เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149676 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

02 พฤษภาคม 2024 | 03:25:14 AM
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Days Gone By  (อ่าน 49664 ครั้ง)
panyarak
The Snow Goose

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #45 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2010 | 01:36:52 PM »

^^ ยิ่งเป็น betamax ยิ่งเก๋า แต่หาวีดีโอเช่าดูยากมากเลย ทำให้ต้องจำใจไปข้องแวะกับร้าน Rex ซึ่งอัดคอนเสิร์ตลงตลับ betamax ให้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 สิงหาคม 2010 | 01:39:44 PM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

panyarak

« ตอบ #46 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2010 | 01:51:16 PM »

ผมยังมีเครื่องนี้เก็บไว้ในห้องเก็บของ มันใช้สะดวกเวลาเลือกเพลง แต่เสียบ่อยมาก และใช้เวลาซ่อมนาน จนต้องเลิกใช้ไปเลยครับ

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #47 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2010 | 02:45:22 PM »

ผมยังมีเครื่องนี้เก็บไว้ในห้องเก็บของ มันใช้สะดวกเวลาเลือกเพลง แต่เสียบ่อยมาก และใช้เวลาซ่อมนาน จนต้องเลิกใช้ไปเลยครับ

ห้ามให้ใครนะครับ อุ๊บอิ๊บๆ  ยิ้มเท่ห์

เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #48 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2010 | 02:52:05 PM »

กู๊ดโอลด์เดย์ 1987
ลาก่อน เจ้าวีเอสเอช-โมโน

ท่านผีฯเคยเห็นวีเอชเอสรุ่นที่โหลดตลับเทปบนหลังเครื่องไหมครับ? ผมว่าเก่ากว่ารุ่นนี้อีกนะ สมัยนั้นใครมีเครื่องเล่นวิดีโอแบบนี้ถือว่าสุดยอดและทันสมัยมาก ตอนที่เรียนอยู่ม.ต้น บางวันเลิกเรียนเร็ว เพื่อนคนหนึ่งในห้องชวนพรรคพวกสี่ห้าคนรวมทั้งผมด้วยไปเที่ยวที่บ้านของเขา เข้าไปในห้องนอนพ่อแม่ เปิดหนังโป๊ให้ดู -- รู้สึกตื่นเต้นมากกก... ครับ

อันนี้เคยเหมือนกันครับ ตื่นเต้นมาก ฮ่าๆ จำได้ว่าต้องให้คนนึงช่วยดูต้นทางให้ที่หน้าบ้าน แลกกับเลี้ยงข้าวหนึ่งมื้อ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
อั๋น501

« ตอบ #49 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2010 | 04:47:47 PM »

กู๊ดโอลด์เดย์ 1987
ลาก่อน เจ้าวีเอสเอช-โมโน

ท่านผีฯเคยเห็นวีเอชเอสรุ่นที่โหลดตลับเทปบนหลังเครื่องไหมครับ? ผมว่าเก่ากว่ารุ่นนี้อีกนะ สมัยนั้นใครมีเครื่องเล่นวิดีโอแบบนี้ถือว่าสุดยอดและทันสมัยมาก ตอนที่เรียนอยู่ม.ต้น บางวันเลิกเรียนเร็ว เพื่อนคนหนึ่งในห้องชวนพรรคพวกสี่ห้าคนรวมทั้งผมด้วยไปเที่ยวที่บ้านของเขา เข้าไปในห้องนอนพ่อแม่ เปิดหนังโป๊ให้ดู -- รู้สึกตื่นเต้นมากกก... ครับ

อันนี้เคยเหมือนกันครับ ตื่นเต้นมาก ฮ่าๆ จำได้ว่าต้องให้คนนึงช่วยดูต้นทางให้ที่หน้าบ้าน แลกกับเลี้ยงข้าวหนึ่งมื้อ

ูเวลานั่งดูหนังอย่างว่า ต้องเอาหมอนหนุนตักไว้หรือเปล่าครับ เจ๋ง
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #50 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2010 | 06:39:53 PM »

ูเวลานั่งดูหนังอย่างว่า ต้องเอาหมอนหนุนตักไว้หรือเปล่าครับ เจ๋ง

ไม่นะครับ นั่งเฉยๆนี่แหละครับ แต่ว่าแยกย้ายกันไปคนละมุม
เวลาดูหนังแบบนี้กับเพื่อน แต่ละคนจะมีคาแรคเตอร์ต่างๆกันไป บางคนก็ทำหน้าหื่น (มาก) บางคนก็นั่งเกร็งแทบไม่ขยับ แต่ผมจะฮาไอ้พวกที่ดูไปด้วยพากย์ไปด้วย บางชอทนี่กำลังครึ้มๆมันพากย์ซะฮาแตก หมดอารมณ์กันเลยทีเดียว

ส่วนผมเป็นคนควบคุมรีโมทครับ ฮ่าๆ

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
.. polotoon ..

« ตอบ #51 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2010 | 09:41:28 AM »

ผมยังมี
Laser 1 เครื่อง
Tape Deck 2 เครื่อง
VHS mono 1 เครื่อง
VHS stereo 1 เครื่อง
Color TV mono 1 เครื่อง
Portable Vinyl Player 1 เครื่อง
Etc.
 ยิ้มกว้างๆ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #52 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2010 | 10:03:31 AM »

ผมยังมี
Portable Vinyl Player 1 เครื่อง
Etc.
 ยิ้มกว้างๆ
คุณโปโลตูนเป็นนักสะสมเครื่องเหมือนกันนะครับ พอจะทราบมั้ยครับว่าทุกวันนี้ยังมีร้านรับซ่อมเครื่องเล่นเทปวีเอชเอสอยู่หรือเปล่า? พอดีผมเองก็มีอยู่เครื่องหนึ่ง แต่มันเสียน่ะครับ

« ตอบ #53 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2010 | 10:08:59 AM »

ส่งศูนย์ หรือ อมรครับ น่าจะ โอเคนะครับ ยิ้มกว้างๆ

อั๋น501

« ตอบ #54 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2010 | 10:13:47 AM »

ผมยังมี
Etc.
 ยิ้มกว้างๆ

ถ้าหากจะขายเครื่องเล่นLaser ให้บอกเฮียโป่งก่อนนะ เพราะเฮียแกกำลังหาซื้อเก็บสะสมอยู่  ยิ้มเท่ห์

« ตอบ #55 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2010 | 10:18:38 AM »

ผมยังมี
Etc.
 ยิ้มกว้างๆ

ถ้าหากจะขายเครื่องเล่นLaser ให้บอกเฮียโป่งก่อนนะ เพราะเฮียแกกำลังหาซื้อเก็บสะสมอยู่  ยิ้มเท่ห์
ครับพี่ ยิ้มกว้างๆ

อั๋น501

« ตอบ #56 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2010 | 07:11:04 PM »

เก็บรูปมาฝากผู้ที่ชื่นชอบพวกเครื่องVintage โดยเฉพาะเลยครับ

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #57 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010 | 12:32:15 AM »

ผมยังคิดอยู่เสมอว่า ถ้าได้แอมป์หลอด vintage ดี ๆ และสภาพเยี่ยมสักตัวมาต่อเล่นกับเครื่องเล่นแผ่นเสียงแล้ว เสียงที่ออกมามันคงจะอบอุ่นและได้บรรยากาศกว่าแอมป์รุ่นใหม่น่าดู แต่ขั้วต่อลำโพงของแอมป์รุ่นเก่านี่ไม่น่าใช้เลยครับ (คงไม่ใช่แบบ binding post หรือให้ต่อแบบบานาน่าได้อย่างในปัจจุบัน)
blueframe
Moving Pictures

« ตอบ #58 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2010 | 08:24:44 AM »

ผมยังมี
Etc.

มีเครื่อง Laserdisc เหมือนกันครับ ตอนนี้ใช้เปิดแผ่นซีดีฟัง มีแผ่น LD อยู่หยิบเดียวเปิดดูแล้วก็แล้วกันเก็บไว้เฉยๆครับ

VHS stereo ของ sony สภาพยังดีมากเพราะซื้อรุ่นท้ายๆก่อนที่จะล่มสลาย ล่าสุดลองเปิด เอาตลับใส่เข้าไป เดินเครื่อง ภาพไม่ขึ้น ก็เลยกดหยุดแล้วจะเอาเทปออก eject ไม่ออก จะงัดเองก็เดี๋ยวจะพังไปกันใหญ๋ เลยไปปรึกษาช่างเจ้าประจำ แกบอกว่าจะลองเอามาดูก็ได้ แต่บอกไว้ก่อน บริษัทไม่มีผลิตอะไหล่พวกหัวเทป ลูกยางต่างๆแล้วนะ ถ้ามีก็เปลี่ยนให้ละกัน ฟังแล้วปวดหัวจี๊ดอีกเช่นกัน ม้วนกองเต็มบ้านซ่อมไม่ได้ก็คงต้องนั่งมองเล่นไป

ทีวีสีกองเต็มบ้านเลย ที่ใช้ได้อยู่มี 6 เครื่อง เสียแล้วกองไว้ 4 เครื่อง  ที่บ้านผมเป็นคนเสียดายของไม่กล้าทิ้งหรือขายออก กอรปกับเมื่อก่อนซื้อมาแพงทิ้งไม่ลงเสียก็วางไว้อย่างนั้น

เครื่องเสียงแผ่นเสียงใช้อยู่เครื่องนึง แต่ตอนนี้รอบไม่ตรงยังปวดหัวไม่รู้จะยกไปให้ใครตั้ง เลยไม่ค่อยได้เปิดฟังเพราะรำคาญที่เสียงมันสูงกว่าปกติครึ่งคีย์รุ่นที่ใช้อยู่มันปรับตั้งอะไรไม่ได้เลยไม่รู้จะทำไงกับมัน กะว่าจะซื้อใหม่หารุ่นที่มันปรับรอบ เปลี่ยนโน่นนี่ได้สะดวกมาใช้แทนดีกว่า เครื่องนี้เก็บไว้ก่อน หาใครตั้งรอบได้ค่อยยกไปทำ

อีกอย่างคือ walkman ของ sony , aiwa ครับ วางไว้ดูเล่น เสียดาย aiwa เครื่องมันกะทัดรัดดี เครื่องไม่เดิน แต่ฟังวิทยุได้ แบตเสื่อมอันนี้จนปัญญาไม่รู้จะไปหามาแทนยังไง เลยเก็บครับ
เทปกองเต็มบ้าน กำลังหาเดคเทปซักตัวมาเปิดฟังครับจะได้ไม่ต้องวางตากฝุ่นอย่างเดียว ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ตุลาคม 2010 | 08:31:42 AM โดย blueframe » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #59 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2010 | 11:30:53 AM »

ผมก็เคยอยากเปิดเทปเก่าๆฟังบ้าง แต่พบว่ามันไม่อยากให้ผมฟังเสียแล้ว เวลาเปิดจะมีเสียงจี๊ดๆเหมือนเทปเสื่อมไปแล้ว ทุกวันนี้มีเก็บไว้ไม่มากเอาไว้เฉพาะพวกสภาพดีปกสวย
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
พิมพ์