เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 มีนาคม 2024 | 04:09:45 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheใครมีปัญหาเกี่ยวกับระบบใหม่มาถามได้นะครับ
หน้า: [1] 2 3 ... 11
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีปัญหาเกี่ยวกับระบบใหม่มาถามได้นะครับ  (อ่าน 77138 ครั้ง)
tisanai
Administrator
Fragile

tisanai_@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010 | 09:46:11 AM »

วิธีการอัพรูป
กด Browse

upload

เท่านี้ก็อัพรูปได้แล้วครับ

การโพสคลิปวิดีโอ youtube gvideo Mthai

ขั้นตอนมีดังนี้ครับ
 url ดังนี้

ให้ก็อปคำหลังจาก = คือ

โค๊ด:
4FlHY85hylU

นำมาใส่ดังนี้

โค๊ด:
[youtube=425,350]4FlHY85hylU[/youtube]

จะได้ตามนี้ครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=4FlHY85hylU" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=4FlHY85hylU</a>

เท่านี้ก็เป็นที่เรีบนร้อยครับสำหรับการโพส youtube
ส่วนการโพส mthai,googlevideo ก็ใกล้เคียงกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พฤษภาคม 2010 | 10:44:33 AM โดย tisanai » บันทึกการเข้า

มีปัญหาการใช้งานส่งเมล์มาที่ support@thaiprog.net
คุณ ผู้เยี่ยมชม กรุณาอ่านกฎระเบียบปฎิบัติ Thaiprog
ให้ชัดเจนนะครับ
(ไม่ต้องตกใจแค่ฟังชั่นพิเศษขึ้นเป็นชื่อตัวเราเท่านั้นเองครับคุณ ผู้เยี่ยมชม)
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010 | 09:50:35 AM »

upload รูปด้วยวิธีใหม่ไม่สำเร็จครับ เครื่องบอกให้ทำอีกครั้ง ทำแล้วก็ไม่ขึ้น เลยกลับไปใช้วิธีเดิมครับ (กระทู้ mini lp cd)

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010 | 09:58:18 AM »

upload รูปด้วยวิธีใหม่ไม่สำเร็จครับ เครื่องบอกให้ทำอีกครั้ง ทำแล้วก็ไม่ขึ้น เลยกลับไปใช้วิธีเดิมครับ (กระทู้ mini lp cd)

ทำได้แล้วครับ โชแปงอธิบายวิธีทำว่า ต้องลอกรหัสมาแปะอีกหน
ขอบคุณครับ

.. polotoon ..

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010 | 09:21:07 AM »

เช็ค pm ไม่ได้ครับ ช่วยแก้ไขให้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ ยิ้ม

tisanai
Fragile

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010 | 01:11:05 PM »

เช็ค pm ไม่ได้ครับ ช่วยแก้ไขให้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ ยิ้ม

ของผมไม่มีปัญหาครับ

มีปัญหาการใช้งานส่งเมล์มาที่ support@thaiprog.net
คุณ ผู้เยี่ยมชม กรุณาอ่านกฎระเบียบปฎิบัติ Thaiprog
(ไม่ต้องตกใจแค่ฟังชั่นพิเศษขึ้นเป็นชื่อตัวเราเท่านั้นเองครับคุณ ผู้เยี่ยมชม)
.. polotoon ..

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010 | 01:13:33 PM »

ของผมไม่มีปัญหาครับ
ใช้ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ

Kraftwerk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010 | 07:52:10 PM »

http://www.fortypoundhead.com/showcontent.asp?ArtID=2705

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กรกฎาคม 2010 | 03:38:57 PM โดย Kitaro Sylvian เทพเจ้าแห่งดนตรี » บันทึกการเข้า
tisanai
Fragile

« ตอบ #7 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010 | 07:59:26 PM »

ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ คือผมลงวินโดว์ใหม่ แต่เป็นวินโดว์ที่ไม่มีที่ให้ปิด Autoplay เสิร์ชหาวิธีตั้งนาน ลองทำมาก็หลายวิธียังแก้ไม่ได้เลย ตอนนี้ไปเจอข้อความนี้เข้า แต่ข้าพเจ้าแปลไม่ได้ ใครรู้วิธี หรือ แปลได้ รบกวนช่วยด้วยครับผม ฯ

http://www.fortypoundhead.com/showcontent.asp?ArtID=2705

คือเอาวินโด้มาปิด auto run เข้าใจถูกไหมครับ
แล้วใช้วินโด้อะไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พฤษภาคม 2010 | 08:01:50 PM โดย tisanai » บันทึกการเข้า

Kraftwerk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010 | 08:14:12 PM »

คือผมลงวินโดว์ xp (ยืมเค้ามา) แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นรุ่นอะไร อาจเป็นรุ่น Home Edition ฉะนั้นเอง มันจึงเข้าไปปิด Autoplay แบบวิธีนี้ไม่ได้ http://thaiwinadmin.blogspot.com/2007/07/turnoff-autoplay-on-all-drives-in.html และไปทำตามวิธีนี้ก็ยังไม่ได้อีก http://share.psu.ac.th/blog/scifile-it/3560 ก็เลยงงเต็กเลยขอรับ.
tisanai
Fragile

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010 | 08:25:56 PM »

มารู้กันก่อนว่ารุ่นอะไร ขั้นเเรก ไปที่ start >> run
พิมพ์ตามนี้
โค๊ด:
dxdiag
ตรงที่เขียนว่า Operation System นั้นแหละครับวินโด้ที่ใช้

Kraftwerk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010 | 08:33:00 PM »

นี่ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กรกฎาคม 2010 | 03:37:33 PM โดย Kitaro Sylvian เทพเจ้าแห่งดนตรี » บันทึกการเข้า
tisanai
Fragile

« ตอบ #11 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010 | 08:38:23 PM »

1.คลิกปุ่ม Start >> Run  พิมพ์คำสั่ง
โค๊ด:
gpedit.msc
กดปุ่ม OK  ปรากฏไดอะล็อกบ็อก Group Policy
2.เลือก User Configuration >> Administrative Templates >> System >> Double Click ไฟล์ Turn Off Autoplay (ทางทีดีควรทำที่ Computer Configuration ด้วย) คือมันมี User Configuration และ Computer Configuration  เหมือนกัน 2 ฝั่ง
3.ไดอะล็อกบ็อก Turn Off Autoplay Properties
 3.1 คลิกเลือก Enabled 
 3.2 คลิกเลือก All drives
 3.3 คลิก OK
ขอโทษที่นำรูปมาไม่ได้เพราะผมใช้วินโด้ 7 อยู่ เด๋วจะลองใช้ คณิตกรณ์จำลอง ก่อนถ้าได้เด๋วเอารูปมา

Kraftwerk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010 | 08:40:21 PM »

1.คลิกปุ่ม Start >> Run  พิมพ์คำสั่ง
โค๊ด:
gpedit.msc
กดปุ่ม OK  ปรากฏไดอะล็อกบ็อก Group Policy
2.เลือก User Configuration >> Administrative Templates >> System >> Double Click ไฟล์ Turn Off Autoplay (ทางทีดีควรทำที่ Computer Configuration ด้วย) คือมันมี User Configuration และ Computer Configuration  เหมือนกัน 2 ฝั่ง
3.ไดอะล็อกบ็อก Turn Off Autoplay Properties
 3.1 คลิกเลือก Enabled 
 3.2 คลิกเลือก All drives
 3.3 คลิก OK
ขอโทษที่นำรูปมาไม่ได้เพราะผมใช้วินโด้ 7 อยู่ เด๋วจะลองใช้ คณิตกรณ์จำลอง ก่อนถ้าได้เด๋วเอารูปมา
เข้าไปแล้ว ลองทำแล้ว แต่มันไม่มีครับ วินโดว์ตัวนี้ไม่มีครับผม
Kraftwerk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010 | 08:42:21 PM »

นี่ครับของผม เข้าไปแล้ว เป็นแบบนี้เลยครับ

tisanai
Fragile

« ตอบ #14 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010 | 08:45:41 PM »

หน้า: [1] 2 3 ... 11
พิมพ์