เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 มีนาคม 2024 | 12:16:01 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgThe Song Remains The SameOzzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส
หน้า: 1 ... 38 39 [40] 41
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Ozzy Osbourne - ท่านค้างคาววิปลาส  (อ่าน 232625 ครั้ง)
noprock
Selling England By The Pound
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #585 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2012 | 01:30:29 PM »

...ชุดนี้ถ้าผมจะรบกวนขอความอนุเคราะห์จากพี่โป่งผู้ใจดีอีกสักแผ่นจะได้มั้ยครับ 

อยากได้ยินแรนดี้มายืนโซโล่อยู่ตรงหน้าเหมือนกันครับ...

โอเค ครับ แล้วจะส่งให้พร้อมๆ กันกับคุณ PANTERISTA ไม่มีปัญหา !  ยิ้มกว้างๆ

...ขอบพระคุณมาก ๆ ครับพี่  น่ารักจริง ๆ ...
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #586 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2012 | 03:10:22 PM »

...ชุดนี้ถ้าผมจะรบกวนขอความอนุเคราะห์จากพี่โป่งผู้ใจดีอีกสักแผ่นจะได้มั้ยครับ 

อยากได้ยินแรนดี้มายืนโซโล่อยู่ตรงหน้าเหมือนกันครับ...

โอเค ครับ แล้วจะส่งให้พร้อมๆ กันกับคุณ PANTERISTA ไม่มีปัญหา !  ยิ้มกว้างๆ

...ขอบพระคุณมาก ๆ ครับพี่  น่ารักจริง ๆ ...

รูป คุณnoprock ด้านซ้ายมือน่ารักกว่าเยอะครับ ห้อยพอดีๆ ไม่โตงเตงเลยซักนิดเดียว กำลังพอใช้ !
noprock
**

« ตอบ #587 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2012 | 09:52:42 AM »

รูป คุณnoprock ด้านซ้ายมือน่ารักกว่าเยอะครับ ห้อยพอดีๆ ไม่โตงเตงเลยซักนิดเดียว กำลังพอใช้ !

...อ่า...ฮ่า...นั่นรูปเจ้าลูกชายตัวแสบของผมเองครับพี่... 
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #588 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012 | 12:32:33 AM »

เรื่องราวของ ป๋า ออซซี ไปถึงไหนแล้วครับ

อาโป่งว่างวันไหน พร้อมจะเล่าต่อ ก็จัดเต็มเลยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

« ตอบ #589 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2012 | 12:36:42 PM »

เรื่องราวของ ป๋า ออซซี ไปถึงไหนแล้วครับ

อาโป่งว่างวันไหน พร้อมจะเล่าต่อ ก็จัดเต็มเลยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ยังไปไม่ถึงไหนเลยครับ...  ลังเล

แผ่นก็ยังไม่ได้ส่งไปให้ใครมาเป็นเดือนแล้ว สาเหตุก็เพราะว่าผมไม่มีแผ่นเปล่านั่นเอง !
มีเวลาไปซื้อมากักตุนเมื่อไหร่ก็จะจัดการเคลียร์ให้ทุกคนที่บอกเอาไว้ให้หมดเลยครับ...
ช่วยกันรออีกซักนิดหน่อยก็แล้วกัน  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #590 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2012 | 03:44:17 PM »

ถ้าจำไม่ผิด

เรื่องราว น่าจะอยู่ที่ ยุค เจค อี ลี ใช่ไหมครับ

« ตอบ #591 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2012 | 04:39:22 PM »

ถ้าจำไม่ผิด

เรื่องราว น่าจะอยู่ที่ ยุค เจค อี ลี ใช่ไหมครับ

ดูเหมือนว่าเพิ่งเล่าไปเฉพาะแผ่นเสียงชุด Bark At The Moon เพียงชุดเดียวเท่านั้น แต่เน้นรายละเอียดในแบบนักสะสม
ระดับแฟนพันธุ์แท้ครับ  ยิ้มกว้างๆ
panyarak

« ตอบ #592 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2012 | 10:22:41 AM »

ในอีเบย์มีแผ่น mini lp bootleg ของ Ozzy ปกสวยดีครับ

« ตอบ #593 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2012 | 11:18:30 AM »

ในอีเบย์มีแผ่น mini lp bootleg ของ Ozzy ปกสวยดีครับ

พวกบู้ทเล็คนี่มักนำคอนเสิร์ตเก่ามาเล่าใหม่เสมอ เปลี่ยนหน้าปกแล้วก็เปลี่ยนอีก และปุัจจุบันการออกแบบ
หน้าปก "ไปไกล" มากครับ สวยจูงใจชวนให้ซื้อมาครอบครองยิ่งนัก...  ตกใจ

ถ้าไม่ทำใจว่ามี "ปกเก่า" เนื้อในเดียวกันอยู่แล้ว หลงระเริงกับความงามของศิลปะบนแผ่นปกอย่างเดียวแล้ว
ล่ะก็ กระเป๋าอาจฉีกโดยไม่รู้เนื้อรู้ตัวเลยจริงๆ  ฮืม

ผมเองต้อง "ตัดใจ" อย่างมโหฬารในการเห็นหน้าปกแบบนี้ครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #594 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2012 | 05:14:26 PM »

ขืนพี่ซื้อหมด
คงโดนเมีย ตัด"ไอ้นั่น"ทิ้งแหละครับ
.
.

ไอ้นั่น คือนิ้ว ที่จิ้มคีย์บอร์ดแหละครับ  ยิ้มกว้างๆ

noprock
**

« ตอบ #595 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012 | 11:11:51 AM »

ผลงานชุด Best Of Live Tapes เป็นรวมบันทึกการแสดงสดจากหลายสถานที่ (1980-1982) แต่คัดเฉพาะเวอร์ชั่นที่ดีที่สุดของบทเพลง
แต่ละแทร็คมายำรวมไว้ด้วยกันในอัลบั้มซีดีแผ่นเดียว ตามรายละเอียดดังนี้...

ผมเลยคิดว่าไหนๆ ก็อยากฟังระบบเสียง "บู้ทเล็ค" อยู่เป็นทุน ก็เลยจะไรท์่คอนเสิร์ตชุดนี้ไปให้ฟังเพราะว่ามัน "คุ้มค่า" ดีครับ
ถึงแม้ระบบเสียงจะอุดอู้อยู่บ้าง แต่ก็เป็นธรรมชาติอันแท้จริงของผลงานนอกสารบบ ซึ่งนับเป็นการรวมประวัติศาสตร์การแสดง
สดจากฝีมือกีตาร์ของ Randy Rhoads บนเวทีเอาไว้มากที่สุดแล้ว  ยิ้มเท่ห์

พรุ่งนี้คงจะเดินทางตรงไปหา คุณPANTERISTA ทางไปรษณีย์ลงทะเบียนแล้วนะครับ !   ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

...ชุดนี้ผมยังรอความอนุเคราะห์จากพี่โป่งใจดีอยู่นาคร้าบบบ...

« ตอบ #596 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012 | 01:57:21 PM »

...ชุดนี้ผมยังรอความอนุเคราะห์จากพี่โป่งใจดีอยู่นาคร้าบบบ...

รออีกนิดเดียวครับ !
noprock
**

« ตอบ #597 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012 | 03:38:56 PM »

รออีกนิดเดียวครับ !

...ขอบคุณคร้าบบบ...
PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #598 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2012 | 12:38:47 AM »

อาโป่งครับ

ไวนิลชุดนี้ของ ป๋าออสซี ใช่ชุดเดียวกับที่เป็นแผ่นโบนัสไลฟ์ใน Box set 30th ปี Blizzard of Ozz หรือเปล่าครับ

http://www.ebay.com/itm/OZZY-OZBOURNE-OZZY-LIVE-180-GRAM-DOUBLE-VINYL-LP-NUMBERED-NEW-SEALED-RSD-/251164514698?pt=Music_on_Vinyl&hash=item3a7a92598a

ลองคลิกดูนะครับ

PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #599 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012 | 10:07:41 PM »

HAPPY BIRTH DAY ป๋า OZZY OSBOURNE ครับ

ครบรอบ 64 ปี วันนี้ ขอให้ ป๋าแกยังฟิตปั๋ง

มาทัวร์คอนเสิร์ตที่เมืองไทยสักครั้งก่อนเกษียนอาชีพทีเถิด สาธุๆ

หน้า: 1 ... 38 39 [40] 41
พิมพ์