เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149676 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

30 เมษายน 2024 | 12:24:00 AM
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: thaiprog name  (อ่าน 83105 ครั้ง)
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #135 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2009 | 05:22:06 PM »

HEARTROCK = HARDROCK ตรง ๆ โต้ง ๆ ล่ะครับ คือที่มาสมัยวัยรุ่นอายุประมาณ 10 กว่า ๆ ผมจะชอบฟังเพลงสตริงพวก        แกรนด์เอ็กซ์ คีรีบูน เรนโบว์ อะไรประมาณนี้น่ะครับ พวกพี่ ๆ ของผม เขาก็จะรำคาญเพราะผมยึดเครื่องเสียงอยู่คนเดียว เวลาที่ผมนอนพวกเขาก็จะเอาเทปเพลงพวก สกอร์เปี้ยน เลด เซพ ควีน เจเนซิส แบดโค แบล็คซับบาธ เดอะดอร์ มาเปิดฟังกันดัง ๆ เพื่อให้ผมรำคาญ แต่พอฟังไปนาน ๆ มันก็เลยชอบโดยไม่รู้ตัว ก็เลยยึดสมบัติพวกเขามาเป็นของตนเองซะ แล้วก็บ้ามาจนถึงทุกวันนี้ละครับ
                    บายครับ

แล้วพี่ๆ เหล่านั้น ตอนนี้ฟังเพลงอะไรกันบ้างครับ น่าจะชวนมาร่วม Thaiprog ด้วย

.. polotoon ..

« ตอบ #136 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2009 | 05:38:41 PM »

HEARTROCK = HARDROCK ตรง ๆ โต้ง ๆ ล่ะครับ คือที่มาสมัยวัยรุ่นอายุประมาณ 10 กว่า ๆ ผมจะชอบฟังเพลงสตริงพวก        แกรนด์เอ็กซ์ คีรีบูน เรนโบว์ อะไรประมาณนี้น่ะครับ พวกพี่ ๆ ของผม เขาก็จะรำคาญเพราะผมยึดเครื่องเสียงอยู่คนเดียว เวลาที่ผมนอนพวกเขาก็จะเอาเทปเพลงพวก สกอร์เปี้ยน เลด เซพ ควีน เจเนซิส แบดโค แบล็คซับบาธ เดอะดอร์ มาเปิดฟังกันดัง ๆ เพื่อให้ผมรำคาญ แต่พอฟังไปนาน ๆ มันก็เลยชอบโดยไม่รู้ตัว ก็เลยยึดสมบัติพวกเขามาเป็นของตนเองซะ แล้วก็บ้ามาจนถึงทุกวันนี้ละครับ
                    บายครับ

แล้วพี่ๆ เหล่านั้น ตอนนี้ฟังเพลงอะไรกันบ้างครับ น่าจะชวนมาร่วม Thaiprog ด้วย
+1 ครับพี่  ยิ้มกว้างๆ

HEARTROCK
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #137 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2009 | 11:36:00 AM »

บายครับ

+1 ครับพี่  ยิ้มกว้างๆ
ได้เจอกับพี่ ๆ ปีละ 2 ครั้งครับ เพราะแยกครอบครัวไปอยู่จังหวัดอื่น แล้วจะชวนครับ แต่ที่ผ่าน
JM-Sarn
Phi
Close To The Edge

โฮมุ Homu ほむ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #138 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2009 | 08:27:25 PM »

เห็นเปลี่ยนกัน เอามั่ง

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #139 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2009 | 08:29:56 PM »

ยังไม่ทิ้งคอนเซปต์สาวแว่นเลยนะครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
JM-Sarn
Phi

โฮมุ Homu ほむ

« ตอบ #140 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2009 | 08:42:01 PM »

ยังไม่ทิ้งคอนเซปต์สาวแว่นเลยนะครับ

พี่บาสเองชอบคุณหนูเหรอครับเนี่ย

Forget the power of technology and science, for so much has been forgotten, never to be re-learned. Forget the promise of progress and understanding, for in the grim dark future there is only war. There is no peace amongst the stars, only an eternity of carnage and slaughter, and the laughter of thirsting gods. - Warhammer 40,000 Universe
Layla F Mulder
Administrator
Blackfield

Without appreciation, the music isn't worth.

basnaphon@hotmail.com
« ตอบ #141 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2009 | 08:46:09 PM »

อะไรโลลิก็ชอบทั้งนั้นแหละครับ เอ๊ย ไม่ใช่ จริงๆ ก็เห็นว่า คุณนิชิซาวะ กับ คุณหนูนางิก็เป็นคู่แข่งกัน ก็เลยตั้งชื่อให้อยู่ใน Theme เดียวกันเท่านั้นเองครับ

Tsundere (ツンデレ?) (pronounced /(t)sʌnˈdɪə(r)/ in English or /t͡sun.de.ɽe/ in Japanese) is a Japanese concept of a character archetype which describes a person with a conceited, irritable, and/or violent personality that suddenly becomes modest and loving when triggered by some sort of cause (such as being alone with someone)
ordinarypeople
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #142 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2009 | 10:21:50 AM »

ก็คนธรรมดางัย....กินข้าวแกงเดินดิน กลับกันซะงั้น.
Fog
Blade Runner

« ตอบ #143 เมื่อ: 28 กันยายน 2009 | 11:21:50 PM »

ขอเป็นซิตี้ฮันเตอร์ขยี้หัวใจสาวละกัน เฮอๆ

ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #144 เมื่อ: 28 กันยายน 2009 | 11:25:52 PM »

ขอเป็นซิตี้ฮันเตอร์ขยี้หัวใจสาวละกัน เฮอๆ

น่าจะเปลี่ยนเป็น อาเบะซัง นะค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
ไอแอมตองสาม

aka TONG MAYER

« ตอบ #145 เมื่อ: 29 กันยายน 2009 | 11:18:45 PM »

น่าจะเปลี่ยนเป็น อาเบะซัง นะค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

อ๊าาาาาา  จุมพิต

ขออภัย ต่อไปจะไม่ล่้วงเกิน.
♫ phil_wc ♫
Phi
Blade Runner

นักดนตรีบ้าบอ

chupawicht@hotmail.com
« ตอบ #146 เมื่อ: 30 กันยายน 2009 | 11:32:17 AM »

อ๊าาาาาา  จุมพิต

ยิ้มกว้างๆ หน้ามันให้

ยาราไนก๊ะ

ไอ้ใบ้ตาเดียว
Fragile

« ตอบ #147 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009 | 09:51:14 PM »

ชื่อผมเทห์ไหมฮะ

TRON

« ตอบ #148 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009 | 09:51:51 PM »

ชื่อผมเทห์ไหมฮะ

ขอที่มาหน่อยครับ
Otallica
Fragile

ทุกคนต้องตาย ดังนั้นชีวิตที่มีอยู่ จึงมีค่ายิ่งนัก

« ตอบ #149 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009 | 10:15:27 PM »

Otallica ตัวหลังคงไม่ต้องบอก แต่ตัวหน้าเป็นชื่อเล่นผมเองครับ
บางทีผมก็ใช้ OBigFace เพราะว่า มันUnique แตกต่างจากคนอื่นครับ
โดยเฉาพะหน้าบานๆ จะเรียกผมว่าโอบานก็ได้นะครับ  ยิ้มกว้างๆ

666 มองแคบ ใจแคบ โลกแคบ      มองกว้าง ใจกว้าง โลกกว้าง 999

ถ้าทรายอยู่ในรองเท้า คุณจะทำอย่างไร.... ถ้ามีเรื่องในใจ คุณก็ควรจะทำเหมือนที่คุณทำกับรองเท้า o^_^o

There's nothing herE BuT What here's minE... 6^_^9
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12
พิมพ์