เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149656 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 เมษายน 2024 | 11:44:35 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure BoxesกรุสมบัติของPong - Wanchai
หน้า: 1 ... 48 49 [50] 51 52 ... 117
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กรุสมบัติของPong - Wanchai  (อ่าน 505184 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #735 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2011 | 12:40:42 PM »

ขอเชิญพี่โป่ง พักทานข้าวกลางวัน ได้แล้วครับ  ยิ้มเท่ห์

ขอบคุณครับ  Bye Bye!
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #736 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2011 | 02:10:22 PM »

จำราคาแน่นอนไม่ได้จริงๆ คิดเป็นเงินไทยน่าจะใกล้เคียง 2 พันบาทครับ ส่วน Clapton/Winwood 4 พันกว่า

ก็ประมาณ 70 กว่าเหรียญ US เรียกว่าแพงเหมือนกันครับ !

ในเน็ทผมพยายามเขียนถามไปหาคนขายที่ตั้งราคาแพงๆ ต่างก็ตอบกลับมาว่าเป็น Single Sleeve กันหมด บ้างก็ไม่ยอมดูให้
บางคนไม่ตอบเลยก็มี สุดท้ายยังไม่เคยได้รับการยืนยันว่ามีอยู่จริง จนได้มาฟัง คุณPanyarak คอนเฟิร์มอย่างนี้...

ผมคงต้องแสวงหาต่อไป  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

เห็นในเว็ปของ www.hammermuzik.com/english/importlp.asp ครับ

DLP - OZZY OSBOURNE - SCREAM (GATEFOLD) ( SONY MUSIC ) 31,50 USD / 24,87 EUR / 21,00 GBP

« ตอบ #737 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2011 | 02:16:40 PM »

เห็นในเว็ปของ www.hammermuzik.com/english/importlp.asp ครับ

DLP - OZZY OSBOURNE - SCREAM (GATEFOLD) ( SONY MUSIC ) 31,50 USD / 24,87 EUR / 21,00 GBP

ผมไม่เคยซื้อเว็ปนี้มาก่อนครับ  อายจัง

ถ้าไม่เป็นการรบกวนช่วยสั่งซื้อให้ผมหน่อยได้มั้ยครับ พอคุณPanyarak มาเมืองไทยแล้วเจอกันผมจะเคลียร์ให้
ไม่ว่าจะเป็น Single หรือว่า Gatefold ก็ตามที...

แต่ก่อนสั่งน่าจะให้ทางคนขายเค้าคอนเฟิร์มและเช็คให้ดีอีกทีนึงนะครับ...

ขอบคุณมากๆ คร้าบ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
panyarak

« ตอบ #738 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2011 | 02:34:47 PM »

ผมไม่เคยซื้อเว็ปนี้มาก่อนครับ  อายจัง

ถ้าไม่เป็นการรบกวนช่วยสั่งซื้อให้ผมหน่อยได้มั้ยครับ พอคุณPanyarak มาเมืองไทยแล้วเจอกันผมจะเคลียร์ให้
ไม่ว่าจะเป็น Single หรือว่า Gatefold ก็ตามที...

แต่ก่อนสั่งน่าจะให้ทางคนขายเค้าคอนเฟิร์มและเช็คให้ดีอีกทีนึงนะครับ...

ขอบคุณมากๆ คร้าบ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

เพื่อความแน่ใจ ผมส่งอีเมล์ไปถามก่อนแล้วครับ ผู้ขายอยู่ที่ตุรกีครับ อาจจะเป็นร้านเดียวที่ผมไปจับแผ่นมาก็ได้

« ตอบ #739 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2011 | 08:57:21 AM »

เพื่อความแน่ใจ ผมส่งอีเมล์ไปถามก่อนแล้วครับ ผู้ขายอยู่ที่ตุรกีครับ อาจจะเป็นร้านเดียวที่ผมไปจับแผ่นมาก็ได้

โอว...ว...ว ขอบคุณมากครับ  ยิ้มกว้างๆ
panyarak

« ตอบ #740 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2011 | 09:46:47 AM »

โอว...ว...ว ขอบคุณมากครับ  ยิ้มกว้างๆ

ผ่านมา 1 วันแล้ว เขายังไม่ตอบเลยครับ

« ตอบ #741 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2011 | 03:22:07 PM »

ผ่านมา 1 วันแล้ว เขายังไม่ตอบเลยครับ

คงต้องรออีก 2 วันกระมังครับ  ยิ้มกว้างๆ
panyarak

« ตอบ #742 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2011 | 03:45:30 PM »

คงต้องรออีก 2 วันกระมังครับ  ยิ้มกว้างๆ

ถ้ายังไม่ตอบใน 2 วัน จะให้สั่งซื้อเลยมั้ยครับ

panyarak

« ตอบ #743 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2011 | 05:17:38 PM »

ตอบมาแล้วครับ แถมขึ้นราคาให้เป็นกรณีพิเศษสำหรับพี่โป่งด้วย

yes this is a gatefold, but i had 1 in stock and it has been sold in the shop this sunday, i have not had the chance to update the website yet.
however i will re-order this item this week. the label increased the price a little lately so new one will come with the new price and it will then be priced as below.
DLP - OZZY OSBOURNE - SCREAM (GATEFOLD) ( SONY MUSIC ) 37,80 USD / 29,84 EUR / 25,20 GBP

and postage cost for sending this to a european country would be 7,50 eur.

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #744 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2011 | 07:15:02 PM »

SCREAM...

« ตอบ #745 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2011 | 08:05:49 PM »

ตอบมาแล้วครับ แถมขึ้นราคาให้เป็นกรณีพิเศษสำหรับพี่โป่งด้วย

yes this is a gatefold, but i had 1 in stock and it has been sold in the shop this sunday, i have not had the chance to update the website yet.
however i will re-order this item this week. the label increased the price a little lately so new one will come with the new price and it will then be priced as below.
DLP - OZZY OSBOURNE - SCREAM (GATEFOLD) ( SONY MUSIC ) 37,80 USD / 29,84 EUR / 25,20 GBP

and postage cost for sending this to a european country would be 7,50 eur.

ถ้าหากคอนเฟิร์มว่าเป็น Gatefold จริงก็โอเคครับ ราคาขึ้นมาประมาณไม่เกิน 200 บาท ถือว่าสมเหตุสมผล...

แต่แผ่นเก่าเค้าโดนซื้อไปแล้ว เพิ่งจะสั่งใหม่ เพราะฉะนั้นมีความเป็นไปได้สูงมากที่แผ่นใหม่นี้จะไม่ใช่ Gatefold ต้องเตือนเขาด้วยครับว่าถ้าไม่ใช่
ก็ขอเงินคืนก่อนส่งของ ผมว่าคงต้องโน้ตให้เค้าทราบอย่างนี้ด้วยเพื่อความสบายใจทั้งสองฝ่าย...

ซึ่งถ้าเค้าคอนเฟิร์มมาอีกที คุณPanyarak ช่วยจัดการ "สอย" มาได้เลยครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ธันวาคม 2011 | 08:08:38 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
panyarak

« ตอบ #746 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2011 | 09:44:54 PM »

ถ้าหากคอนเฟิร์มว่าเป็น Gatefold จริงก็โอเคครับ ราคาขึ้นมาประมาณไม่เกิน 200 บาท ถือว่าสมเหตุสมผล...

แต่แผ่นเก่าเค้าโดนซื้อไปแล้ว เพิ่งจะสั่งใหม่ เพราะฉะนั้นมีความเป็นไปได้สูงมากที่แผ่นใหม่นี้จะไม่ใช่ Gatefold ต้องเตือนเขาด้วยครับว่าถ้าไม่ใช่
ก็ขอเงินคืนก่อนส่งของ ผมว่าคงต้องโน้ตให้เค้าทราบอย่างนี้ด้วยเพื่อความสบายใจทั้งสองฝ่าย...

ซึ่งถ้าเค้าคอนเฟิร์มมาอีกที คุณPanyarak ช่วยจัดการ "สอย" มาได้เลยครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ผมตอบเขาไปว่า ถ้าได้ของใหม่มาแล้ว ขอให้ยืนยันว่าเป็น gatefold แน่นอน ผมถึงจะสั่งครับ

« ตอบ #747 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011 | 12:56:57 PM »

ผมตอบเขาไปว่า ถ้าได้ของใหม่มาแล้ว ขอให้ยืนยันว่าเป็น gatefold แน่นอน ผมถึงจะสั่งครับ

ถ้าเขาสั่งจากสต็อคเก่าของต้นสังกัดในตุรกีอาจมีทางเป็นไปได้ครับ แต่ถ้าสั่งจาก UK ก็คงคิดว่าไม่น่าจะเป็นไปได้
เพราะว่า 1500 ชุดแรกเท่านั้นที่ทำเป็น Gatefold Sleeve ซึ่งมันขายหมดไปตั้งนานแล้ว..

จะเป็นยังงัยก็ตาม ต้องขอขอบคุณมากๆ อีกครั้งครับ.
panyarak

« ตอบ #748 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011 | 05:07:32 PM »

เป็นไปดังที่พี่โป่งคาดไว้เลยครับ แต่ก็หวังว่า เขาจะหาแบบ gatefold ให้ได้ พี่โป่งบอกผมช้าไปแค่ไม่กี่วัน

"the lp is here now but unfortunately it is not gatefold.
i'll check and let you know if i can find a gatefold."

« ตอบ #749 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011 | 06:51:27 PM »

เป็นไปดังที่พี่โป่งคาดไว้เลยครับ แต่ก็หวังว่า เขาจะหาแบบ gatefold ให้ได้ พี่โป่งบอกผมช้าไปแค่ไม่กี่วัน

"the lp is here now but unfortunately it is not gatefold.
i'll check and let you know if i can find a gatefold."

Oh no !!   ร้องไห้  ร้องไห้  ร้องไห้
หน้า: 1 ... 48 49 [50] 51 52 ... 117
พิมพ์