เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149656 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

19 เมษายน 2024 | 06:19:51 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure BoxesกรุสมบัติของPong - Wanchai
หน้า: 1 ... 38 39 [40] 41 42 ... 117
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กรุสมบัติของPong - Wanchai  (อ่าน 505236 ครั้ง)
เมตัลลิก้าเมก้าเดธ
Fragile

« ตอบ #585 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2011 | 12:30:52 PM »

พี่โป่งมีครบตาม ภาพเลยหรอครับ อยากเห็นของจริง

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #586 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2011 | 01:00:21 PM »

ดีจังครับพี่ ผมอยาก"สอย" ให้สะบั้นหั่นแหลกแบบพี่บ้างจัง

ไม่ทราบว่า พี่โป่ง ยังใช้บริการของ Bootleger อย่างเป็นล่ำเป็นสันอยู่เลยหรอครับ
เดี๋ยวนี้ผมจะซื้อซักชุด ยังลังเลแล้วลังเลอีก รู้ก็รู้ว่างานไลฟ์พวกนั้นเราฟังมาจนเอียนแล้ว

ไอ้ Artwork บ้านี่สิ ตัวปัญหา
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #587 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2011 | 07:32:20 PM »

อยากโชคดีเหมือนพี่โป่ง ต้องทำบุญด้วยอะไรครับ ยิ้มกว้างๆ

กินข้าวกับน้ำพริกซิจ้ะ ถึงได้สะได้สวย บ้านน้องใช่ร่ำใช่รวย มีแต่ กุ้ง แต่ หอย !!

เก็บผัก(ตบชวา) ตักน้ำ(ท่วม)  ตามประสา คนป่า(คอนกรีต) คนดอย(...)   ยิงฟันยิ้ม

สรุปคือ อยากโชคดีต้อง กินหอย...เหมือนผม  ยิ้มกว้างๆ

ส่วนคุณdeja vu ชอบ(คน)ดอย...  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ 

...ระวังให้ดีนะครับชาวเขาชอบหมัก "หมม" เหล้าเถื่อน !?!?!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พฤศจิกายน 2011 | 07:34:53 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #588 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2011 | 07:36:45 PM »

พี่โป่งมีครบตาม ภาพเลยหรอครับ อยากเห็นของจริง

หน้าปกที่เห็นในโปสเตอร์ มันมีทั้ง LP และ CD ครับ ผสมปนเปกันไปตามเรื่อง แล้วผมก็ยังมีทุกชุดครบเก็บสะสมเอาไว้
ไม่มีใครมาขโมยเอาไปไหนได้  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #589 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2011 | 07:44:05 PM »

ดีจังครับพี่ ผมอยาก"สอย" ให้สะบั้นหั่นแหลกแบบพี่บ้างจัง

ผมไม่ได้ "สอย" แผ่นทั้งหมดทีเดียวหนเดียวนะครับ มันค่อยๆ เป็นค่อยๆ ไปตามกาลเวลาของมันเอง ตั้งแต่อยู่เรียน
อยู่ชั้นมัธยมมาจนถึงทุกวันนี้ ถ้านับปีกันจริงๆ มันก็เป็นตัวเลขที่บอกได้ว่า 40 กว่าปีแล้ว กว่าจะได้มากเท่านี้   ยิ้มกว้างๆ

ดังนั้นผมหรือ คุณJKNoremorse หรือท่านสมาชิกคนอื่นๆ ก็คงไม่แตกต่างไปจากนี้หรอกครับ สำหรับวงดนตรีที่ชื่นชอบมากๆ
พออายุเข้าข่ายอยู่ในระดับ ส.ว. หากเอามาโชว์ก็คงจะประมาณนี้กันหมดทุกคนอย่างแน่นอน   ขยิบตา

ไม่ทราบว่า พี่โป่ง ยังใช้บริการของ Bootleger อย่างเป็นล่ำเป็นสันอยู่เลยหรอครับ
เดี๋ยวนี้ผมจะซื้อซักชุด ยังลังเลแล้วลังเลอีก รู้ก็รู้ว่างานไลฟ์พวกนั้นเราฟังมาจนเอียนแล้ว

ก็ยังพอซื้ออยู่บ้างครับไม่ใช่ทุกเดือน แต่พอสั่งซื้อทีเดียวก็ต้องล็อตใหญ่เพื่อให้ได้ส่วนลด 10%   ตกใจ

บางทีต้องตัดใจครับ ผมเองยังต้องทำใจเป็นอย่างมาก และก็มากๆ ด้วย  ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พฤศจิกายน 2011 | 07:45:37 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #590 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2011 | 07:46:12 PM »

บางทีต้องตัดใจครับ ผมเองยังต้องทำใจเป็นอย่างมาก และก็มากๆ ด้วย
[/quote]

อันนี้ผมทำใจไม่ได้เลยครับ

« ตอบ #591 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2011 | 07:52:30 PM »

บางทีต้องตัดใจครับ ผมเองยังต้องทำใจเป็นอย่างมาก และก็มากๆ ด้วย

อันนี้ผมทำใจไม่ได้เลยครับ
[/quote]

อย่างนี้ก็เสียเงินลูกเดียวล่ะครับ   ตกใจ

ไอ้พวกแผ่นผีนี่หน้าปกมันสวยๆ ทั้งนั้น แล้วปัจจุบันเสียงก็ดีขี้นเรื่อยๆ เพราะมีการรีมาสเตอร์เทปเก่าๆ ประกอบกับเทคโนโลยี่
ที่มีประสิทธิภาพมากกว่าอดีต...

คอนเสิร์ตบู้ทเล็คชุดเก่าๆ ที่นำมาทำเป็นซีดีแล้วเปลี่ยนปก หากว่าเป็นคอนเสิร์ตที่เคยฟังมาแล้ว ผมว่าส่วนใหญ่แล้วคุณภาพเสียง
จะดีขึ้นครับเมื่อนำมาเปรียบเทียบกับซีดีรุ่นแรกเริ่ม จะมีน้อยมากที่หากินกับของเก่าแบบไม่ยอมเลิกแล้วก็ไม่ปรับปรุงเสียง ซึ่งผม
เองก็เจอมาแล้ว แต่ไม่บ่อยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #592 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2011 | 08:00:43 PM »

วันนี้เพิ่งกลับมาจากโรงงานครับ  ยิ้ม

พอดีทีวีมีข่าวประกาศว่าถนนเพชรเกษมถึงจังหวัดนครปฐมน้ำแห้งหมดแล้ว ก็เลยออกจากบ้านหลังจากทานข้าวกลางวันเสร็จ...

ปรากฎว่ารถติดมากๆ เพราะว่าน้ำยังขังอยู่แถวๆ สะพานอ้อมน้อย ตรงโรงพยาบาล Dr.Buska พอดี แล้วก็ลึกแบบต้องใช้รถทหารถึงจะลุยน้ำได้
ดังนั้น รถทุกคันจึงพยายามข้ามสะพานกันเป็นแถว แต่สะพานก็มีให้ใช้แค่เลนเดียวซะยังงั้น ทั้งๆ ที่รถที่จอดค้างคืนกันยาวก็ไปเกือบหมดแล้ว  

หากใครไปเคยไปแถวนั้น ตรงที่่ผมกำลังพูดถึงนี้คือถนนเพชรเกษมช่วงระหว่างตัดกับถนนพุทธมณฑลสาย 4 และ สาย 5 ครับ   เจ๋ง

ซึ่งความจริงพุทธมณฆลตั้งแต่สายสองถึงสายห้ายังใช้การไม่ได้ โดยเฉพาะสายสี่และห้านั้น รถเล็กไม่ควรผ่าน...ผมมองไปยังเห็นน้ำเจิ่งนองไป
ในระยะใกลแล้วก็ลึกด้วย มีแต่รถสิบล้อเท่านั้นที่ยังแล่นไปมา...  

หนังเรื่อง "สายน้ำมรณะ" นี้ผมว่ายังคงไม่จบครับ คาดว่าแถวๆ นี้คงอีกนานหลายอาทิตย์สำหรับดินแดนแถวถนนเพชรเกษมโดยเฉพาะในตรอกซอกซอย !!!  

สำหรับโรงงานพอเปิดเข้าไปในห้องก็เหมือนบ้านพัง กล่องกระดาษเละเทะกระจัดกระจายไปทั่ว แล้วก็มีแผ่นเสียงส่วนนึงของผมที่กลายเป็น
เหยื่อมหาอุทกภัยในครั้งนี้ด้วย...เสียดายจริงๆ    ร้องไห้  ร้องไห้  ร้องไห้   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พฤศจิกายน 2011 | 09:42:46 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #593 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2011 | 08:09:22 PM »

ว่าแล้วก็นำแผ่นบู้ทเล็คของคณะ Pink Floyd ที่เคยพูดถึงและไรท์ให้หลายคนไปฟังมาโชว์หน่อยดีกว่า...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ธันวาคม 2011 | 09:37:50 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #594 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2011 | 08:10:57 PM »

สองชุดแรกเป็น 4CD/1DVD กับ 3CD Fat Box ส่วนสองชุดล่างเป็น CD/DVD ครับ...

« ตอบ #595 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2011 | 08:13:46 PM »

ขอบอกว่าทั้งสี่ชุดข้างล่างนี้ คุณภาพเสียง "เฉียบ" หมดทุกแผ่นครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #596 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2011 | 08:16:03 PM »

เดี๋ยวต้องนำมาฟังเปรียบเทียบกับคอนเสิร์ตจาก Immersion Boxset ชุด The Dark Side Of The Moon กันอีกทีว่า Wembley Concert นั้น
มันแตกต่างแค่ไหนในแง่ของคุณภาพเสียง ระหว่าง Official CD v.s. Bootleg CD  เจ๋ง

« ตอบ #597 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2011 | 08:18:46 PM »

ด้วยเหตุนี้ผมจึงต้องนำ Boxset ทีได้มาสดๆ ร้อนๆ เปิดกันตรงนี้อีกแล้ว...

...เพื่อการท้าพิสูจน์  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

แต่กรุณารอถึงวันพรุ่งนี้ตอนช่วงสายๆ นะครับ สำหรับวันนี้ลุยน้ำมาพอแล้ว อ่อนแรงเหลือเกิน ขอตัวไปดูหนังฟังเพลงก่อน...

แล้วเจอกันครับ...สวัสดี  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ธันวาคม 2011 | 09:38:55 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
เมตัลลิก้าเมก้าเดธ
Fragile

« ตอบ #598 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2011 | 08:24:51 PM »

- -โหยยยย เหมือน นางงาม มาแก้ผ้าตรงหน้า พร้อมหายวับไปกับตาเลยครับ เกิดอาการหื่น เอ้ย อยากเห็น ทันทีทันใดเลย

deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #599 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011 | 09:30:26 AM »

พี่โป่งครับ ผมขอวง (ไอ้)ตุ้มหูทอง(บ้าเลือด) ด้วยครับ
หน้า: 1 ... 38 39 [40] 41 42 ... 117
พิมพ์