เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149676 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

30 เมษายน 2024 | 05:30:37 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingผลงานของ Camel ชุดใดที่ท่านคิดว่าเยี่ยมและน่าเก็บที่สุด?
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลงานของ Camel ชุดใดที่ท่านคิดว่าเยี่ยมและน่าเก็บที่สุด?  (อ่าน 67335 ครั้ง)
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #105 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010 | 07:53:49 AM »

ขอบคุณครับ ไม่ทราบว่า Mickey Simmonds คนนี้เป็นคนเดียวกันกับที่มีเครดิตปรากฏอยู่ในอัลบั้ม Islands ของ Mike Oldfield หรือเปล่าครับ?

ใช่ครับ Mickey Simmonds ถนัดเล่นแต่คีย์บอร์ดสมัยใหม่ เห็นได้ชัดตอน Renaissance ออกทัวร์ Tuscany Tour มีมือคีย์บอร์ดอีกคนชื่อ Rave Tesar เล่น vintage keyboard สำหรับเพลงเก่า และใหม่ ในขณะที่ Mickey Simmonds จะนั่งเฉยๆ เวลา Renaissance เล่นเพลงเก่าครับ

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #106 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010 | 09:48:12 AM »

สอบถามนิดนึงครับ (ถามใครดี ถามพี่ตั๊มกับพี่อาร์โนลด์ละกัน  ยิงฟันยิ้ม )

อยากทราบว่า Mini LP ของ Camel นี่ไม่มีแผ่นไหนเป็นแบบ Gimmick เลยใช่ไหมครับ ผมพยายามหารูปดูและเช็คใน minilps.net ก็ไม่มีรูปโชว์เลย พอดีมันกำลังจะ re-issue ก็เลยอยากจะซื้อชุดที่เป็น gimmick เก็บไว้น่ะครับ

ไม่มีเป็น gimmick แต่ชุด Snow Goose กับ Moonmadness ที่จะ reissue จะมีแผ่นแถมมาอีกแผ่น พร้อมปกแยกต่างหาก (แน่นอน เขาคิดราคาเพิ่ม) นอกจากนี้ กระดาษที่ใช้ทำปก Moonmadness เป็นกระดาษแบบ texture ไม่เรียบครับ

http://www.minilps.net/camel/moonmadness-uicy-94134

ขอบคุณพี่ตั๊มมากครับ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #107 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010 | 09:29:51 AM »

สอบถามนิดนึงครับ (ถามใครดี ถามพี่ตั๊มกับพี่อาร์โนลด์ละกัน  ยิงฟันยิ้ม )

อยากทราบว่า Mini LP ของ Camel นี่ไม่มีแผ่นไหนเป็นแบบ Gimmick เลยใช่ไหมครับ ผมพยายามหารูปดูและเช็คใน minilps.net ก็ไม่มีรูปโชว์เลย พอดีมันกำลังจะ re-issue ก็เลยอยากจะซื้อชุดที่เป็น gimmick เก็บไว้น่ะครับ

ไม่มีเป็น gimmick แต่ชุด Snow Goose กับ Moonmadness ที่จะ reissue จะมีแผ่นแถมมาอีกแผ่น พร้อมปกแยกต่างหาก (แน่นอน เขาคิดราคาเพิ่ม) นอกจากนี้ กระดาษที่ใช้ทำปก Moonmadness เป็นกระดาษแบบ texture ไม่เรียบครับ

http://www.minilps.net/camel/moonmadness-uicy-94134

-ขอเพิ่มเติมจากคุณ panyarak นิดนึงครับว่า แผ่นที่แถมมาของทั้ง 2 ชุด เสียงดีเกินคาดครับ
panyarak

« ตอบ #108 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010 | 11:31:22 AM »

-ขอเพิ่มเติมจากคุณ panyarak นิดนึงครับว่า แผ่นที่แถมมาของทั้ง 2 ชุด เสียงดีเกินคาดครับ

+1 ครับ แบบนี้น้องโอต้องเสียเงินอีกแล้ว

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #109 เมื่อ: 12 มีนาคม 2010 | 09:33:20 PM »

Moonmadness สั่งไม่ทันครับ ไม่น่าเชื่อเลยจริงๆ  ยิ้มกว้างๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #110 เมื่อ: 13 มีนาคม 2010 | 06:44:57 AM »

Moonmadness สั่งไม่ทันครับ ไม่น่าเชื่อเลยจริงๆ  ยิ้มกว้างๆ

สงสัยโดนพวกเก็งกำไรกวาดไปหมดครับ

ลองดูอันนี้ซิครับ ของใหม่ ไม่แพง และไม่ต้องกลัวชาเขียวด้วย  ยิ้มเท่ห์

http://cgi.ebay.com/CAMEL-Moonmadness-JAPAN-SHM-CD-Mini-LP-sleeve-Prog_W0QQitemZ300405715556QQcmdZViewItemQQptZMusic_CDs?hash=item45f1937264
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #111 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010 | 08:13:44 AM »

Camel มีวิดีโอคอนเสิร์ตยุค classic line-up ซึ่งออกจำหน่ายก่อนชุด Total Pressure บ้างไหมครับ? (เป็น full concert ที่ไม่ใช่ชุดรวมคอนเสิร์ตอย่างเช่น Footage)
panyarak

« ตอบ #112 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010 | 09:57:04 AM »

Camel มีวิดีโอคอนเสิร์ตยุค classic line-up ซึ่งออกจำหน่ายก่อนชุด Total Pressure บ้างไหมครับ? (เป็น full concert ที่ไม่ใช่ชุดรวมคอนเสิร์ตอย่างเช่น Footage)

มี Moonmadness (ผมยังไม่ได้ซื้อไว้ เพราะยังหาราคาย่อมเยาว์ไม่ได้) รายละเอียดตามนี้ครับ

Camel Live in Concert at the Hammersmith Odeon, 17 April 1976.

Featuring Andrew Latimer, Peter Bardens, Doug Ferguson, Andy Ward.

TRACK LISTING:
White Rider
Lunar Sea
Preparation
Dunkirk
Another Night
Lady Fantasy

Camel Live in Concert at the Hippodrome, 22 September 1977.

Featuring Andrew Latimer, Peter Bardens, Andy Ward, Richard Sinclair, Mel Collins.

TRACK LISTING:
First Light
Metrognome
Unevensong
Rhayader
Rhayader Goes To Town
Skylines
Highways Of The Sun
Lunar Sea
Rain Dances
Never Let Go
One Of These Days I'll Get An Early Night

« ตอบ #113 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2010 | 08:38:06 AM »

ขอบคุณครับ แล้วแผ่นคอนเสิร์ตชุด Moonmadness ที่ว่านี้มีแผ่นญี่ปุ่นหรือเปล่าครับ (เผื่อว่าผมอาจจะได้มาด้วยความใจกล้าบ้าบิ่นแล้วจะได้ก็อปส่งไปให้คุณ panyarak ดูบ้างน่ะครับ)
panyarak

« ตอบ #114 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2010 | 09:29:38 AM »

ขอบคุณครับ แล้วแผ่นคอนเสิร์ตชุด Moonmadness ที่ว่านี้มีแผ่นญี่ปุ่นหรือเปล่าครับ (เผื่อว่าผมอาจจะได้มาด้วยความใจกล้าบ้าบิ่นแล้วจะได้ก็อปส่งไปให้คุณ panyarak ดูบ้างน่ะครับ)

จะมีก็แต่นำแผ่นอเมริกาหรือยุโรปมาใส่โอบิ กับเพิ่ม booklet ภาษาญี่ปุ่นแล้วขายราคาญี่ปุ่นครับ

panyarak

« ตอบ #115 เมื่อ: 13 กันยายน 2010 | 07:31:50 AM »

Andy Latimer ใกล้หายเป็นปกติ 100% แล้ว เลยเริ่มประเดิมด้วยดีวีดีบันทึกการแสดงสดจากปี 2003 ชื่อ Opening Farewell ครับ

« ตอบ #116 เมื่อ: 13 กันยายน 2010 | 08:16:09 AM »

Andy Latimer ใกล้หายเป็นปกติ 100% แล้ว เลยเริ่มประเดิมด้วยดีวีดีบันทึกการแสดงสดจากปี 2003 ชื่อ Opening Farewell ครับ

ขอแสดงความยินดีกับ Andy Latimer ด้วยครับ
panyarak

« ตอบ #117 เมื่อ: 13 กันยายน 2010 | 08:45:39 AM »

ขอแสดงความยินดีกับ Andy Latimer ด้วยครับ

ข่าวดีเพิ่มเติม Andy Latimer กำลังเริ่มบันทึกเสียงอัลบั้มใหม่ของ Camel อยู่ครับ

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #118 เมื่อ: 13 กันยายน 2010 | 12:29:36 PM »

ข่าวดีเพิ่มเติม Andy Latimer กำลังเริ่มบันทึกเสียงอัลบั้มใหม่ของ Camel อยู่ครับ

เห็นว่าจะออกดีวีดีตัวใหม่ด้วยใช่มั้ยครับ (เป็นไลน์อัพที่มี Tom Brislin เล่นคีย์บอร์ดอยู่ด้วย)

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
panyarak

« ตอบ #119 เมื่อ: 14 กันยายน 2010 | 08:46:55 AM »

เห็นว่าจะออกดีวีดีตัวใหม่ด้วยใช่มั้ยครับ (เป็นไลน์อัพที่มี Tom Brislin เล่นคีย์บอร์ดอยู่ด้วย)

น่าจะเป็นชุด Opening Farewell ที่กล่าวถึงครับ Tom Brislin มักได้รับเชิญมาแบบตัวสำรอง แต่เล่นได้ยอดเยี่ยมทุกงาน

หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10
พิมพ์