เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149676 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 เมษายน 2024 | 06:04:49 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The SameOzzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส
หน้า: 1 ... 37 38 [39] 40 41
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Ozzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส  (อ่าน 233172 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #570 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 | 11:36:54 AM »

มีแถมมาให้อีกหนึ่งชุด...

« ตอบ #571 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 | 11:37:44 AM »

เป็น Diary Of A Madman Tour เหมือนกัน วันที่เล่นก็ห่างกันไม่มาก  ยิ้มกว้างๆ

noprock
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #572 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012 | 04:03:17 PM »

...ขุนขวานคนปัจจุบันของป๋าอ๊อด (ชุดแบล็คเรน) นี่มีที่มายังไงครับ   ผมไม่เคยรู้ประวัติเลย   ช่วยเฉลยทีครับ...

ชุด Black Rain นี่ พี่หมี แซกก์ ไวลด์ เป็นคนเล่นนะครับ ถ้าคุณพี่หมายถึง Gus G.(Firewind,Dream Evil) เขามาเล่นในชุด Scream ครับผม เป็นมือกีตาร์ชาวกรีก ปัจจุบันอายุ31ปี

ผมว่าเจ๊ ชาร์รอน อาจจะไม่ค่อยประทับใจฟอร์มของ Gus G. ก็ได้ครับ ผมดูโชว์เต็มรูปแบบของเขาที่เล่นกับออสซี ซึ่งเป็นคลิปแบบบูทเลก ลีลาและการโซโล่นั้น ความแม่นยำยังเป็นรองอดีตขุนขวานของป๋าทุกคน แม้กระทั่ง โจ โฮล์มส์ ยังเล่นสะอาดกว่าเลยครับ !!

แต่เขาก็เล่นได้ดีในงานของเขาครับ แต่การมาคัฟเวอร์เพลงอมตะของออสซี ฟังแล้วมีหลุดบ้างครับ

ตกใจ ขยิบตา

...ใช่ครับ  ผมหมายถึงในชุด "Scream" นั่นล่ะครับ  ความสับสนมักจะเพิ่มมากขึ้นตามอายุล่ะครับ... 
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #573 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012 | 02:09:34 AM »

สุดยอดมากครับ ประทับใจสุดๆ แล้ว แรนดี้ เล่นได้เร้าใจไหมครับ สำหรับโชวนี้ ??

อาโป่ง ทำให้ผมรู้สึกว่า แรนดี้ยังคงอยู่กับพวกเราเสมอครับ ยิ้มกว้างๆ ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กุมภาพันธ์ 2012 | 03:09:36 PM โดย PANTERISTA » บันทึกการเข้า

« ตอบ #574 เมื่อ: 09 มีนาคม 2012 | 01:53:39 PM »

สุดยอดมากครับ ประทับใจสุดๆ แล้ว แรนดี้ เล่นได้เร้าใจไหมครับ สำหรับโชวนี้ ??

อาโป่ง ทำให้ผมรู้สึกว่า แรนดี้ยังคงอยู่กับพวกเราเสมอครับ ยิ้มกว้างๆ ตกใจ

ใช้ได้ทีเดียวครับ แล้วถ้าว่างๆ อาทิตย์หน้าผมจะอัดไปให้ฟัง ส่งทางไปรษณีย์ให้ด้วย กรุณารอสักครู่ยาวนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #575 เมื่อ: 10 มีนาคม 2012 | 12:14:59 AM »

ใช้ได้ทีเดียวครับ แล้วถ้าว่างๆ อาทิตย์หน้าผมจะอัดไปให้ฟัง ส่งทางไปรษณีย์ให้ด้วย กรุณารอสักครู่ยาวนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณอาโป่งมากๆครับ

ถ้า Ozzy ดึง Zakk กลับมา ก็ถือว่าทำถูกแล้วครับ อิอิ

« ตอบ #576 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2012 | 07:27:46 AM »

เมื่อตอน Record Store Day (RSD) ครั้งที่ 5 ซึ่งเพิ่งผ่านมาสดๆ ร้อนๆ คือวันที่ 21 เมษายน 2555 ในประเทศสหรัฐอเมริกา
Ozzy Osbourne ได้ปล่อยแผ่นเสียงคู่และซิงเกิ้ลจำนวนจำกัด (หรือเปล่า?) ออกมาวางจำหน่ายด้วย  ตกใจ

มันคืออัลบั้ม "Live" สมัย Randy Rhoads ซี่งเคยถูกทำเป็น Bonus CD ปีที่แล้วช่วงครบรอบ 30 ปีของอัลบั้ม Blizzard Of Ozz
กับ Diary Of A Madman ส่วนซิงเกิ้ลคือเพลง Believer ครับ...

« ตอบ #577 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2012 | 07:35:02 AM »

เห็นบอกว่ามีเพียง 5,000 และ 4,400 ชุดตามลำดับ (LP และ Single) เท่านั้น (เฉพาะใน USA) และมีการเรียงเบอร์ปั้มกำกับไว้บนหลังปกด้วย...

...แต่ผมไม่ทราบว่าในอนาคตจะผลิตเพิ่มเติมมาอีกหรือไม่หรืออย่างไร เพราะว่า เจ้ชารอน เธอเป็นนักธุรกิจที่ไม่น่าไว้วางใจ
ซักเท่าไหร่นัก  ฮืม

สำหรับแผ่นเสียงขนาด 7" นั้น เป็นลาย Polka Dot เหมือนกีตาร์ตัวเก่งของ Randy Rhoads เห็นแล้วสวยงามน่าจับจองเป็นเจ้าของมากๆ

สนนราคาตอนนี้บนอีเบย์ยังไม่แพง ใครที่เป็นแฟนๆ ของทั้ง Ozzy และ Randy ไม่น่าพลาดนะครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พฤษภาคม 2012 | 03:02:05 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #578 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2012 | 04:20:53 PM »

หลังจากรอมาครู่ยาว ผมเริ่มทะยอยส่งแผ่นให้กับเจ้าหนี้ทั้งหลายตั้งแต่อาทิตย์ทีแล้วเป็นต้นมา...

วันนี้มาถึงคิวของ คุณPANTERISTA พอดี ก็เลยอยากจะบอกว่า ผมเพิ่งได้อัลบั้มชุดนี้มาครับ...

« ตอบ #579 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2012 | 04:30:03 PM »

ผลงานชุด Best Of Live Tapes เป็นรวมบันทึกการแสดงสดจากหลายสถานที่ (1980-1982) แต่คัดเฉพาะเวอร์ชั่นที่ดีที่สุดของบทเพลง
แต่ละแทร็คมายำรวมไว้ด้วยกันในอัลบั้มซีดีแผ่นเดียว ตามรายละเอียดดังนี้...

ผมเลยคิดว่าไหนๆ ก็อยากฟังระบบเสียง "บู้ทเล็ค" อยู่เป็นทุน ก็เลยจะไรท์่คอนเสิร์ตชุดนี้ไปให้ฟังเพราะว่ามัน "คุ้มค่า" ดีครับ
ถึงแม้ระบบเสียงจะอุดอู้อยู่บ้าง แต่ก็เป็นธรรมชาติอันแท้จริงของผลงานนอกสารบบ ซึ่งนับเป็นการรวมประวัติศาสตร์การแสดง
สดจากฝีมือกีตาร์ของ Randy Rhoads บนเวทีเอาไว้มากที่สุดแล้ว  ยิ้มเท่ห์

พรุ่งนี้คงจะเดินทางตรงไปหา คุณPANTERISTA ทางไปรษณีย์ลงทะเบียนแล้วนะครับ !   ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พฤษภาคม 2012 | 04:32:38 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #580 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2012 | 04:42:11 PM »

ขอบคุณมากๆครับอาโป่ง

ได้ฟัง แรนดี้ เล่นเหมือนได้ไปดูเขาเล่นต่อหน้าครับ

« ตอบ #581 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2012 | 04:51:56 PM »

ขอบคุณมากๆครับอาโป่ง

ได้ฟัง แรนดี้ เล่นเหมือนได้ไปดูเขาเล่นต่อหน้าครับ

อย่าเพิ่งไปดูเค้าเล่นต่อหน้าต่อตาเลยครับเรายังอายุไม่มาก จะรีบไปไหน !!  ขยิบตา

ฟังในห้องแล้ว ปิดไฟ-หลับตา ก็พอเพียงแล้วครับ โดยเฉพาะท่อนโซโล่เดี่ยวกีตาร์ในแผ่นนี้เนี่ย
...มันส์อย่าให้บอกใครเชียว  ยิ้มเท่ห์
PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #582 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012 | 08:05:49 AM »

5555+ ไอเดียเยี่ยมจริงๆครับ

อย่างที่ ออซซี เคยได้ให้สัมภาษณ์ไว้ว่า ถึง แรนดี้ จะยังมีชีวิตอยู่ ก็คงไม่ได้ร่วมงานกันไปตลอดชีวิต

ในความคิดอาโป่ง คิดว่า แรนดี้ จะเป็นขุนขวานให้กับออซซีกี่อัลบัมครับ หมายถึงถ้าแกไม่เสียชีวิตนะครับ

noprock
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #583 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012 | 09:16:20 AM »

ผลงานชุด Best Of Live Tapes เป็นรวมบันทึกการแสดงสดจากหลายสถานที่ (1980-1982) แต่คัดเฉพาะเวอร์ชั่นที่ดีที่สุดของบทเพลง
แต่ละแทร็คมายำรวมไว้ด้วยกันในอัลบั้มซีดีแผ่นเดียว ตามรายละเอียดดังนี้...

ผมเลยคิดว่าไหนๆ ก็อยากฟังระบบเสียง "บู้ทเล็ค" อยู่เป็นทุน ก็เลยจะไรท์่คอนเสิร์ตชุดนี้ไปให้ฟังเพราะว่ามัน "คุ้มค่า" ดีครับ
ถึงแม้ระบบเสียงจะอุดอู้อยู่บ้าง แต่ก็เป็นธรรมชาติอันแท้จริงของผลงานนอกสารบบ ซึ่งนับเป็นการรวมประวัติศาสตร์การแสดง
สดจากฝีมือกีตาร์ของ Randy Rhoads บนเวทีเอาไว้มากที่สุดแล้ว  ยิ้มเท่ห์

พรุ่งนี้คงจะเดินทางตรงไปหา คุณPANTERISTA ทางไปรษณีย์ลงทะเบียนแล้วนะครับ !   ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

...ชุดนี้ถ้าผมจะรบกวนขอความอนุเคราะห์จากพี่โป่งผู้ใจดีอีกสักแผ่นจะได้มั้ยครับ 

อยากได้ยินแรนดี้มายืนโซโล่อยู่ตรงหน้าเหมือนกันครับ...

« ตอบ #584 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2012 | 11:38:29 AM »

...ชุดนี้ถ้าผมจะรบกวนขอความอนุเคราะห์จากพี่โป่งผู้ใจดีอีกสักแผ่นจะได้มั้ยครับ  

อยากได้ยินแรนดี้มายืนโซโล่อยู่ตรงหน้าเหมือนกันครับ...

โอเค ครับ แล้วจะส่งให้พร้อมๆ กันกับคุณ PANTERISTA ไม่มีปัญหา !  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 ... 37 38 [39] 40 41
พิมพ์