เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149664 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

26 เมษายน 2024 | 05:30:08 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgWelcome To The Machineไอ้หนุ่มตู้เพลง (Jukebox Hero)
หน้า: 1 2 [3]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไอ้หนุ่มตู้เพลง (Jukebox Hero)  (อ่าน 26092 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #30 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 | 09:49:30 AM »

นี่เผลอแพล้บเดียว ผมมีฉายาอีกหนึ่งชื่อแล้วหรือนี่ ?!?!?!?

เมื่อก่อนผมก็ขับรถเกียร์กระปุกครับ ต้องเปลี่ยนเกียร์เพื่อเร่งความเร็วอยู่เรื่อย ไม่ว่าจะเริ่มตั้งแต่เกียร์หนึ่งจนกระทั่งถึง
เกียร์สี่ เกียร์ห้า ก็มี แต่ปัจจุบันหันมาใช้เกียร์อัตโนมัติเรียบร้อยแล้วทุกคันครับ...ใส่เกียร์ครั้งเดียวไปได้โลด  ยิงฟันยิ้ม

หากเปรียบเทียบกับการพบปะเพื่อนฝูง และ การขอ วีซ่า มันก็เหมือนกันแหละครับ มัวแต่ใส่ เกียร์หนึ่ง...สอง...สาม...
โทรศัพท์อยู่นั่นแหละ  มันเสียเวลา Santana(สนทนา) ครับ  บางคนก็อย่างที่ คุณโปโลตูน บอกคือ ดันใส่ เกียร์มัว ตั้งแต่
แรก ขับรถเปลี่ยนเกียร์ไม่เป็น ต้องอาศัยพาหนะคนอื่นอยู่เรื่อย  อย่างนี้มันก็หมดสนุกน่ะซิครับ   โกรธ  ฮืม  โกรธ

ผมจึงอยากแนะนำ คุณอาร์โนลย์ และเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในเว็ปนี้ว่า เมื่อไหร่ก็ตามมี่เรามีการสังสรรค์ในหมู่เพื่อนฝูงหรือ
พีน้อง มันต้องเล่น เกียร์ออร์โต้ ก่อนเลยครับ...ไม่ต้องห่วงทาง ข้างหน้า เพราะ วิ่งฉลุย ได้ตลอด !!!!

ผมก็เลยต้อง ยิง คำถามก่อนเจอกันทุกครั้ง ว่าจะกลับกี่โมง? มันจะได้ไม่ต้องมีการขัดจังหวะเวลาที่เรากำลังประชุมกัน
อย่างหน้าแดง เคร่งเครียดน่ะคร้าบ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #31 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 | 09:57:12 AM »

นี่เผลอแพล้บเดียว ผมมีฉายาอีกหนึ่งชื่อแล้วหรือนี่ ?!?!?!?

เมื่อก่อนผมก็ขับรถเกียร์กระปุกครับ ต้องเปลี่ยนเกียร์เพื่อเร่งความเร็วอยู่เรื่อย ไม่ว่าจะเริ่มตั้งแต่เกียร์หนึ่งจนกระทั่งถึง
เกียร์สี่ เกียร์ห้า ก็มี แต่ปัจจุบันหันมาใช้เกียร์อัตโนมัติเรียบร้อยแล้วทุกคันครับ...ใส่เกียร์ครั้งเดียวไปได้โลด  ยิงฟันยิ้ม

หากเปรียบเทียบกับการพบปะเพื่อนฝูง และ การขอ วีซ่า มันก็เหมือนกันแหละครับ มัวแต่ใส่ เกียร์หนึ่ง...สอง...สาม...
โทรศัพท์อยู่นั่นแหละ  มันเสียเวลา Santana(สนทนา) ครับ  บางคนก็อย่างที่ คุณโปโลตูน บอกคือ ดันใส่ เกียร์มัว ตั้งแต่
แรก ขับรถเปลี่ยนเกียร์ไม่เป็น ต้องอาศัยพาหนะคนอื่นอยู่เรื่อย  อย่างนี้มันก็หมดสนุกน่ะซิครับ   โกรธ  ฮืม  โกรธ

ผมจึงอยากแนะนำ คุณอาร์โนลย์ และเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในเว็ปนี้ว่า เมื่อไหร่ก็ตามมี่เรามีการสังสรรค์ในหมู่เพื่อนฝูงหรือ
พีน้อง มันต้องเล่น เกียร์ออร์โต้ ก่อนเลยครับ...ไม่ต้องห่วงทาง ข้างหน้า เพราะ วิ่งฉลุย ได้ตลอด !!!!

ผมก็เลยต้อง ยิง คำถามก่อนเจอกันทุกครั้ง ว่าจะกลับกี่โมง? มันจะได้ไม่ต้องมีการขัดจังหวะเวลาที่เรากำลังประชุมกัน
อย่างหน้าแดง เคร่งเครียดน่ะคร้าบ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
แล้วเรื่อง กลัวเมีย เกียร์มัว วีซ่า เข้าเกียร์ สนทนา ขับรถ กลับกี่โมง ฯลฯ อะไรข้างต้นที่พี่ว่ามานั้น มันเกี่ยวอะไรกับเรื่องตู้เพลงด้วยล่ะครับ? (ปีศาจฯอยู่ดีไม่ว่าดีอีกแล้ว หาเรื่องโดนพี่โป่งตื้บอีกจนได้) ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #32 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 | 10:14:11 AM »

ระวังให้ดีนะครับ ตามน้ำพี่โป่ง ทั้งคืน ก็ไหลไป ไม่รู้จบ ยิ้มกว้างๆ
ยังงั้นก็คงต้องตั้งฉายาให้พี่เค้าอีกว่า "All Night Man" ยิ้มกว้างๆ
เจอพี่โป่งปุ๊ป จะโดนถามก่อนเลย " วันนี้ต้องกลับกี่โมง โทรไปต่อวีซ่าก่อนเลย แล้วค่อยคุยเรื่องอื่น " พี่อาโนลด์เจอคำถามนี้เข้า อึ้งไปเลย " แหม มารู้ได้ไงว่าเรา เกียร์มัว "  ยิ้มกว้างๆ

( 55 พี่ๆ ยังไม่มา ต้องรีบฉวยโอกาสก่อน )
ผมว่าท่านชาย ThaiProg และสว.ทั้งหลายคุยกันได้ทุกเรื่อง ยกเว้นเรื่องเดียวคือเรื่องเมีย
อิจฉาคุณ panyarak จังครับ (เพราะไม่ต้องกังวลเรื่องเมีย) ยิ้มกว้างๆ

แบบนี้ต้องช่วยกันยุยงส่งเสริมให้คุณปัญญรักษ์มาเป็นพวกเดียวกันด้วยซะแล้ว
  ปล่อยให้เอาตัวรอดคนเดียวได้ยังไง  ยิ้มกว้างๆ  ยิงฟันยิ้ม
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #33 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 | 10:15:46 AM »

ระวังให้ดีนะครับ ตามน้ำพี่โป่ง ทั้งคืน ก็ไหลไป ไม่รู้จบ ยิ้มกว้างๆ
ยังงั้นก็คงต้องตั้งฉายาให้พี่เค้าอีกว่า "All Night Man" ยิ้มกว้างๆ
เจอพี่โป่งปุ๊ป จะโดนถามก่อนเลย " วันนี้ต้องกลับกี่โมง โทรไปต่อวีซ่าก่อนเลย แล้วค่อยคุยเรื่องอื่น " พี่อาโนลด์เจอคำถามนี้เข้า อึ้งไปเลย " แหม มารู้ได้ไงว่าเรา เกียร์มัว "  ยิ้มกว้างๆ

( 55 พี่ๆ ยังไม่มา ต้องรีบฉวยโอกาสก่อน )
ผมว่าท่านชาย ThaiProg และสว.ทั้งหลายคุยกันได้ทุกเรื่อง ยกเว้นเรื่องเดียวคือเรื่องเมีย
อิจฉาคุณ panyarak จังครับ (เพราะไม่ต้องกังวลเรื่องเมีย) ยิ้มกว้างๆ

แบบนี้ต้องช่วยกันยุยงส่งเสริมให้คุณปัญญรักษ์มาเป็นพวกเดียวกันด้วยซะแล้ว
  ปล่อยให้เอาตัวรอดคนเดียวได้ยังไง  ยิ้มกว้างๆ  ยิงฟันยิ้ม

มีคุณ Lalink Fatbox Man อีกคนครับ

.. polotoon ..

« ตอบ #34 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 | 10:17:09 AM »

มีคุณ Lalink Fatbox Man อีกคนครับ
ถ้าไม่รีบหาคู่ เดี๋ยวจะยุให้ จับคู่กันเองแล้วนะครับ ยิ้มกว้างๆ

deja vu

« ตอบ #35 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 | 10:28:18 AM »

ถ้าไม่รีบหาคู่ เดี๋ยวจะยุให้ จับคู่กันเองแล้วนะครับ ยิ้มกว้างๆ

ดีครับ ไปงานเดียวได้สองคนเลย   ตกใจ

ลองนึกภาพดูซิครับ ภายในงานมี AFM กับ phil-wc มาเล่นเพลงโปรเกรสซีพเพื่อเป็นเกียรติ
  แก่คู่สมรส  ยิ้มกว้างๆ
  ว่าแต่ว่าเล่นเพลงอะไรดีครับ  ฮืม
Pong-Wanchai

« ตอบ #36 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 | 10:32:39 AM »

ค่ำคืนหนึ่ง ณ ขอบอ่างข้างเตียงที่ไหนสักแห่ง พี่โป่งกำลังย้อมใจโดยการละเลียดเบียร์ที่เย็นเป็นวุ้น พลางกระซิบถามอนงค์ที่นั่งกระมิดกระเมี้ยนอยู่ข้างกายว่า

พี่โป่ง: "น้องรู้รึเปล่าจ๊ะว่า อ.อ.น. นั้นย่อมาจากอะไร?"
น้อง: "ก็ อาบ อบ นวด ไงจ๊ะพี่"
พี่โป่ง: "ผิด, ย่อมาจาก เอาเอ็งแน่ ตะหากล่ะ"
ว่าแล้วพี่โป่งก็วางแก้วเบียร์ แลบลิ้นแผล็บ สายตาลุกวาว และยกมือทั้งสองขึ้นทำท่าเหมือนเสือจ้องตะครุบเหยื่อ

ปัญหาของเรื่องนี้ในตอนจบก็คือ...
แล้วมันเกี่ยวอะไรกับเรื่องตู้เพลงครับ? ฮืม ฮืม ฮืม

คุณปีศาจฯ ไปสืบเรื่องนี้มาจากไหนกันครับ? ผมทึ่งในความเป็น นักสืบ ของท่านปีศาจฯ จริงๆ  

ในเมื่อนำมาเปิดเผยกันแล้ว ผมจะเล่าต่อให้จบก็แล้วกัน...

หลังจากที่ผมวางแก้วเบียร์ แลบลิ้นแผล็บ สายตาลุกวาว และยกมือทั้งสองขึ้นทำท่าเหมือนเสือจ้องตะครุบเหยื่อ
พอดีคิดได้ว่า Icy Beer แบบนี้มันต้องรีบซัดให้หมดเร็วๆ ก็เลย ยกแก้ว หรือ ที่ภาษาชาวบ้านเค้าเรียกกันว่า ยกซด
นั่นแหละ ครับ จนหมดเกลี้ยง รสชาติกลมกล่อม ปากเปรอะฟอง น้ำหยดติ๋งๆ ส่วนน้องนาง นั่งอ้าปากหวอ ร้องคราง
ซีดซ้าด สั่นระริกทั้งตัว กลัวผมเมาหมดสภาพ เพราะว่าดื่มเร็วเกินไป...

"น้องกลัวพี่ สำรัก แล้วเราจะไม่ได้มีอะไรกัน..."
"ขอบคุณที่เป็นห่วงพี่ วันนี้พี่มีอะไรจะเล่าให้ฟังด้วยล่ะ"
"เรื่องอะไร หรือพี่"
"เรื่องบนเน็ทที่พี่เล่นนั่นแหละ มันมีกระทู้ที่คนเขียนมุข แป้ก แล้ว เค้าไม่เข้าใจว่าผิดตรงไหน..." (ฮา)
"พี่ก็อธิบายเค้าไปซิคะ ว่ามัน ไม่ผิด หรอก เพียงแต่มัน แป้ก น่ะ"
"ก็ใช่น่ะซิ มุขแบบนี้เค้าไม่ค่อยใช้กันในวงการตลก เพราะมัน ไม่ขำ นะซิ แต่พี่ไม่รู้ว่าเค้าจะเข้าใจรึเปล่าว่ามัน ไม่ผิด
อะไร ตรงไหนเพียงแต่ว่ามัน แป้ก เท่านั้นเองไม่มีอะไรหรอก"
"อย่างนี้พี่ต้องนัดเค้า มาเจอกันแบบคุยกันเห็นหน้าเห็นตาจะได้สนิทสนมกัน และ รู้ใจซึ่งกันและกันมากขึ้น และอีกอย่าง
นึงคือ ถ้าเค้ายิงมุข แป้ก มาอีก เค้าจะเห็นหน้าพี่ อย่างชัดเจนเลยว่าเป็นยังงัย แล้วก็คนอื่นๆ รอบๆ ตัว ด้วย"
"เออ...เธอนี่เข้าใจสังคมนะ"
"ก็หนูรู้ว่าพี่ชอบ เลยไม่เคยห้ามอยู่แล้ว จะกลับกี่โมงก็กลับ แต่ว่าต้องนอนโซฟานะ"
(เสียฟอร์มนิดนึง)
"แล้วอย่ามาปลุกให้เข้าห้องล่ะ ไม่ไปหรอกจะบอกให้"
"งั้นก่อนไปพี่ขอ มัดจำ ก่อนได้มั้ย"
"อุ้ย...พูดอะไรก็ไม่รู้"
"อย่างนี้เรียกว่า มุขแป้ก รึเปล่าจ้ะ"
"ไม่หรอกค่ะ อย่างนี้เรียกว่า มุขพั่บพั่บ ค่ะ น้องหมายถึงพี่จะรีบไป Pub ก็รีบแต่งตัวซะ เดี๋ยวน้องเปลี่ยนใจไม่ให้ไปนะ"
"พี่อยากเจอ คนมุขแป้ก คนนี้แต่พี่ไม่รู่ว่าเค้าขับรถอะไร เป็น เกียร์กระปุก เกียร์ออร์โต้ หรือว่า เกียร์มัว"
"น้องทายว่าคนอย่างนี้ต้องชอบของเก่า(ลายคราม) มีอารมณ์ของ ปีศาจ สิงสถิตย์อยู่ในตัว คือ ถ้าเข้าสุมรุมหัวกับพรรค
พวกคอเดียวกันในบรรดาชมรม Black Label Society ของ Mr. Box Man แล้วล่ะก็ จะเปลี่ยนร่างเป็น ปีศาจสุรา ทันที"
"อย่างนี้พี่ชอบ คนอย่างนี้ ไปกันได้"
"น้องเคยได้ยินว่าเค้า เป็นเสือนะ พี่ต้องระวังตัว"
"อ๋อ...ไอ้ เสือกะบาก นั่นน่ะเหรอ พี่ว่าเค้ารู้ว่าตอนกลับดึกๆ เค้าต้องโดนอะไร แต่พี่ห่วงอย่างเดียวเอง ก็คือว่า ที่เราคุยๆ
กันมาเนี่ยนะ ไม่รู้ว่าเค้าจะมาหาแล้วไปเที่ยวกับเราได้หรือเปล่า?"
"ดูเหมือนว่าขาดคนนี้ไปแล้วหมดสนุกหรือพี่"
"ใช่แล้ว ที่พี่เล่ามานี่คือ เราคุยกันสนุกสนาน เข้าใจกัน แต่มันจะเข้ากันไม่ได้ตรงเรื่อง ใส่เกียร์ นี่แหละ น้องก็รู้ว่าพี่เป็น
คนยังงัย แล้วหลายงานที่เค้าพลาด มันแสดงให้เห็นว่าอยู่ที่บ้านอาจจะไม่ได้มีโอกาสพูดเลย ต้องทำงานหนัก ซักผ้า ถูบ้าน
ตลอดจนกระทั่งหาเงิน ชีวิตมันช่างไม่แฟร์เลยจริงๆ"
"นี่พี่จะรีบไปหรือไม่รีบ แล้วเงินที่ให้ไป อย่าลืมซื้อหูฉลามมาให้กินก่อนด้วย แล้วค่อยแวะไปที่งาน กลับบ้านแล้วล็อคบ้าน
ด้วย อาหารเช้าเตรียมให้เรียบร้อย ตอนเช้าจะได้ให้ลูกอุ่นไมโครเวฟกินก่อนไปมหาวิทยาลัย...
อ้อ...แล้วก่อนเดินออกจากห้องเห็นกางเกงในที่ชั้นถอดไว้บนพื้นหรือเปล่า เก็บไปใส่ตะกร้าในห้องน้ำให้ด้วย...
...วันนี้ไม่ไปส่งนะ เดินไปปากซอยเอง เรียกแท็กซี่เอง  ขี้เกียจขับ ง่วงนอนแล้ว...กู้ดไน้ท์ จ้ะ จุ้บ...จุ้บ"

แล้วทำไมผมถึงไม่อยากออกจากบ้านล่ะครับท่าน !!!!

ป.ล. นามในเรื่องเป็นนามสมมุติ หากตรงกับท่านใดขออภัยด้วย แล้วถ้าหากอ่านแล้ว แป้ก แปลว่าผมคุยกับ ท่านปีศาจฯ
บ่อยเกินไป ต้องขอโทษด้วยครับ หากผมเล่นกับคุณปีศาจฯ หรือมีคำพูดไม่เหมาะสมให้บอกได้ครับ ผมไม่ได้มีเจตนาอะไร
ผมเขียนเล่นแบบไร้สาระแล้วก็มีคนอ่านจนจบเสียด้วย  แล้วก็เพราะอยากเจอ ปีศาจฯ ตัวจริงเท่านั้นแหละครับ มันคงจะคุย
มันส์ กว่านี้เยอะ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กันยายน 2010 | 10:37:50 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #37 เมื่อ: 02 กันยายน 2010 | 03:01:38 PM »

ผมว่าพี่โป่งสมควรได้รับการยกย่องเป็น บุรุษร้อยฉายา หรือ One Hundred Nickname Man ครับ

« ตอบ #38 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 | 08:54:13 AM »

สมัยที่ตู้เพลงหยอดเหรียญหนึ่งบาทยังฮิตอยู่นั้น มีตู้เกมไฟฟ้าชนิดหนึ่งที่เคียงคู่กันมา นั่นคือ ตู้พินบอลล์ (pinball machine) หรือที่ชาวบ้านทั่วไปเขาเรียกว่า "ตู้ป๊อก" นั่นเอง ผมจำได้ว่าหยอดเหรียญหนึ่งบาท เล่นได้สามลูก (เกมโอเว่อร์สามครั้ง) เก็บคะแนนไปเรื่อย ๆ ถ้าคะแนนถึงก็ "ป๊อก" ได้เล่นฟรีอีกครั้งโดยไม่ต้องหยอดเหรียญเพื่อเล่นเกมใหม่ สมัยที่ pinball ยังฮิตอยู่นั้น เพื่อน ๆ ผมชอบชวนผมไปเล่น พอปิดเทอมทีไรเงินค่าขนมไม่ค่อยเหลือหรอกครับ เพราะเอาไปเล่นพินบอลล์กันหมด

ไม่ทราบว่ามีใครเคยชอบเล่นตู้ป๊อกหรือ pinball กันบ้างครับ?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กันยายน 2010 | 08:55:44 AM โดย ปีศาจลายคราม » บันทึกการเข้า

« ตอบ #39 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 | 09:01:25 AM »

อีกเกมหนึ่งที่เด็กโตหรือผู้ใหญ่ชอบเล่นกันก็คือ "โต๊ะเตะบอล" ซึ่งเป็นโต๊ะขนาดสี่เหลี่ยมจำลองสนามฟุตบอลแบ่งข้างเป็นสองฝ่าย ผู้เล่นมีสองคนใช้ไม้ติดตุ๊กตาเหมือนนักฟุตบอลเขี่ยลูกบอลให้เข้าประตูของฝ่ายตรงข้าม ผมว่าเกมชนิดนี้เด็กผู้ชายสมัยนั้นชอบเล่นกันมาก ทุกวันนี้ดูเหมือนผมจะเคยเจอคนเล่นกันอยู่เหมือนกัน ไม่ทราบมีใครพอจะมีรูปมาลงได้บ้างครับ?
deja vu

« ตอบ #40 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 | 09:20:20 AM »

อีกเกมหนึ่งที่เด็กโตหรือผู้ใหญ่ชอบเล่นกันก็คือ "โต๊ะเตะบอล" ซึ่งเป็นโต๊ะขนาดสี่เหลี่ยมจำลองสนามฟุตบอลแบ่งข้างเป็นสองฝ่าย ผู้เล่นมีสองคนใช้ไม้ติดตุ๊กตาเหมือนนักฟุตบอลเขี่ยลูกบอลให้เข้าประตูของฝ่ายตรงข้าม ผมว่าเกมชนิดนี้เด็กผู้ชายสมัยนั้นชอบเล่นกันมาก ทุกวันนี้ดูเหมือนผมจะเคยเจอคนเล่นกันอยู่เหมือนกัน ไม่ทราบมีใครพอจะมีรูปมาลงได้บ้างครับ?

แถวบ้านผมเรียก เตะโก ครับ พูดถึงแล้วคันมืออยากเล่นเมื่อก่อนชอบมาก
  ถ้าฝีมือห่างกันมีต่อลูกกับต่อไม้ด้วย ยิ้มเท่ห์

« ตอบ #41 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 | 10:17:43 AM »

แถวบ้านผมเรียก เตะโก ครับ พูดถึงแล้วคันมืออยากเล่นเมื่อก่อนชอบมาก
  ถ้าฝีมือห่างกันมีต่อลูกกับต่อไม้ด้วย ยิ้มเท่ห์
อ้อ... ใช่ครับ "เตะโก" อย่างที่คุณ deja vu บอก แต่ก่อนผมก็เคยได้ยินเด็ก ๆ แถวบ้านพูดอย่างนี้ ชวนกันไป "เตะโก" เพื่อนของผมบางคนพอได้เล่นแล้ว "อิน" เอามาก ๆ ไม่สนใจอะไรเลย บางทีผมชวนกลับบ้านก็ทำเป็นไม่ได้ยิน คงจะพอ ๆ กันกับเด็กที่เล่นเกมคอมพิวเตอร์สมัยนี้นั่นแหละครับ
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #42 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 | 10:41:34 AM »

สมัยผมเด็กๆชอบเล่ยเกมตู้หยอดเหรียญมากครับ ไม่ว่าจะเป็นพินบอล โต๊ะบอล
แต่ที่เด็ดสุดคือตู้ม้าครับ พนันม้าแข่งนั่นแหละครับ (แม่รู้ตีตายเลย)

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .

« ตอบ #43 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 | 10:52:22 AM »

สมัยผมเด็กๆชอบเล่ยเกมตู้หยอดเหรียญมากครับ ไม่ว่าจะเป็นพินบอล โต๊ะบอล
แต่ที่เด็ดสุดคือตู้ม้าครับ พนันม้าแข่งนั่นแหละครับ (แม่รู้ตีตายเลย)
+1 เรื่องตู้ม้าไฟฟ้าครับ (สมัยนั้นบางทีเล่นได้กระเป๋าตุงไปด้วยเหรียญบาทหลายวันเลยครับ) ยิ้มกว้างๆ
คำเตือน การพนันเป็นสิ่งผิดกฎหมาย

« ตอบ #44 เมื่อ: 30 มีนาคม 2017 | 03:05:19 PM »

เห็นแล้วนึกถึงอดีต (วัยเด็กย่างเข้าวัยรุ่น) ครับ ตู้เพลงยี่ห้อ SEEBURG ที่ร้านกาแฟใกล้บ้าน

เครดิตภาพ http://rjb.sharepoint.com

หน้า: 1 2 [3]
พิมพ์