เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149669 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

28 เมษายน 2024 | 06:30:48 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeใครเคยเป็นลูกค้าของร้านโดเรมีสยามสแควร์กันบ้าง?
หน้า: 1 2 [3] 4 5
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเป็นลูกค้าของร้านโดเรมีสยามสแควร์กันบ้าง?  (อ่าน 30930 ครั้ง)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #30 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2008 | 12:54:25 PM »

ตั้งแต่เจ๊แกย้ายร้าน ก็ไม่ได้ไปอีกเลยครับ เพราะไม่รู้แกย้ายไปเปิดตรงไหน
เหมือนไอ้ร้าน Formetal ตรงลิโด้น่ะครับ ย้ายก็อยู่แถวนั้นแต่หาไม่เจอซะที เจ๊งแล้วมั๊งครับ
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #31 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 | 01:10:58 AM »

ยังมีใครไปเดินอยู่หรือเปล่าครับ ผมสงสารร้านแกจัง ผ่านไปทีไรไม่ีมีคนมาเข้าร้านเจ๊แกเลย ไม่เหมือนสมัยก่อนที่คนเต็มร้าน
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #32 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 | 08:06:26 AM »

ยังมีใครไปเดินอยู่หรือเปล่าครับ ผมสงสารร้านแกจัง ผ่านไปทีไรไม่ีมีคนมาเข้าร้านเจ๊แกเลย ไม่เหมือนสมัยก่อนที่คนเต็มร้าน
เป็นไปได้ว่าการมีรูปแบบสื่อใหม่ ๆ ในการฟังเพลงคงทำให้ซีดีถึงกาลอวสานตามที่บางคนได้ทำนายไว้นั่นแหละครับ
blueframe
Moving Pictures

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #33 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 | 08:22:18 AM »

ตั้งแต่เจ๊แกย้ายร้าน ก็ไม่ได้ไปอีกเลยครับ เพราะไม่รู้แกย้ายไปเปิดตรงไหน
เหมือนไอ้ร้าน Formetal ตรงลิโด้น่ะครับ ย้ายก็อยู่แถวนั้นแต่หาไม่เจอซะที เจ๊งแล้วมั๊งครับ
ForMetal ไม่มีหน้าร้านแล้วครับ ก่อนหน้านี้ได้คุยกันบอกว่าเลิกสต๊อค รับสั่งตามความต้องการอย่างเดียว
เพราะเดาทางลูกค้าไม่ถูก สั่งมาแล้วจมขายไม่ออก
Pong-Wanchai

« ตอบ #34 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 | 08:31:05 AM »

ผมว่าเจ้แกแก่เกินไปแล้วจำอะไรไม่ค่อยได้ ผมเคยไปหาแก (ร้านอยู่ข้างร้านก๋วยเตี๋ยวลูกชิ้น) การตอนรับไม่มีและห่วยมาก ยังกับ
ร้าน Vinyllica ยังงัยยังงั้นเลยครับ  ฮืม  ฮืม

ถามคำตอบคำ แถมบอกว่าดูซีดีแล้วให้เก็บไว้ที่เดิมด้วย ไม่เป็นกันเองเหมือนกับเจ้จูเลย ดูๆ แล้วคล้ายไม่อยากจะขาย ซึ่งตอนนั้น
ผมไปนี่เจ้จูยังไม่ปิดร้านเลยนะครับ  ตกใจ

...ครั้นพอนานๆ เข้า มันก็ต้องเป็นแบบนี้ล่ะครับ ผมเดาเอาไว้แล้ว ถ้าสายป่านไม่ยาวจริงก็คงอยู่ต่อไปไม่ได้ อย่างนี้แกทำตัวแก
เองครับ ไม่มีใครช่วยได้ ใครอยากจะไปซื้อล่ะครับถ้าโดนแบบนี้กันบ่อยๆ  โกรธ  โกรธ  โกรธ

...เวลามันเป็นเครื่องพิสูจน์อะไรหลายๆ อย่างได้โดยแท้จริง  เจ๋ง

ไหนๆ ก็เอ่ยถึงร้านที่ฟอร์จูนทาวน์ไปแล้ว เพื่อนผมที่เป็น ทนายของแผ่นดิน ก็เจอเหตุการณ์นึงครับ แล้วเพิ่งเล่าให้ผมฟังเมื่อไม่นาน
มานี้ แกเข้าร้านแล้วก็ถามราคากะว่าจะคุยซะหน่อยเผื่อจะต่อราคาได้ตามประสาคนไทย...

"ขอโทษครับ...คุณ...แผ่นนี้ราคาเท่าไหร่ครับ?"

เจ้าของร้านหันควับทำหน้าแบบน่ารำคาญแล้วตอบกลับไปว่า...

"ก็มีสติคเกอร์ราคาแปะอยู่แล้วนั่นไง !!!"

แค่นี้ก็รู้สึก "หนาว" แล้วล่ะครับ นึกว่าจะชวนคุยซะหน่อย สงสัยคงอารมณ์ไม่ดีปวดขี้หรืออะไรไม่ทราบ แล้วไอ้เรื่องต่อราคาน่ะอย่าได้
นึกไว้ในสมองเลย ดีไม่ดีอาจจะไม่ได้ "แผ่น" แต่จะได้ "แผล" แทน ขอรับกระผม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #35 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 | 08:37:18 AM »

ช่วงก่อนปีใหม่ ยังไปคุยกับเจ้ที่ร้าน ก่อนหน้านั้นมีนักฟังที่อายุราวๆ 20 กว่า 2 คน มาต่างเวลากัน ดีใจที่ยังมีเหลืออยู่บ้างที่ซื้อ physical disc
ผมเองก็ไปหาแผ่นเก่าๆ ที่ตอนนี้อยากได้มาเก็บไว้
เจ้แกบอกว่าเดี๋ยวนี้ทำไปเพราะ ยังใจรัก แต่คงทนได้ไม่กี่ปี มีลูกค้าเก่าๆที่ยังคิดถึงแวะเวียนมาบ้าง
ลูกค้าที่เข้ามาในร้าน บอกว่าทำไมบางครั้งมาแล้วร้านไม่เปิด ผมเอง ก็สงสัย เพราะพาลูกไปเรียนพิเศษ แถวนั้น เจอร้านปิดบ่อยๆ
ที่เปิดไม่เป็นเวลา บ่าย 2 บ่าย 3 บ้าง เพราะ แก่แล้ว เลยตามสะดวก
เคยเห็นเจ้แกยืนรอรถเมล์ แถวอุรุพงษ์-ราชเทวี ช่วงบ่าย2 คงกำลังมุ่งหน้ามาที่ร้าน

TRON

« ตอบ #36 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 | 08:40:11 AM »

ไหนๆ ก็เอ่ยถึงร้านที่ฟอร์จูนทาวน์ไปแล้ว เพื่อนผมที่เป็น ทนายของแผ่นดิน ก็เจอเหตุการณ์นึงครับ แล้วเพิ่งเล่าให้ผมฟังเมื่อไม่นาน
มานี้ แกเข้าร้านแล้วก็ถามราคากะว่าจะคุยซะหน่อยเผื่อจะต่อราคาได้ตามประสาคนไทย...

"ขอโทษครับ...คุณ...แผ่นนี้ราคาเท่าไหร่ครับ?"

เจ้าของร้านหันควับทำหน้าแบบน่ารำคาญแล้วตอบกลับไปว่า...

"ก็มีสติคเกอร์ราคาแปะอยู่แล้วนั่นไง !!!"

แค่นี้ก็รู้สึก "หนาว" แล้วล่ะครับ นึกว่าจะชวนคุยซะหน่อย สงสัยคงอารมณ์ไม่ดีปวดขี้หรืออะไรไม่ทราบ แล้วไอ้เรื่องต่อราคาน่ะอย่าได้
นึกไว้ในสมองเลย ดีไม่ดีอาจจะไม่ได้ "แผ่น" แต่จะได้ "แผล" แทน ขอรับกระผม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

อ่านแล้วฮาจริงครับพี่โป่ง ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #37 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 | 08:55:32 AM »

ช่วงก่อนปีใหม่ ยังไปคุยกับเจ้ที่ร้าน ก่อนหน้านั้นมีนักฟังที่อายุราวๆ 20 กว่า 2 คน มาต่างเวลากัน ดีใจที่ยังมีเหลืออยู่บ้างที่ซื้อ physical disc
ผมเองก็ไปหาแผ่นเก่าๆ ที่ตอนนี้อยากได้มาเก็บไว้
เจ้แกบอกว่าเดี๋ยวนี้ทำไปเพราะ ยังใจรัก แต่คงทนได้ไม่กี่ปี มีลูกค้าเก่าๆที่ยังคิดถึงแวะเวียนมาบ้าง
ลูกค้าที่เข้ามาในร้าน บอกว่าทำไมบางครั้งมาแล้วร้านไม่เปิด ผมเอง ก็สงสัย เพราะพาลูกไปเรียนพิเศษ แถวนั้น เจอร้านปิดบ่อยๆ
ที่เปิดไม่เป็นเวลา บ่าย 2 บ่าย 3 บ้าง เพราะ แก่แล้ว เลยตามสะดวก
เคยเห็นเจ้แกยืนรอรถเมล์ แถวอุรุพงษ์-ราชเทวี ช่วงบ่าย2 คงกำลังมุ่งหน้ามาที่ร้าน
ผมว่าเจ๊แกคงสบายแล้ว ขายเทปขายซีดีส่งลูกเรียนหนังสือ ลูก ๆ ของแกป่านนี้คงเรียนจบกันหมดแล้วกระมัง แกก็เลยค้าขายแบบตามสะดวกไงครับ
TRON

« ตอบ #38 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 | 09:06:45 AM »

ผมว่าเจ๊แกคงสบายแล้ว ขายเทปขายซีดีส่งลูกเรียนหนังสือ ลูก ๆ ของแกป่านนี้คงเรียนจบกันหมดแล้วกระมัง แกก็เลยค้าขายแบบตามสะดวกไงครับ

แกมีีลูกสาวคนเดียวครับ ไม่รู้เรียนจบหรือยัง อายุยังน้อย เห็นมาช่วยขายบ้างเป็นครั้งคราว

« ตอบ #39 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 | 09:24:09 AM »

แกมีีลูกสาวคนเดียวครับ ไม่รู้เรียนจบหรือยัง อายุยังน้อย เห็นมาช่วยขายบ้างเป็นครั้งคราว
ผมไม่รู้ว่ากี่คน แต่เมื่อก่อนตอนที่ยังไปซื้อเทปร้านแกที่อยู่ในซอยข้างโรงหนังลิโด้ ก็เห็นเด็กผู้หญิงตัวเล็ก ๆ แต่งชุดนักเรียนเดินเข้าออกหลังร้านและพูดคุยกับเจ๊แกอย่างสนิทสนม ก็คงจะเป็นลูกสาวเจ๊นั่นแหละครับ

« ตอบ #40 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 | 02:02:05 PM »

นึกไว้ในสมองเลย ดีไม่ดีอาจจะไม่ได้ "แผ่น" แต่จะได้ "แผล" แทน ขอรับกระผม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
ก็เพื่อนพี่เล่นไปถามว่าราคาเท่าไร เจ้าของร้านเขาก็บอกให้ดูที่ป้ายราคาบนปกแผ่น ยิ้มกว้างๆ

เจ้าของร้านผิดด้วยหรือครับที่ตอบยังงั้น ฮืม

ที่ถูกคือ เพื่อนพี่ต้องถามว่า "แผ่นนี้พอจะลดราคาให้อีกหน่อยได้มั้ยครับ?" ยิงฟันยิ้ม
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #41 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 | 07:42:05 PM »

เมื่ออาทิตย์ก่อนที่จะมางาน Meeting ตอนเย็น ผมผ่านไปเหมือนกัน แต่บรรยากาศดูไม่น่าเข้าเลยครับ
ณ ตอนนี้ ร้านซีดีที่ผมเข้า เหลือแค่ 2 ร้าน คือ BKP กับ Musicland หวังว่าทั้ง 2 ร้านนี้ยังคงอยู่ในยุทธจักรต่อไป  ขยิบตา
lunar
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #42 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 | 09:22:41 PM »

เฮ้อ เจ้จูกะเจไดเเละหลายๆร้านก็ล้มหายตายจากเป็นว่าเล่น
เเต่ไม่ว่ายังไงผมว่าอนาล็อกมันหนุกกว่าดิจิตอลเยอะ
TRON

« ตอบ #43 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011 | 09:40:37 PM »

เฮ้อ เจ้จูกะเจไดเเละหลายๆร้านก็ล้มหายตายจากเป็นว่าเล่น
เเต่ไม่ว่ายังไงผมว่าอนาล็อกมันหนุกกว่าดิจิตอลเยอะ

ร้านเหล่านั้นก็ขายฟอร์แมทดิจิตอลไม่ใช่เหรอครับ ยิ้มกว้างๆ
Iron maiden
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #44 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011 | 01:37:43 AM »

ปกติเข้าร้านตั้งแต่ยังอยู่ตรงทางลงรถไฟฟ้าจน ย้ายไปอยู่ในซอยอื่นแต่เหตุที่ทำให้เลิกเข้าไปอุดหนุนคือ

ป้าเค้าอารมเสียแล้วไล่ผม เหตุเพราะไปเรียกเค้า ว่า เจ๊ ก็ติดมาจากเจ๊จูน่ะครับ

ผมชื่นชมที่เค้าดำเนินกิจการตรงนี้นะครับ แต่เจอแบบนี้มันเซ็งจริงๆ

วันนั้นดันแนะนำเพื่อนบอกร้านนี้ดี แล้วได้เรื่องเลยเพื่อนเราก็งง....
หน้า: 1 2 [3] 4 5
พิมพ์