เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149656 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

19 เมษายน 2024 | 03:32:35 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgBreatheใครมีปัญหาเกี่ยวกับระบบใหม่มาถามได้นะครับ
หน้า: 1 ... 9 10 [11]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีปัญหาเกี่ยวกับระบบใหม่มาถามได้นะครับ  (อ่าน 77284 ครั้ง)
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #150 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2020 | 12:54:47 PM »

ผมไม่ค่อยถนัดเรื่องเทคโนโลยี่ ไม่ใช่ไม่ค่อยถนัด ไม่ถนัดเลยเลยล่ะครับ แต่จะลองถามผู้ให้บริการดูว่า พอจะพัฒนาให้ดีกว่าที่เป็นอยู่ได้มั้ย อันที่จริงก็คุยกันปีล่ะหน เมื่อต้องจ่ายเงิน เสียงหวาน สดใส น่ารัก(เสียง)มากครับ

---> ถ้าเป็นเรื่องเทคนิค ปรึกษากันมากกว่าปีละครั้งก็ได้ครับ ผมว่า ไหน ๆ เราก็ลูกค้าของเขานะครับ 555
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #151 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2020 | 12:59:56 PM »

ดีครับ ถ้าเว็บฯ มีการพัฒนาพีจเจอร์ ได้ทันสมัย ก็น่าจะสนุกขึ้นเยอะครับ
eric camen
Three of a Perfect Pair

« ตอบ #152 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2020 | 08:53:20 AM »

เริ่มคุยกับผู้ให้บริการแล้วครับ งง กับศัพท์แปลกๆ ตามประสาผู้ไม่สันทัดเรื่องนี้ครับ
eric camen

« ตอบ #153 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2020 | 07:57:26 AM »

ได้หารือกับผู้ทำเว็ป และผู้ให้บริการแล้ว เบื้องต้นความว่า
1.ระบบ SMF ไม่สามารถาจะพัฒนาได้แล้ว ดังนั้นการจะส่งรูปต้องใช้วิธี ก็อบลงเว็ปอื่นคัดลอก URL แล้วลากมาลง
2.หากประสงค์จะพัฒนา อาจต้องเปลี่ยนรูปแบบใหม่ ซึ่งสามารถรองรับได้ ส่งรูปได้อย่างสนุกสนาน แต่มีข้อเสีย คือ ข้อมูลเก่าๆจะหายไปหมด กรณีนี้ผู้ทำเว็บได้เข้ามาดูในเว็บ ่รายงานว่าหากว่าข้อมูลเก่าๆ ได้หายไป เป็นที่เสียดายมาก และไม่สนับสนุนกรณีนี้ครับ ซึ่งตรงนี้ผมก็เห็นด้วยครับ
3.วิธีการแก้ไข คือ ก่อนจะพัฒนาเว็บรูปแบบใหม่ ให้ผู้ทำเว็บ คัดลอกข้อมูลเก่าๆจนเสร็จสิ้นก่อน จะเปิดเว็บใหม่ แล้วจึงนำไปลงเมื่อเปิดเว็บใหม่ แต่ต้องแจ้งให้สมาชิกทราบแต่เนินๆ เพราะต้องเข้าระบบกันใหม่ทั้งหมด
4.ได้ผลประการใดจะรายงานให้ทราบกันต่อไปครับ
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #154 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2020 | 12:30:32 PM »

ขอบคุณครับพี่ Eric Camen ที่ส่งข่าวนะครับ
ถ้าจะ upgrade เว็บจริงๆ ผมว่าก็ควรจะ backup ข้อมูลเก่าทั้งหมดก่อนครับ แล้วจะเอามาตัดป่ะ ให้ออกมาในรูปแบบใดก็อีกเรื่องนึง
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #155 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2020 | 05:31:33 PM »

1.ระบบ SMF ไม่สามารถาจะพัฒนาได้แล้ว ดังนั้นการจะส่งรูปต้องใช้วิธี ก็อบลงเว็ปอื่นคัดลอก URL แล้วลากมาลง

---> ถ้าหาเว็บฝากรูปฟรีที่เสถียรเหมือนหรือใกล้เคียงกับ photobucket และสมาชิกของเราฝากรูปไว้ที่เว็บนั้นแล้วทำการ hot link มาแปะไว้ที่บอร์ดนี้ได้ ก็ไม่มีปัญหา แต่ปัญหาคือเว็บรับฝากรูปเหล่านี้ โดยเฉพาะเว็บของคนไทย คุยไว้สวยหรูว่าฝากรูปได้ถาวร ไม่มีวันหมดอายุ พอฝากไว้สักพัก link ขาด เว็บล่มครับ

3.วิธีการแก้ไข คือ ก่อนจะพัฒนาเว็บรูปแบบใหม่ ให้ผู้ทำเว็บ คัดลอกข้อมูลเก่าๆจนเสร็จสิ้นก่อน จะเปิดเว็บใหม่ แล้วจึงนำไปลงเมื่อเปิดเว็บใหม่ แต่ต้องแจ้งให้สมาชิกทราบแต่เนินๆ เพราะต้องเข้าระบบกันใหม่ทั้งหมด

---> อันนี้งานหินและงานช้างของ web admin เลยครับ ถ้าเว็บตั้งมาหลายปี มีข้อมูลมาก ต้องคัดลอกข้อมูลเก่าให้ครบถ้วน ก่อนจะเปิดเว็บใหม่แล้วเอาข้อมูลเก่าไปลง ถ้าทำไม่รอบคอบพอ ก็เสี่ยงต่อการที่ข้อมูลสูญหายครับ

ขอฝากความเห็นไว้สักนิด อาจมีผิดถูกบ้าง อย่าว่ากันนะครับ 555 ยิ้มกว้างๆ
eric camen

« ตอบ #156 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2020 | 05:21:21 PM »

ข้อมูลเป็นเรื่องสำคัญมากครับ ถ้าจะพัฒนาเว็บ ข้อมูลจะต้องอยู่ครบ ค้นหาได้ง่ายไม่ยุ่งยากครับ ผมเสียดายหลายๆ เว็บ ที่พัฒนาใหม่ไม่ว่าจะเป็นเพราะการส่งรูป หรือถูกโจมตีจากต่างประเทศ เมื่อพัฒนาเว็บแล้วข้อมูลหายไป น่าเสียดายมากครับ
หน้า: 1 ... 9 10 [11]
พิมพ์