เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149676 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

01 พฤษภาคม 2024 | 02:29:07 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgKeep Talkingผลงานของ Camel ชุดใดที่ท่านคิดว่าเยี่ยมและน่าเก็บที่สุด?
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 10
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลงานของ Camel ชุดใดที่ท่านคิดว่าเยี่ยมและน่าเก็บที่สุด?  (อ่าน 67357 ครั้ง)
raylee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: 27 มกราคม 2008 | 03:37:35 PM »

น่าเก็บทุกชุดครับ ( ขอย้ำว่าน่าเก็บทุกชุด )
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ
The Snow Goose

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #31 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2009 | 04:37:21 PM »

ฟังไปฟังมาผมกลับชอบชุด I Can Your House From Here น้อยกว่า The Single factor อีกแฮะ  แลบลิ้น

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #32 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2009 | 05:07:28 PM »

รู้สึกเหมือนเคยเอามีคนเอาเสียงธีมของSnow Goose ไปใช้เปิดรายการวิทยุด้วยครับ
เมื่อนานมาแล้ว

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #33 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2009 | 09:27:30 AM »

ฟังไปฟังมาผมกลับชอบชุด I Can Your House From Here น้อยกว่า The Single factor อีกแฮะ  แลบลิ้น
โดยส่วนตัว ผมเองก็ฟัง The Single Factor บ่อยกว่า I Can See Your House From Here เสียอีก ผมว่าหลายเพลงใน The Single Factor ก็ไพเราะดีนะครับ
The Black Tulip
Blade Runner

« ตอบ #34 เมื่อ: 27 เมษายน 2009 | 08:31:57 AM »

เมื่อเร็วๆนี้ มีโอกาสฟังผลงานชุดหลังๆของ Camel โดยเฉพาะชุด Rajaz และชุด A Nod And A Wink ชอบมากทั้งสองชุดครับ ความรู้สึกเหมือนฟังชุด Division Bell ของวง Pink Floyd ครับ
Analog Kid
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #35 เมื่อ: 27 เมษายน 2009 | 09:04:20 AM »

เมื่อเร็วๆนี้ มีโอกาสฟังผลงานชุดหลังๆของ Camel โดยเฉพาะชุด Rajaz และชุด A Nod And A Wink ชอบมากทั้งสองชุดครับ ความรู้สึกเหมือนฟังชุด Division Bell ของวง Pink Floyd ครับ

+ 1 ครับ ทั้ง 2 ชุดทำออกมาได้ดีเหมือนงานเก่าๆเลยครับ

เสียดาย Andy ไม่น่าป่วยเลย เอาใจช่วยให้แกหายเร็วๆ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
« ตอบ #36 เมื่อ: 27 เมษายน 2009 | 09:29:15 AM »

+ 1 ครับ ทั้ง 2 ชุดทำออกมาได้ดีเหมือนงานเก่าๆเลยครับ

เสียดาย Andy ไม่น่าป่วยเลย เอาใจช่วยให้แกหายเร็วๆ

สองชุดนี้เพราะมากครับ เสียงลีดกีตาร์ของ Andy Latimer เต็มเปี่ยมไปด้วยอารมณ์ หวานกรีดหัวใจมากครับ ไม่แปลกใจเลยว่าทำไมเขาถึงเป็นมือกีตาร์ที่ผมชื่นชอบที่สุดตลอดกาล

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #37 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2009 | 05:50:10 PM »

สองชุดนี้เพราะมากครับ เสียงลีดกีตาร์ของ Andy Latimer เต็มเปี่ยมไปด้วยอารมณ์ หวานกรีดหัวใจมากครับ ไม่แปลกใจเลยว่าทำไมเขาถึงเป็นมือกีตาร์ที่ผมชื่นชอบที่สุดตลอดกาล

เพราะๆ งามๆ เหมือนนั่งชมพระอาทิตย์ขึ้นดีครับ
onemanshow
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2009 | 08:34:45 PM »

ได้ฟังหลายอัลบั้มของ Camel อยู่นะครับ คือวง Progressive สมัยก่อน มันจะมีเอกลักษณ์เป็นของตัวเอง กล่าวคือ พอฟังปุ๊บ ก็รู้เลยว่าเป็นวงไหน

มันจะออกมาในโทนเดียวกัน แต่ก็เลือก The Snow Goose โดยส่วนตัวแล้ว ถ้าโดนบังคับให้เลือกก็ชอบอัลบั้มนี้ที่สุดครับ  ยิงฟันยิ้ม

ฟังตั้งแต่สมัยยังเป็น Tape อยู่เลย ^^!

kongbei
Administrator

ขงปี่

pink_floyd@thaiprog.net
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #39 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2009 | 11:26:03 PM »

เทปสีดำสวยดีครับ
TRON

« ตอบ #40 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009 | 08:13:32 AM »

เทปสีดำสวยดีครับ

กลายเป็นของคลาสสิคไปแล้ว สมัยก่อนนี่พอมีเทปใสออกมา เทปสีดำเชยไปเลย  ยิ้มกว้างๆ
cocoon
Selling England By The Pound
**

« ตอบ #41 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2009 | 08:02:41 PM »

ของผมแปลกนิดนึง คือแน่นอนว่า มีชุดห่านหิมะขาว กะชุดเปลือย ละที่แน่นอนของตายสำหรับแฟนวงนี้
แต่อีกชุดที่ผมชอบมากกลับเป็น Breathless นะไม่มีใครโวตให้เลย อื่ม ระบำฝน  ก็เป้นอีกชุดที่โวตให้ ชอบนะ
นอกนั้นชุดที่เหลือจัดว่าดีในขั้นใช่ได้หมดทุกชุดครับ
Kraftwerk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2009 | 11:46:29 PM »

เพลงที่ทำให้ผมชอบ และ เป็นเพลงแรกที่ฟังคือเพลง Mystic Queen เพลงที่สอง Never Let Go จนทำให้ผมเป็นแฟนวงนี้ไปแล้วสำหรับตอนนี้ แต่ถ้าให้บอกว่าชอบอัลบั๊มไหนที่สุด ขอเลือกอัลบั๊ม Camel เพราะเพลงที่ผมชอบที่สุดอยู่ในชุดนี้ คือสองเพลงแรกที่ผมฟังนั่นแหละครับ ฯ
Kraftwerk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2009 | 11:49:57 PM »

แต่ถ้าบรรยากาศเศร้าๆก็ต้องอัลบั๊ม Harbour Of Tears...ฯ

« ตอบ #44 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009 | 06:53:23 AM »

แต่ถ้าบรรยากาศเศร้าๆก็ต้องอัลบั๊ม Harbour Of Tears...ฯ

Dust and Dreams กับ Stationary Traveller ก็เหงาเศร้าไม่แพ้กันนะครับ องค์ประกอบสำคัญที่ช่วยสรรสร้างซาวนด์อันแสนเศร้าก็น่าจะเป็นลีดกีตาร์ของ Andy Latimer นี่แหละ  ยิ้มกว้างๆ

หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 10
พิมพ์