เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149664 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

25 เมษายน 2024 | 07:27:54 PM
หน้า: 1 ... 31 32 [33] 34 35 ... 38
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Black Sabbath  (อ่าน 240368 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #480 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2013 | 12:47:37 PM »

อ่านกระทู้นี้เสร็จ...เมื่อวานกลับไปรื้อซีดีชุดนี้มาฟัง  ได้บรรยากาศมั่ก ๆ ครับ...

ช่วงนี้ฝนตกแทบทุกวันกระแทกเพลง Black Sabbath จากอัลบั้มชุด Black Sabbath ของคณะ
Black Sabbath แล้วมันใช่เลยจริงๆ ครับ!

« ตอบ #481 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2013 | 12:48:23 PM »

Ha...ha...ha...ha...

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #482 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2013 | 01:24:10 PM »

line-up ชุดนี้ ประกอบด้วยใครบ้างล่ะครับ...

สาม original line-up ครับ ยกเว้นมือกลองเป็นอดีตสมาชิกคณะ Rage Against The Machine
มาก่อนที่ชื่อว่า Brad Wilk.

ผมว่า Brad Wilk แกตีกลองในงานชุด 13 ได้ดีทีเดียวเลยครับ ในความเห็นของผมนะครับ
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #483 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2013 | 02:56:26 PM »

อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ ในแง่ดนตรี ผมว่า 13 นี่ใช้ได้ทีเดียวสำหรับการย้อนกลับไปสำเนียงคลาสสิคของ BS ในยุค 70s อีกครั้ง แต่สิ่งที่อยากติคือโปรดักชั่นครับ ผมว่ามันเนี้ยบนิ้งเกินและฟังดูไม่ค่อยมีไดนามิกเลย คือเป็นงานที่ดนตรีดีแต่ว่าขาดพลัง ไม่เข้มข้นอย่างที่ควรจะเป็น จนบางทีไอ้ความหนักช้าเนิบที่เป็นเอกลักษณ์ก็เลยกลายเป็นความน่าเบื่อมากกว่าความเข้มขลังไปเลย นี่ยังคิดอยู่เลยว่าถ้าได้โปรดิวเซอร์มือทองในสายดูมอย่าง Billy Anderson มาจัดการเนี่ย น่าจะช่วยยกระดับงานได้มากกว่านี้เยอะเลยครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มิถุนายน 2013 | 03:04:25 PM โดย angrymayonnaisecore » บันทึกการเข้า

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

« ตอบ #484 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2013 | 03:30:02 PM »

Ha...ha...ha...ha...

มาเชียร์ ให้แกะเลยครับพี่...

noprock
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #485 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2013 | 09:16:05 AM »

line-up ชุดนี้ ประกอบด้วยใครบ้างล่ะครับ...

สาม original line-up ครับ ยกเว้นมือกลองเป็นอดีตสมาชิกคณะ Rage Against The Machine
มาก่อนที่ชื่อว่า Brad Wilk.

ผมว่า Brad Wilk แกตีกลองในงานชุด 13 ได้ดีทีเดียวเลยครับ ในความเห็นของผมนะครับ

เห็นด้วยครับ ซาวด์ออกใหม่ ๆ แต่ก็กลมกลืนดีครับ...
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #486 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2013 | 04:19:33 PM »

ประกาศ!

งานชุด 13 (เวอร์ชั่น 1 แผ่น) มีวางขายตามร้านขายซีดีชั้นนำทั่วไปแล้วนะครับ

เวอร์ชั่นซีดี 2 แผ่น จะวางตลาดอีกทีเร็ว ๆ นี้เคิ้บ!
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #487 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2013 | 08:55:28 PM »

ประกาศ!

งานชุด 13 (เวอร์ชั่น 1 แผ่น) มีวางขายตามร้านขายซีดีชั้นนำทั่วไปแล้วนะครับ

เวอร์ชั่นซีดี 2 แผ่น จะวางตลาดอีกทีเร็ว ๆ นี้เคิ้บ!

ราคาเท่าไหร่ครับท่าน JK

รอเงินเข้ากระเป๋า ว่าจะสั่ง Music Land ซัก 3-4 วง

JKNoremorse

« ตอบ #488 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2013 | 11:46:38 AM »

ประกาศ!

ราคาเท่าไหร่ครับท่าน JK

รอเงินเข้ากระเป๋า ว่าจะสั่ง Music Land ซัก 3-4 วง

ลองโทรถามร้าน Music Land โดยตรงได้เลยนะครับ ราคาซีดีแผ่นไทยปัจจุบันปก 399 ก็น่าจะขายอยู่ที่ 339
แว่ว ๆ ว่าเสาร์นี้ร้าน Music Land ของเข้าครับ ... Bodom Halo of Blood Deluxe Imported, Megadeth super collier แผ่นไทยก็วางขายแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิถุนายน 2013 | 11:57:19 AM โดย JKNoremorse » บันทึกการเข้า

« ตอบ #489 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2013 | 09:55:41 AM »

ในที่สุดก็เดินทางมาถึงจนได้ ท่ามกลางสายฟ้าฟาด...เข้าบรรยากาศดีจริงๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #490 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2013 | 09:59:32 AM »

สาเหตุที่ผมต้องซื้อแผ่นซีดีจากประเทศญี่ปุ่นก็เพราะว่ามีโบนัสแทร็คเพิ่มขึ้นมาอีก 1 เพลงครับ มากกว่า Deluxe Edition ที่มี
วางจำหน่ายอยู่ทั่วไป  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

...ชื่อเพลง Naïveté in Black ครับ!
JKNoremorse

« ตอบ #491 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2013 | 11:09:32 AM »

สาเหตุที่ผมต้องซื้อแผ่นซีดีจากประเทศญี่ปุ่นก็เพราะว่ามีโบนัสแทร็คเพิ่มขึ้นมาอีก 1 เพลงครับ มากกว่า Deluxe Edition ที่มี
วางจำหน่ายอยู่ทั่วไป  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

...ชื่อเพลง Naïveté in Black ครับ!

พี่โป่งสั่งซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่ โดนภาษีไหมครับ?
โบนัสไม่ใช่เพลง NIB live ใช่ไหมครับ?

« ตอบ #492 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2013 | 01:38:20 PM »

พี่โป่งสั่งซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่ โดนภาษีไหมครับ?

สั่งซื้อจากพ่อค้าในประเทศญี่ปุ่นครับซึ่งซื้อกันประจำในราคาพันสองร้อยกว่าบาท ส่งมาไม่โดนภาษีครับ  ยิ้มกว้างๆ

โบนัสไม่ใช่เพลง NIB live ใช่ไหมครับ?

ไม่ใช่ครับ ชื่อเพลงเขียนอย่างที่ผมพิมพ์ให้ดูนั่นแหละ!  ขยิบตา
ท่านผีเพลง

« ตอบ #493 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2013 | 04:39:22 PM »

แกะแล้ว ฟังแล้วครับ  ยิ้ม
ฟังจบแล้ว รู้สึกไม่อิ่ม
เลยซ้ำอีกรอบ..

ถ้าจะวัดความมันส์ ความหนัก ความหนืด
คงจะไม่ได้เท่ากับ วงโคลนนิ่งรุ่นหลานทั้งหลาย

แต่ถ้าจะเอาความดั้งเดิม-ต้นฉบับ ย่อมคือคำตอบครับ
เพลงเร็ว เพลงช้า ฟังดูเหมือนเพื่อนเก่าที่เคยโกรธกัน เมื่อ 13ปีที่แล้ว
กลับมานั่งแต่งเพลงร่วมกันอีกครั้ง (แม้จะแค่ 3คนเอง ฮืม)
ผมว่าทีมเวิร์ค ลงตัวเลยนะเออ..

ฝีมือของมือกลอง ผมว่าโอเคนะ jknoremorse น้ำหนักไม้กลอง กระแทกได้กระชับ
อย่างกลางเพลงแรก ก็โชว์เทคนิคซินโคเพชั่น สลับจังหวะ มือ-เท้า/ซ้าย-ขวา กันจะแจ้งเจ๋งๆ
แต่บารมีแค่ นักดนตรีรับเชิญ โปรดิวเซอร์เขาก็ต้องลดเสียงให้เบากว่า สมาชิกตัวจริงหน่อยซิค้าฟ..  ยิ้มเท่ห์

ผมว่าอัลบั้มนี้ เป็นคอนเซ็พท์อัลบั้มนะ
ตอนจบเพลงสุดท้าย เหมือนมีมนต์สะกด ให้เดินไปหยิบอัลบั้มชุดแรก มาเปิดฟังต่ออีกง่ะ...
 เจ๋ง

ท่านผีเพลง

« ตอบ #494 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2013 | 04:47:25 PM »

แผ่นเสียง 2 แผ่น หนาแบะหนัก สมกับบารมีของวงจริงจริ้งง..

เครื่องเสียงเป็นหลอด ไม่ใช่ทรานซิสเตอร์
ย่อมบ่งบอกถึงสุ้มเสียง ที่จงใจย้อนยุคอย่างมากจริงๆ

"วันบริสุทธิ์สีดำ"
แม้ดนตรี จะดีเด่นแค่ไหน โทนี่ กีเซอร์ โหนกันนิ้วหลุด
แต่ถ้าขาดเสียงร้องของออซซี่ละก้อ
ผมว่า มันก็ไม่ใช่หละนะ.. (ฟันธง)
คงต้องยอมน้าออซ แกซะคนเถอะ เพื่อแฟนๆค้าฟ..

ปล. ยิ่งรักอัลบั้มนี้ขึ้นไปอีก
เพราะน้าออซ แกอุทิศงานชิ้นนี้ให้ผมหละค้าฟฟ.. เป็นปลื้มมาก..
ยิงฟันยิ้ม

หน้า: 1 ... 31 32 [33] 34 35 ... 38
พิมพ์