เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 มีนาคม 2024 | 03:45:15 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure BoxesกรุสมบัติของPong - Wanchai
หน้า: 1 ... 49 50 [51] 52 53 ... 117
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กรุสมบัติของPong - Wanchai  (อ่าน 504307 ครั้ง)
Shaman
Wish You Were Here

« ตอบ #750 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011 | 07:33:29 PM »

ได้รับซีดีที่โป่งฝากมาให้แล้วครับ ขอบคุณพี่โป่งมากเลยนะครับ พี่เสงี่ยมด้วยครับ
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #751 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011 | 07:37:43 PM »

ได้รับซีดีที่โป่งฝากมาให้แล้วครับ ขอบคุณพี่โป่งมากเลยนะครับ พี่เสงี่ยมด้วยครับ

ที่บ้านขาดทิชชู่ไหมครับ ?  

อืม...ม...ม...ฟังกันให้หูฉีกกันไปข้างนึงเลยครับ แล้วก็ขอโทษที่ทำให้รอนานไปหน่อย  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #752 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011 | 09:00:01 PM »

ไปติดตามภาพ Immersion Boxset ของคณะ Pink Floyd ชุด Wish You Were Here ได้จากกระทู้ตามลิ้งค์ด้านล่างนี้ได้เลยครับ...

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=1543.525
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #753 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011 | 10:43:07 PM »

เป็นไปดังที่พี่โป่งคาดไว้เลยครับ แต่ก็หวังว่า เขาจะหาแบบ gatefold ให้ได้ พี่โป่งบอกผมช้าไปแค่ไม่กี่วัน

"the lp is here now but unfortunately it is not gatefold.
i'll check and let you know if i can find a gatefold."

Oh no !!   ร้องไห้  ร้องไห้  ร้องไห้

i asked few other shops here and gatefolds are all gone unfortunately

เดี๋ยวหาจากผู้ขายอื่นต่อครับ

« ตอบ #754 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2011 | 10:49:56 AM »

i asked few other shops here and gatefolds are all gone unfortunately

เดี๋ยวหาจากผู้ขายอื่นต่อครับ

ขอบคุณที่ช่วยหาให้ครับผม หวังว่าคงจะมีข่าวดีในเร็ววันนี้  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #755 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2011 | 01:16:43 PM »

ขออนุญาติเขียนถึงประสพการณ์ในการ "เปิป" สักนิดนึงนะครับ...

เมื่อวานนี้ผมได้ไปเปิดหูเปิดตากับ ศูนย์การค้า แห่งใหม่ในย่าน ถนนพระรามเก้า ครับ  ขยิบตา

ลูกสาวชวนไปเดินเล่นก็เลยไป พอหิวก็กะว่าจะไป "โซ้ย" สุกี้ญี่ปุ่นเสียหน่อย ไปกันสามคนรวมทั้งลูกชายด้วยเพราะไม่มีใครเรียน
หนังสือเมื่อวานนี้ ประจวบเหมาะกับร้านอาหารชื่อ Sukishi เปิดพร้อมโปรโมชั่น ทาน 3 จ่าย 2 เท่านั้น ราคาไม่แพงเลย มี PR เชียร์
ให้ลงคิวเอาไว้ง่ายๆ แต่ต้องรอประมาณครึ่งชั่วโมง...

ผมได้เบอร์ A134 ตอนให้ชื่อเพิ่งถึงคิว A122 คือประมาณอีก 12 คิว ซึ่ง PR บอกว่าไปเดินเล่นก่อนก็ได้เดี๋ยวค่อยมา ผมก็เลยเดิน
แล้วเดินอีก แวะโน่นแวะนี่ จนหิวมาก กลับมา 2 ครั้งก็ยังไม่ถึงคิว แต่พอกลับมาครั้งที่ 3 ดันเรียกคิวที่ A137 ไปเสียแล้ว !!!

ดูเวลาก็อีก 5 นาทีถึงจะครบครึ่งชั่วโมง  ตกใจ

ปรากฏว่า PR ถามคนทำงานข้างในเค้าตอบห้วนๆ กลับมาว่าถ้าผ่านคิวแล้วจะไม่ย้อนไปเรียกอีก...อ้าว แล้วทำไมไม่บอกตั้งแต่แรก
แถมยังแนะนำให้ไปเดินเล่นอีกด้วย !?!?!?

...(อย่างนี้มันต้องด่าให้เช็ด) แต่ผมก็พยายามไม่โมโหหิว บอกว่าไม่ให้กินก็ไม่กิน ไม่ง้อหรอกครับ ไปทานร้านอื่นมีอีกเยอะแยะ ทำใจ
สักครู่แล้วบอกลูกๆ ให้ไปเลือกทานร้านอื่นดีกว่า ร้านอย่างนี้ไม่ง้อลูกค้า ผมไม่ชอบแม้แต่นิดเดียว แล้วตั้งใจว่าจะไม่ไปเหยียบที่ร้านนี้
ต่อไปในอนาคต ไอ้คิวยาวๆ แบบนี้ นอกจากบริการเชื่องช้าแล้วมันยังพลอยทำให้เสียอารมณ์อีกต่างหาก  ฮืม  ฮืม  ฮืม

ขอโทษทีที่เป็น ส.ว. ขี้บ่น แต่ว่าผมไม่อยากให้ร้านขายบริการทำอย่างนี้กันหมด เนื่องจากว่าเป็น บุฟเฟ่ท์ ก็จริง คนรับประทานต้อง
ช่วยตัวเองทุกอย่าง แต่เจ้าของร้านหรือผู้บริหารก็ต้องมีจรรยาบรรณในเรื่องการบริการลูกค้าด้วย ไม่ใช่ว่า...

...มึงไม่มาตามเวลา กูก็ไม่ให้มึงกิน...

เฮ้ย!...นี่มาเสียเงินให้นะโว้ย ไม่ใช่ตั้งใจมากินฟรี แถมยังใช้แผนหลอกให้เป็นหน้าม้าหาลูกค้ายืน "ไทยมุง" คอยด้านหน้าร้านอีกต่างหาก !!!

...ไอ้ร้านแบบนี้มันเหมือน ตัวเงินตัวทอง ไม่มีผิด คิดเอาแต่ได้  โกรธ  โกรธ  โกรธ

ผมไม่ทราบว่ารสชาติของอาหารมันอร่อยหรือไม่อร่อยอย่างไรกันแน่ แต่ที่แน่ๆ เลยถ้าหากร้านนี้อร่อยมากสักแค่ไหนผมก็จะไม่มีทางที่จะ
ไปเสียเงินให้กับมันเป็นอันขาด !!!

แต่ผมยอมแค่เสียความรู้สึกดีกว่าครับ ผมขอแช่งให้ร้านอาหารอย่างนี้ที่ไม่ง้อลูกค้าค่อยๆ ล้มหายตายจากไปเรื่อยๆ ตามกาลเวลา
จนกว่าจะหมดไป  หากผมไม่ตายเสียก่อน หวังว่าคงจะไม่เห็นการบริการแบบนี้อีกในชีวิต...

ระบายจบแล้วครับ...อิ อิ อิ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

ปกติผมก็จะไม่ค่อยรับประทานร้านอาหารที่มีคิวยาวๆ อยู่แล้ว พยายามเลี่ยงมาเสมอ หรือไม่ก็โทรศัพท์จองล่วงหน้าตลอดเวลา แต่
ดันมาเจอเข้าแบบจะๆ จนได้  อายจัง

ใครเคยมีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นกับตัวเองหรือครอบครัวมาก่อนไหมครับ แล้วยังพยายามกลับไปกินที่ร้านเดิมอีกหรือเปล่า ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธันวาคม 2011 | 02:35:32 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #756 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2011 | 01:28:45 PM »

+1 กับพี่โป่งด้วยคนครับ......ผู้บริหารร้านที่มีลักษณะ+พฤติกรรมเช่นนี้ เขาคงจะได้ใช้กำลังสติปัญญาความรู้ความสามารถเท่าที่มนุษย์คนหนึ่งๆจะพึงมี เต็มที่แล้วล่ะครับ ยิ้มกว้างๆ
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #757 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2011 | 01:34:01 PM »

ของผมไม่ต้องถึงขนาดรอคิวหรอกครับ แค่คนเยอะนั่งไม่ค่อยสะดวก
  ผมก็เปลี่ยนร้านแล้วครับ  ไม่เคยติดยึดกับร้านใดร้านหนึ่งเลย
TRON

« ตอบ #758 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2011 | 03:55:08 PM »

เป็นแบบนี้ทุกร้านครับพี่โป่ง ไอ้พวกคิวยาวๆทุกวันนี้เท่าที่ำจำได้มี  MK, Fuji, Shabushi, Sukishi, Sizzler, Bar BQ อะไรแบบนี้ ร้านพวกนี้เขาจะไม่ให้คิวย้อนหลังครับ ปกติถ้าไปกันหลายคน ต้องให้คนนึงเสียสละยืนเฝ้าคิวที่หน้าร้านแล้วให้คนอื่นไปเดินเล่น อาจจะผลัดกันเฝ้าก็ได้ถ้ามันนาน แต่ปกติเกิน 10 คิวผมไม่อยากรอหรอกครับ นอกจากกรณีจำเป็นเช่นพาคุณแม่หรือแม่ยายที่อยากกินร้านนั้นก็จะรอได้ครับ เห็นคิวเยอะๆแต่บางทีมันได้เร็วเพราะถ้าร้านใหญ่จริงๆก็จะมีหลายโต๊ะทยอยเช็คบิลครับ
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #759 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2011 | 06:47:17 PM »

พี่โป่งไม่ได้ทานร้านนั้นก็ดีแล้วครับ เพราะรสชาติไม่ถูกปาก ผมไปครั้งเดียว (สาขาอื่น) แล้วไม่คิดจะไปอีกเลย

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #760 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2011 | 07:49:46 PM »

พี่โป่งไม่ได้ทานร้านนั้นก็ดีแล้วครับ เพราะรสชาติไม่ถูกปาก ผมไปครั้งเดียว (สาขาอื่น) แล้วไม่คิดจะไปอีกเลย

ครับ รสชาดมันธรรมดาสุด ๆ มันเหมาะสำหรับเด็ก ๆ ไปโชว์เพากันน่ะครับ ว่าใครจะกินได้เยอะ ได้เร็วกว่า

ระดับพี่โป่ง เดินไปสุย Fuji, Zen, Ootoya ได้สบาย ๆ อยู่แล้วครับ จิบเบียร์ชิว ๆ ไปด้วย สบายใจกว่าเยอะ  เจ๋ง

« ตอบ #761 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2011 | 11:38:53 AM »

ผมไปรับประทาน MK, Shabushi, Fuji, หรือว่า BBQ Plaza อะไรทำนองนี้ก็ไม่เคยรอคิวครับ เพราะไม่ค่อยชอบ แต่ก็พยายามไป
ในช่วงเวลาไม่ตรงกับคนส่วนใหญ่ เท่าที่จำได้หากต้องรอก็รอไม่นาน แล้วก็เคยหลุดคิวแบบนี้แต่เค้าก็ต่อให้ครับ ไม่ได้เป็นเรื่องใหญ่
อะไร แค่นำคิวของเรากลับมาแล้วค่อยเรียกเบอร์ต่อไปก็ไม่เห็นจะยากเลย  ตกใจ

ไอ้พวกนี้มันต้องการให้คนรอข้างหน้าร้านเยอะๆ เพื่อทำให้เป็นจุดสนใจของคนเดินผ่าน มันเป็นการโปรโมทร้านทางอ้อมอย่างหนึ่ง
ว่าร้านนี้ "น่าจะอร่อย" เนื่องจากมีคนตั้งใจรอทานเยอะแยะไปหมด  ฮืม

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาเม้นท์ครับ ผมนึกว่าผมจะเป็นคนโดดเดี่ยวเดียวดายอยู่คนเดียวเสียแล้วที่ไม่ชอบทานอาหารในแบบรอคิว
โดยเฉพาะ คุณdeja vu นี่เยี่ยมจริงๆ ครับ ถูกใจผมมากๆ

ตกลงวันนั้นเดินไปกินร้านถัดไปอีก 2-3 ร้านเอง ชื่อว่า Chabuton เป็นบะหมี่ซุปข้นหมูสไล้ด์ 3 ชิ้น...อร่อยดีครับ  แลบลิ้น  แลบลิ้น  แลบลิ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธันวาคม 2011 | 02:29:54 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #762 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2011 | 09:01:13 PM »

คนอาไร้...
โมโหหิว ได้ตั้ง 2วัน (บ่น)..

« ตอบ #763 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011 | 07:28:47 PM »

คนอาไร้...
โมโหหิว ได้ตั้ง 2วัน (บ่น)..

แปลว่า ท่านเลขาฯ ชอบต่อคิว รอนานๆ ใช่มั้ยล่ะ ?  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #764 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2011 | 02:02:29 PM »

เข้ามาลงรูปที่ขาดไป ช่วงของคณะ Thin Lizzy ครับ คลิ้กดูได้เลย มีทั้งหมด 9 ภาพด้วยกัน  เจ๋ง

คลิ้กตามลิ้งค์นี้ได้ทันทีครับ ไม่ต้องเสียเวลาย้อนกลับไปหาหน้านั้นอีกครั้งนึง...

http://www.thaiprog.net/webboard/index.php?topic=3972.690
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ธันวาคม 2011 | 02:30:43 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 49 50 [51] 52 53 ... 117
พิมพ์