เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149669 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

28 เมษายน 2024 | 03:49:16 AM
หน้า: 1 ... 36 37 [38]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Black Sabbath  (อ่าน 240418 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #555 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2013 | 11:55:45 AM »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=5euThodLn_k" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=5euThodLn_k</a>

เพลง Electric Funeral นี่ทางคณะ Black Sabbath เล่นในคืนวันที่ 29 คืนเดียวนะครับและ Ozzy ก็ "เพี้ยน" ร้องเสีย
ทั้งเพลง เลยทำให้ผมอยากฟังเวอร์ชั่นตกแต่งใหม่เสียแล้วล่ะครับ 555555+

« ตอบ #556 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2013 | 11:59:16 AM »

นี่เป็นคอนเสิร์ตในแบบบู้ทเล็คไม่มีภาพ ( audio only ) จากคืนวันที่ 29 เต็มคอนเสิร์ตครับ ใครอยากนำไปเปรียบเทียบกับแผ่น
Blu-ray หรือ DVD อย่างเป็นทางการก็ขอเชิญได้เลย...

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=nzn9ATe2Xb0" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=nzn9ATe2Xb0</a>
TRON

« ตอบ #557 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2013 | 06:45:07 PM »

เอามาฝากพี่โป่งครับ จะได้ไม่ต้องเสียเงินซื้อเพิ่ม ยิ้มกว้างๆ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=8zS55r6rHJU" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=8zS55r6rHJU</a>

« ตอบ #558 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2013 | 08:24:26 PM »

เอามาฝากพี่โป่งครับ จะได้ไม่ต้องเสียเงินซื้อเพิ่ม ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณครับ แต่ถ้าย้อนกลับไปสองสามหน้าก็จะเห็นการ Unboxing ครั้งนี้ของไอ้ฝรั่งขี้นกซึ่ง คุณJKNoremorse ได้เคยนำมาลง
ให้ดูเอาไว้ก่อนแล้วครับ แล้วมันก็มือหนักไม่รักษาของเลย ไม่รู้ว่าจะรีบไปไหน ลงใน YouTube ก็ไม่เสียเงิน แต่จะโชว์ทั้งทีดันมา
"ฆ่า" ตัวเองเสียดื้อๆ เรียกว่าเห็นได้ชัดเจนเลยในสายตาผมว่า "หมอนี่มันไม่ใช่นักสะสมตัวจริงนี่หว่า" ยิ่งดูก็ยิ่งอารมณ์เสียครับทั้ง
เสียดายแล้วก็เสียของรวมทั้งเสียเวลาดูอีกต่างหาก !!!   ฮืม  ฮืม  ฮืม

...เอาไว้อารมณ์ดีๆ หรือใครอยากจะให้ผม "เปิดบริสุทธิ์" ของหวงของท่าน ผมจะอยากลองซักหนึ่งกล่องแล้วถ่ายวิดิโอมาลงให้ดูนะครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ธันวาคม 2013 | 08:27:02 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #559 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2013 | 11:48:04 PM »

ขอบคุณครับ แต่ถ้าย้อนกลับไปสองสามหน้าก็จะเห็นการ Unboxing ครั้งนี้ของไอ้ฝรั่งขี้นกซึ่ง คุณJKNoremorse ได้เคยนำมาลง
ให้ดูเอาไว้ก่อนแล้วครับ แล้วมันก็มือหนักไม่รักษาของเลย ไม่รู้ว่าจะรีบไปไหน ลงใน YouTube ก็ไม่เสียเงิน แต่จะโชว์ทั้งทีดันมา
"ฆ่า" ตัวเองเสียดื้อๆ เรียกว่าเห็นได้ชัดเจนเลยในสายตาผมว่า "หมอนี่มันไม่ใช่นักสะสมตัวจริงนี่หว่า" ยิ่งดูก็ยิ่งอารมณ์เสียครับทั้ง
เสียดายแล้วก็เสียของรวมทั้งเสียเวลาดูอีกต่างหาก !!!   ฮืม  ฮืม  ฮืม

...เอาไว้อารมณ์ดีๆ หรือใครอยากจะให้ผม "เปิดบริสุทธิ์" ของหวงของท่าน ผมจะอยากลองซักหนึ่งกล่องแล้วถ่ายวิดิโอมาลงให้ดูนะครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ถ้าพี่โป่งแกะจริง สงสัยพี่โป่งคงใส่ถุงมือในการ Unbox ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #560 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2013 | 10:13:56 AM »

ถ้าพี่โป่งแกะจริง สงสัยพี่โป่งคงใส่ถุงมือในการ Unbox ยิ้มกว้างๆ

ไปๆมาๆ เป็นไอเดียที่ดีนะครับ เพราะว่าในชีวิตการสะสมของผมเจอแผ่นหรือว่าปกขึ้นราและเป็นจุดมาเยอะมากเพราะ
ว่าทั้งสภาพอากาศที่มีความชื้นของเมืองไทยเราประกอบกับการที่เมื่อก่อนไม่ได้ล้างมือก่อนที่จะมาจับของรักของหวงมัน
ก็เลยมีผลทำให้ในระยะยาวเป็นอย่างทีได้บอกไปแล้วนี้นั่นเอง

ปัจจุบันทุกครั้งที่ผมจะดูหนังฟังเพลงจึงต้องล้างมือให้สะอาดเป็นประจำไม่ว่าจะจับแพ็คเกจหรือว่าตัวแผ่นดิสค์ต่างๆก็ตามที
...ผมกลายเป็นอย่างนี้ไปแล้วครับทุกท่าน !!!  5555+
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #561 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2013 | 05:09:35 PM »

ไปๆมาๆ เป็นไอเดียที่ดีนะครับ เพราะว่าในชีวิตการสะสมของผมเจอแผ่นหรือว่าปกขึ้นราและเป็นจุดมาเยอะมากเพราะ
ว่าทั้งสภาพอากาศที่มีความชื้นของเมืองไทยเราประกอบกับการที่เมื่อก่อนไม่ได้ล้างมือก่อนที่จะมาจับของรักของหวงมัน
ก็เลยมีผลทำให้ในระยะยาวเป็นอย่างทีได้บอกไปแล้วนี้นั่นเอง

ปัจจุบันทุกครั้งที่ผมจะดูหนังฟังเพลงจึงต้องล้างมือให้สะอาดเป็นประจำไม่ว่าจะจับแพ็คเกจหรือว่าตัวแผ่นดิสค์ต่างๆก็ตามที
...ผมกลายเป็นอย่างนี้ไปแล้วครับทุกท่าน !!!  5555+

พิถีพิถันมากครับ แต่ก็ดีถ้าเราทำจนติดเป็นนิสัย
TRON

« ตอบ #562 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2013 | 08:50:22 PM »

เรื่องล้างมือก่อนจับแพ๊คเกจหรือแผ่นผมก็ล้างมือเหมือนกันครับ ยิงฟันยิ้ม

ผมเป็นคนเกลียดฝุ่นมากครับ ต้องคอยเช็ดบ่อยๆ
TRON

« ตอบ #563 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2013 | 08:56:31 PM »

ไหนๆช่วงนี้ก็คุยเรื่อง Black Sabbath กันมาต่อเนื่อง ขอถามพี่โป่ง ณ ที่นี้เลยเกี่ยวกับอัลบั้มแรกของวง ที่ผมเพิ่งรู้ไม่นานมานี้เองว่าเวอร์ชั่นที่ขายในยุโรปกับอเมริกาจะไม่เหมือนกันคือในยุโรปจะมีเพลง Evil Woman ในขณะที่อเมริกาไม่มี ขณะเดียวกันในอเมริกามีเพลง Wicked World ที่ยุโรปไม่มีเช่นกัน แค่อยากรู้ว่พี่โป่งชอบฟังแบบที่มีเพลงไหนมากกว่ากัน เพราะผมฟังแล้วชอบที่แบบมีเพลง Wicked World มากกว่ามีเพลง Evil Woman มากเลยครับ ผมว่าเพลง Evil Woman มันไม่ค่อยเข้ากับโทนอัลบั้มเท่าไหร่นัก ส่วนเพลง Wicked World ผมว่าเป็นเพลงที่ดีกว่ามาก อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ และซีดีเวอร์ชั่นธรรมดาที่ขายทุกวันนี้ทั้งในยุโรปและอเมริกาก็ยังคงแบบนี้อยู่เลยครับ แถมเรียงเพลง รวบเพลงไม่เหมือนกันด้วย เพิ่งรู้นะเนี่ย ฮืม

ของยุโรปครับ

1. Black Sabbath
2. The Wizard
3. Behind The Wall Of Sleep
4. N.I.B.
5. Evil Woman, Don't Play Your Games With Me
6. Sleeping Village
7. Warning

อันนี้ของอเมริกาครับ

1. Black Sabbath
2. Wizard
3. Wasp/Behind The Wall Of Sleep/Bassically/N.I.B. (10:40)
4. Wicked World
5. A Bit Of Finger/Sleeping Village/Warning (14:20)

ป.ล. ผมละชอบเพลงเมดเล่ย์ A Bit of Finger/Sleeping Village/Warning ยาวร่วมๆ 15 นาทีที่เป็นสไตล์เพลงบูลส์แจมที่สุดยอดมากๆครับ ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธันวาคม 2013 | 09:11:26 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
BARRYTHESPROUT
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #564 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2013 | 09:37:24 AM »

ขอแชร์ความเห็นครับ เพลง Evil Woman นั้นเป็นคัฟเวอร์ของวงร็อคอเมริกัน The Crows ข้อมูลจากหนังสืออัตชีวประวัติ Iron Man ของ Tony Iommi บอกว่าทีแรกทางวงไม่อยากใส่เพลงนี้ลงไปในอัลบั้มเพราะไม่ค่อยกับเพลงอื่นๆเท่าไหร่ แต่ Jim Simpson ผู้จัดการวงในขณะนั้นอยากให้ใส่ลงไปเพราะอยากได้เพลงที่ตลาดๆ หน่อยจะได้เอาไปขายในอเมริกาได้ทางวงเลยยอมครับ แน่นอนส่วนตัวผมชอบ Wicked World มากกว่าครับ นอกจากนี้เพลง Warning ที่ปิดท้ายอัลบั้มตามความจริงวงอัดเพลงนี้แบบม้วนเดียวจบความยาวประมาณ 15 นาที แต่ถูก Rodger Bain โปรดิวเซอร์ตัดเหลือ10 นาทีอย่างเท่าที่เราได้ฟังซึ่ง Iommi ไม่ชอบเอาเสียเลย มีเกร็ดนิดนึงหลังจากทางวงอัดเพลง Wicked World เสร็จ ปิคอัพกีตาร์ fender strat ของ Iommi ดันพังเขาเลยต้องจำใจใช้ SG แทนซึ่งตอนแรกรู้สึกจะไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ แต่ต่อมาก็รู้สึกคุ้นเคยและไม่ยอมเปลี่ยนไปใช้ยี่ห้ออื่นอีกเลยครับ
TRON

« ตอบ #565 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2013 | 04:57:22 PM »

ขอแชร์ความเห็นครับ เพลง Evil Woman นั้นเป็นคัฟเวอร์ของวงร็อคอเมริกัน The Crows ข้อมูลจากหนังสืออัตชีวประวัติ Iron Man ของ Tony Iommi บอกว่าทีแรกทางวงไม่อยากใส่เพลงนี้ลงไปในอัลบั้มเพราะไม่ค่อยกับเพลงอื่นๆเท่าไหร่ แต่ Jim Simpson ผู้จัดการวงในขณะนั้นอยากให้ใส่ลงไปเพราะอยากได้เพลงที่ตลาดๆ หน่อยจะได้เอาไปขายในอเมริกาได้ทางวงเลยยอมครับ แน่นอนส่วนตัวผมชอบ Wicked World มากกว่าครับ นอกจากนี้เพลง Warning ที่ปิดท้ายอัลบั้มตามความจริงวงอัดเพลงนี้แบบม้วนเดียวจบความยาวประมาณ 15 นาที แต่ถูก Rodger Bain โปรดิวเซอร์ตัดเหลือ10 นาทีอย่างเท่าที่เราได้ฟังซึ่ง Iommi ไม่ชอบเอาเสียเลย มีเกร็ดนิดนึงหลังจากทางวงอัดเพลง Wicked World เสร็จ ปิคอัพกีตาร์ fender strat ของ Iommi ดันพังเขาเลยต้องจำใจใช้ SG แทนซึ่งตอนแรกรู้สึกจะไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ แต่ต่อมาก็รู้สึกคุ้นเคยและไม่ยอมเปลี่ยนไปใช้ยี่ห้ออื่นอีกเลยครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมครับ แต่ก็แปลกนะครับ ที่ท้ายสุดแล้วเวอร์ชั่นที่ขายในอเมริกากลับกลายเป็นเพลง Wicked World แทนที่จะเป็นเพลง Evil Woman อย่างที่ตั้งใจ กว่าเพลง Evil Woman จะออกขายในอเมริกาอย่างเป็นทางการจริงๆก็ปี 2002 ในอัลบั้มรวมเพลง Symptom of the Universe: The Original Black Sabbath 1970–1978 โน่นเลย ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธันวาคม 2013 | 05:02:36 PM โดย TRON » บันทึกการเข้า
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #566 เมื่อ: 23 มีนาคม 2020 | 12:53:09 PM »

ครั้งหลังสุดที่จำได้

13 ถือเป็นงานที่เจ๋งชุดนึงเลยทีเดียว ตั้งแต่ riff หนักๆ เนิ่บ ๆ ที่เป็น signature ของปู่ iommi และกลิ่นงานชุดแรกอย่างเต็มตัว
แต่ผิดหวังกับ The End : Live at Birmingham เพราะวงไม่ได้เล่นเพลงจากงานชุด 13 เลยแฮะ?
หน้า: 1 ... 36 37 [38]
พิมพ์