เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149669 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

27 เมษายน 2024 | 11:50:43 PM
หน้า: 1 ... 277 278 [279] 280 281 ... 325
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาดู-หูฟัง  (อ่าน 1593957 ครั้ง)
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #4170 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2012 | 04:29:02 PM »

มีน้องๆถามมาเรื่องชื่อในเฟชบุ๊ค Morrakot Prateepchinda  ใครอยากพูดคุยกับผมก็ add มาได้เลยครับ ยินดีต้อนรับเพื่อนเสมอ ยิ้มเท่ห์
ผมเล่นเฟชบุ๊คส่วนมากจะคุยเรื่องเล่น หนัง เพลง เครื่องเสียง เล่นรูปผู้หญิงสาวสวยๆคลายเครียดเท่านั้น ยิ้มกว้างๆ ประเภทลงเมนูอาหารไม่นิยม
เล่นคำคมก็ไม่ถนัด เบื่อเรื่องการเมือง ชอบเรื่องอะไรๆที่มันสนุกๆมากกว่า ผมเข้ากลุ่มเครื่องเสียง Speaker Setpu + Computer Hi-Fi
กลุ่มหนัง ALLfilmLOVERS กลุ่มเพลง คลาสสิคร็อค และอื่นๆอีกนิดหน่อยเท่านั้น มีเพื่อนๆชาวไทยพร็อกเล่นกันแยะเหมือนกันพี่ปีศาจฯ
เล่นด้วยป่าว  เฟชบุ๊คของผมหาเพื่อนสาวๆมีน้อยไม่ค่อยเหมือนคนอื่นๆเพราะผู้หญิงเห็นผมโพสต์แต่รูปสาวๆเซ็กซี่ทั้งนั้นคงกลัวว่าผมสงสัย
ชอบบ้าแต่ผู้หญิงแน่ๆเลย ยิงฟันยิ้ม  แต่ก็มีเพื่อนสาวๆเหมือนกัน ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กรกฎาคม 2012 | 04:40:03 PM โดย อั๋น501 » บันทึกการเข้า
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #4171 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2012 | 08:53:19 PM »

ตั้งแต่ได้น้องเฟชบุ๊คมานี่เข้าไปเล่นทุกวันระวังรักษาสุขภาพด้วยนะ(ไม่ใช่วัยรุ่นแล้วนะครับ)
  แล้วอย่าลืมแวะมาหาน้องไทยพร๊อกด้วย ถึงจะแก่แต่ก็ยังมีไฟอยู่ ยิ้มกว้างๆ

ส่วนไฟล์หนัง MKV ถ้าเข้าทรัมไดร์ฟไม่ได้ก็มาเข้าฮาร์ดดิสของผมก็ได้ครับ ยินดีต้อนรับเสมอ  ยิงฟันยิ้ม

ผมไม่ลืมไทยพร็อกหรอกครับ  ถึงจะได้เล่นของใหม่เฟชบุ๊คก็โปรโมทเว็บเรานี้อยู่เรื่อยๆ
ผมชวนคนอื่นๆเข้ามาอ่านในเว็บไทยพร็อกเป็นประจำ  ต้องเข้าใจของใหม่ย่อมเล่นบ่อยๆเป็นธรรมดา  ยิ้มกว้างๆไม่เชื่อลองถามเฮียสมบุญฯดูได้
อะไรๆที่มันใหม่ๆย่อมผิดกลิ่นอยู่แล้ว ยิงฟันยิ้ม ขนาดเฮียสมบุญฯเดี๋ยวนี้เก่งลงรูปในเฟชบุ๊คได้แล้วมีเพื่อนคอเดียวกันแยะ

ขอโทษทีเข้ามาอัพเดทช้าไปหน่อยช่วงนี้ไม่ได้เข้ามาเว็บเลย  ประมาณวันจันทร์หรืออังคารนี้ผมจะจัดส่งของรางวัลไปให้ของคนที่ PM มาบอกที่อยู่ไว้
มีดังนี้ เสี่ยเรย์ ณ ยโสธร, พี่ปีศาจฯ ผมจะส่งเป็นแผ่นหนังไปให้แทนทรัมไดร์เพราะไฟล์หนัง MKV ความจุของหนังมันเกินทรัมไดร์ที่ผมมีอยู่
ผมเช็ดดูแล้วหนังผู่ใหญ่ที่พี่ปีศาจฯอยากดูนั้น( 10 GB กว่าทั้งนั้น)ความจุมันเกินกว่าความจุในทรัมไดร์(4 GB) ก็เลยจะส่งแผ่นบูลเรย์ไปให้แทน
และของคุณ Noprock แลัวที่เหลือช่วย PM มาบอกที่อยู่ด้วย  ส่วนของคุณหมอนักเพลงผมฝากส่งไปให้แล้วครับ  ช่วงนี้ผมเล่นเฟชบุ๊คด้วยใคร
อยากเจอผมเข้ามา add เป็นเพื่อนกันได้ เดี๋๊ยวนี้เฮียสมบุญฯเล่นเฟชบุ๊คมีเพื่อนเป็นคอเดียวกันคุยเรื่องหนังกันมันส์ไปเลยนะ

อ้าว นึกว่าคุณอั๋น501 กอน วิธ เดอะ วินด์ ไปซะแล้ว ที่แท้ก็ไปขลุกอยู่กับ "น้องเฟซ" นี่เอง ยิ้มกว้างๆ

ผมจะไปไหนได้ถ้าไม่มีพี่ปีศาจฯชีวิตคงเหงาแย่ ยิ้มกว้างๆ แล้วพี่ผีล่ะหายหัวไปไหนไม่เห็นแวะเวียนเข้ามาเลย ลังเล

เก็บมาฝากพี่ปีศาจฯกลับมาแล้วครับ
ขอบคุณครับ...ใครบ้างไม่ชอบ " เล่นของใหม่ๆ "  เอ...หรือว่ามีสมาชิกบางท่านชอบ "เล่นแต่ของเก่าๆ"  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กรกฎาคม 2012 | 08:58:10 PM โดย Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า » บันทึกการเข้า
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #4172 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2012 | 09:38:55 AM »

ถ้า "ของใหม่ ๆ" หมายถึงระบบติดต่อสื่อสารที่ทันสมัยอย่างพวกเฟซบุ๊คหรือ social media อื่น ๆ รวมทั้งอุปกรณ์อย่างเช่น ไอแพ็ด ไอโฟน แบล็คเบอร์รี่ ฯลฯ ผมไม่มีความรู้และไม่สนใจที่จะเล่นเลยครับ
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #4173 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2012 | 10:23:34 AM »

ถ้า "ของใหม่ ๆ" หมายถึงระบบติดต่อสื่อสารที่ทันสมัยอย่างพวกเฟซบุ๊คหรือ social media อื่น ๆ รวมทั้งอุปกรณ์อย่างเช่น ไอแพ็ด ไอโฟน แบล็คเบอร์รี่ ฯลฯ ผมไม่มีความรู้และไม่สนใจที่จะเล่นเลยครับ

นี่ถ้าคุณปีศาจฯสนใจอุปกรณ์ที่ทันสมัย สงสัยคงต้องเปลี่ยนชื่อเป็น ปีศาจไฮเทค แล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #4174 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2012 | 10:34:15 AM »

นี่ถ้าคุณปีศาจฯสนใจอุปกรณ์ที่ทันสมัย สงสัยคงต้องเปลี่ยนชื่อเป็น ปีศาจไฮเทค แล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ
ก็คงประมาณนั้น ผมจึงยังใช้ชื่อ "ปีศาจลายคราม" ได้โดยสนิทใจไงครับ ยิงฟันยิ้ม
ไม่แน่... ต่อไปอาจต้องไปขอยกเลิกบริการโทรศัพท์มือถือก็ได้ เพราะแค่โทรเข้า-ออก ผมยังไม่ค่อยใช้มันเลย เดือน ๆ นึงจ่ายค่าโทรแค่ 40-50 บาท ซึ่งน้อยมากจนขี้เกียจเดินทางไปจ่ายที่ศูนย์บริการแล้วครับ ยิ้มกว้างๆ
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #4175 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2012 | 09:12:54 AM »

+10000000 ที่คุณปีศาจพูดมาครับ ....แหม่ ! ไม่ยอมรับ มุข ของผมเลยนะครับ ยิงฟันยิ้ม...คราวหน้าถ้าไปงานเดียวกัน อย่างแย่ง ของใหม่ๆ กันก็แล้วกัน ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #4176 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2012 | 10:43:24 AM »

+10000000 ที่คุณปีศาจพูดมาครับ ....แหม่ ! ไม่ยอมรับ มุข ของผมเลยนะครับ ยิงฟันยิ้ม...คราวหน้าถ้าไปงานเดียวกัน อย่างแย่ง ของใหม่ๆ กันก็แล้วกัน ยิงฟันยิ้ม
ตามสบายเลยครับ ผมจะปล่อยให้คุณ Sombun แสดงมุขให้เต็มเหนี่ยวไปเลยครับผม ยิ้มกว้างๆ
undeaʇh
Fragile

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4177 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2012 | 11:46:27 AM »

สำหรับนักเล่นเครื่องเสียงแล้ว เครื่องเสียงแบบมินิคอมโปเนนท์ มักถูกมองข้ามเสมอ ไม่ว่าจะเป็นเหตุผลด้านรสนิยมรึว่าด้านคุณภาพของเสียงจริงๆ แต่สำหรับนักฟังเพลงระดับเริ่มต้นคงเป็นอุปกรณ์ชิ้นแรกที่จะใช้ในซึมซับ รับฟังบทเพลงที่ชอบ ไม่ทราบว่าพี่ๆในไทยพร็อกก่อนที่จะเริ่มเล่นเครื่องเสียงอย่างจริงจัง ได้ใช้เครื่องเสียงประเภทมินิคอมโปเนนท์กันบ้างรึเปล่าครับ ยังจำได้มั้ยครับว่าใช้รุ่นอะไร (ไม่นับวิทยุประเภททรานซิสเตอร์นะครับ)

« ตอบ #4178 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2012 | 12:00:22 PM »

สำหรับนักเล่นเครื่องเสียงแล้ว เครื่องเสียงแบบมินิคอมโปเนนท์ มักถูกมองข้ามเสมอ ไม่ว่าจะเป็นเหตุผลด้านรสนิยมรึว่าด้านคุณภาพของเสียงจริงๆ แต่สำหรับนักฟังเพลงระดับเริ่มต้นคงเป็นอุปกรณ์ชิ้นแรกที่จะใช้ในซึมซับ รับฟังบทเพลงที่ชอบ ไม่ทราบว่าพี่ๆในไทยพร็อกก่อนที่จะเริ่มเล่นเครื่องเสียงอย่างจริงจัง ได้ใช้เครื่องเสียงประเภทมินิคอมโปเนนท์กันบ้างรึเปล่าครับ ยังจำได้มั้ยครับว่าใช้รุ่นอะไร (ไม่นับวิทยุประเภททรานซิสเตอร์นะครับ)
ตอนเรียนมหาวิทยาลัยอยู่ปี 1 แม่ซื้อชุดคาสเสทรีซีฟเวอร์ยี่ห้อ Sylvano (รวมภาคจูนเนอร์ แอมป์ และคาสเสทไว้ในเครื่องเดียวกัน พร้อมลำโพง) ให้หนึ่งชุด พอเริ่มทำงานได้ปีแรก ผมใช้ชุดคอมโปเน้นท์ของซันซุย จำชื่อรุ่นไม่ได้ และซื้อเครื่องเล่นแผ่นเสียงและซีดีมาต่อเล่นในภายหลัง ที่ซื้อชุดนี้เพราะชอบเสียงและเข็ม VU meter ที่หน้าปัดของมันครับ
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #4179 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2012 | 02:35:51 PM »

ไม่รู้จะเรียกมินิคอมโปได้หรือเปล่า ตอนอยู่ ม.ศ.2ร้องให้แม่ซื้อเครื่องเล่นแผ่นเสียงมีแอมป์ในตัว
  พร้อมลำโพงเล็กๆอีกหนึ่งคู่ยี่ห้อฟิลลิปส์ครับ ราคาประมาณ2500บาท เท่าที่จำได้นะครับ
อั๋น501

« ตอบ #4180 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2012 | 09:30:13 AM »

ขอโทษทีเข้ามาอัพเดทช้าไปหน่อยช่วงนี้ไม่ได้เข้ามาเว็บเลย  ประมาณวันจันทร์หรืออังคารนี้ผมจะจัดส่งของรางวัลไปให้ของคนที่ PM มาบอกที่อยู่ไว้
มีดังนี้ เสี่ยเรย์ ณ ยโสธร, พี่ปีศาจฯ ผมจะส่งเป็นแผ่นหนังไปให้แทนทรัมไดร์เพราะไฟล์หนัง MKV ความจุของหนังมันเกินทรัมไดร์ที่ผมมีอยู่
ผมเช็ดดูแล้วหนังผู่ใหญ่ที่พี่ปีศาจฯอยากดูนั้น( 10 GB กว่าทั้งนั้น)ความจุมันเกินกว่าความจุในทรัมไดร์(4 GB) ก็เลยจะส่งแผ่นบูลเรย์ไปให้แทน
และของคุณ Noprock แลัวที่เหลือช่วย PM มาบอกที่อยู่ด้วย  ส่วนของคุณหมอนักเพลงผมฝากส่งไปให้แล้วครับ  ช่วงนี้ผมเล่นเฟชบุ๊คด้วยใคร
อยากเจอผมเข้ามา add เป็นเพื่อนกันได้ เดี๋๊ยวนี้เฮียสมบุญฯเล่นเฟชบุ๊คมีเพื่อนเป็นคอเดียวกันคุยเรื่องหนังกันมันส์ไปเลยนะ

ผมจัดการส่งของรางวัลไปให้ทั้ง 3 คนตามที่แจ้งไว้เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ (ส่งEMS ไปให้เมื่อเช้านี้เพราะรอของคนอื่นๆแจ้งที่อยู่มา)
ของพี่ปีศาจฯเป็นหนังสำหรับผู้ใหญ่ของให้ดูสนุกสมหวังดั่งอารมณ์หมาย  ยิ้มกว้างๆ(โดยเฉพาะดูจากบูลเรย์)
อั๋น501

« ตอบ #4181 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2012 | 09:37:31 AM »

ยุดนี้เครื่องเสียงแบบมินิคอมโปฯเปลี่ยนเป็นแบบในรูปนี้กันแล้ว ยิ้มเท่ห์  ทั้งสวยทั้งเท่ห์ฮิ ยิ้มเท่ห์

อั๋น501

« ตอบ #4182 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2012 | 09:49:24 AM »

อันที่จริงแล้วเครื่องเสียงแบบมินิคอมโปฯ นั้นมีเกิดขึ้นเคียงคู่กับวงการเครื่องเสียงมาช้านานแล้วครับ
เป็นชุดเป็นรวมชิ้นที่สะดวกง่ายกับการใช้งาน คนที่มองข้ามพวกชุดมินิคอมโปฯนั้นอาจจะคาดหวังกับเรื่องคุณภาพเสียงที่ดีกว่า
แต่ก็ต้องจ่ายแพงกว่าเช่นกัน  ยุดสมัยนี้มองข้ามเครื่องเสียงแบบมินิคอมโปฯไม่ได้เช่นกันเพราะมีการพัฒนาที่ดีขึ้นเรื่อยๆ
ขนาดว่ายี่ห้อไฮเอ็นด์อย่าง McIntosh ยังออกมินิคอมโปฯมาเหมือนกันราคาแพงกว่าบางยี่ห้อที่ขายแยกชิ้นแบบปรี-เพาเวอร์แอมป์เสียอีก

« ตอบ #4183 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2012 | 10:42:43 AM »

ขอโทษทีเข้ามาอัพเดทช้าไปหน่อยช่วงนี้ไม่ได้เข้ามาเว็บเลย  ประมาณวันจันทร์หรืออังคารนี้ผมจะจัดส่งของรางวัลไปให้ของคนที่ PM มาบอกที่อยู่ไว้
และของคุณ Noprock แลัวที่เหลือช่วย PM มาบอกที่อยู่ด้วย  ส่วนของคุณหมอนักเพลงผมฝากส่งไปให้แล้วครับ  ช่วงนี้ผมเล่นเฟชบุ๊คด้วยใคร

ผมจัดการส่งของรางวัลไปให้ทั้ง 3 คนตามที่แจ้งไว้เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ (ส่งEMS ไปให้เมื่อเช้านี้เพราะรอของคนอื่นๆแจ้งที่อยู่มา)
ของพี่ปีศาจฯเป็นหนังสำหรับผู้ใหญ่ของให้ดูสนุกสมหวังดั่งอารมณ์หมาย  ยิ้มกว้างๆ(โดยเฉพาะดูจากบูลเรย์)
ขอขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ ยิ้มกว้างๆ
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4184 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2012 | 11:30:20 AM »

โปรดใช้วิจารณญานของท่านในการอ่าน

อาถรรพ์เฟซบุ๊ค
สองรุ่นใหญ่ในเฟสบุ๊ค
คนนึงเกิดอุบัติเหตุด้วยมอเตอร์ไซด์
คนนึงเกิดโรคฝีอักเสบไม่คาดฝัน
รึนี่จะเป็นอาถรรพ์จริงๆ

ช่วงนี้พวกเรารักษาสุขภาพด้วยนะครับ
โรคปากเปื่อยลินแฉะจอนลอร์ดกำลังระบายจ้า...
 เจ๋ง

หน้า: 1 ... 277 278 [279] 280 281 ... 325
พิมพ์