เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 มีนาคม 2024 | 03:17:25 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgOutside The Wallจำได้มั้ยครับมีคอนเสิร์ตนึงในยุค 80...
หน้า: [1] 2
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จำได้มั้ยครับมีคอนเสิร์ตนึงในยุค 80...  (อ่าน 9293 ครั้ง)
noprock
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 22 มกราคม 2010 | 10:36:20 AM »

...มีวงฮาร์ทร็อคในยุค 80 หลาย ๆ วง เช่น ซินเดอเรลล่า  มอทลี่ ครู  บอน โจวี ฯลฯ เล่นที่เยอรมัน หรือรัสเซีย จำไม่ได้แน่ชัด  จำได้แค่ว่าเป็นประเทศสังคมนิยม  อ้อ...มีวงของประเทศนั้นร่วมด้วยวงนึงชื่อ gorgy park ผมเคยดูเป็นวีดีโอ เมื่อนานมากแล้ว  บังเอิญนึกถึงขึ้นมา  มีใครจำได้บ้างมั้ยครับว่าเป็นคอนเสิร์ตอะไร  แล้วมีเป็นดีวีดีบ้างรึปล่าว...
TRON
The Snow Goose

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 มกราคม 2010 | 10:40:51 AM »

คุ้นมากครับ เหมือนเคยดูสมัยเป็นเทปวีดีโอเป็นคอนเสริต์วงเฮพวี่หลายๆวงในรัสเซีัยปกสีแดงๆ ไว้หาข้อมูลได้จะมาบอกอีกทีครับ
TRON

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 มกราคม 2010 | 10:44:49 AM »

เจอแล้วครับ Moscow Peace Festival  ยิ้มกว้างๆ

http://www.amazon.com/Moscow-Peace-Festival-1-VHS/dp/6302372712
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 มกราคม 2010 | 11:41:02 AM »

งานนั้นมีOzzy ยุคเปิดตัวZakk Wyldeด้วยใช่ม่ะครับ???

dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 มกราคม 2010 | 04:40:00 PM »

โปรดรอสักระยะ เดี๋ยวจะจัดให้

dr. buska

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 มกราคม 2010 | 09:00:09 AM »

เอาภาพนิ่งที่เพิ่ง capture เมื่อกี้ไปดูก่อน ใช้ power DVD แต่ภาพมันเล็กจัง
OZZY

panyarak

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 มกราคม 2010 | 09:31:09 AM »

ในบรรดาวงที่มาเล่นในงานนั้น ผมชอบ Gorky Park มากที่สุดครับ

http://www.youtube.com/watch?v=tkNUjOjq100

http://www.youtube.com/watch?v=0fmVkWdiVfM&feature=related
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มกราคม 2010 | 12:45:32 PM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

noprock
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 มกราคม 2010 | 12:29:11 PM »

ในบรรดาวงที่มาเล่นในงานนั้น ผมชอบ Gorky Park มากที่สุดครับ

ใช่แล้วครับคอนเสิร์ตนี้ล่ะ  ว้าว...อยากดูจังเลย  ทำไงดีล่ะครับเนี่ย...   
Pong-Wanchai

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 มกราคม 2010 | 08:57:16 AM »

ที่ประเทศญี่ปุ่นผลิตออกมาเป็นเลเซอร์ดิสท์แผ่นคู่ ทั้งหมดสองชุดด้วยกัน ซึ่งผมมีเก็บสะสมเอาไว้ครบครับ

ผมว่า Dr.Buska น่าจะตอบสนองท่านที่สนใจได้นะครับ แต่ถ้าเกิดผิดพลาดประการใด รบกวน Dr.Buska ช่วยติดต่อผม
แล้วผมจะก็อปลงแผ่น DVD-R ให้ แล้วนำไปแจกจ่ายให้ทีหลังก็แล้วกัน แต่ต้องรอหน่อยนะครับ ผมทำงานช้า  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
panyarak

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 มกราคม 2010 | 09:07:00 AM »

ที่ประเทศญี่ปุ่นผลิตออกมาเป็นเลเซอร์ดิสท์แผ่นคู่ ทั้งหมดสองชุดด้วยกัน ซึ่งผมมีเก็บสะสมเอาไว้ครบครับ

ผมว่า Dr.Buska น่าจะตอบสนองท่านที่สนใจได้นะครับ แต่ถ้าเกิดผิดพลาดประการใด รบกวน Dr.Buska ช่วยติดต่อผม
แล้วผมจะก็อปลงแผ่น DVD-R ให้ แล้วนำไปแจกจ่ายให้ทีหลังก็แล้วกัน แต่ต้องรอหน่อยนะครับ ผมทำงานช้า  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ใน LD มีเพลงของ Gorky Park มั้ยครับ

Pong-Wanchai

« ตอบ #10 เมื่อ: 26 มกราคม 2010 | 09:30:38 AM »

แล้วผมจะก็อปลงแผ่น DVD-R ให้ แล้วช่วยนำไปแจกจ่ายทีหลังก็แล้วกัน...แต่ต้องรอหน่อยนะครับ ผมทำงานช้า  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ใน LD มีเพลงของ Gorky Park มั้ยครับ

ผมไม่ได้ดูคอนเสิร์ตนี้นานแล้ว จำไม่ค่อยได้แต่หยิบแผ่นมาดูเพื่อตอบคำถามให้ครับ...

วง Gorky Park อยู่ใน Vol.2 เล่นสด 4 เพลงคือ Bang, Within Your Eyes, Please Try And Find Me, และ My Generation  ยิ้มกว้างๆ

เพิ่งสังเกตุเห็นว่าหน้าปกดีวีดีที่นำมาให้ดูกันนั้นก็มีเพลงของคณะ Gorky Park ด้วยแต่ตัวหนังสือเล็กมาก คนระดับ ส.ว. คงจะมองและอ่านไม่ค่อยสะดวกเท่าที่ควร

พอได้เช็ครายละเอียดของหน้าปกดีวีดีกับแผ่นเลเซอร์ที่ผมมีอยู่ก็ทราบว่า ความจริงแล้วดีวีดีมีครบทุกเพลงเหมือนกันครับ ที่มองไม่ชัดหน่อย
ก็คือการแจมตอนท้ายรายการซึ่งบรรจุอยู่ใน LD แต่ละชุดดังนี้ครับ

Vol.1 : JAM - Rock And Roll, Hound Dog
Vol.2 : JAM - Long Tall Sally, Rock And Roll

คอนเสิร์ตในครั้งนั้นเป็นโครงการเดียวกันกับอัลบั้มชุด Stairway To Heaven / Highway To Hell CD ที่มอบรายได้ให้ Make A Difference Foundation เพื่อช่วยเหลือผู้ที่ติดยาเสพติดครับ

มีข้อมูลเพิ่มเติมที่หาไม่ได้จากที่ไหนแม้แต่ในอินเทอร์เน็ต...

นอกจากมีการถ่ายทอดคอนเสิร์ตทางทีวีและมีการผลิต วิดีโอ รวมทั้ง เลเซอร์ดิสค์ จำหน่ายแล้ว ยังมีรายการวิทยุในเครือข่ายของ
Westwood One (USA) นำคอนเสิร์ตในครั้งนี้ออกอากาศทางสถานีในเครือข่ายด้วย เมื่อวันที่ 16-18 กุมภาพันธ์ 1990 (Show # 90-02)
ในรายการ Superstar Concert Series และอีกครั้งเมื่อวันที่ 20 สิงหาคม ปีเดียวกัน ในรายการ In Concert (Show # 90-17)
ด้วยความยาวตอนละ 90 นาที โดยคัดเลือกนำเพลงเด่นๆ ของวงดนตรีแต่ละคณะมานำเสนอซึ่งก็ไม่ครบทุกแทร็ค

ทว่าทั้งสองรายการมีเพลงที่แตกต่างจาก VHS กับ LD เวอร์ชั่นอยู่ 3 แทร็คด้วยกัน คือ

Motley Crue - Looks That Kill
Bon Jovi - Bad Medicine, You Give Love A Bad Name

สามเพลงหลังนี้มีแต่ audio นะครับ ไม่มีเป็นวีดีโอคอนเสิร์ต  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มกราคม 2010 | 11:48:15 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #11 เมื่อ: 26 มกราคม 2010 | 03:44:58 PM »

เอาภาพนิ่งที่เพิ่ง capture เมื่อกี้ไปดูก่อน ใช้ power DVD แต่ภาพมันเล็กจัง
OZZY

อยากดูZakk ช่วงละอ่อนคร้าบ พี่ ๆ

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #12 เมื่อ: 29 มกราคม 2010 | 09:03:48 PM »

แซ็ค วายด์ พุ่งพล่านมากๆ
อ็อซซี่ปลื้มมาก จนถุยน้ำลายใส่กล้อง (แหยะ) ฐานตามถ่ายเกิน

วัยรุ่นรัสเซียตื่นเต้นมากครับ
สมัยก่อนนั้น เพลงร็อคถือเป็นเรื่องผิดกฏเหล็กคอมมูนิสต์ เป็นเพลงพวกนายทุน
(ก็จริงของเฮียสตาลินเขานะ)
แต่สาวๆปรัสเซีย ทำไมสวยทุกคน แปลกจัง..

PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #13 เมื่อ: 30 มกราคม 2010 | 10:52:18 AM »

แซ็ค วายด์ พุ่งพล่านมากๆ
อ็อซซี่ปลื้มมาก จนถุยน้ำลายใส่กล้อง (แหยะ) ฐานตามถ่ายเกิน

วัยรุ่นรัสเซียตื่นเต้นมากครับ
สมัยก่อนนั้น เพลงร็อคถือเป็นเรื่องผิดกฏเหล็กคอมมูนิสต์ เป็นเพลงพวกนายทุน
(ก็จริงของเฮียสตาลินเขานะ)
แต่สาวๆปรัสเซีย ทำไมสวยทุกคน แปลกจัง..

รบกวน ไรท์ให้ผมด้วยครับพี่ จะให้ส่งแผ่นเปล่าไปให้ก็ได้ครับ
แล้วบอกอีกทีนะครับ ขอบคุณมากครับ  ตกใจ ตกใจ

dr. buska

« ตอบ #14 เมื่อ: 30 มกราคม 2010 | 05:53:05 PM »

คุณ panterista นี่มีงานเขียนใน metal mag รึเปล่า นานๆจะเปิดดูที ทุกทีใส่ถุงไว้เลยไม่ซื้อ

หน้า: [1] 2
พิมพ์