เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 มีนาคม 2024 | 02:39:30 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure BoxesกรุสมบัติของPong - Wanchai
หน้า: 1 ... 18 19 [20] 21 22 ... 117
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กรุสมบัติของPong - Wanchai  (อ่าน 504337 ครั้ง)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #285 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011 | 01:30:02 PM »

เรื่องเรดิโอโชว์นี่ถ้าให้เล่าก็คงจะยาวมากแต่ผมกำลังรวบรวมข้อมูล ซึ่งหนังสือ Audiophile บอกให้ผมส่งต้นฉบับมาตั้งแต่ต้นปีแล้ว
ผมยังไม่ได้ฤกษ์ส่งเค้าสักฉบับเลยล่ะครับ

...ผมคิดว่าน่าจะส่งเสียทีจะได้ได้ตังค์กับเค้าบ้าง ใครอยากรู้เรื่องเรดิโอโชว์เขียนถามมาได้เลยนะครับ จะได้นำข้อมูลพวกนี้มา
เรียบเรียงใหม่ทำเป็นบทความที่น่าสนใจส่งให้กับหนังสือ Audiophile ตามที่เค้าได้รอมานานแสนนาน  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
เข้ามาเชียร์ให้รีบเขียนและรีบส่งต้นฉบับไว ๆ เลยครับพี่
จะรออ่านครับ ยิ้มเท่ห์

อยากอ่านเร็ว ๆ เหมือนกันครับพี่
ที่พี่เคยเกริ่นไว้ในหลาย ๆ กระทู้ทั้ง Black Sabbath, Rush, Zeppelin นี่น่าติดตามมากครับ รวมถึงรูปภาพประกอบด้วย
ทำหลาย ๆ episode เลยนะครับ จะได้่อ่านกันยาว ๆ นาน ๆ
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #286 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2011 | 10:54:17 AM »

เรื่องเรดิโอโชว์นี่ถ้าให้เล่าก็คงจะยาวมากแต่ผมกำลังรวบรวมข้อมูล ซึ่งหนังสือ Audiophile บอกให้ผมส่งต้นฉบับมาตั้งแต่ต้นปีแล้ว
ผมยังไม่ได้ฤกษ์ส่งเค้าสักฉบับเลยล่ะครับ

...ผมคิดว่าน่าจะส่งเสียทีจะได้ได้ตังค์กับเค้าบ้าง ใครอยากรู้เรื่องเรดิโอโชว์เขียนถามมาได้เลยนะครับ จะได้นำข้อมูลพวกนี้มา
เรียบเรียงใหม่ทำเป็นบทความที่น่าสนใจส่งให้กับหนังสือ Audiophile ตามที่เค้าได้รอมานานแสนนาน  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
เข้ามาเชียร์ให้รีบเขียนและรีบส่งต้นฉบับไว ๆ เลยครับพี่
จะรออ่านครับ ยิ้มเท่ห์

อยากอ่านเร็ว ๆ เหมือนกันครับพี่
ที่พี่เคยเกริ่นไว้ในหลาย ๆ กระทู้ทั้ง Black Sabbath, Rush, Zeppelin นี่น่าติดตามมากครับ รวมถึงรูปภาพประกอบด้วย
ทำหลาย ๆ episode เลยนะครับ จะได้่อ่านกันยาว ๆ นาน ๆ
มาโค้ดยาวๆ ให้เวียนหัว เพียงเพื่อบอกว่า
สนับสนุนให้กำลังใจพี่โป่ง อีกคนหนึ่งเสียงครับ  ยิ้มกว้างๆ

ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #287 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011 | 08:47:00 AM »

ขอเรียนถามพี่โป่งหน่อยครับ
พี่โป่งมีแผ่นเสียงเป็นหมื่นแผ่น พี่ได้ฟังทุกแผ่นหรือเปล่าครับ?

Daybreak Painting by Maxfield Parrish
Pong-Wanchai

« ตอบ #288 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011 | 11:28:25 AM »

พี่โป่งมีแผ่นเสียงเป็นหมื่นแผ่น พี่ได้ฟังทุกแผ่นหรือเปล่าครับ?

แผ่นเสียงบางชุดยังไม่ได้แกะก็เลยยังไม่ได้ฟัง แต่ส่วนมากฟังหมดแล้วแม้ว่าจะยังไม่ได้แกะ เพราะผมมีซีดีเก็บ
สะสมควบคู่กันไปด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ

...คราวนี้ผมขอถามคุณปีศาจฯ บ้าง...

มีแผ่นเสียงชุดเดียวกันซ้ำหลายๆ ก๊อปปี้ ได้ฟังทุกก๊อปปี้หรือเปล่าครับ ?

« ตอบ #289 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011 | 11:49:05 AM »

แผ่นเสียงบางชุดยังไม่ได้แกะก็เลยยังไม่ได้ฟัง แต่ส่วนมากฟังหมดแล้วแม้ว่าจะยังไม่ได้แกะ เพราะผมมีซีดีเก็บ
สะสมควบคู่กันไปด้วยครับ  ยิ้มกว้างๆ

...คราวนี้ผมขอถามคุณปีศาจฯ บ้าง...

มีแผ่นเสียงชุดเดียวกันซ้ำหลายๆ ก๊อปปี้ ได้ฟังทุกก๊อปปี้หรือเปล่าครับ ?
อัลบัมที่มีหลายก็อปปี้จะเป็นอัลบั้มที่ผมฟังบ่อยหรือชอบฟัง ผมจะใช้วิธีเวียน copy กันฟังครับ เช่น สมมติว่าผมมีอัลบั้ม Close to the Edge ของ Yes อยู่ห้าก็อปปี้ ผมจะเอาแต่ละก็อปปี้ออกมาฟังโดยเวียนไม่ให้ซ้ำกันและเพื่อให้ได้ใช้งานทุกก็อปปี้อย่างทั่วถึง พอฟังครบห้าแล้วก็เวียนไปนับหนึ่งใหม่ครับ

Daybreak Painting by Maxfield Parrish

« ตอบ #290 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011 | 11:57:25 AM »

อัลบัมที่มีหลายก็อปปี้จะเป็นอัลบั้มที่ผมฟังบ่อยหรือชอบฟัง ผมจะใช้วิธีเวียน copy กันฟังครับ เช่น สมมติว่าผมมีอัลบั้ม Close to the Edge ของ Yes อยู่ห้าก็อปปี้ ผมจะเอาแต่ละก็อปปี้ออกมาฟังโดยเวียนไม่ให้ซ้ำกันและเพื่อให้ได้ใช้งานทุกก็อปปี้อย่างทั่วถึง พอฟังครบห้าแล้วก็เวียนไปนับหนึ่งใหม่ครับ

ถ้าเกิดภรรยาของคุณปีศาจฯ เป็นคู่แฝด จะทำยังงัยดีครับ ?   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #291 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011 | 12:53:20 PM »

ถ้าเกิดภรรยาของคุณปีศาจฯ เป็นคู่แฝด จะทำยังงัยดีครับ ?   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
เหมือนพี่ทายถูกเลย ภรรยาผมมีฝาแฝด อันนี้เรื่องจริง เธอเป็นแฝดผู้น้องครับ

« ตอบ #292 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2011 | 01:11:01 PM »

เหมือนพี่ทายถูกเลย ภรรยาผมมีฝาแฝด อันนี้เรื่องจริง เธอเป็นแฝดผู้น้องครับ

ผมควรจะถามคำถามต่อไปดีมั้ยเนี่ย ?!?!?!?   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #293 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2011 | 02:35:28 PM »

ผมควรจะถามคำถามต่อไปดีมั้ยเนี่ย ?!?!?!?   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
เสียดายจริง ๆ เลยฮะ
แฝดผู้พี่ของภรรยาผมเพิ่งมี ผอ สระ อั๋ว ไปเมื่อปีกลายนี้เอง หลังจากครองโสดมานานฮะ

« ตอบ #294 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011 | 12:51:36 PM »

ผมมีโอกาสอ้อนวอนลูกสาวถ่ายรูปให้เมื่อคืนนี้ เพราะว่าพวกแผ่นเสียงและ Boxset ถูกขนย้ายมาไว้บนชั้นสองทำให้ใกล้มือมาก
เลยให้ "ยิง" มาเป็นร้อยๆ ภาพ  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

จะค่อยๆ ทะยอยนำมาลงในกระทู้ กรุสมบัติ ของผมเองนะครับ ตั้งแต่บัดนี้  ยิ้มเท่ห์

เริ่มต้นด้วยการเปิดบริสุทธิ์กล่องแผ่นซีดีล่าสุดของคณะ Judas Priest ที่ใช้ชื่อว่า Single Cuts...

« ตอบ #295 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011 | 12:57:09 PM »

กล่องผมที่เห็นด้านบน หากสังเกตุให้ดีจะมีความหนาน้อยกว่ารูปที่ได้ "ดูด" มาจากเน็ท ซึ่งผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่า ทางเว็ปมีจุด
ประสงค์อะไรกันแน่  ฮืม

แต่ที่แน่ๆ เลยก็คือว่า พอผมได้ลูบคลำกล่องนี้แล้ว มันรู้สึกว่าเล็กผิดปกติ เนื่องจากว่าผมคิดว่ามันน่าจะมีขนาดใหญ่กว่านี่อีกหน่อย
และถ้าดูในรูปมันจะไม่รู้สึกเช่นนั้นเลยจริงๆ ครับ...

« ตอบ #296 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011 | 12:59:13 PM »

ภาพด้านหน้าถ่ายในแบบวางนอนแนบเตียง  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #297 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011 | 01:01:13 PM »

ผมไม่ได้แกะ Shrink Wrap ออกเลยนะครับ แค่ใช้มีดกรีดตามรอยฝารอบด้านของกล่องเพื่อให้เปิดได้ก็พอเพียงแล้ว จึงยังคงดูดีอยู่
แล้วก็ด้านหลังกล่องนี้จะเห็นชัดเลยว่า Boxset ของผมเป็นลำดับที่ 0219 ครับ...

« ตอบ #298 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011 | 01:04:33 PM »

เมื่อกี้ใครสายตาดีคงอ่านได้ว่า ใต้กล่องมีตัวหนังสือภาษาอังกฤษตีพิมพ์เล็กๆ เอาไว้บรรทัดสุดท้าย...Made in the EU   ขยิบตา

...ขั้นต่อไป แง้มฝาแชะรูปมาให้ดูกันเท่ห์ๆ   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พฤศจิกายน 2011 | 01:07:03 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #299 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2011 | 01:13:02 PM »

ตอนสั่งซื้อเว็ปอย่างเป็นทางการ ได้มีการเลื่อนกำหนดส่งสินค้า ผมก็เลยโชคดีได้ Judas Priest Magnet สี่เหลี่ยมอย่างหนักสำหรับติดเหล็กเล่นๆ
แถมมาให้อีกอย่างหนึ่งด้วย  ยิ้มกว้างๆ

...แต่มันกลายเป็นสมัย Angel Of Retribution...และผมคิดว่าน่าจะเป็นของค้างสต็อคที่จำหน่ายไม่หมดมากกว่า  โกรธ

ยังงัยๆ ก็ของฟรีล่ะครับ ที่จริงแล้วบ่นทำไมก็ไม่รู้...สงสัยคงเป็นเพราะวัยวุฒิของกระผมเอง  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

หน้า: 1 ... 18 19 [20] 21 22 ... 117
พิมพ์