เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149783 กระทู้ ใน 4437 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

11 มิถุนายน 2024 | 03:14:46 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgWelcome To The Machineอยากทำห้องฟังเพลงครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 10
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทำห้องฟังเพลงครับ  (อ่าน 65573 ครั้ง)
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #45 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 | 04:00:57 PM »

เห็นไหมน้องน่ารักคนนี้ยังไม่กลัวกล้องผมเลยครับ

Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #46 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 | 04:02:23 PM »

ลูกต้องหันไปทางไหนครับพี่ ยิ้มกว้างๆ

เวลาผมฟังเพลง เสียงดัง มากต้องกันลูกไม่ให้เข้ามายุ่ง ไม่อย่างนั้นอาจจะเสียศูนย์ประสาทในการรับฟังก็ได้
อยู่นอกห้องยังต้อง อุดหู เลยครับ  รูดซิบปาก

ถ้าดื้ออยากเข้ามาต้องให้ ปิดตา ครับ เนื่องจากคลื่นเสียงอาจสะท้อนกระเด็นกระดอนทำให้ถึงกับตาบอดเลยทีเดียว  เจ๋ง
.. polotoon ..

« ตอบ #47 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 | 04:03:52 PM »

ขอบคุณพี่อั๋นมาก ผมล่ะกลัวกล้องพี่ที่สุดเลย ยิ้มกว้างๆ

+1 กลัวมากครับ พี่อั๋นให้ผมชวนแฟนไปกินข้าวที่บ้านนี่ผมไ่ม่กล้าพาไปเลยครับ เจอเป็นชุดแน่ ยิงฟันยิ้ม
นี่ไงพี่เสี่ TRON มาตอบเองแล้ว ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #48 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 | 04:04:18 PM »

ขอบคุณพี่อั๋นมาก ผมล่ะกลัวกล้องพี่ที่สุดเลย ยิ้มกว้างๆ

+1 กลัวมากครับ พี่อั๋นให้ผมชวนแฟนไปกินข้าวที่บ้านนี่ผมไ่ม่กล้าพาไปเลยครับ เจอเป็นชุดแน่ ยิงฟันยิ้ม

ผมพาแฟนไปไม่ได้ครับ เพราะว่าภรรยาคุณอั๋นรู้จักกับภรรยาผมครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #49 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 | 04:05:49 PM »

เห็นไหมน้องน่ารักคนนี้ยังไม่กลัวกล้องผมเลยครับ

ขออนุญาติสนับสนุนกระทู้ใหม่ครับ  รวบรวมน้องๆ จากงานต่างๆ รวมถึง เด็กเสิร์พ ด้วยครับ เวลาเราไปร้านไหน
จะได้พิจารณาจากรูปของบรรดาสมาชิกที่ช่วยกันนำมาลงก่อนไงครับ  ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #50 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 | 04:07:13 PM »

ผมพาแฟนไปไม่ได้ครับ เพราะว่าภรรยาคุณอั๋นรู้จักกับภรรยาผมครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ยังตกลงกันไม่ได้ครับ
ว่าจะพาคนไหนไปดี

(ประโยคข้างบน พูดเล่นนะจ๊ะเมียจ๋า...)

« ตอบ #51 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 | 04:09:03 PM »

ลูกต้องหันไปทางไหนครับพี่ ยิ้มกว้างๆ

เวลาผมฟังเพลง เสียงดัง มากต้องกันลูกไม่ให้เข้ามายุ่ง ไม่อย่างนั้นอาจจะเสียศูนย์ประสาทในการรับฟังก็ได้
อยู่นอกห้องยังต้อง อุดหู เลยครับ  รูดซิบปาก

ถ้าดื้ออยากเข้ามาต้องให้ ปิดตา ครับ เนื่องจากคลื่นเสียงอาจสะท้อนกระเด็นกระดอนทำให้ถึงกับตาบอดเลยทีเดียว  เจ๋ง
สงสัยครับพี่ว่า ภรรยาพี่รับ เอ้อ ทนได้ไหวอย่างไรกันครับ ( ถามเยอะหน่อยนะครับพี่ เพราะยังไม่เคยพบภรรยาพี่เลย ) ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #52 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 | 04:12:09 PM »

สงสัยครับพี่ว่า ภรรยาพี่รับ เอ้อ ทนได้ไหวอย่างไรกันครับ ( ถามเยอะหน่อยนะครับพี่ เพราะยังไม่เคยพบภรรยาพี่เลย ) ยิ้มกว้างๆ

คำถามนี้ผมตอบเองไม่ได้ครับ ต้องถามภรรยาผมเอาเอง  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #53 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 | 04:17:56 PM »

คำถามนี้ผมตอบเองไม่ได้ครับ ต้องถามภรรยาผมเอาเอง  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

เพราะรักไงครับ..  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .

« ตอบ #54 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 | 04:21:36 PM »

เพราะรัก จึงยอมไว้ใจ และให้อภัยทุกอย่าง .... ยิ้มกว้างๆ

ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #55 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 | 04:27:12 PM »

รัก เพียงแรกเจอ
เผลอใจ เสน่หา
บุพเพสันนิวา
อุราข้ารอนราน

TRON

« ตอบ #56 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 | 04:27:56 PM »

คำถามนี้ผมตอบเองไม่ได้ครับ ต้องถามภรรยาผมเอาเอง  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ผมว่าภรรยาคนที่ชอบฟังเพลงแบบพวกเรา พอเขาไ้ด้ฟังบ่อยๆก็กลายเป็นชิน อย่างกรณีผมอยู่คอนโดห้องเดียวกัน ผมก็เปิดทุกวันจนเธอชินแล้ว เวลาเพลงจบแล้วผมไม่เดินไปเปลี่ยนแผ่น เธอจะรู้สึกว่าห้องเงียบผิดปกติแล้วบอกให้ผมไปเปลี่ยนแผ่นใหม่ทุกที (พูดจริงๆไม่ได้โม้ ผมไม่เกลียมัวครับ)

« ตอบ #57 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 | 04:30:18 PM »

คำถามนี้ผมตอบเองไม่ได้ครับ ต้องถามภรรยาผมเอาเอง  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
เพราะรักไงครับ..  ยิ้มกว้างๆ

เพราะรัก จึงยอมไว้ใจ และให้อภัยทุกอย่าง .... ยิ้มกว้างๆ

คำถามนี้มีคนถามผมหลายคนแล้วครับ แล้วผมก็ให้ภรรยาตอบเองแต่ว่า คำตอบไม่ใช่แบบนี้ครับ  ตกใจ

ผมเองก็ลืมไปแล้ว เมื่อสองอาทิตย์ก่อนเจ้าของร้านอาหาร "ทะเล" ก็ถามผมซึ่งเค้าเป็นเพื่อนที่วิทยาลัย
กรุงเทพ กับภรรยาผม ผมก็เลยให้คุยกันเองซะเลย  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #58 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 | 04:35:05 PM »

ผมว่าภรรยาคนที่ชอบฟังเพลงแบบพวกเรา พอเขาไ้ด้ฟังบ่อยๆก็กลายเป็นชิน อย่างกรณีผมอยู่คอนโดห้องเดียวกัน ผมก็เปิดทุกวันจนเธอชินแล้ว เวลาเพลงจบแล้วผมไม่เดินไปเปลี่ยนแผ่น เธอจะรู้สึกว่าห้องเงียบผิดปกติแล้วบอกให้ผมไปเปลี่ยนแผ่นใหม่ทุกที (พูดจริงๆไม่ได้โม้ ผมไม่เกลียมัวครับ)

...เปลี่ยนแผ่นเสร็จ ช่วยหยิบขนมตรงโต๊ะมาให้ด้วยนะจ้ะ...ได้จ้ะ
เดินผ่านตู้เย็น รินน้ำมาให้แก้วนึงด้วย นะ มากินกันสองคน...ได้จ้ะ
ตรงโซฟาฟังเพลงนี้มีเศษอะไรก็ไม่รู้ เมื่อกี้เหยียบไปเจ็บนิดๆ ช่วยดูหน่อย...ได้จ้ะ
อ้าว...ถ้งขยะเต็มแล้ว เอาไปทิ้งเลยเดี๋ยงเสียงเพลงมันสะท้อนฟังแล้วไม่เพราะ...ได้จ้ะ

...ถึงตอนนี้ผมไปเทขยะแล้วไม่กลับแล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #59 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010 | 04:39:08 PM »

เออ...อ...อ

ร้อนตัว...แต่ขอบอกว่าผมยังไม่ได้พาออก นอกกระทู้ นะครับ ยังนั่งฟังเพลงกันอยู่ในห้องเลยครับ แต่เหลือคนเดียวแล้ว  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 10
พิมพ์