เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149653 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 เมษายน 2024 | 08:21:08 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure BoxesกรุสมบัติของPong - Wanchai
หน้า: 1 ... 42 43 [44] 45 46 ... 117
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กรุสมบัติของPong - Wanchai  (อ่าน 505099 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #645 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011 | 12:12:21 PM »

Great Performance !!! ยิ้มกว้างๆ

Thank you very much indeed !  ยิ้ม

« ตอบ #646 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011 | 12:17:34 PM »

จะเอาอีกไหวมั้ยล่ะครับท่าน...ผมเจอคำถามเช่นนี้อยู่บ่อยๆ เหมือนกัน   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ถ้าอยากต่อก็ต้องล่อ คุณอาร์โนลด์ เข้ามาร่วมสังคยานาด้วย เพราะว่ามันเป็นคำตอบที่ ท่านเหรัญญิก เคยถามผมเอาไว้เมื่อ 2-3 อาทิตย์
ที่ผ่านมาถ้าผมจำไม่ผิด...

มันเกี่ยวกับวง Thin Lizzy ครับ !

ผมเลยนำภาพมาลงเฉพาะอัลบั้มที่เกี่ยวข้องกันกับ Boxset ชุดใหม่ล่าสุด...

« ตอบ #647 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011 | 12:18:35 PM »

เอาอีกแล้ว...ขอตัวไปรับประทานอาหารกลางวันก่อนนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
.. polotoon ..

« ตอบ #648 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011 | 12:19:58 PM »

เอาอีกแล้ว...ขอตัวไปรับประทานอาหารกลางวันก่อนนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
ตรงเวลาดีจริงๆเลยครับพี่ ยิ้มกว้างๆ

PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #649 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011 | 05:20:02 PM »

อัลบั้มชุด We Rock ซึ่งเป็น Fat Box บรรจุซีดี 3 แผ่น ผมเคยลงให้ดูกันไปแล้วอีกเหมือนกัน แต่อีกชุดนึงผมยังไม่เคยเปิดบริสุทธิ์
ในเว็ปนี้ครับ...

อยากฟัง WE ROCK ครับ

PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #650 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2011 | 05:22:35 PM »

...แต่ถ้าเป็นวงดนตรีในเครือ Black Sabbath Family แล้วล่ะก็ พอจะนำมาให้ชมกันได้บ้างครับ  ยิ้ม

อย่างเช่น Boxset ชุดนี้ของ Heaven And Hell ผมเก็บสะสมเอาไว้สองชุดเลยก่อนหน้าการจากไปของ Ronnie James Dio...

...แล้วก็ยังไม่ได้แกะทั้งสองชุดเหมือนกัน เนื่องจากว่า คุณเหน่ง แห่งร้าน Musicland เคยไรท์แผ่นซีดีมาให้ฟังแล้ว  ยิ้มเท่ห์
อยากซื้อต่อจังเลยครับ เห็นอาโป่งมีตั้ง2บ๊อกซ์

« ตอบ #651 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011 | 03:40:10 PM »

อยากซื้อต่อจังเลยครับ เห็นอาโป่งมีตั้ง2บ๊อกซ์

ยังไม่ได้แกะทั้งสองกล่องเลยครับ จำได้ว่าผมเคยเห็นผ่านตาจากกระทู้นึงซึ่ง คุณJKNoremorse ก็เป็นเจ้าของชุดนี้เหมือนกัน
แล้วก็ได้นำรูปภาพมาลงให้ดูรายละเอียดข้างในกันด้วย  แต่ผมจำชื่อกระทู้ไม่ได้จริงๆ...

อยากซื้อต่อผมว่าไม่ยากหรอก เพราะว่า Boxset ชุดนี้ยังไม่ขาดตลาดอย่างที่ผมคาด เข้าไปออร์เดอร์ได้เลยที่เว็ป Rhino ครับ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #652 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011 | 03:43:39 PM »

อยากฟัง WE ROCK ครับ

ผมยังค้างแผ่นอะไรกับคุณ PANTERISTA บ้างครับ ?  จำได้ว่าเคยนำไปให้ในงานครั้งล่าสุดแต่ไม่ได้มาก็เลยขนกลับบ้าน
เหมือนเดิม แต่พอคิดว่าน้ำจะท่วมผมได้ขนของจากชั้นล่างขึ้นมาชั้นบน ตอนนี้มันสับสนไปหมดหาแผ่นซีดีที่อัดไว้ไม่ค่อย
เจอ...ช่วยเตือนความจำด้วยครับโดย PM มาหาผม ขอบคุณครับ.
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #653 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011 | 03:57:13 PM »

ยังไม่ได้แกะทั้งสองกล่องเลยครับ จำได้ว่าผมเคยเห็นผ่านตาจากกระทู้นึงซึ่ง คุณJKNoremorse ก็เป็นเจ้าของชุดนี้เหมือนกัน
แล้วก็ได้นำรูปภาพมาลงให้ดูรายละเอียดข้างในกันด้วย  แต่ผมจำชื่อกระทู้ไม่ได้จริงๆ...

อยากซื้อต่อผมว่าไม่ยากหรอก เพราะว่า Boxset ชุดนี้ยังไม่ขาดตลาดอย่างที่ผมคาด เข้าไปออร์เดอร์ได้เลยที่เว็ป Rhino ครับ  ยิ้มกว้างๆ

ผมเข้าไปเช็คที่ Rhino แล้วครับ ราคารวมส่งไม่น่าจะเกิน 2,500 บาท ครับ
มันน่าแปลกที่ box นี้ ยังมีวางจำหน่ายครับ ยังไม่ Sold Out เลย (ทำให้ Box นี้ไม่ขลังขึ้นมาตระหงิด  ฮืม)

รูป Boxset นี้ผมเคยป่ะไว้ที่กระทู้ Black Sabbath ครับ ประมาณหน้าที่ 4-5 แต่ภาพหายไปหมดแล้วเพราะตอนนั้นฝากไว้ที่เว็บไอ้หลาม
ถ้าอยากดูเนื้อใน ขอซาวนด์เสียงเยอะ ๆ หน่อยครับ (เดี๋ยวพี่โป่งจะจัดให้  ยิงฟันยิ้ม)

« ตอบ #654 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011 | 09:57:48 AM »

ผมเข้าไปเช็คที่ Rhino แล้วครับ ราคารวมส่งไม่น่าจะเกิน 2,500 บาท ครับ
มันน่าแปลกที่ box นี้ ยังมีวางจำหน่ายครับ ยังไม่ Sold Out เลย (ทำให้ Box นี้ไม่ขลังขึ้นมาตระหงิด  ฮืม)

คิดเหมือนผมเลยว่ามันไม่ขลังแบบที่คาดการณ์เอาไว้ (ซวยเลยซื้อเก็บ 2 กล่อง!)...

หรือไม่บางทีทาง Rhino อาจโฆษณาหลอกว่าเป็น Limited Edition แต่ใครสั่งมาก็ขายไปไม่ได้จำกัดอย่างที่เคยคุยเอาไว้   โกรธ  โกรธ  โกรธ

รูป Boxset นี้ผมเคยป่ะไว้ที่กระทู้ Black Sabbath ครับ ประมาณหน้าที่ 4-5 แต่ภาพหายไปหมดแล้วเพราะตอนนั้นฝากไว้ที่เว็บไอ้หลาม
ถ้าอยากดูเนื้อใน ขอซาวนด์เสียงเยอะ ๆ หน่อยครับ (เดี๋ยวพี่โป่งจะจัดให้  ยิงฟันยิ้ม)

แฮ่ะ...แฮ่ะ...ช่วยเชียร์ให้ คุณJKNoremorse นำภาพกลับมาลงกระทู้อีกทีมันจะไม่ง่ายกว่าหรือครับ  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #655 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011 | 10:07:04 AM »

เมื่อวานหยุดพักผ่อนเนื่องจากคืนวันพุธมันหนักไปหน่อยครับ  ยิ้มกว้างๆ

...วันนี้กลับมาตอบคำถามที่ คุณอาร์โนลด์ เคยลงไว้ในกระทู้อะไรจำไม่ได้อีกแล้ว แต่ว่าอยากให้ไขข้อข้องใจและรายละเอียด
เกี่ยวกับ Boxset ชุดล่าสุดจากคณะ Thin Lizzy...

เพราะฉะนั้น ผมเลยถือโอกาศ ใช้กระทู้ของผมเองตอบซะเลย แล้วก็มีการโชว์แผ่นเสียงและซีดีที่เป็นที่มาที่ไปของกล่องนี้ให้
อ่านและดูกันอย่างละเอียด  ยิ้มกว้างๆ

รูปภาพที่ลงไปให้ดูเมื่อ 2 วันที่ผ่านมา...

« ตอบ #656 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011 | 10:13:43 AM »

จะเห็นว่าอัลบั้มชุด Bad Reputation ไม่มีแถบคาดว่าเป็น Deluxe Edition นะครับ แต่ว่ามันมีเพลงแถมแล้วก็ผลิตออกมาวางจำหน่าย
ในเวลาเดียวกัน ซึ่งมันก็แปลกดีที่เป็นซีดีแผ่นเดียว  ขยิบตา

อีกชุดนึ่งเก่าแล้วครับชื่อ The Peel Sessions (1994) แต่ว่ามีบทเพลงบางแทร็คที่ Deluxe Edition ไม่ได้นำมาแถมรวมอยู่ด้วย  ยิ้มกว้างๆ

ทั้งหมดเป็นผลงานที่ตามหาซื้อได้อย่างเป็นทางการที่บรรจุบทเพลงในกรุของ BBC อยู่มากมายในฐานะเป็น Bonus Tracks !

ผมเองมีแผ่นเสียงเรดิโอโชว์ของคณะ Thin Lizzy อยู่ 3 แผ่น ซึ่งจะบอกให้ทราบในภายหลังว่าเกี่ยวข้องกับ Boxset อย่างไรบ้าง ?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ธันวาคม 2011 | 10:52:50 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #657 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011 | 10:22:31 AM »

ก็อปปี้ Boxset ของผมสั่งไปแล้วยังไม่มา กว่าจะได้ก็คงหลังปีใหม่ แต่สำหรับรายละเอียดของเพลงนั้นหาดูในเน็ทได้ ดังนั้นการวิเคราะห์
ของผมอาจจะไม่ตรง 100% แต่น่าจะเชื่อถือได้มากกว่า 90% เพราะว่าที่เหลืออีก 10% เป็นความเสี่ยงอันอาจมาจากการที่ผมไม่ได้ฟัง
หรือชมมาก่อน แต่ผมขอบอกตรงนี้ว่า "เนื้อใน" ทั้งหมดของกล่องนี้ผมได้สัมผัสมาแล้วจริงๆ เกือบ 80-90% เลยทีเดียว

ด้วยเหตุนี้เองผมจึงกล้าเขียนมาให้จอมยุทธอย่าง ท่านอาร์โนลด์ ได้ทราบรายละเอียด รวมถึงท่านสมาชิกที่ได้เข้ามาอ่านทุกท่านด้วย  ยิ้มเท่ห์

« ตอบ #658 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011 | 10:51:35 AM »

มาพูดกันถึง Disc 1-3 กันก่อนซึ่งมาจาก Sessions ต่างๆ ว่ามีแทร็คไหนที่ไม่เคยถูกนำมาใช้หรือว่าอยู่ในข่าย Unreleased Song กันบ้าง...

Disc 1: Sessions 1971-1973 (15 tracks) มี Unreleased Version ทั้งหมด 8 แทร็ค คือ 1, 2, และ 10-15
Disc 2 : Sessions 1974 (16 tracks) มี Unreleased Version ทั้งหมด 8 แทร็ค คือ 2, 3, 8, และ 12-16
Disc 3 : Sessions 1974-1977 (18 tracks) มี Unreleased Version ทั้งหมด 4 แทร็ค คือ 1-3, และ 18

นับรวมตัวเลขแล้วสำหรับท่านที่เก็บสะสมซีดีทั้ง 7 ชุดเท่าที่ผมได้นำรูปมาโชว์ สรุปว่าจะได้โบนัสแทร็คใหม่ๆ อีก 20 เพลงเต็มๆ  ยิงฟันยิ้ม

แต่อย่าลืมว่าทางบริษัทต้นสังกัดได้ผลิต 2CD Version ออกมาให้ได้ซื้อกันด้วยซึ่งบรรจุเพลงจากซีดีทั้งสามแผ่นดังกล่าวเอาไว้บางแทร็ค
และจะขาด Unreleased Version ไปทั้งหมด 8 แทร็คครับ...

นอกจากนี้แล้วสำหรับ 2-CD ธรรมดานั้น ยังได้นำบทเพลงแสดงสดจาก Disc 4-6 คัดเลือกมารวมบรรจุเอาไว้อีก 8 แทร็คครับ และเป็น
Unreleased Live Version ถึง 6 แทร็คด้วยกัน  ตกใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ธันวาคม 2011 | 09:03:53 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #659 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011 | 11:06:13 AM »

Disc 4 : In Concert 1973-1974 มีบันทึกการแสดงสดจากกรุของ BBC รายการ In Concert อยู่ 2 คอนเสิร์ต อัดมาจาก Golders Green
Hippodrome ทั้งสองครั้ง เมื่อวันที่ 26 กรกฎาคม 1973 กับ วันที่ 27 พฤศจิกายน 1974 รวม 11 แทร็ค  ยิ้ม

ผมเป็นนักสะสมผลงานเรดิโอโชว์จึงทราบว่าซีดีแผ่นที่สี่นี้สำคัญมากสำหรับท่านที่ชอบฟัง live version ของวงดนตรีต่างๆ โดยเฉพาะคณะ Thin Lizzy
นี่หาแผ่นเสียง Radio Show มาเก็บสะสมยากจริงๆ อีกทั้งราคายังสูงลิ่วอีกด้วยครับ  เจ๋ง

The Rocker (Live @ Golders Green Hippodrome, London – 7/26/1973)
Things Ain’t Working Out Down At the Farm (Live @ Golders Green Hippodrome, London – 7/26/1973)
Slow Blues (Live @ Golders Green Hippodrome, London – 7/26/1973)
Gonna Creep Up On You (Live @ Golders Green Hippodrome, London – 7/26/1973)
Suicide (Live @ Golders Green Hippodrome, London – 7/26/1973)

ทั้งห้าแทร็คข้างบนมาจากแผ่นเสียงชุดนี้ครับ...

แผ่นเสียงชุดนี้คือ BBC Transcription Services LP ด้านแรกเป็นคอนเสิร์ตของคณะ Badfinger และอีกด้านนึงก็คือคณะ Thin Lizzy Live !
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ธันวาคม 2011 | 09:06:37 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 42 43 [44] 45 46 ... 117
พิมพ์