เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149656 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

19 เมษายน 2024 | 01:22:17 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgAny Colour You Likeebay นี่มันก็เสี่ยงเนาะ บางที
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 13
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ebay นี่มันก็เสี่ยงเนาะ บางที  (อ่าน 67529 ครั้ง)
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #120 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2015 | 03:49:28 PM »

อยากนำเข้าเพาเวอร์แอมป์น้ำหนัก 54 ปอนด์ตัวนี้จากเยอรมนีอ่ะครับ แต่ดูท่าทางแล้วไม่รอดแน่เลย 555

ภาพจาก www.classicaudio.com

.. polotoon ..

« ตอบ #121 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2015 | 08:55:37 AM »

อยากนำเข้าเพาเวอร์แอมป์น้ำหนัก 54 ปอนด์ตัวนี้จากเยอรมนีอ่ะครับ แต่ดูท่าทางแล้วไม่รอดแน่เลย 555

ต้องเตรียมค่าภาษีซักเท่าตัวไว้นะครับ ยิ้ม

« ตอบ #122 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2015 | 01:47:56 PM »

ต้องเตรียมค่าภาษีซักเท่าตัวไว้นะครับ ยิ้ม
ขอบคุณครับ งั้นไม่เอาดีกว่า ค่าขนส่งก็แพง แถมยังจะโดนภาษีศุลกากรอีกเป็นเท่าตัว ไม่คุ้มครับ รอล่าสมบัติในบ้านเราต่อไปดีกว่า ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #123 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2016 | 04:38:15 PM »

เมื่อวานโดนใบสั่ง 3 ใบจากที่ทำการไปรษณีย์ให้ไปเสียอากรขาเข้าแผ่นเสียงรวม 3 กล่อง (จากผู้ขายสามคน) รวมแล้วต้องเสียค่าภาษีเกือบ 1000 บาท ทั้งที่แต่ละกล่องมีแผ่นเสียงแค่กล่องละ 2 แผ่นเท่านั้น เข็ดเลย สงสัยต้องหยุดซื้อไปสักพักแล้วล่ะครับ เศร้า
eric camen
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #124 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2016 | 08:08:46 PM »

ถือว่าช่วยชาติแล้วจะสบายใจครับ ทำบุญให้พระ ทำทานโดยช่วยเหลือผู้ด้อยโอกาส แถมด้วยการเสียภาษีช่วยชาติได้บุญกุศลแรงครับ 5555  แต่ที่สำคัญ คือ ตอนนี้ค่าเงินบาทอ่อน ทำให้ราคาแพงขึ้นมาอีกครับ

« ตอบ #125 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2016 | 03:34:02 PM »

ถือว่าช่วยชาติแล้วจะสบายใจครับ ทำบุญให้พระ ทำทานโดยช่วยเหลือผู้ด้อยโอกาส แถมด้วยการเสียภาษีช่วยชาติได้บุญกุศลแรงครับ 5555  แต่ที่สำคัญ คือ ตอนนี้ค่าเงินบาทอ่อน ทำให้ราคาแพงขึ้นมาอีกครับ

>>> ครับ ก็ยังดีที่นาน ๆ ครั้งได้ช่วยชาติ แต่ถ้าต้องช่วยทุกเที่ยว เห็นทีคงต้องเลิกซื้อแล้วล่ะครับ 555 ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #126 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2016 | 04:43:16 PM »

รอนานครับพักนี้ กว่าที่แผ่นเสียงจากประเทศยุโรปจะเดินทางมาถึงมือเรา แต่ก่อนใช้เวลาแค่ประมาณหนึ่งอาทิตย์ก็ได้รับแล้ว เดี๋ยวนี้กว่าจะได้รับก็เกือบสองอาทิตย์ บางทีก็เกินสองอาทิตย์ด้วยซ้ำ ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น ขอเดาว่าถ้าด่านทางโน้นไม่ปกติ ก็ด่านของบ้านเราแหละครับที่ไม่ปกติ 555 ยิ้มกว้างๆ
eric camen

« ตอบ #127 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2016 | 10:40:35 AM »

เป็นที่น่าแปลกใจว่า ผมไม่สามารถสั่งแผ่นเสียงจากสหรัฐ ผ่านทาง Ebay แต่ผมสั่งซื้อสินค้าชนิดอื่นจากสหรัฐได้ ทาง Ebay ได้ ครับ

« ตอบ #128 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2016 | 10:53:28 AM »

เป็นที่น่าแปลกใจว่า ผมไม่สามารถสั่งแผ่นเสียงจากสหรัฐ ผ่านทาง Ebay แต่ผมสั่งซื้อสินค้าชนิดอื่นจากสหรัฐได้ ทาง Ebay ได้ ครับ

>>> เหมือนกันครับ อย่างอื่นพอสั่งซื้อได้จาก ebay.com เช่น น้ำหอม กระเป๋า ซองใส่แผ่นเสียง หัวเข็ม ข้าวของกระจุกกระจิกอื่น ๆ ยกเว้นแผ่นเสียงครับ

« ตอบ #129 เมื่อ: 04 มกราคม 2017 | 04:50:38 PM »

ก่อนปีใหม่ ผมได้สั่งซื้อน้ำหอมเพื่อนำมาใช้เอง ปรากฏว่าผู้ขายส่งลิปสติคยี่ห้อเดียวกันกับน้ำหอมมาให้ ซึ่งผมก็ได้ทักท้วงไป และผู้ขายก็รับว่าจะส่งสินค้าที่ถูกต้องให้ใหม่ สงสัยคงจะมึนในช่วงคริสต์มาสและปีใหม่ครับ 555 ยิ้มกว้างๆ
eric camen

« ตอบ #130 เมื่อ: 05 มกราคม 2017 | 02:05:50 PM »

ผมเคยถามผู้ขายจากสหรัฐ ว่าผมต้องการสินค้าชิ้นนี้ แต่คุณไม่ส่งมาประเทศไทย คุณพอจะช่วยเหลือผมได้มั้ย ผู้ขายได้ตอบกลับมาว่า สาเหตุหนึ่งที่ไม่ส่งสินค้ามาบ้านเรา คือ สินค้าหาย, ส่งกลับคืน จากนั้นประมาณ 2-3 วัน บุรุษไปรษณีย์ มาส่งเอกสารตามปกติ และได้หยิบพัสดุชิ้นหนึ่งขึ้นมา พร้อมถามผมว่าเป็นของผมหรือไม่ พัสดุมาถึงหลายวันแล้ว แต่เพราะว่าเขาอ่านภาษาอังกฤษไม่ออก จึงไม่สามารถจัดส่งได้ แต่คุ้นๆว่า เป็นเลขที่บ้านผม และยังบอกผมอีกว่า พัสดุหรือจดหมายต่างประเทศถ้าไม่ได้ลงทะเบียนหายเยอะ ส่งกลับก็มาก เพราะเขาไม่รู้ว่าจะไปส่งที่ไหน
ดังแต่นั้น ผมพอจะเข้าใจแล้ว ว่าเพราะเหตุใดผู้ขายสหรัฐ จึงไม่ส่งสินค้ามาบ้านเรา 55555
.. polotoon ..

« ตอบ #131 เมื่อ: 12 มกราคม 2017 | 04:44:24 PM »

แสดงว่าเป็นเฉพาะสาขานะครับ บางสาขานี่เก่งมาก ๆ เลย อ่านออกหมดครับ ไม่เคยมีปัญหาเลยครับ

« ตอบ #132 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2017 | 08:27:06 AM »

ใครเคยมั่งครับ แผ่นเสียงหรือสินค้าที่สั่งซื้อไว้ ไม่ได้ส่งตรงมาบ้านเราเลย ดันทะลึ่งไปเที่ยวประเทศอื่นอยู่ตั้งนานแล้วจึงค่อยมาถึงมือเรา ผมเจอสองครั้งแล้วครับ แผ่นเสียงไปเที่ยวเมืองจีนอยู่เกือบสามเดือนกว่าจะมาถึง แถมตีตราว่าสินค้าส่งกลับจากเมืองจีน ก็เลยเป็นงงว่าไปรษณีย์เมืองนอกเข้าใจว่า Thailand เป็น China หรือไงไม่ทราบ 555
eric camen

« ตอบ #133 เมื่อ: 15 เมษายน 2017 | 07:12:35 AM »

ผมได้สั่งสินค้าชิ้นเล็กๆ ประเภทอาร์มทหารสหรัฐ ซึ่งผู้ขายมักจะใส่มาในจดหมายไม่ได้ลงทะเบียน ทั้งนี้ผมก็ได้รับสินค้าบ้าง ไม่ได้รับสินค้าบาง โดยที่ผมก็ไม่ได้คิดอะไรมาก เพราะผมพบว่าสามารถหาซื้อได้ในเมืองไทย ผ่านทาง Facebook Group อีกทั้งราคาก็ถูกกว่า แต่สิ่งที่ทำให้ผมเริ่มจะคิดมากก็คือ เมื่อผมสั่งแผ่นเสียง ปรากฎว่าผู้ขายเยอรมันหลายราย ปฏิเสธการส่งแผ่นเสียงให้ผม เนื่องจาก Ebay ได้บันทึกในประวัติว่า มีสินค้าที่ส่งไม่ถึงผมจำนวน 2 ชิ้นขึ้นไป ทั้งๆ ที่ ผู้ขายบางรายขายแผ่นเสียงให้ผมหลายแผ่นแล้ว แต่ก็ยังดีที่ผู้ขายอีกหลายราย ยังส่งให้ตามปกติครับ

« ตอบ #134 เมื่อ: 18 เมษายน 2017 | 10:07:08 AM »

ผมโชคดีอยู่อย่างหนึ่งที่ซื้อของทางอีเบย์แล้วไม่เคยหาย อย่างแย่ที่สุดก็คือของส่งมาช้า บางทีแวะไปเที่ยวที่ประเทศอื่นก่อนจะเดินทางมาหาเราก็มี แต่ยังไงก็ต้องมาถึง ซื้อของทางอีเบย์ก็เลยต้องทำใจในสไตล์ผู้โดยสารรถไฟไทยว่า "ถึงก็ช่าง ไม่ถึงก็ช่าง" ผู้ซื้อทั่วไปมักจะโทษคนขายเอาไว้ก่อน แต่บางทีอาจไม่ใช่ความผิดของผู้ขายก็ได้ เดี๋ยวนี้ผู้ขายส่วนใหญ่จึงมักส่งสินค้าแบบลงทะเบียน ซึ่งก็การันตีได้ในระดับหนึ่งว่าสินค้าจะไม่สูญหายครับ
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 13
พิมพ์