับ รู้กัน  ยิ้มกว้างๆ

Otallica
Fragile

« ตอบ #132 เมื่อ: 02 มีนาคม 2010 | 09:05:37 AM »

ถ้าของผม ป่าอื่น ยกเว้น US ถ้าเป็นDHL วัดดวงครับ
ถ้าเป็น US แล้ว DHL ค่อนข้างโดนแน่ครับ  ยิ้มกว้างๆ
ขอให้ท่านpolotoon รอดครับ ไม่ต้องดื่มชาแก้กระหาย  ยิ้มเท่ห์

TRON

« ตอบ #133 เมื่อ: 02 มีนาคม 2010 | 09:09:42 AM »

[หรือถ้าใครเดินผ่านไปที่ไหนแล้วเจอ จะกรุณาสอยมาฝากผมก่อนก็ได้นะครับ ไม่เป็นไร แล้วผมจะตามไปรับ
1,200 - 1,300 ก็ได้ครับสำหรับ oh by the way หรือ beatles mono box

ได้ข่าวว่าคุณ jknoremorse ได้ Oh By The Way เวอร์ชั่นจีนมาแล้ว ช่วงเอารูปภายในมาให้ดูหน่อยนะครับ อยากรู้ว่าทำเหมือนแค่ไหน

« ตอบ #134 เมื่อ: 02 มีนาคม 2010 | 09:14:14 AM »

ถ้าของผม ป่าอื่น ยกเว้น US ถ้าเป็นDHL วัดดวงครับ
ถ้าเป็น US แล้ว DHL ค่อนข้างโดนแน่ครับ  ยิ้มกว้างๆ
ขอให้ท่านpolotoon รอดครับ ไม่ต้องดื่มชาแก้กระหาย  ยิ้มเท่ห์
เขาเลือกส่ง DHL ให้เราเองหรือครับ ดูจากขนาดหรือยอดเงิน หรืออย่างไรครับ
ขอบคุณครับ ผมชอบกาแฟมากกว่าครับ  ยิ้มเท่ห์

หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 16
พิมพ์