เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 มีนาคม 2024 | 02:57:56 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure BoxesกรุสมบัติของPong - Wanchai
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 117
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กรุสมบัติของPong - Wanchai  (อ่าน 504304 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #60 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010 | 09:25:12 PM »

เรื่องหนังนี่ผมพูดเล่นนะครับ กะว่าจะนับแต่หนังโป้เท่านั้น  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ผมคงสู้คุณ Sombun ไม่ได้หรอกครับ เค้ามันระดับประธานชมรมฯ
ผมมันระดับรับประทานดะ ไม่เหมือนกันครับ  ยิ้มกว้างๆ

นี่กระทู้นี้กลายเป็นการประกวดไปแล้วหรือครับเนี่ย?  นับแผ่นแล้วมีรางวัลด้วยมั้ย มันขี้เกียจน่ะครับ ตู้มันสูงถึงผนังบ้านข้างบนต้องปีนด้วย
แล้วก็บางแผ่นคือแผ่นเรดิโอโชว์มันไม่มีปกครับ สงสัยคงจะเป็นลมก่อน  แลบลิ้น
เห็นด้วยครับ กลัวเป็นลมก่อน.....ของผม( หนังมีมากว่าเพลงและผมมีในรูปแบบซีดีมากกว่าดีวีดีครับ ) คงต้องใช้เวลานับหลายๆวันล่ะครับ ยิงฟันยิ้ม .......ว่าแต่ขอรวม VDO ด้วยได้ไหมครับ ยิงฟันยิ้ม    เอาเป็นว่างานนี้ สนุกๆกันแบบเด็กๆแล้วกันนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  และการเป็นประธานชมรมฯ นั้น เป็นเพียงแค่ หัวโขน เท่านั้นเองครับ  ยิงฟันยิ้ม   และผมมันก็ประเภท ระดับรับประทานดะ เช่นกันครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ได้ฟังแผ่นเรดิโอโชว์ของวง Genesis live @ Knebworth 1978 แล้วชอบมั้ยครับ มีเสียงก็อปแก็ปเยอะหน่อย  ยิงฟันยิ้ม
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #61 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010 | 09:31:47 PM »

เรื่องหนังนี่ผมพูดเล่นนะครับ กะว่าจะนับแต่หนังโป้เท่านั้น  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ผมคงสู้คุณ Sombun ไม่ได้หรอกครับ เค้ามันระดับประธานชมรมฯ
ผมมันระดับรับประทานดะ ไม่เหมือนกันครับ  ยิ้มกว้างๆ

นี่กระทู้นี้กลายเป็นการประกวดไปแล้วหรือครับเนี่ย?  นับแผ่นแล้วมีรางวัลด้วยมั้ย มันขี้เกียจน่ะครับ ตู้มันสูงถึงผนังบ้านข้างบนต้องปีนด้วย
แล้วก็บางแผ่นคือแผ่นเรดิโอโชว์มันไม่มีปกครับ สงสัยคงจะเป็นลมก่อน  แลบลิ้น
เห็นด้วยครับ กลัวเป็นลมก่อน.....ของผม( หนังมีมากว่าเพลงและผมมีในรูปแบบซีดีมากกว่าดีวีดีครับ ) คงต้องใช้เวลานับหลายๆวันล่ะครับ ยิงฟันยิ้ม .......ว่าแต่ขอรวม VDO ด้วยได้ไหมครับ ยิงฟันยิ้ม    เอาเป็นว่างานนี้ สนุกๆกันแบบเด็กๆแล้วกันนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  และการเป็นประธานชมรมฯ นั้น เป็นเพียงแค่ หัวโขน เท่านั้นเองครับ  ยิงฟันยิ้ม   และผมมันก็ประเภท ระดับรับประทานดะ เช่นกันครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ได้ฟังแผ่นเรดิโอโชว์ของวง Genesis live @ Knebworth 1978 แล้วชอบมั้ยครับ มีเสียงก็อปแก็ปเยอะหน่อย  ยิงฟันยิ้ม
ชอบครับ ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับ ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #62 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010 | 09:36:25 PM »

ในเวปนี้ใครมีแผ่นเสียงมากที่สุด?    แผ่นซีดีมากที่สุด?
  แต่ถ้าไฟล์เยอะที่สุดนี่ใช่คุณอั๋นหรือเปล่า    ตกใจ
สวัสดีครับ    ขอแจมด้วยคนนะครับ.......เป็น  แผ่นหนัง มากที่สุดบ้างได้ไหมครับ ยิงฟันยิ้ม

ผมอยากรู้เหมือนกันครับ คุณSombunมีหนังดีวีดีเก็บไว้มากประมาณกี่เรื่องครับ
ผมมีเพื่อนที่รักหนัง(เป็นนักเขียนเกี่ยวกับภาพยนต์และผู้กำกับ)เก็บสะสมหนังไว้มากมายรวมทั้งหนังเก่าๆหายากๆหนังยุโรป
เวลาที่ผมอยากจะคุยเรื่องหนัง ต้องคุยกับเขาเรียกว่าคอหนังตัวจริง ถ้าผมอยากดูหนังเรื่องอะไรหายากๆเขาจะมีให้ผมดูเสมอ
ผมว่าคุณSombunอาจจะรู้จักเพื่อนผมคนนี้ก็ได้ครับ
ส่วนใหญจะเป็นแผ่น ซีดี ครับ ดีวีดี มีน้อยกว่าครับ  เรื่อง  เพื่อนที่รักหนัง   นั้น  พอจะบอกชื่อได้ไหมครับ ถ้าไม่สะดวกตรงนี้ ก็หลังไมค์ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ
The Black Tulip
Blade Runner

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #63 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010 | 11:56:26 PM »

เรื่องรางวัลการนับแผ่นนั้นผมขอเป็นสิ่งมีชีวิตน่ารักๆ ได้มั้ยครับ

นก ปลา ไก่ (ฮา)

« ตอบ #64 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010 | 07:53:07 AM »

เรื่องรางวัลการนับแผ่นนั้นผมขอเป็นสิ่งมีชีวิตน่ารักๆ ได้มั้ยครับ

ผมขอเลือก chick(en) for free ครับ   แลบลิ้น
TRON

« ตอบ #65 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010 | 08:44:55 AM »

ผมขอเลือก chick(en) for free ครับ   แลบลิ้น

ระดับพี่โป่งหาได้อยู่เรื่อยๆอยู่แล้ว ยิงฟันยิ้ม
panyarak

« ตอบ #66 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010 | 08:46:34 AM »

ผมขอเลือก chick(en) for free ครับ   แลบลิ้น

แบบนี้

หรือแบบนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 สิงหาคม 2010 | 08:48:58 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #67 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010 | 09:00:03 AM »

แบบนี้

หรือแบบนี้

หรือว่าจะแบบนี้ ?  ตกใจ !!!  ยิงฟันยิ้ม

TRON

« ตอบ #68 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010 | 09:07:18 AM »

ฮามากครับอันนี้ อย่างนี้เรียกว่า 2 In 1 ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #69 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010 | 09:49:22 AM »

แบบนี้

หรือแบบนี้

หรือว่าจะแบบนี้ ?  ตกใจ !!!  ยิงฟันยิ้ม

แบบนี้

หรือแบบนี้
สวัสดีตอนเช้าครับ........ตาสว่างแต่เช้าเลยครับ......ขอเลือกแบบหลังดีกว่าครับ....ตามสไตล์ รถไฟ...เรือเมล์...ลิเก...ตำรวจ ครับ ยิงฟันยิ้ม
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #70 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 | 08:58:32 AM »

ใช่ครับ น้องนก น้องปลา น้องไก่ สำหรับพี่โป่ง (ฮา) ยิงฟันยิ้ม

Daybreak Painting by Maxfield Parrish
panyarak

« ตอบ #71 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010 | 11:19:53 AM »

ขอสรุปเบื้องต้น ใครจะเสนอชื่อเพิ่มก็ได้นะครับ

ผู้ที่ได้เข้าชิงจำนวนแผ่นเสียงมากที่สุดมี 4 ท่าน คือ คุณโป่ง คุณหมอ คุณปีศาจลายคราม คุณปัญญรักษ์
  จำนวนซีดีมากที่สุด มี 1 ท่าน คือคุณปัญญรักษ์
  จำนวนไฟล์มากที่สุด มี 2 ท่าน คือคุณอั๋น กับคุณลิเลียม
  จำนวนดีวีดี(ไม่จำกัดหนังหรือเพลงก็ได้)  คุณสมบุญ กับคุณโป่ง

ต้องให้ท่านทั้งหลายมาเฉลยกันเองแล้วครับว่ามีคนละเท่าไหร่ (ให้เวลานับสามวันพอเปล่า)

เห็นจะต้องลงมือนับให้เป็นเรื่องเป็นราวสักทีครับ เวลามีคนถาม ก็ได้แต่ตอบไปแบบคร่าวๆ สำหรับซีดีจะไม่นับพวกแผ่นไรท์ที่แจกกันนะครับ

นับได้คร่าวๆ ดังนี้ครับ

LP -  2000
LP box set - 8
7" single - 300
CD (jewel case/digipak) - 7000
Mini LP CD - 1850
Paper Sleeve CD single - 100
CD box set - 70
Music DVD - 1000
Music DVD box set - 3
Movie DVD - 250
Movie DVD box set - 30
LD - 20
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 สิงหาคม 2010 | 06:17:24 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #72 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010 | 11:35:18 AM »

ขอสรุปเบื้องต้น ใครจะเสนอชื่อเพิ่มก็ได้นะครับ

ผู้ที่ได้เข้าชิงจำนวนแผ่นเสียงมากที่สุดมี 4 ท่าน คือ คุณโป่ง คุณหมอ คุณปีศาจลายคราม คุณปัญญรักษ์
  จำนวนซีดีมากที่สุด มี 1 ท่าน คือคุณปัญญรักษ์
  จำนวนไฟล์มากที่สุด มี 2 ท่าน คือคุณอั๋น กับคุณลิเลียม
  จำนวนดีวีดี(ไม่จำกัดหนังหรือเพลงก็ได้)  คุณสมบุญ กับคุณโป่ง

ต้องให้ท่านทั้งหลายมาเฉลยกันเองแล้วครับว่ามีคนละเท่าไหร่ (ให้เวลานับสามวันพอเปล่า)

เห็นจะต้องลงมือนับให้เป็นเรื่องเป็นราวสักทีครับ เวลามีคนถาม ก็ได้แต่ตอบไปแบบคร่าวๆ สำหรับซีดีจะไม่นับพวกแผ่นไรท์ที่แจกกันนะครับ

นับได้คร่าวๆ ดังนี้ครับ

LP -  2000
LP box set - 8
7" single - 300
CD (jewel case/digipak) - 7000
Mini LP CD - 1850
CD box set - 70
Music DVD - 1000
Music DVD box set - 3
Movie DVD - 250
Movie DVD box set - 30

ตกใจ ตกใจ ตกใจ
โอ้ว......มากมายมหาศาลจริง ๆ ครับ เปิดเป็นพิพิธภัณฑ์ได้เลยนะครับเนี่ย (เห็นของพี่ปัญญรักษ์แล้วไม่กล้าพิมพ์ของตัวเองเลย  ยิ้มกว้างๆ)
ǝɹoɔǝsıɐuuoʎɐɯʎɹbuɐ

nagoya_mega_snake@windowslive.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #73 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010 | 11:36:37 AM »

จำนวนดีวีดี(ไม่จำกัดหนังหรือเพลงก็ได้)  คุณสมบุญ กับคุณโป่ง

ผมขออนุญาตเป็นอาทิตย์หน้านะครับ เพราะตอนนี้ผมไม่ได้อยู่ที่บ้านแล้ว แต่เพิ่งมาเห็นกระทู้ครับ คาดว่าขณะนับคงสายตาสั้นเพิ่มขึ้นไม่น้อยเลย

Stay cheap, praise the explicit, embrace the scuzz, be true to art and yourself, eat shit, keep music evil.
lilivm's self-indulgence: https://rateyourmusic.com/~potatahtapapoh

« ตอบ #74 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010 | 11:47:33 AM »

นี่ผมจะขอถามเรื่องรางวัลในแบบ Money For Nothing เลยได้ข้อเสนอเพื่อตอบสนองมาเพียบเลย
ตัวเลือกเยอะดีครับ รู้สึกว่าหวังดีกันทุกคน ขอบคุณมาก ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

เนื่องจากผมไม่อยากใช้กระทู้มารับของรางวัลจึงขอตอบปฏิเสธนะครับ ขอโทษด้วย (คนดีจริงๆ)   ยิงฟันยิ้ม

ตกลงต้องนับจริงๆ หรือครับ เมื่อสองวันมีนักสืบมาแอบดูแล้ว ให้เค้านับให้ได้มั้ยครับ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 สิงหาคม 2010 | 11:58:02 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 117
พิมพ์