เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149657 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

20 เมษายน 2024 | 04:26:16 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure BoxesกรุสมบัติของPong - Wanchai
หน้า: 1 ... 17 18 [19] 20 21 ... 117
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กรุสมบัติของPong - Wanchai  (อ่าน 505312 ครั้ง)
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #270 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010 | 12:46:03 PM »

ในเวปนี้ใครมีแผ่นเสียงมากที่สุด?    แผ่นซีดีมากที่สุด?
  แต่ถ้าไฟล์เยอะที่สุดนี่ใช่คุณอั๋นหรือเปล่า    ตกใจ

ถ้าไม่นับไฟล์ความละเอียดสูง ผมขอยกให้น้อง Lilium นอนมาครับ อยากรู้เหมือนกันว่าน้องเขาเก็บไฟล์อัลบั้มไว้กี่พันชุด

กี่ชุดนี้ไม่รู้ แต่ประมาณห้าพันกว่าๆเกือบๆหกพันศิลปินครับ

ไฟล์ของน้อง Lilium เยอะมากๆครับ  ฟังกันเพลินไปเลย
ของผมตอนนี้ตัวเลขล่าสุดใน Hdd มีอยู่แค่ 2999 folders เท่านั้นเอง
แปลงเองหมด bit rate อยู่ที่เฉลี่ยประมาณ 224-320 kbps ตอนแรกแปลง 224 ไม่สะใจ เอาใหญ่สุด 320 เลยดีกว่า
แผ่นไหนยังไม่ได้แปลงก็เอามาเก็บไว้ด้วยขนาดใหญ่สุด แผ่นไหนแปลงแล้วช่างมันเพราะเสียเวลาทำสุดขีด haaa
รวมหมดแล้ว (แต่ไม่รู้ยังหลงที่ไหนอีกรึเปล่า) ทั้งอัลบัม , ep. , single , แผ่นแท้ , แผ่นผี , แผ่นไร้ท์ ฯลฯ ยังได้แค่นี้ครับ  ยิ้มกว้างๆ

แปลงเองหมดหมายความว่ามีแผ่นเกือบ 3000 ชุดหรือครับ
   เก็บเป็นไฟล์ไว้เพื่ออะไรหรือครับ(เพื่อสะดวกในการเปิด?) คุณภาพเสียงตกลงมากไหมครับ
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #271 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010 | 02:43:31 PM »

ตู้ใส่แผ่นเสียงของผมเป็นตู้สั่งทำทั้งหมด แต่ว่าไม่ได้ใช้ไม่สักนะครับ ราคาจึงถูกพอสมควร อย่างที่เห็นในรูปข้างล่างนี้
ราคาสั่งทำประมาณหนึ่งหมื่นบาท ไม่ทราบว่าปัจจุบันจะได้ราคานี้หรือไม่ ผมไม่ทราบจริงๆ ครับ...

ท่านเจ้าของแผ่นเสียง มีความรู้จริง
เพราะจะสั่งทำช่องใส่แผ่น ไม่กว้างมาก ประมาณ 10 ซม.+
ทำให้แผ่นเสียงไม่ล้ม ไม่คด ไม่งอ เยี่ยมมากๆ
ส่วนช่องที่กว้างกว่า ก็ใส่พวกกล่องแผ่นหนาๆ

แต่ราคานี่ คงทำมาเกิน 10 ปีแน่นอนครับ
เพราะราคาปัจจุบัน อย่างน้อยๆ ต้อง หมื่นห้า มีเพิ่มแน่ครับ
ถ้าใครทำได้ในราคาเท่าพี่โป่ง
ผมขอสั่งทำด้วยเลย ห้าตู้ครัฟ  ยิงฟันยิ้ม

อั๋น501

« ตอบ #272 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010 | 03:28:18 PM »

ตู้ใส่แผ่นเสียงของผมเป็นตู้สั่งทำทั้งหมด แต่ว่าไม่ได้ใช้ไม่สักนะครับ ราคาจึงถูกพอสมควร อย่างที่เห็นในรูปข้างล่างนี้
ราคาสั่งทำประมาณหนึ่งหมื่นบาท ไม่ทราบว่าปัจจุบันจะได้ราคานี้หรือไม่ ผมไม่ทราบจริงๆ ครับ...

ท่านเจ้าของแผ่นเสียง มีความรู้จริง
เพราะจะสั่งทำช่องใส่แผ่น ไม่กว้างมาก ประมาณ 10 ซม.+
ทำให้แผ่นเสียงไม่ล้ม ไม่คด ไม่งอ เยี่ยมมากๆ
ส่วนช่องที่กว้างกว่า ก็ใส่พวกกล่องแผ่นหนาๆ

แต่ราคานี่ คงทำมาเกิน 10 ปีแน่นอนครับ
เพราะราคาปัจจุบัน อย่างน้อยๆ ต้อง หมื่นห้า มีเพิ่มแน่ครับ
ถ้าใครทำได้ในราคาเท่าพี่โป่ง
ผมขอสั่งทำด้วยเลย ห้าตู้ครัฟ  ยิงฟันยิ้ม

ผมไม่ได้เป็นเจ้าของตู้แต่พอมีความรู้บ้างนิดๆหน่อยๆ
เรื่องการสั่งทำตู้เก็บแผ่นหรือตู้เสื้อผ้าในลักษณะงานเฟอร์นิเจอร์
ราคาจะคิดเป็นเมตรยาวความสูงประมาณ2.40 เมตร(เท่าตู้เก็บแผ่นของเฮียโป่ง)
ตามมาตรฐานของช่างเฟอร์นิเจอร์ราคาจะอยู่ประมาณ 12,000 บาทขึ้นไป(แล้วแต่ฝีมือรูปแบบหรือวัสดุพวกไม้)
ต้องทำความเข้าใจกันก่อนเรื่องตู้เก็บแผ่นหรือเก็บของโชว์อะไรประเภทนี้
งานตู้แบบเฟอร์นิเจอร์นั้นจะใช้วัสดุเป็นพวกไม้อัดผิวไม้จริงมีให้เลือกชนิดไม้ต่างๆขึ้นด้วยโครงไม้(ไม้นิ้วคูณสองนิ้ว)
มันจะไม่เหมือนกับตู้ไม้จริง(ไม้เนื้อแท้)จะไม่มีไม้โครง งานตู้ชนิดนี้ราคาจะแพงมากส่วนมากจะใช้ไม้สัก
ตู้เก็บของที่ขายกันตามห้างส่วนมากใช้พวกพาติเคิลบอร์ด(เป็นพวกเศษไม้นำมาอัดเป็นแผ่น)แล้วปิดผิวด้วยแผ่นลายไม้
อาจจะทำด้วยกระดาษหรือวัสดุอื่นๆ  ตู้เก็บของโชว์พวกนี้จะไม่ค่อยแข็งแรงแต่ราคาค่อนข้างถูกสมัยก่อนจะเรียกกันติดปาก
ว่าเฟอร์นิเจอร์โหล  แต่มาสมัยนี้ได้มีบริษัทเฟอร์นิเจอร์ที่ได้ทำงานเฟอร์นิเจอร์แบบนี้ให้มีคุณภาพและรูปแบบดีไซน์สวยงาม
น่าใช้แถมราคาไม่ถูกแล้วอย่างยี่ห้อดังๆที่ขายกันตามห้างฯ   ปัญหาของพวกเรานักเล่นแผ่นที่สะสมแผ่นกันไว้มากมาย
จะไปหาซื้อตู้เก็บแผ่นตามต้องการก็ไม่ได้ดั่งใจ  มีทางเดียวก็ต้องไปสั่งทำตู้เก็บแผ่นตามที่เราต้องการเท่านั้น

ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #273 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010 | 05:03:20 PM »

อยากทำบ้าง แต่ที่บ้านไม่มีที่เหลือให้วางตู้แล้ว ตอนนี้ใส่ลงกล่องลูกเดียวครับ (สงสัยคงต้องจัดที่ทางใหม่แบบคุณโปโลตูนซะแล้ว ยิงฟันยิ้ม)
blueframe
Moving Pictures

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #274 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010 | 08:37:08 PM »

ในเวปนี้ใครมีแผ่นเสียงมากที่สุด?    แผ่นซีดีมากที่สุด?
  แต่ถ้าไฟล์เยอะที่สุดนี่ใช่คุณอั๋นหรือเปล่า    ตกใจ

ถ้าไม่นับไฟล์ความละเอียดสูง ผมขอยกให้น้อง Lilium นอนมาครับ อยากรู้เหมือนกันว่าน้องเขาเก็บไฟล์อัลบั้มไว้กี่พันชุด

กี่ชุดนี้ไม่รู้ แต่ประมาณห้าพันกว่าๆเกือบๆหกพันศิลปินครับ

ไฟล์ของน้อง Lilium เยอะมากๆครับ  ฟังกันเพลินไปเลย
ของผมตอนนี้ตัวเลขล่าสุดใน Hdd มีอยู่แค่ 2999 folders เท่านั้นเอง
แปลงเองหมด bit rate อยู่ที่เฉลี่ยประมาณ 224-320 kbps ตอนแรกแปลง 224 ไม่สะใจ เอาใหญ่สุด 320 เลยดีกว่า
แผ่นไหนยังไม่ได้แปลงก็เอามาเก็บไว้ด้วยขนาดใหญ่สุด แผ่นไหนแปลงแล้วช่างมันเพราะเสียเวลาทำสุดขีด haaa
รวมหมดแล้ว (แต่ไม่รู้ยังหลงที่ไหนอีกรึเปล่า) ทั้งอัลบัม , ep. , single , แผ่นแท้ , แผ่นผี , แผ่นไร้ท์ ฯลฯ ยังได้แค่นี้ครับ  ยิ้มกว้างๆ

แปลงเองหมดหมายความว่ามีแผ่นเกือบ 3000 ชุดหรือครับ
   เก็บเป็นไฟล์ไว้เพื่ออะไรหรือครับ(เพื่อสะดวกในการเปิด?) คุณภาพเสียงตกลงมากไหมครับ

จำนวนแผ่นผมไม่เคยนับจริงๆครับ แต่จำนวนนั้นคงจะประมาณเกือบสองพันกว่าๆคงพอได้ครับรวมหมดทั้งอัลบัม , single , ep. แผ่นแท้ แผ่นก๊อป แผ่นไร้ท์ เพลงไทย เพลงสากลครับ จำนวนไฟล์เพลงทั้งหมดได้มาจากการแปลงแผ่นที่มีอยู่ในครอบครองครับ
โหลดไม่เป็นไม่งั้นก็จะโหลดมาฟังเหมือนกันครับ

เก็บไฟล์ไว้เพื่ออะไร?
เพื่อสะดวกในการฟังครับ ผมใช้ไฟล์ mp3 สำหรับเครื่องเล่น mp3 ด้วยจึงต้องแปลงไฟล์เอาไว้ใช้เวลาออกนอกบ้าน เดินทาง ฯลฯ
ฟังเพื่อความสะดวกและเพลินเพลินครับ ตอนนี้ผมก็ไลน์เสียงจากซาวนด์การ์ดคอมพิวเตอร์ มาเข้า int.amp เปิดฟังสลับกับฟังจากแผ่นครับ
บางแผ่นที่แพ็คลงกล่องเรียบร้อย ไม่สะดวกจะหยิบรื้อมาเปิดก็ฟังจากไฟล์ครับ

คุณภาพเสียงตกลงมากหรือไม่?
ตกลงพอประมาณครับ ถ้าเทียบจาก 100% ผมให้เหลือประมาณ 80% ครับความกว้างไกล มิติต่างๆก็หดหายไปตามขนาดของไฟล์เพลงที่โดนบีบอัดครับ ยิ่งฟังกับเครื่องเสียงที่มีคุณภาพก็จะยิ่งรู้ชัดยิ่งขึ้นว่ารายละเอียดหายไปแบบไม่ต้องสังเกตุก็ฟังออก ผมกำลังจะหา DAC มาทดลองใช้งานควบคู่ดูว่ามันจะได้คุณภาพเสียงที่อวบอิ่มขึ้นมาหรือไม่
แต่กับชุดลำโพงคอมพิวเตอร์ไม่มีปัญหาเท่าไหร่ครับ ฟังไม่รู้สึกแตกต่าง
ผมจึงเลือกบีบอัดด้วยขนาดไฟล์ที่ใหญ่ที่สุดคือ 320 kbps เพื่อให้คุณภาพเสียงหดหายไปน้อยที่สุดครับ ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พฤศจิกายน 2010 | 08:46:29 PM โดย blueframe » บันทึกการเข้า
TRON

« ตอบ #275 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010 | 09:59:50 PM »

ในเวปนี้ใครมีแผ่นเสียงมากที่สุด?    แผ่นซีดีมากที่สุด?
  แต่ถ้าไฟล์เยอะที่สุดนี่ใช่คุณอั๋นหรือเปล่า    ตกใจ

ไฟล์ของน้อง Lilium เยอะมากๆครับ  ฟังกันเพลินไปเลย
รวมหมดแล้ว (แต่ไม่รู้ยังหลงที่ไหนอีกรึเปล่า) ทั้งอัลบัม , ep. , single , แผ่นแท้ , แผ่นผี , แผ่นไร้ท์ ฯลฯ ยังได้แค่นี้ครับ  ยิ้มกว้างๆ

จำนวนแผ่นผมไม่เคยนับจริงๆครับ แต่จำนวนนั้นคงจะประมาณเกือบสองพันกว่าๆคงพอได้ครับรวมหมดทั้งอัลบัม , single , ep. แผ่นแท้ แผ่นก๊อป แผ่นไร้ท์ เพลงไทย เพลงสากลครับ จำนวนไฟล์เพลงทั้งหมดได้มาจากการแปลงแผ่นที่มีอยู่ในครอบครองครับ
โหลดไม่เป็นไม่งั้นก็จะโหลดมาฟังเหมือนกันครับ

เพื่อสะดวกในการฟังครับ ผมใช้ไฟล์ mp3 สำหรับเครื่องเล่น mp3 ด้วยจึงต้องแปลงไฟล์เอาไว้ใช้เวลาออกนอกบ้าน เดินทาง ฯลฯ
ฟังเพื่อความสะดวกและเพลินเพลินครับ ตอนนี้ผมก็ไลน์เสียงจากซาวนด์การ์ดคอมพิวเตอร์ มาเข้า int.amp เปิดฟังสลับกับฟังจากแผ่นครับ
บางแผ่นที่แพ็คลงกล่องเรียบร้อย ไม่สะดวกจะหยิบรื้อมาเปิดก็ฟังจากไฟล์ครับ

ตกลงพอประมาณครับ ถ้าเทียบจาก 100% ผมให้เหลือประมาณ 80% ครับความกว้างไกล มิติต่างๆก็หดหายไปตามขนาดของไฟล์เพลงที่โดนบีบอัดครับ ยิ่งฟังกับเครื่องเสียงที่มีคุณภาพก็จะยิ่งรู้ชัดยิ่งขึ้นว่ารายละเอียดหายไปแบบไม่ต้องสังเกตุก็ฟังออก ผมกำลังจะหา DAC มาทดลองใช้งานควบคู่ดูว่ามันจะได้คุณภาพเสียงที่อวบอิ่มขึ้นมาหรือไม่
แต่กับชุดลำโพงคอมพิวเตอร์ไม่มีปัญหาเท่าไหร่ครับ ฟังไม่รู้สึกแตกต่าง
ผมจึงเลือกบีบอัดด้วยขนาดไฟล์ที่ใหญ่ที่สุดคือ 320 kbps เพื่อให้คุณภาพเสียงหดหายไปน้อยที่สุดครับ ยิ้มกว้างๆ

ขนาด 320 kbps นี่ผมว่าคุณภาพหายไปมากกว่าครึ่งแล้ว อันนี้ว่ากันตามหลักทฤษฎีเลยนะครับ ยิ้มกว้างๆ

MP3 (ในระดับ bit rate ที่ดีที่สุด 320 kbs) เพลงประมาณ 5 นาทีใช้เนื้อที่ประมาณ 5 MB

16-bit Flac (คุณภาพเทียบเท่าซีดี) เพลงประมาณ 5 นาทีใช้เนื้อที่ประมาณ 24 MB

24-bit Flac (คุณภาพเหนือซีดี อยู่ระดับ High Resolution) เพลงประมาณ 5 นาทีใช้เนื้อที่ประมาณ 113 MB
blueframe
Moving Pictures

« ตอบ #276 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010 | 10:22:02 PM »

ขนาด 320 kbps นี่ผมว่าคุณภาพหายไปมากกว่าครึ่งแล้ว อันนี้ว่ากันตามหลักทฤษฎีเลยนะครับ ยิ้มกว้างๆ

MP3 (ในระดับ bit rate ที่ดีที่สุด 320 kbs) เพลงประมาณ 5 นาทีใช้เนื้อที่ประมาณ 5 MB

16-bit Flac (คุณภาพเทียบเท่าซีดี) เพลงประมาณ 5 นาทีใช้เนื้อที่ประมาณ 24 MB

24-bit Flac (คุณภาพเหนือซีดี อยู่ระดับ High Resolution) เพลงประมาณ 5 นาทีใช้เนื้อที่ประมาณ 113 MB

ผมว่าเสียงมันก็หายไปเยอะอย่างที่พี่ว่าครับ แต่ไม่รู้จะเทียบยังไงเพราะไม่ค่อยมีความรู้เรื่องไฟล์
จริงๆผมให้เก่งสุดก็ 70% ครับ แค่พออาศัยได้ฟังเท่านั้น ยิ้ม
อั๋น501

« ตอบ #277 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2010 | 06:33:42 AM »

ผมว่าเสียงมันก็หายไปเยอะอย่างที่พี่ว่าครับ แต่ไม่รู้จะเทียบยังไงเพราะไม่ค่อยมีความรู้เรื่องไฟล์
จริงๆผมให้เก่งสุดก็ 70% ครับ แค่พออาศัยได้ฟังเท่านั้น ยิ้ม

อันที่จริงแล้วเรื่องไฟล์เพลงผมไม่อยากจะเขียนถึงอะไรมากเพราะนี่มันกระทู้กรุสมบัตฺิของเฮียโป่ง  ซึ่งแกก็ยังไม่ได้เล่นไฟล์(อยากจะเล่นเหมือนกัน)
แต่ถ้าเรื่องสาวๆพอพูดกันได้หน่อย(มีเก็บในกรุไว้แยะ) ส่วนไฟล์เพลงนั้นเสี่ยTRON ว่าไว้ถูกต้องเลยครับผมขอเสริมนิดๆเอาที่พอรู้บ้างเล็กๆน้อยๆ
ไฟล์MP3 เฉลี่ยbit rate อยู่ที่200 กว่าๆถึง320 kbps แต่ถ้าเป็นแค่ไฟล์Flac 16bit/44.1khzเฉลี่ยbit rateอยู่ที่ 800-900 kbps และถ้าเป็นพวก
ไฟล์Hi-Res. 24bit/96khz เฉลี่ยbit rate อยู่ที่2000 กว่าๆถึง4000 kbps ขนาดความใหญ่ของไฟล์แต่ละชนิดมันใหญ่กว่ากันขนาดไหน
ไฟล์อย่างMP3 นั้นจะเหมาะกับพวกที่ฟังเพลงกับโทรศัพท์มือถือหรืออะไรแบบนี้ ถ้าเราจะฟังเพลงที่เน้นคุณภาพเสียงก็ต้องเลือกชนิดของไฟล์ที่เล่น
ไฟล์ที่ใช้ฟังเพลงความจุยังไม่เท่าไรแต่ถ้าเป็นหนังHD พวกบูลเรย์Rip ฮาร์ดดิสก์ที่ใช้เก็บหนังต้องเล่นกันเป็นTBครับเอาไว้เฮียเดจาวูสนใจเดินทางนี้
เมื่อไรไม่ต้องกลัวมีเพื่อนเล่นเดินนำอยู่แล้ว เข้าตำราเดินตามหลังผู้ใหญ่หมาไม่กัด
Pong-Wanchai

« ตอบ #278 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2010 | 06:43:15 AM »

มีรูป "หลุด" เฟรมไปหนึ่งรูปครับ เพิ่งรู้เพราะเมื่อกี้ลองย้อนไปดูอีกทีนึง  ยิ้มกว้างๆ

ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #279 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2010 | 05:53:17 PM »

หลุด ก็ ต่อใหม่ได้ครับ
ขอบคุณครับพี่

จบจากข้างล่าง
ก็จะได้ขึ้น เหลาเต๊ง ซะที  ยิ้มกว้างๆ

panyarak

« ตอบ #280 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2011 | 07:24:37 PM »

แผ่นเสียงเรดิโอโชว์ส่วนนึงไม่มีหน้าปกเลยครับ มีแต่แผ่นไวนิลกับซองพลาสติกหุ้มกันรอยขีดข่วน บ้างก็มีปกบ้างก็ไม่มีปก
แล้วแต่ว่าคนขายจะให้มาแบบไหน แต่ตอนหลังผมไม่มีตู้ใส่ก็เลยไม่ซื้อ Outer Sleeve หรือว่า LP Cover มาใส่อีกทีเพราะ
ว่ามันเปลืองเนื้อที่เกินความจำเป็น...

ถ้า radio show มีปกเสียหน่อย ก็จะดูน่าสะสมมากขึ้นนะครับ

« ตอบ #281 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011 | 10:06:40 AM »

ถ้า radio show มีปกเสียหน่อย ก็จะดูน่าสะสมมากขึ้นนะครับ

ใช่ครับ แต่ว่าส่วนใหญ่แล้วประมาณ 99% ไม่มีปกครับเพราะจงใจผลิตมาเพื่อใช้ในการเปิดออกอากาศทางสถานีวิทยุ
ในเครือข่ายเพียงครั้งเดียวเท่านั้นจึงไม่ได้พิถีพิถันอะไรนักหนาในการทำปกหรือออกแบบหน้าปก

อีกอย่างนึงก็คือแผ่นเรดิโอว์ทุกชุดไม่ได้ผลิตมาเพื่อขายอยู่แล้ว ก็เลยเน้นแต่คุณภาพเสียงที่สมบูรณ์เพื่อการออกอากาศ

สำหรับ Boxset ที่คุณPanyarak นำมาลงนั้นเป็นรายการชื่อว่า Captured Live ซึ่งเป็นบริษัทเอกชนในเครือข่าย RKO
Radio Networks ออกอากาศช่วงปี 1982-1984 ถ้าผมจำไม่ผิด แล้วก็มีทำปกเพียงแค่ 2 ชุด คือคณะ YES กับอีกชุด
นึงคือ Mr. Madman คนนี้ครับ...

« ตอบ #282 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011 | 10:32:42 AM »

ส่วนรายการ King Biscuit Flower Hour ซึ่งมีอายุยืนยาวระหว่างช่วงปี 1973-2007 เชื่อหรือไม่ว่าไม่เคยมีปกทำออกมาเลยครับ
ถ้าข้อมูลผมไม่ผิดพลาด (ผมมีเกือบทุกชุดที่ใช้ออกอากาศ)  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

ที่น่าเก็บหน่อยน่าจะเป็นรายการ SuperGroups In Concert ในช่วงปี 1979-1980 เพราะจะเป็น Boxset ผลิตโดยเฉพาะออกแบบ
มาเป็นซีรีย์ แต่หลังจากนั้นก็ไม่มีปกหรือว่ากล่องอีกเลย จนพับฐานไปในที่สุดเมื่อปลายยุค 80's

มาถึงรายการของ BBC กันบ้าง มีน้อยมากครับที่ทำปกออกมาในประเทศอังกฤษ แต่ว่าในนาม London Wavelength (USA) มีราย
การพิเศษผลิตออกมาหลายครั้งเหมือนกันแล้วมีปกด้วย อย่างเช่นสองชุดนี้ครับ...

สำหรับยักษ์ใหญ่ในปัจจุบันอย่าง Westwood One มีกล่องและหน้าปกออกแบบไว้สำหรับแต่ละรายการเพื่อใช้ในแต่ละครั้ง...

แต่บางทีหากเป็นรายการพิเศษก็จะออกแบบหน้าปกออกมาใหม่ให้น่าสนใจเหมือนกันครับ  ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 สิงหาคม 2011 | 11:28:49 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #283 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011 | 10:52:49 AM »

ความจริงยังมีอีกหลายบริษัทนะครับที่ผมไม่ได้เอ่ยถึงแต่ว่าไม่ค่อยมีหน้าปกทำออกมาเลยแม้แต่แผ่นเดียวจะมีก็แต่ รายการ
The Source เท่านั้น ของ NBC Young Adult's Radio Networks เช่น เรดิโอโชว์ของคณะ U2 ที่ราคาสูงลิ่วและหายากมาก...

รายการนี้มีหลาย Boxset ทีเดียว เท่าที่จำได้ยังมี คณะ Supertramp, The Beatles, และ Jimi Hendrix ตัวผมเองมี 2 ชุดหลังครับ  ยิ้ม

เรื่องเรดิโอโชว์นี่ถ้าให้เล่าก็คงจะยาวมากแต่ผมกำลังรวบรวมข้อมูล ซึ่งหนังสือ Audiophile บอกให้ผมส่งต้นฉบับมาตั้งแต่ต้นปีแล้ว
ผมยังไม่ได้ฤกษ์ส่งเค้าสักฉบับเลยล่ะครับ

...ผมคิดว่าน่าจะส่งเสียทีจะได้ได้ตังค์กับเค้าบ้าง ใครอยากรู้เรื่องเรดิโอโชว์เขียนถามมาได้เลยนะครับ จะได้นำข้อมูลพวกนี้มา
เรียบเรียงใหม่ทำเป็นบทความที่น่าสนใจส่งให้กับหนังสือ Audiophile ตามที่เค้าได้รอมานานแสนนาน  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #284 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011 | 12:54:24 PM »

เรื่องเรดิโอโชว์นี่ถ้าให้เล่าก็คงจะยาวมากแต่ผมกำลังรวบรวมข้อมูล ซึ่งหนังสือ Audiophile บอกให้ผมส่งต้นฉบับมาตั้งแต่ต้นปีแล้ว
ผมยังไม่ได้ฤกษ์ส่งเค้าสักฉบับเลยล่ะครับ

...ผมคิดว่าน่าจะส่งเสียทีจะได้ได้ตังค์กับเค้าบ้าง ใครอยากรู้เรื่องเรดิโอโชว์เขียนถามมาได้เลยนะครับ จะได้นำข้อมูลพวกนี้มา
เรียบเรียงใหม่ทำเป็นบทความที่น่าสนใจส่งให้กับหนังสือ Audiophile ตามที่เค้าได้รอมานานแสนนาน  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
เข้ามาเชียร์ให้รีบเขียนและรีบส่งต้นฉบับไว ๆ เลยครับพี่
จะรออ่านครับ ยิ้มเท่ห์
หน้า: 1 ... 17 18 [19] 20 21 ... 117
พิมพ์