เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149676 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

01 พฤษภาคม 2024 | 06:24:58 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The SameOzzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 41
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Ozzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส  (อ่าน 233276 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #15 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2010 | 11:42:21 AM »

ผมอยากให้ ท่านผีฯ เข้ามา หรือท่านอื่นก็ได้ เล่าให้ผมฟังบ้างครับ แล้วผมจะได้ช่วยอีกแรกนึง

นี่มันกระทู้ท่านผีฯ นะครับ รีบเข้ามาร่ายรำได้แล้ว จะได้ค่อยๆ กระเถิบมาแจมทีละคนสองคน  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #16 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 | 11:22:14 AM »

รบกวนคุณ Pong-Wanchai และเพื่อน ๆ ช่วยแนะนำผลงานเดี่ยวที่น่าสนใจของ Ozzy Osbourne หลังจากที่ได้ออกจากวง Black Sabbath แล้วด้วยครับ

มันเป็นยุคๆ นะครับ โดยมีมือกีตาร์แยกเป็นคนละยุคกัน ตามความคิดของผม

ถ้าคุณปีศาจฯ ยังไม่มีอัลบั้มชุดไหนเก็บสะสมเอาไว้เลยก็ควรจะ "สอย" ผลงานสมัย Randy Rhoads มาครอบครอง
เอาไว้ก่อนในแบบ Mini LP ซึ่งผมก็ไม่ได้ศึกษาเสียด้วยว่าปัจจุบันเนื้อในของสตูดิโออัลบั้มสองชุดคือ Blizzard Of Ozz
กับ Diary Of A Madman นั้นเป็นเวอร์ชั่นที่เปลี่ยนมือกลองและเบสอัดใหม่หรือไม่ ?

คุณ Payarak หรือ ผู้รู้ท่านอื่นๆ น่าจะให้คำตอบได้เป็นอย่างดีนะครับเกี่ยวกับ Mini LP ทั้ง 2 ชุดนี้ แต่ถ้าเป็น 12" LP แล้วล่ะก็

...ซื้อได้เลยไม่ต้องห่วงหน้าพะวงหลังหรอกครับ.

mini lp ใช้ 2002 remastered version ซึ่งเป็น version ที่บันทึกเสียงเบสกับกลองใหม่ครับ

« ตอบ #17 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 | 01:23:31 PM »

mini lp ใช้ 2002 remastered version ซึ่งเป็น version ที่บันทึกเสียงเบสกับกลองใหม่ครับ

ถ้าอย่างนั้น คุณปีศาจฯ ควรซื้อเฉพาะแผ่นเสียงพร้อม obi อย่างที่ชอบอยู่แล้ว อย่าเพิ่งเป็นเจ้าของพวก Mini LP ครับ

หรือถ้าอยากลองสัมผัสกับผลงานของ Ozzy ในแบบรวมเพลง ผมจะไรท์ให้ครับ และนี่คืออัลบั้มที่ชื่อว่า The Essential...

หน้าปกกางออกมาได้ยาว 4 ท่อนเลย แต่เนื้อที่ไม่พอลงผมจึงแบ่งออกเป็นสองท่อนอย่างที่เห็นดังรูปข้างบน

ด้านในมี Liner Notes ให้อ่านกันอย่างจุใจ พร้อมด้วยรายละเอียดของเพลงแต่ละเพลงว่าคัดมาจากอัลบั้มชุดไหนและใครเป็นคนแต่ง รวมทั้ง
เป็นสมาชิกนักดนตรียุคไหนที่บรรเลงดนตรีเป็นแบ็คอั๊พให้แก่พ่อ Ozzy Osbourne...

วันงาน meeting ครั้งต่อไปจะไรท์แผ่นไปแจก คุณปีศาจฯ กับคุณ JKNoremorse เอาไว้ฟัง ก่อนจะตัดสินใจซื้อแผ่นจริง ยิ้ม

สำหรับเพลงที่ถูกคัดมาจากสตูดิโอสองอัลบั้มแรกซึ่งบรรจุอยู่ในแผ่นรวมเพลงชุดนี้เป็นเวอร์ชั่นอัดใหม่นะครับ ขอบอกไว้ก่อน.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กรกฎาคม 2010 | 01:34:26 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
panyarak

« ตอบ #18 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 | 01:29:18 PM »

ถ้าอย่างนั้น คุณปีศาจฯ ควรซื้อเฉพาะแผ่นเสียงพร้อม obi อย่างที่ชอบอยู่แล้ว อย่าเพิ่งเป็นเจ้าของพวก Mini LP ครับ

หรือถ้าอยากลองสัมผัสกับผลงานของ Ozzy ในแบบรวมเพลง ผมจะอัดให้ครับ และนี่คืออัลบั้มที่ชื่อว่า The Essential...

ได้ข่าวว่า Blizzard of Ozz แบบ Super Deluxe Edition ที่กำลังจะออกในปีนี้ เสียงเบสและกลองจะกลับไปใช้ของเดิมอีกแล้ว ส่วนแผ่นแถมจะมี DVD ที่ไม่เคยออกเผยแพร่มาก่อน (อาจจะเป็นการแสดงสดกับ Randy Rhodes ก็ได้) ครับ

"Just recently announced was the 2010 Sony Music Entertainment re-releases of Blizzard of Ozz and Diary of a Madman, featuring Randy Rhoads, with the original bass and drum tracks restored! These will be 2 disc Deluxe 30th Anniversary Editions with demos, rarities and previously unreleased live material. A limited Super Deluxe Edition will be released in the U.S. and the U.K. only and features a newly designed DVD sized Digipak case with the 2 CD's, a 65 minute DVD featuring never-before-seen live concert footage & interviews with Ozzy and the band, 3 Fender guitar picks, stickers, a faux invitation to the resurrection of Alistair Crowley and an 18cm by 12cm glossy 58-page booklet. Release dates have yet to be announced."
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กรกฎาคม 2010 | 01:36:47 PM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

« ตอบ #19 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 | 01:38:07 PM »

ได้ข่าวว่า Blizzard of Ozz แบบ Deluxe Edition ที่กำลังจะออกในปีนี้ เสียงเบสและกลองจะกลับไปใช้ของเดิมอีกแล้ว ส่วนแผ่นแถมจะมี DVD ที่ไม่เคยออกเผยแพร่มาก่อน (อาจจะเป็นการแสดงสดกับ Randy Rhodes ก็ได้) ครับ

ครับได้ยินข่าวแว่วมาเหมือนกัน

ผมคิดว่าใน DVD น่าจะเป็นการแสดงในห้องส่งสมัยรายการ After Hours ที่ New York เมื่อตอนเริ่ม Blizzard Of Ozz Tour ครั้งแรกโน่นแน่ะครับ
เพราะว่า Ozzy เคยโชว์คลิปของการออกทีวีครั้งนั้นมาแล้วในวิดิโอชุด Don't Blame Me รวมทั้ง MV เพลง Crazy Train (live) ด้วย

แต่ยังงัยผมคงต้องมีเก็บสะสมเอาไว้อยู่ดี  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กรกฎาคม 2010 | 03:28:05 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #20 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 | 03:54:45 PM »

และนี่คือ ดีวีดี ที่ต้องไรท์ให้ ท่านผีฯ ...

เป็นดีวีดีแผ่นปั้มนะครับไม่ใช่แผ่นไรท์ ชื่อว่า Six String God ซึ่งส่วนมากในเน็ทอาจจะเคยเห็นกันมาแล้ว แต่หน้าปกก็มีแตกต่างกันไป
เพราะว่าส่วนมากจะเป็นแผ่น DVD-R แทบทั้งนั้นครับ

รายละเอียดข้างในสามารถดูได้จากหลังปกข้างบนนี้ ส่วนภาพข้างล่างเป็นด้านในของหน้าปก...

ให้ดูกันอีกรูปนึงว่าเป็น silver-pressed disc  จริงๆ ทั้ง 2 ด้าน....

เท่าที่ได้ดูมาภาพของการแสดงในห้องส่งของรายการ After Hours ดีที่สุดแล้วครับ ถ้าเปรียบเทียบกับคลิปอื่นๆ ในแผ่นเดียวกัน เมนูสวยงามทำได้ดีครับ
แต่ผมว่าตัววีดีโอต้นฉบับมันคงหายากมาก คุณภาพโดยส่วนรวมจึงค่อนข้างไม่ชัดซักเท่าไหร่นัก

ก็ได้แต่หวังว่าแผ่น ซีดี ในแบบ Deluxe Edition ของ Ozzy Osbourne คงจะมีอะไรแถมมาให้ผมตื่นเต้นบ้าง ถึงแม้ว่าจะเป็นวีดีโอชุดเดียวกันก็ตามที  ยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กรกฎาคม 2010 | 04:03:30 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
จ่าวิส
Fragile

« ตอบ #21 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 | 06:04:32 PM »

หรือถ้าอยากลองสัมผัสกับผลงานของ Ozzy ในแบบรวมเพลง ผมจะอัดให้ครับ และนี่คืออัลบั้มที่ชื่อว่า The Essential...

ได้ข่าวว่า Blizzard of Ozz แบบ Super Deluxe Edition ที่กำลังจะออกในปีนี้ เสียงเบสและกลองจะกลับไปใช้ของเดิมอีกแล้ว ส่วนแผ่นแถมจะมี DVD ที่ไม่เคยออกเผยแพร่มาก่อน (อาจจะเป็นการแสดงสดกับ Randy Rhodes ก็ได้) ครับ

"Just recently announced was the 2010 Sony Music Entertainment re-releases of Blizzard of Ozz and Diary of a Madman, featuring Randy Rhoads, with the original bass and drum tracks restored! These will be 2 disc Deluxe 30th Anniversary Editions with demos, rarities and previously unreleased live material. A limited Super Deluxe Edition will be released in the U.S. and the U.K. only and features a newly designed DVD sized Digipak case with the 2 CD's, a 65 minute DVD featuring never-before-seen live concert footage & interviews with Ozzy and the band, 3 Fender guitar picks, stickers, a faux invitation to the resurrection of Alistair Crowley and an 18cm by 12cm glossy 58-page booklet. Release dates have yet to be announced."

เท่าที่ดูในข่าวมามันก็เหมือนมีเรื่องฟ้องร้องอยู่กับทาง Bob Daisley คนที่เล่นเบสให้ในสองชุดแรกนะครับ

ประมาณว่าเป็นเรื่องของลิขสิทธิ์ เจ๊ชารอน เลยจัดแจงให้ไอ้ลิง Robert Trujillo มาเล่นเบสแทนซะเลย ส่วน Ozzy เองก็ออกมาบอกเมื่อเร็วๆนี้ว่าไม่ค่อยชอบรีมาสเตอร์ตัวนี้เพราะเปลี่ยนมือเบส แต่ทำไงได้ ชารอน อยากให้เป็นแบบนี้ (ออกแนวกลัวเมีย)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #22 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010 | 07:47:55 PM »

ได้ข่าวว่า Blizzard of Ozz แบบ Deluxe Edition ที่กำลังจะออกในปีนี้ เสียงเบสและกลองจะกลับไปใช้ของเดิมอีกแล้ว ส่วนแผ่นแถมจะมี DVD ที่ไม่เคยออกเผยแพร่มาก่อน (อาจจะเป็นการแสดงสดกับ Randy Rhodes ก็ได้) ครับ

ครับได้ยินข่าวแว่วมาเหมือนกัน

ผมคิดว่าใน DVD น่าจะเป็นการแสดงในห้องส่งสมัยรายการ After Hours ที่ New York เมื่อตอนเริ่ม Blizzard Of Ozz Tour ครั้งแรกโน่นแน่ะครับ
เพราะว่า Ozzy เคยโชว์คลิปของการออกทีวีครั้งนั้นมาแล้วในวิดิโอชุด Don't Blame Me รวมทั้ง MV เพลง Crazy Train (live) ด้วย

แต่ยังงัยผมคงต้องมีเก็บสะสมเอาไว้อยู่ดี  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

น่าสนใจครับ
หลัง ๆ พวก Deluxe Edition ทำการบ้านมาดีจริง ๆ

« ตอบ #23 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010 | 10:01:07 AM »

ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้หายไปไหนเสียแล้ว  ดูเหมือนว่าปล่อยให้คนอื่นเข้ามาบรรเลงกันอย่างสนุกสนาน ส่วนตัวเองเก็บตัวไม่ยอม
โผล่มาซักที ยิ้มกว้างๆ

ความจริงแล้วผมเป็นคนที่ไม่ค่อยกล่าวถึงเรื่องครอบครัวซักเท่าไหร่ แต่พอผมเองเห็นรูปนี้ของ Ozzy แล้วอดคิดถึงลูกของตัวเองไม่ได้
ก็เลยขออนุญาติโชว์หน่อยครับ...

รูปนี้ถ่ายเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมานี้เอง โดยใช้กล้อง Polaroid ภาพจึงไม่ค่อยชัด (ลูกสาวผมมันเด็กอาร์ตครับ! )

มาลงให้ดูกันอีกรูปแบบชัดเจนเลย...

ลองทายซิครับว่าลูกสาวกับลูกชายผมคือคนไหนบ้าง?  

ส่วนตัวเล็กที่นั่งในรถเข็นเป็นลูกของน้องชายครับ อายุมากแล้วเพิ่งจะทำสำเร็จ ใครที่อยากมีทายาทก็อย่าท้อครับ สมัยนี้ทางการแพทย์
ช่วยได้เยอะจริงๆ เลยครับ  ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กรกฎาคม 2010 | 05:41:35 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
JKNoremorse

8 years later, woke up with two kids

« ตอบ #24 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010 | 12:01:18 PM »

ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้หายไปไหนเสียแล้ว  ดูเหมือนว่าปล่อยให้คนอื่นเข้ามาบรรเลงกันอย่างสนุกสนาน ส่วนตัวเองเก็บตัวไม่ยอม

ความจริงแล้วผมเป็นคนที่ไม่ค่อยกล่าวถึงเรื่องครอบครัวซักเท่าไหร่ แต่พอผมเองเห็นรูปนี้ของ Ozzy แล้วอดคิดถึงลูกของตัวเองไม่ได้
ก็เลยขออนุญาติโชว์หน่อยครับ...

รูปนี้ถ่ายเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมานี้เอง โดยใช้กล้อง Polaroid ภาพจึงไม่ค่อยชัด (ลูกสาวผมมันเด็กอาร์ตครับ! )

ลองทายซิครับว่าลูกสาวกับลูกชายผมคือคนไหนบ้าง? 

ส่วนตัวเล็กที่นั่งในรถเข็นเป็นลูกของน้องชายครับ อายุมากแล้วเพิ่งจะทำสำเร็จ ใครที่อยากมีทายาทก็อย่าท้อครับ สมัยนี้ทางการแพทย์
ช่วยได้เยอะจริงๆ เลยครับ  ยิ้มเท่ห์

เจ้าหนุ่มเสื้อเขียว กับสาวเสื้อขาวครับ
อั๋น501

« ตอบ #25 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010 | 12:58:55 PM »

ไม่แน่ใจครับ...แต่ที่รู้ๆสาวคนนี้เฮียโป่งชอบแน่......อิอิ

[/URL

[URL=http://www.uppicfree.com/view-134_SA504627.jpg]
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #26 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010 | 01:16:47 PM »

คุณ Pong-Wanchai มีลูกสาวในอุปการะหลายคนหรือครับ?
JKNoremorse

« ตอบ #27 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010 | 01:29:27 PM »

คุณ Pong-Wanchai มีลูกสาวในอุปการะหลายคนหรือครับ?

แนะนำให้ผมคนนึงนะครับ เอาไว้หลังเลิกงาน BAV ก็ได้  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 กรกฎาคม 2010 | 01:32:37 PM โดย JKNoremorse » บันทึกการเข้า
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #28 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010 | 02:21:38 PM »

ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้หายไปไหนเสียแล้ว  ดูเหมือนว่าปล่อยให้คนอื่นเข้ามาบรรเลงกันอย่างสนุกสนาน ส่วนตัวเองเก็บตัวไม่ยอม

ช่วยได้เยอะจริงๆ เลยครับ  ยิ้มเท่ห์
ขออนุญาตเข้าเรื่องดีกว่าครับ...
ถ้าจำไม่ผิด ได้ยินว่าลูกสาวของเฮีย Osbourne ตอนนี้โตแล้วและก็ดังไม่แพ้พ่อใช่ไหมครับ? แล้วฉากหลังรูปถ่ายลูกสาวคุณ Pong-Wanchai นั้นเป็นบ้านของคุณ Pong-Wanchai หรือเปล่าครับ?

« ตอบ #29 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010 | 04:34:33 PM »

เจ้าหนุ่มเสื้อเขียว กับสาวเสื้อขาวครับ

เสื้อขาวทั้งสองคน ส่วนหลังฉากคือบ้านครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 41
พิมพ์