เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149656 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

19 เมษายน 2024 | 07:33:36 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure BoxesกรุสมบัติของPong - Wanchai
หน้า: 1 ... 65 66 [67] 68 69 ... 117
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กรุสมบัติของPong - Wanchai  (อ่าน 505238 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #990 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2012 | 11:58:33 AM »

นำมาให้ดูทั้งสองด้านเลย  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #991 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2012 | 12:01:42 PM »

ราคาที่ผมซื้อในสมัยนั้นเรียกว่าถูกมากๆ ครับ ถ้าหากรู้ว่าปัจจุบันเจ้าเอ็ดดี้มันถีบตัวเองสูงขึ้นถึงเกือบ US$300.- อย่างไม่
ละอายตัวเองแม้แต่น้อย !

« ตอบ #992 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2012 | 12:05:22 PM »

ขอโทษที...นี่ไม่ใช่กล่องซีดีนะครับ แต่มันเป็นแผ่นเสียง ผมเองเคยเกริ่นเอาไว้ในกระทู้ไหนก็ไม่ทราบนานมาแล้วว่าจะค้นมาโชว์
สักวันหนึ่ง แล้ววันนั้นมันก็มาถึงจนได้  ขยิบตา

ช่วงนั้นยังบ่นถึงซีดีเวอร์ชั่นของอัลบั้มเดียวกันนี้อยู่เลยว่าหายไปไหนก็ไม่ทราบ ปรากฏว่าอยู่ดีๆ ก็เจอวางอยู่ต่อหน้าต่อตาอย่าง
แปลกประหลาดใจเป็นยิ่งนัก !

« ตอบ #993 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2012 | 12:07:49 PM »

ไอ้ซีดีเวอร์ชั่นนี้สมัยนั้นผลิตออกมาวางจำหน่ายทั้งในแบบแผ่นเดี่ยวและแผ่นคู่ ซึ่งปัจจุบันแผ่นคู่หายากกว่า  ยิ้มกว้างๆ

สำหรับของผมก็ต้องเป็น 2-CD Set อยู่แล้วอย่างที่เห็นนี่แหละครับ...

« ตอบ #994 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2012 | 12:11:37 PM »

ผมคิดว่าวันนี้ลงรูปภาพเยอะแล้วนะเนี่ย แต่กระทู้หรือเว็ปก็ยังไม่ค่อยกระตุ้นเท่าที่ควร !!!

...อย่างนี้ขอไปก่อนดีกว่า แล้ววันหน้าวันหลังค่อยมาเจอกันใหม่...

...เห็นมั้ยว่า Boxset ชุดนี้ยังใหม่เอี่ยมอยู่ Shrink Wrap สภาพดีร้อยเปอร์เซ็นต์เต็มเชียวแหละ !

อยากไม่เข้ามา "แจม" กัน...ไม่เปิดให้ดูแล้ว !!!  โกรธ  โกรธ  โกรธ
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #995 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2012 | 12:57:17 PM »

ผมคิดว่าวันนี้ลงรูปภาพเยอะแล้วนะเนี่ย แต่กระทู้หรือเว็ปก็ยังไม่ค่อยกระตุ้นเท่าที่ควร !!!

...อย่างนี้ขอไปก่อนดีกว่า แล้ววันหน้าวันหลังค่อยมาเจอกันใหม่...

อยากไม่เข้ามา "แจม" กัน...ไม่เปิดให้ดูแล้ว !!!  โกรธ  โกรธ  โกรธ
ไม่เข้ามาแจมเพราะรอดูรูปพี่ลงกระมังครับ ยิ้มกว้างๆ
dr. buska
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #996 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2012 | 01:05:55 PM »

ไอ้ซีดีเวอร์ชั่นนี้สมัยนั้นผลิตออกมาวางจำหน่ายทั้งในแบบแผ่นเดี่ยวและแผ่นคู่ ซึ่งปัจจุบันแผ่นคู่หายากกว่า  ยิ้มกว้างๆ

สำหรับของผมก็ต้องเป็น 2-CD Set อยู่แล้วอย่างที่เห็นนี่แหละครับ...

กล่องนี้ ผมมีครับ แต่ของผมเป็นแบบ กล่องกระดาษ พอปล่อยไว้ กระดาษบนปก มันจะร่อนๆออก
พี่ seal ไว้ก็ดีแล้วครับ อย่าให้คนอื่นดู
แผ่น CD ถ้าเสียบเข้าช่อง ภาพบนแผ่น CD จะกลืนไปกลับภาพบนกล่อง digipack
ตรงกลางจะเป็น booklet ปกแข็ง

« ตอบ #997 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2012 | 01:24:14 PM »

กล่องนี้ ผมมีครับ แต่ของผมเป็นแบบ กล่องกระดาษ พอปล่อยไว้ กระดาษบนปก มันจะร่อนๆออก
พี่ seal ไว้ก็ดีแล้วครับ อย่าให้คนอื่นดู
แผ่น CD ถ้าเสียบเข้าช่อง ภาพบนแผ่น CD จะกลืนไปกลับภาพบนกล่อง digipack
ตรงกลางจะเป็น booklet ปกแข็ง

ถ้าไม่เป็นการรบกวน Dr.Buska ช่วยถ่ายรูปมาให้ชมหน่อยได้มั้ยครับ ว่าเวอร์ชั่นกล่องกระดาษมันเป็นยังงัยกัน ?
ของ Dr.Buska นี่เป็นซีดีใช่มั้ยครับ ของผมเป็นแผ่นเสียงกล่องมันก็เป็นกระดาษเหมือนกัน เพียงแต่ว่าผมยังไม่
ได้ฉีก Shrink Wrap ออกทั้งหมดเท่านั้นเองครับ.

« ตอบ #998 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2012 | 01:25:41 PM »

คราวนี้มาดูของหายากกันบ้าง...

ใช่แล้วครับ แผ่นเรดิโอโชว์ ของคณะ YES !!!

« ตอบ #999 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2012 | 01:29:42 PM »

นี่เป็นครั้งแรกที่โชว์รูปภาพอย่างเป็นทางการ แต่ว่าผมเคยเอ่ยถึง Boxset ทั้งสองนี้อยู่บ่อยๆ แล้วก็รูปภาพที่นำมาประกอบนั้น "ดูด" มา
จากเน็ตเสมอ  ยิงฟันยิ้ม

ฤกษ์งามยามดี วันนี้หยิบมาถ่ายรูปดูกันให้สนุกไปเลย...

panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1000 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2012 | 01:29:58 PM »

ถ้าเปรียบเทียบ Artwork ของ Roger Dean ว่าเป็นเจ้าพ่อหน้าปก Progressive Rock ตามความเห็นของผมก็ต้องบอกว่า จ้าวพ่อเอ็ดดี้
ของ Derek Riggs ก็น่าจะเป็นหนึ่งในตองอูเหมือนกันในวงการเพลง Heavy Metal อย่างไม่ต้องสงสัย

ยุคหลังๆ หลังจาก Fear of the dark ไม่ใช่ฝีมือ ของ Derek Riggs คนเดียวแล้ว ลายเส้นคนอื่น ดูแล้ว มันไม่ใช่ Eddie มันเหมือนสัตว์ประหลาด หรือ Alien มากกว่า

Dr.Buska พอทราบมั้ยครับว่าศิลปินคนนี้ชื่อว่าอะไร ?

เห็นในเว็ปของ Mark Wilkinson ซึ่งเป็นคนออกแบบปกให้ Marillion และ Fish ว่า เขาเป็นคนวาดปกซิงเกิ้ลชุด The Wicker Man ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ตุลาคม 2012 | 01:46:16 PM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

« ตอบ #1001 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2012 | 01:31:33 PM »

นานปีมีหนครับสำหรับรายการในเครือของ RKO Radio Networks ที่่จะผลิต Radio Show ออกมาโดยมีหน้าปกอย่างเป็นล่ำเป็นสัน
สมบูรณ์ถึงเพียงนี้...

« ตอบ #1002 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2012 | 01:42:42 PM »

เห็นในเว็ปของ Mark Wilkinson ซึ่งเป็นคนออกแบบปกให้ Marillion และ Fish ว่า เขาเป็นคนวาดปกชุด The Wicker Man ครับ

แผ่น Picture Disc ที่ผมนำมาโชว์ส่วนใหญ่ยังไม่ได้แกะก็เลยไม่ทราบว่าใครเป็นคนวาดหน้าปกกันแน่ ตัวผมเองก็ไม่
ค่อยอ่านรายละเอียดจากแผ่นซีดีเพราะว่าตัวหนังสือมันเล็กเกินไป จึงทำให้ไม่ทราบว่าคณะ Iron Maiden ไม่ได้
ใช้บริการของ Derek Riggs เสียแล้ว  เศร้า

เมื่อกี้ไปเปิดดูซีดีชุด Death On The Road คนวาดชื่อ Melvyn Grant ครับ  ตกใจ

อึม...ม...ม  แล้ว Derek Riggs ของผมมันหายหัวไปไหน ?  สงสัยคงจะทะเลาะกับ Steve Harris เรื่องลิขสิทธิ์
พ่อเอ็ดดี้ตัวแสบก็อาจเป็นได้ !
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ตุลาคม 2012 | 01:44:25 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1003 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2012 | 01:47:53 PM »

ผมมีซิงเกิ้ลจาก Best of the Beast ชื่อ Virus แบบแถมโปสการ์ด 5 แผ่นครับ

« ตอบ #1004 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2012 | 01:48:16 PM »

ผู้ผลิตรายการคือ PG Productions Inc. ออกอากาศทุกอาทิตย์ครั้งละหนึ่งชั่วโมงเต็มหรือบางทีอาจมากกว่านั้นถ้าหากเป็นรายการพิเศษ
เฉพาะกิจ โดยมี Jim Ladd ดีเจชื่อดังจากเมือง Los Angeles ดำเนินรายการเกือบทั้งหมด ซึ่งก็รวมทั้งรายการบันทึกการแสดงสด
ของคณะ Yes ทั้งสองโชว์นี้ด้วย  ยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ตุลาคม 2012 | 02:18:43 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 65 66 [67] 68 69 ... 117
พิมพ์