เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149657 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

20 เมษายน 2024 | 01:36:00 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure BoxesกรุสมบัติของPong - Wanchai
หน้า: 1 ... 51 52 [53] 54 55 ... 117
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กรุสมบัติของPong - Wanchai  (อ่าน 505300 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #780 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011 | 03:17:12 PM »

เหลือแค่ WE ROCK นี่ละครับ อาโป่ง ขอบคุณมากๆครับ

ผมเจอแผ่นบู้ทเล็คของป๋าอ้อดที่เคยไรท์ไว้ให้ชื่อว่า Chelmsford Complete ก็เลยจะส่งรวมไปให้ด้วยกันเลย  ยิ้ม

อัลบัม The Last In Line ที่จะรีอิชชู่ วางแผงเมื่อไหร่ ทราบไหมครับ ?

เท่าที่ทราบ ประเทศญี่ปุ่นเลื่อนวันที่ออก Mini LP 2-CD set ไปจาก 20.11.11 ไปเป็น 15.01.12 ครับ แล้วก็เฉพาะอัลบั้ม
ชุด The Last In Line เท่านั้น แต่ถ้าเป็นอัลบั้มชุด Sacred Heart ผมไม่ทราบครับ  ลังเล

ส่วนทั้งสองอัลบั้มในแบบ Deluxe Edition จาก USA หรือว่า UK โดนโรคเลื่อนไม่มีกำหนด แล้วผมก็ไม่รู้ด้วยว่ามีปัญหาอะไร
เพราะว่าทางโน้นน้ำไม่ได้ท่วม เท่าที่เดาได้เห็นจะเป็นเรื่องลิขสิทธิ์เพลงแถมพวกนี้แหละครับ ที่นักดนตรีบางคนไม่ยอมตกลง
ในส่วนแบ่งที่ทางบริษัทต้นสังกัดจะจ่ายให้  ฮืม

ขอบคุณครับ

ขอบคุณมาสองทีสมเป็นคนหนุ่มไฟแรงจริงๆ อย่างนี้รอดู "ของแถม" ตอนเปิดซองจากไปรษณีย์ก็แล้วกันครับ  ยิ้มกว้างๆ

MERRY CHRISTMAS & HAPPY NEW YEAR 2012 ล่วงหน้า !!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ธันวาคม 2011 | 03:19:14 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #781 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011 | 03:20:32 PM »

เยี่ยมจริงๆครับ  ตกใจ
ดูจนหูตาลายไปหมดเลย  ยิงฟันยิ้ม

ตอนกำลังเยี่ยมชมรูปภาพมี ก๊ง ด้วยหรือเปล่าครับ ?

« ตอบ #782 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011 | 03:24:43 PM »

ยังขาดชุดที่อ็อซซี่ ยืนหันหลังให้ครับ
หายากมาก...
(ผมก็ยังหาไม่เจอเลย)

นี่มันยิง "มุก" หรือว่าของจริงกันแน่ ?  ผมล่ะก็ "งง" เลยครับ  ลังเล

...หมายถึงชุด Sabotage หรือเปล่า ?

แถมให้พี่โป่ง รีบบิดซะนะ

แผ่นที่สองมีทำเป็นซีดีขายอย่างเป็นทางการแล้ว แต่แผ่นแรกยังไม่มี  ขยิบตา

ขอบคุณที่หาเรื่องเสียตังค์มาให้ผมอยู่เสมอ แต่ว่าตอนนี้ผมทำใจแล้วครับ ไม่ได้เก็บแผ่นเสียงบู้ทเล็คเลย...
หากคุณภาพเสียงไม่ดีพอ แต่ถ้าเป็นซีดีล่ะก็ อาจไม่แน่ แก่แล้วแต่กล้าชนนะ จะกระซิบบอกให้รู้เอาไว้ก่อน   ยิ้มกว้างๆ
.. polotoon ..

« ตอบ #783 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011 | 03:34:20 PM »

เพราะแผ่นเสียง bootleg ราคาสูงกว่า ซีดี bootleg มากหรือครับพี่

« ตอบ #784 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011 | 03:45:04 PM »

เพราะแผ่นเสียง bootleg ราคาสูงกว่า ซีดี bootleg มากหรือครับพี่

ไม่ใช่ครับ เพราะว่าแผ่นเสียงส่วนใหญ่สภาพไม่ค่อยดีและเสียงก็ไม่ดีเท่าซีดีรีมาสเตอร์ต่างหากล่ะ...นี่พูดถึงผลงาน
นอกสารบบนะ !

อีกอย่างคือหน้าปกไม่สวยเอาเสียเลย แล้วก็ส่วนใหญ่ก๊อปมาจากแผ่นเรดิโอโชว์ทั้งนั้นถ้าคุณภาพระดับ SBD ครับ.
PANTERISTA
Fragile

Gonzalo PANTERISTA

« ตอบ #785 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011 | 03:53:24 PM »

เหลือแค่ WE ROCK นี่ละครับ อาโป่ง ขอบคุณมากๆครับ

ผมเจอแผ่นบู้ทเล็คของป๋าอ้อดที่เคยไรท์ไว้ให้ชื่อว่า Chelmsford Complete ก็เลยจะส่งรวมไปให้ด้วยกันเลย  ยิ้ม

อัลบัม The Last In Line ที่จะรีอิชชู่ วางแผงเมื่อไหร่ ทราบไหมครับ ?

เท่าที่ทราบ ประเทศญี่ปุ่นเลื่อนวันที่ออก Mini LP 2-CD set ไปจาก 20.11.11 ไปเป็น 15.01.12 ครับ แล้วก็เฉพาะอัลบั้ม
ชุด The Last In Line เท่านั้น แต่ถ้าเป็นอัลบั้มชุด Sacred Heart ผมไม่ทราบครับ  ลังเล

ส่วนทั้งสองอัลบั้มในแบบ Deluxe Edition จาก USA หรือว่า UK โดนโรคเลื่อนไม่มีกำหนด แล้วผมก็ไม่รู้ด้วยว่ามีปัญหาอะไร
เพราะว่าทางโน้นน้ำไม่ได้ท่วม เท่าที่เดาได้เห็นจะเป็นเรื่องลิขสิทธิ์เพลงแถมพวกนี้แหละครับ ที่นักดนตรีบางคนไม่ยอมตกลง
ในส่วนแบ่งที่ทางบริษัทต้นสังกัดจะจ่ายให้  ฮืม

ขอบคุณครับ

ขอบคุณมาสองทีสมเป็นคนหนุ่มไฟแรงจริงๆ อย่างนี้รอดู "ของแถม" ตอนเปิดซองจากไปรษณีย์ก็แล้วกันครับ  ยิ้มกว้างๆ

MERRY CHRISTMAS & HAPPY NEW YEAR 2012 ล่วงหน้า !!!

ขอบคุณมากๆครับอาโป่ง ขอให้มีความสุขใันวันคริสมาส และปีใหม่กับครอบครัว มากๆครับ ยิ้มกว้างๆ

PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #786 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011 | 03:56:31 PM »

Rockpalast มีสโนวี่ไวท์มาเล่นกีตาร์ใช่ม่ะครับ

ใช่ครับ แต่ปัจจุบันเปลี่ยนหน้าปกดีวีดีอีกแล้วไม่เหมือนในภาพที่ผมโชว์ให้ดู นานๆ ถึงจะเห็นซักที แต่นี่เห็นทีเดียว
สองก๊อปปี้เลย   ยิ้มกว้างๆ

ผมชอบดีวีดีไลฟ์ที่มีเพลง The Holy War ด้วยน่ะครับ เป็นริฟฟ์ที่ยอดมากๆเลย สมัยนั้นคิดได้ขนาดนี้ก็ถือว่า AMAZING มากๆครับ

PANTERISTA
Fragile

« ตอบ #787 เมื่อ: 05 มกราคม 2012 | 05:29:31 PM »

ก็อปปี้ของผมหน้าปกค่อนข้างบอบช้ำเนื่องจากว่าตอนส่งไปรษณีย์มาคนขายห่อได้แย่เอามากๆ แต่ผมไม่อยากมีเรื่องมีราวเลย
ปล่อยวางไปดีกว่า จึงจำเป็นต้องจบด้วยการครอบครองอัลบั้มในสภาพอย่างนี้แหละ...

แต่ว่าตัวแผ่นไวนิลสีเขียว มันสวยดี ไม่มีรอยขีดข่วน พอรับได้ครับ ไม่ได้คิดมากให้มันมีเรื่องรกสมองโดยใช่เหตุ !

แผ่นเสียงน่าจะ Made In The UK (หาดูจนทั่วไม่มีตรงไหนตีพิมพ์บอกเอาไว้) หน้าปกไม่ได้ห่อ Shrink Wrap มาตั้งแต่แรก ผมก็
เลยอดเก็บสะสมในแบบไม่ต้องเปิด สามารถดู "เนื้อใน" กันได้อย่างสบาย  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
ชอบเพลง The Holy War ในแผ่นนี้ครับ และก็เพลง Waiting For an Alibi ก็สุดยอดจริงๆ

« ตอบ #788 เมื่อ: 10 มกราคม 2012 | 11:30:17 AM »

เมื่อไม่นานมานี้ผมเห็นอัลบั้มชุด Disturbing The Peace ของคณะ Alcatrazz ถูกผลิตออกมาอีกครั้งในรูปแบบซีดีแต่ว่ามี แผ่นแถม ควบด้วยกลายเป็น
อัลบั้มคู่ ก็เลยจัดการ "สอย" เรียบร้อยตามระเบียบ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มกราคม 2012 | 11:37:45 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #789 เมื่อ: 10 มกราคม 2012 | 11:31:28 AM »

ปรากฏว่า Bonus CD เป็นคอนเสิร์ตจากประเทศญี่ปุ่นครับ...

« ตอบ #790 เมื่อ: 10 มกราคม 2012 | 11:36:01 AM »

อันที่จริงแล้ว ผมก็ทราบดีอยู่แก่ใจว่า มันเป็นบันทึกการแสดงสดครั้งเดียวกันกับที่เคยผลิตออกมาวางจำหน่ายเฉพาะสำหรับพี่ยุ่นซึ่งหา
ซื้อมาดูยากพอสมควร แต่ก็มี ดีวีดีผี ก็อปออกมาขายตามตลาดมืดมากมาย...

ทว่าในใจอยากทดลองฟังคุณภาพเสียงดูอีกสักครั้ง แล้วอีกอย่างนึงเห็นจะเป็นอัลบั้มที่มีการออกแบบหน้าปกอันแตกต่างไปจากอดีต  ขยิบตา

ผมเองมีคอลเล็คชั่น Live In Japan สมัย Steve Vai เป็นขุนขวานมือขวาให้กับ Graham Bonnet ตั้งนมนานมาแล้วเช่นกัน  ยิ้มกว้างๆ

แผ่นบู้ทเล็คซีดีใช้ชื่อว่า Too Hard To Be Home ส่วนด้านขวาเป็น แผ่น DVD-R จากประเทศญี่ปุ่นซึ่งคุณภาพทั้งเสียงและภาพดีจนไม่มี
ที่ติ...คาดว่าต้นฉบับก็คือ เทป VHS ของแท้  เจ๋ง

ตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมาผมก็เลยไม่ค้องควานหาซื้อคอนเสิร์ตของ Steve Vai ร่วมกับวงนี้อีกต่อไป จนกระทั่งเมื่อ 1-2 ปีที่ผ่านมาทางประเทศ
ญี่ปุ่นได้ตัดสินใจผลิต DVD ออกมาวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการ ตามภาพถ่ายที่เห็นตลับด้านซ้ายมือ  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มกราคม 2012 | 11:43:03 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #791 เมื่อ: 10 มกราคม 2012 | 11:46:29 AM »

ผมได้ฟังและดูเปรียบเทียบกันหมดทุกรูปแบบแล้ว อยากจะบอกว่า คุณภาพของแผ่น DVD-R ทั้งภาพและเสียงดันดีกว่าไอ้ Official DVD
ของพี่ยุ่นอีกนะครับ  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

« ตอบ #792 เมื่อ: 10 มกราคม 2012 | 11:49:41 AM »

...นี่ครับ โชว์ให้ดูด้านในของกล่อง DVD-R ที่มีการปริ้นท์ Label สี่สีติดแผ่นมาให้ด้วย เรียกว่า สะอาดสะอ้าน คุ้มค่าเงินที่เสียไปจริงๆ  ยิ้มกว้างๆ

และถ้าผมจำไมผิด ได้ควักสตางค์จ่ายไปประมาณ 4,500 เยน ครับ แล้วก็ระหว่างดูไม่มี Tracking ด้วย ซึ่งผมคิดว่าสมัยนั้นคนขายยัง
ไม่ได้นำคอนเสิร์ตไปตัดต่อในเครื่องคอมพิวเตอร์ หรือไม่ก็เครื่องอัดดีวีดียังทำไม่ได้ เลยมีอยู่แทร็คเดียว  พอจะเปิดดูต้องดูรวบยอด
ไปทีเดียวไม่มีการ FFW หรือว่า RWD เป็นอันขาด !  ตกใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มกราคม 2012 | 11:56:48 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #793 เมื่อ: 10 มกราคม 2012 | 11:50:44 AM »

ไม่ทราบว่าเป็นที่เครื่องเล่นดีวีดี (อย่างถูกสตางค์) ของผมเองหรือเปล่าจึงทำให้ฟังและดูมีความแตกต่างกันเช่นนั้น   ฮืม

แต่อย่างไรก็ดี  เมื่อผมได้เปิดฟังซีดีอย่างเป็นทางการตามสไตล์ "ถอดปลอก" ของผมอย่างนี้...

« ตอบ #794 เมื่อ: 10 มกราคม 2012 | 12:00:03 PM »

หันด้านหลังให้ดูเมื่อถอดปลอกออกจะเป็นแบบนี้ครับ ที่เรามักเรียกกันว่า Trifold Digipak...

โปรดสังเกตุว่า รูปภาพ (ซึ่งควรจะอยู่ด้านในถ้าหากเราเปิดออกมาเพียงพับเดียว) เหมือนกันกับหน้าปกแผ่นซีดีบู้ทเล็คเลยครับ  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มกราคม 2012 | 12:02:14 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 51 52 [53] 54 55 ... 117
พิมพ์