เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149684 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

02 พฤษภาคม 2024 | 01:25:35 PM
หน้า: 1 ... 10 11 [12] 13 14 ... 38
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Black Sabbath  (อ่าน 240529 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #165 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010 | 11:56:36 AM »

ใครมีรูปมือ (นิ้ว) ของน้า Tony Iommi ชัดๆบ้างครับ
ผมไม่เคยเห็น เคยแต่อ่านเจอว่านิ้วแกเจออุบัติเหตุเกี่ยวกับเครื่องจักร แต่ด้วยเหตุการณ์ครั้งนั้นทำให้แกคิดซาวน์กีตาร์แบบหนักหนืดอันเป็นเอกลักษณ์ได้ครับ

ต้องดูวีดีโอครับ ผมมีเป็นเลเซอร์ดิสค์ ซึ่งเป็นการสอนกีตาร์โดย Tony Iommi แล้วจะเห็นนิ้วแกชัดเจนเลยรวม
ทั้งปลอกนิ้วที่ใส่ด้วย

ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นดีวีดีชุดนี้นะครับ ที่ได้นำเอาวีดีโดมาทำเป็นแผ่นดีวีดี...

ผมจะเช็คอีกทีนึงแล้วจะ "ดูด" รูปจากทีวีมาลงให้ดูกัน...รอประเดี๋ยวนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #166 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010 | 12:03:16 PM »

ขอบคุณพี่โป่งล่วงหน้าครับ ผมพยายามจ้องในคอนเสริต์ แต่ก็ดูไม่เคยทัน  แลบลิ้น

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
TRON

« ตอบ #167 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010 | 12:14:43 PM »

ดูในดีวีดี The Last Supper ช่วงสัมภาษณ์ก็เห็นชัดนะครับ เพราะมีช่วงที่พูดถึงเรื่องนิ้วโดยเฉพาะ จะเห็นพวกนิ้วปลอมที่แกใส่ไว้ในกล่อง มีมากมายหลายแบบอยู่ที่ว่าแกจะเลือกอันไหนมาใส่ในคืนนั้นๆ

« ตอบ #168 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010 | 12:23:56 PM »

จัดให้เลยครับ...

นี่เป็นรูปจากดีวีดีที่ผมบอกไปเมื่อกี้นี้ จะเห็นนิ้วนางที่ปลายนิ้วโดนตัดออกและสั้นกว่าธรรมดาได้ชัดพอสมควร

ส่วนรูปนี้เป็นปลอกพลาสติที่ Tony Iommi เอาไว้สวมนิ้วตอนเล่นกีตาร์ครับ

อย่างที่ คุณTRON บอกน่ะครับ ในดีวีดี The Last Supper จะเห็น ปลอกพลาสติกทั้งกล่องซึ่งมีให้เลือกใส่หลายอันเลยทีเดียว
เดี๋ยวจะไป "ดูด" มาให้ดูอีก...วันนี้สงสัยต้องดูดอย่างเดียว ไม่ได้ดื่ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #169 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010 | 12:54:42 PM »

ดูนิ้วของ Tony Iommi กันให้ชัดๆ อีกทีจากดีวีดี The Last Supper...

« ตอบ #170 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010 | 12:56:52 PM »

เมื่อก่อนใส่ ปลอกนิ้วพลาสติก เลยแต่ผมคิดว่าบางทีมันอาจไม่ กระชับ และ หลวม หรือ หลุดง่าย  ยิงฟันยิ้ม

ปัจจุบันมีการพันเทปรอบนิ้วนางก่อนดังรูปภาพนี้ครับ...

โปรดสังเกตุว่า นิ้วกลาง ของ Tony Iommi ไม่ได้เป็นอะไรนะครับ ยังใช้การได้ดี.

« ตอบ #171 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010 | 12:59:35 PM »

นี่เป็นรูป ปลอกนิ้วมือพลาสติก ที่มีเตรียมไว้ในกล่องพร้อมที่จะเลือกใช้หลายต่อหลายอัน...

« ตอบ #172 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2010 | 01:06:22 PM »

ผมไม่ทราบว่า ทำไม Tony Iommi จึงต้องใส่ ปลอกพลาสติก ที่นิ้วกลางด้วยเวลาเล่นกีตาร์ทุกครั้ง หรือว่าอาจเป็น
ความเคยชิน ที่ทำมาตั้งแต่ต้น แต่ถ้าจำไม่ผิด เค้าถูกเครื่องจักรตัดแผ่นเหล็ก หั่นปลายนิ้วขาดทั้งสองนิ้ว คือ นิ้วกลาง
และ นิ้วนาง

ซึ่งอาการของนิ้วกลางคงไม่สาหัสเท่ากับนิ้วนาง แต่ก็ sensitive มากจึงจำเป็นต้อง ใส่ปลอก เล่นทุกครั้งเหมือนกัน
เพื่อไม่ให้นิ้วเจ็บ

เวลาผม คลุก หรือ หมัก เนื้อสัตว์ต่างๆ ผมก็ใส่ ถุงมือ ครับ เพราะไม่อย่างงั้นกลิ่นมันติดนิ้วนานเหลือเกิน....เออ...อ...อ
แล้วนี่มันไม่เกี่ยวกับเรื่องของ Tony Iommi เลยนี่นา  ฮืม  โกรธ  ฮืม        ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #173 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2010 | 07:20:30 AM »

เวลาผม คลุก หรือ หมัก เนื้อสัตว์ต่างๆ ผมก็ใส่ ถุงมือ ครับ เพราะไม่อย่างงั้นกลิ่นมันติดนิ้วนานเหลือเกิน....เออ...อ...อ
แล้วนี่มันไม่เกี่ยวกับเรื่องของ Tony Iommi เลยนี่นา  ฮืม  โกรธ  ฮืม        ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

เวลาผมไปงานเลี้ยงของพวกแขกตะวันออกกลาง ก็อยากใส่ถุงมือเหมือนกันครับ พวกนี้ชอบใส่น้ำหมอไว้ที่มือ จับมือแล้วกลิ่นติดมาด้วย กลิ่นชวนเวียนหัวทั้งนั้น ล้างตั้งหลายหนก็ไม่ค่อยออก

« ตอบ #174 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2010 | 08:11:15 AM »

เวลาผมไปงานเลี้ยงของพวกแขกตะวันออกกลาง ก็อยากใส่ถุงมือเหมือนกันครับ พวกนี้ชอบใส่น้ำหมอไว้ที่มือ จับมือแล้วกลิ่นติดมาด้วย กลิ่นชวนเวียนหัวทั้งนั้น ล้างตั้งหลายหนก็ไม่ค่อยออก

ถ้ามันเกิด คัน จมูกขึ้นมากระทันหัน ไม่พลอยเป็นลมไปต่อหน้าต่อตาท่านทูตทั้งหลายหรือครับ ?
ต้อง อดทน ไม่ให้ประเทศไทย เสียฟอร์ม และ เสียหน้า นะครับ โดยการกลั้นหายใจ แต่อาจมี
อันตรายถึงกับชีวิตได้  ยิงฟันยิ้ม
guitarhero
In The Court Of The Crimson King
*

« ตอบ #175 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010 | 08:45:42 AM »

หุ หุ 

สำหรับความคิดผมนะ
ผมว่ายุคของ Ozzy เป็นยุคที่มันสุดยอดมากที่สุด อิอิ

สำหรับผมนะ !!   

มันดิบเถื่อนมืดหม่นดีครับ  5555  +
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #176 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2010 | 10:09:23 PM »

This deluxe box set contains all the Ozzy-era Black Sabbath albums housed in a black cross.
The box also contains a 100 page exclusive illustrated discography featuring rare covers from throughout the world.

The box set includes:
    * Complete albums set in exclusive Japanese Miniatures, housed in Cross with booklet:

Black Sabbath
Paranoid
Master Of Reality
Volume 4
Sabbath Bloody Sabbath
Sabotage
Technical Ecstasy
Never Say Die
We Sold Our Souls

* A complete 100 page Ozzy Years Discography
    * 3 Exclusive Radio Documentaries
    * Guitar Pick Set
    * Poster

เจ๋ง ลุง ๆ ซับบ่าท์ ออกบ็อกซ์มาดูดเงินแฟน ๆ อีกแล้ว แต่ผมว่าชุดนี้มันดูไม่น่าเก็บเลยอ่้ะ  แลบลิ้น

http://www.amazon.co.uk/dp/B0043GA0PM/ref=pe_26581_22894791_pe_vfe_d6

« ตอบ #177 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010 | 10:45:49 PM »

เจ๋ง ลุง ๆ ซับบ่าท์ ออกบ็อกซ์มาดูดเงินแฟน ๆ อีกแล้ว แต่ผมว่าชุดนี้มันดูไม่น่าเก็บเลยอ่้ะ  แลบลิ้น

http://www.amazon.co.uk/dp/B0043GA0PM/ref=pe_26581_22894791_pe_vfe_d6

ผมมี Black Box แล้ว ก็เลยไม่อยากได้ชุดนี้อีก...มันซ้ำกันจนเกินไปน่ะครับ  เจ๋ง

« ตอบ #178 เมื่อ: 16 มกราคม 2011 | 09:23:02 AM »

นี่ก็ยังไม่ได้แกะอีกเหมือนกันของคณะ Black Sabbath อีก 2 ชุด...

คืออัลบั้มชุด The Seventh Star กับ The Eternal Idol ในแบบ Deluxe Edition ครับพร้อมเพลงแถมอีกหนึ่งแผ่น  ยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤษภาคม 2011 | 10:45:57 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
ไอ้ใบ้ตาเดียว
Fragile

« ตอบ #179 เมื่อ: 24 มกราคม 2011 | 02:24:16 AM »

ไปเจอเพลงนี้มาครับ คุณ FxxkNoEvil โพสต์ไว้
ริฟเพลง Iron Man เวอร์ชั่น สรวง สันติ โอววววววว

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=jkp0vGHxX_c" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=jkp0vGHxX_c</a>

หน้า: 1 ... 10 11 [12] 13 14 ... 38
พิมพ์