เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 มีนาคม 2024 | 08:58:58 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheเจ๊จูจากพวกเราไปแล้วนะครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เจ๊จูจากพวกเราไปแล้วนะครับ  (อ่าน 44367 ครั้ง)
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #15 เมื่อ: 07 มกราคม 2010 | 10:33:17 PM »

ผมยกให้ร้านเจยูเป็นเหมือนสถาบันสร้างคนรักดนตรีมาหลากหลายรุ่นมากเลยนะครับนับได้ยี่สิบกว่าปี มีคุณูประการมากกว่าค่ายเทปใหญ่ๆหลายๆค่ายซะอีก เพราะสร้างคนรักดนตรีที่จริงจังจนเข้าเส้นแบบถอนตัวไม่ขึ้นได้นับร้อยๆคน

ใช่เลยครับ เพราะเจ๊จูแท้ๆผมถึงได้รู้เรื่องเพลงหลากแนวมาจนถึงทุกวันนี้ ผมลองผิดลองถูกซื้อเทปกับเจ็ตั้งแต่สมัยมัธยมต้นทุกสัปดาห์และได้รู้จักวงแปลกๆแนวใหม่ๆก็จากร้านเจ๊นี่แหละครับ เพราะสมัยก่อนไม่มีอินเทอร์เน็ต
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #16 เมื่อ: 07 มกราคม 2010 | 10:44:59 PM »

ขอร่วมไว้อาลัยเจ๊จูครับ ขอให้เจ๊จูไปสู่สุขติครับ  เศร้า

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #17 เมื่อ: 07 มกราคม 2010 | 10:46:33 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ แม้จะไปไม่บ่อยนัก แต่ความรู้สึกที่มี มันมากครับ
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #18 เมื่อ: 08 มกราคม 2010 | 12:15:42 AM »

ไว้อาลัยเจ๊จูครับ
เป็นข่าวที่ไม่คิดว่าจะมาเร็วเช่นนี้ ร้องไห้

raylee
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 08 มกราคม 2010 | 01:38:47 AM »

มาร่วมไว้อาลัยด้วยครับ  ผมจะคิดถึงพี่เสมอครับ
panyarak

« ตอบ #20 เมื่อ: 08 มกราคม 2010 | 06:24:25 AM »

ขอร่วมไว้อาลัยแด่ปูชนียบุคคลทางดนตรีท่านหนึ่งที่ช่วยเติมเต็มความสุขแก่พวกเรา สมัยยังเรียนหนังสือแถวท่าพระจันทร์กับช่วงเริ่มทำงานใหม่ๆ เป็นช่วงที่ผมไปอุดหนุนเจ๊จูบ่อยที่สุด เพราะไปแถวประตูน้ำทีเดียวได้หลายร้าน ทั้ง 4 Track (Musicland ในปัจจุบัน) ร้าน Rex (เข้าไปดูแล้วรีบเผ่นออกก่อนโดนคนขายกัด) พอสั่งแผ่น online ได้เอง ก็แวะไปบ้าง แต่ตอนนี้ก็ไม่มีสาเหตุที่ผมจะไปเหยียบพันธ์ทิพพลาซ่าอีกต่อไปแล้ว

อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #21 เมื่อ: 08 มกราคม 2010 | 07:30:28 AM »

จากไปแต่ร่างกาย แต่ชื่อและความทรงจำยังคงเป็นตำนานอยู่ในใจของคนหลายรุ่นไปอีกนาน
ขอให้ไปสู่สุขติครับ
bomb
Fragile

« ตอบ #22 เมื่อ: 08 มกราคม 2010 | 07:36:13 AM »

มาร่วมไว้อาลับเจ๊จูครับ...

ครั้งสุดท้ายที่คุยกะแกคือตอนสั่งซื้อ DVD Chaos in Motion ของ DT ครับ
แกจอง DVD อัลบัมสุดท้ายที่เหลือของร้านแกตอนนั้นเอาไว้ให้ผม

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #23 เมื่อ: 08 มกราคม 2010 | 08:56:26 AM »

Rest in Peace.
ขอให้เจ๊หลับให้สบายนะครับ 
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #24 เมื่อ: 08 มกราคม 2010 | 08:57:42 AM »

เก็บภาพทรงจำ ที่เจ้แข็งแรง แคล่วคล่อง ความจำเลิศ
ผมถือว่าเจ้นี่สมองระดับครีเอทีฟ ทางด้านการตลาดเลยนะ สมควรได้รับกิติมศักดิ์ปริญญาบัตร กันเลยทีเดียว

ผมอาจจะเป็นคนเดียวมัง ที่ไปบ้านของเจ้ พูดคุยและเห็นการทำงานอย่างเป็นระบบ
แม้ที่บ้านจะมีพี่ๆน้องๆเพื่อนๆ อีกหลายคน
แต่ก็สัมผัสได้ว่า เจ้รักการส่งมอบเสียงเพลงให้ผู้อื่นจริงๆ ไม่ว่าจะอยู่ในรูปแบบ หรือฟอร์แมทใดๆ ก็ตาม
นับว่าหาได้ยากยิ่ง สำหรับการซื้อขายงานศิลปะ
ที่สำคัญยิ่ง
เจ้เป็นคนขายคนเดียว(กระมัง) ที่..
ไม่เคยบ่น เมื่อถามนู้น หยิบนี่ แต่ไม่ซื้อ
ไม่เคยทำหน้าบึ้งตึง เมื่อลูกค้างี่เง่าใส่
และ เจ้ไม่เคยดูถูกลูกค้า ไม่ว่าจะ ลากแตะหรือหุ้มหนัง ขาสั้นหรือขายีนส์
เจ้แกต้อนรับขับสู้ ทัดเทียมกันจริงๆ ครับ

และแล้ว..
ดอกไม้งามสง่าผู้ทรนง ก็ปลิดปลงลงไปอีกดอก..
สู่สุขคติครับ.. เจ้จู

JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #25 เมื่อ: 08 มกราคม 2010 | 09:03:01 AM »

สิ่งที่ประทับใจอีกอย่างสำหรับผมคือ แฟนผมก็ชมที่เจ๊เธอเป็นทำตั้งใจทำงานที่เธอรัก และแฟนผมก็ชื่นชมในเรื่องของการจัดหมวดหมู่ดนตรีเวลาที่ลูกค้าต้องการเรียกหา เจ๊เธอจะคล่องมาก ซึ่งผมก็เห็นด้วย

อีกคนเป็นพี่ที่ทำงานเก่าผม เป็นผู้หญิง เคยซื้อซีดีร้านเจ๊ เจ๊ก็บอกกับเพื่อนของผมว่า ถ้าฟังเบื่อแล้ว ก็เอามาขายเป็นมือสองก็ได้นะ เจ๊เธอรับฝากขาย ซึ่งเพื่อนที่ทำงานเล่าให้ผมฟังก็รู้สึกถึงความใจดีของเจ๊เธอครับ 
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #26 เมื่อ: 08 มกราคม 2010 | 09:04:16 AM »

ไม่เคยซื้อของจากเจ๊จู แต่ก็ขอร่วมไว้อาลัยด้วย ขอให้ไปสู่สุคติครับ

Daybreak Painting by Maxfield Parrish
TRON

« ตอบ #27 เมื่อ: 08 มกราคม 2010 | 09:17:56 AM »

I want you to know
You don't need anyone or anything at all

Who's to say where the wind will take you
Who's to know what it is will break you
I don't know which way the wind will blow
Who's to know when the time has come around
Don't wanna see you cry
I know that this is not goodbye

Kite by U2
KoOk_drum
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 08 มกราคม 2010 | 11:45:43 AM »

ขอให้เจ๊ไปสู่สวรรค์นะครับ ....

เศร้าครับ ร้องไห้
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #29 เมื่อ: 08 มกราคม 2010 | 03:34:48 PM »

เพิ่งเปิดเข้ามาเจอครับ  ขอแสดงความอาลัยอย่างสูงครับ เพราะผมก็เสียพี่ชายที่รักมากที่สุดไปเพราะโรคนี้เหมือนกัน ผมยังจำได้ว่าเมื่อยี่สิบกว่าปีก่อนตอนที่แกเปิดร้านนี้ใหม่ๆ ผมก็ไปได้เทปคาสเส็ตเพลง prog จากแกมาหลายม้วนทีเดียว มันเป็นความรู้สึกแปลกอย่างหนึ่งในขณะนั้นก็คือ แกเป็นคนที่รอบรู้เรื่องเพลงเกือบทุกๆแนวดีมากๆ การที่แกอยู่ยืนยงมาได้ยี่สิบกว่าปีนั้น ผมเชื่อว่าแกจะต้องทำด้วยใจ อย่างทุ่มเทลึกซึ้งแท้จริง ...ซึ่งตรงจุดนี้ผมเชื่อว่าเป็นสาเหตุหนึ่งที่ทำให้แกต้องเป็นโรคนี้ ( จากการที่เคยพูดคุยเรื่องวิถีชีวิตในทุกๆด้านของแกในแต่ละวัน )......ขอแสดงความอาลัยอย่างสุดซึ้งครับ....หลับและพักให้สบายอย่างที่สุดตลอดไปครับ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มกราคม 2010 | 03:37:25 PM โดย Sombun » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4 5
พิมพ์