เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 มีนาคม 2024 | 12:50:30 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure BoxesกรุสมบัติของPong - Wanchai
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 117
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กรุสมบัติของPong - Wanchai  (อ่าน 504299 ครั้ง)
JKNoremorse
Voyage Of The Acolyte

8 years later, woke up with two kids

jknoremorse@hotmail.com
« ตอบ #75 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010 | 12:04:59 PM »

นี่ผมจะขอถามเรื่องรางวัลในแบบ Money For Nothing เลยได้ข้อเสนอเพื่อตอบสนองมาเพียบเลย
ตัวเลือกเยอะดีครับ รู้สึกว่าหวังดีกันทุกคน ขอบคุณมาก ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

เนื่องจากผมไม่อยากใช้กระทู้มารับของรางวัลจึงขอตอบปฏิเสธนะครับ ขอโทษด้วย (คนดีจริงๆ)   ยิงฟันยิ้ม

ตกลงต้องนับจริงๆ หรือครับ เมื่อสองวันมีนักสืบมาแอบดูแล้ว ให้เค้านับให้ได้มั้ยครับ?

ในบอร์ดนี้ คงมีหลายคนอยากจะไปช่วยพี่นับนะครับ ผมก็เหมือนกัน  ยิ้มกว้างๆ
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #76 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010 | 01:04:28 PM »

ในบอร์ดนี้ คงมีหลายคนอยากจะไปช่วยพี่นับนะครับ ผมก็เหมือนกัน  ยิ้มกว้างๆ

ผมจะนับคร่าวๆ แล้วลงรูปให้ดูด้วย เผื่อใครจะนับจากรูปอีกทีเพื่อความถูกต้อง รอประเดี๋ยวครับ
แต่ผมว่าคงสู้คุณ Panyarak ไม่ได้หรอกครับ นอกจากแผ่นเสียงอย่างเดียว ซึ่งถ้าแกไม่ปล่อยให้
โดนปลวกรับประทานหรือปล่อยออกไปเหลือแค่ 2000 พันแผ่นแล้ว ก็คงจะรับรางวัลไปได้เลย
ไอ้ไก่ 2 in 1 เนี่ยน่ะ   ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 สิงหาคม 2010 | 01:07:25 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #77 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010 | 05:42:23 PM »

นับได้คร่าวๆ ดังนี้ครับ

LP -  2000
LP box set - 8
7" single - 300
CD (jewel case/digipak) - 7000
Mini LP CD - 1850
CD box set - 70
Music DVD - 1000
Music DVD box set - 3
Movie DVD - 250
Movie DVD box set - 30

แล้ว 12" single อีก หลายพันแผ่นล่ะครับ  ยิ้มเท่ห์

ในบอร์ดนี้ คงมีหลายคนอยากจะไปช่วยพี่นับนะครับ ผมก็เหมือนกัน  ยิ้มกว้างๆ

ผมจะนับคร่าวๆ แล้วลงรูปให้ดูด้วย เผื่อใครจะนับจากรูปอีกทีเพื่อความถูกต้อง รอประเดี๋ยวครับ
แต่ผมว่าคงสู้คุณ Panyarak ไม่ได้หรอกครับ นอกจากแผ่นเสียงอย่างเดียว ซึ่งถ้าแกไม่ปล่อยให้
โดนปลวกรับประทานหรือปล่อยออกไปเหลือแค่ 2000 พันแผ่นแล้ว ก็คงจะรับรางวัลไปได้เลย
ไอ้ไก่ 2 in 1 เนี่ยน่ะ   ยิ้มกว้างๆ
นับเพลิน ระวังเจองูนะครับ ฮิฮิ
ปล. แผ่นซ้ำ ขออุ๊บอิ๊บ  ขยิบตา

อั๋น501

« ตอบ #78 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010 | 06:19:33 PM »

ขอสรุปเบื้องต้น ใครจะเสนอชื่อเพิ่มก็ได้นะครับ

ผู้ที่ได้เข้าชิงจำนวนแผ่นเสียงมากที่สุดมี 4 ท่าน คือ คุณโป่ง คุณหมอ คุณปีศาจลายคราม คุณปัญญรักษ์
  จำนวนซีดีมากที่สุด มี 1 ท่าน คือคุณปัญญรักษ์
  จำนวนไฟล์มากที่สุด มี 2 ท่าน คือคุณอั๋น กับคุณลิเลียม
  จำนวนดีวีดี(ไม่จำกัดหนังหรือเพลงก็ได้)  คุณสมบุญ กับคุณโป่ง

ต้องให้ท่านทั้งหลายมาเฉลยกันเองแล้วครับว่ามีคนละเท่าไหร่ (ให้เวลานับสามวันพอเปล่า)

เห็นจะต้องลงมือนับให้เป็นเรื่องเป็นราวสักทีครับ เวลามีคนถาม ก็ได้แต่ตอบไปแบบคร่าวๆ สำหรับซีดีจะไม่นับพวกแผ่นไรท์ที่แจกกันนะครับ

LP -  2000
CD (jewel case/digipak) - 7000

สมกับเป็นเสาหลักของเว็ปThaiprogจริงๆครับ เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง แบบนี้ต้องยกให้คุณPanyarakเป็น.....
หมายเลข1 ของเว็ปThaiprog เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
หมายเลข2 ต้องเป็นท่านผีเพลงผู้รอบรู้มาแรงแซงโค้ง  ยิงฟันยิ้ม
หมายเลข3 เฮียโป่งตัวเต็งโดนแซง ยิ้มกว้างๆ
หมายเลข4 คุณหมอนักเพลงของเรา ยิ้มเท่ห์
หมายเลข5 ปีศาจลายครามผู้มั่งคง(กับแผ่นเสียง)

« ตอบ #79 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010 | 06:55:28 PM »

สมกับเป็นเสาหลักของเว็ปThaiprogจริงๆครับ เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง แบบนี้ต้องยกให้คุณPanyarakเป็น.....
หมายเลข1 ของเว็ปThaiprog เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
หมายเลข2 ต้องเป็นท่านผีเพลงผู้รอบรู้มาแรงแซงโค้ง  ยิงฟันยิ้ม
หมายเลข3 เฮียโป่งตัวเต็งโดนแซง ยิ้มกว้างๆ
หมายเลข4 คุณหมอนักเพลงของเรา ยิ้มเท่ห์
หมายเลข5 ปีศาจลายครามผู้มั่งคง(กับแผ่นเสียง)

ยังไม่ทันได้นับเลย ก็ตัดสินเสียแล้ว ไหนบอกว่าจะไม่ทำอะไรถ้าไม่ได้สัมผัสด้วยตัวเองก่อนไง?
ของคุณหมอ กับ คุณปีศาจฯ คุณอั๋นก็ยังไม่เห็น อย่างนี้เดี๋ยวเจอตัวจริงต้องเตะตูดซักทีนึง  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ตู้ของผมคุณอั๋นเคยเห็นแต่ไม่ได้นับจริงๆ ผมลองนับคร่าวๆ แถวละ 120 แผ่น(ชุด) แถมตู้ยัง
สูงอีกต่างหาก มีทั้งหมด 6 ชั้น ดูแล้วอาจนึกว่าน้อยแต่มันมากกว่าที่คิดครับ ผมเองก็ยังงงเลย
ท่านผีฯ มาลองดูคร่าวๆ บอกว่าน่าจะ 4-5 พันแต่ผมว่าเกิน...แต่ที่แน่ๆ คือไม่ถึงหมื่นแน่นอน...

หากลองนับคร่าวๆ ตู้เดียวซึ่งแบ่งเป็น 2 ด้านก็เท่ากับ (120*6)*4 =  2,880 แล้วครับ แต่ละตู้
ขนาดไม่เท่ากัน  อีกตู้นึงนับได้แถวละ 85 แผ่น ก็คำนวณเอาเอง (85*6)*4
ตู้ที่สามได้แถวละ 90 แผ่น (90*6)*2
ตู้ที่สี่ ไม่ได้ใส่แผ่นทั้งตู้เพราะทำเป็นเฟอร์นิเจอร์ นับได้แถวละ 80 แผ่น มี 8 แถวครับ
ตู้ที่ห้าเล็กหน่อยมีทั้งหมด (30*5)*3
ที่ยังไม่ได้ใส่ตู้อีกน่าจะประมาณ 500-600 แผ่น

อย่างอื่นยังไม่ได้นับครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 สิงหาคม 2010 | 07:25:53 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
อั๋น501

« ตอบ #80 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010 | 07:03:49 PM »

ขยับอันดับใหม่ให้เฮียโป่งเป็นหมายเลข1.1 ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #81 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010 | 07:06:47 PM »

รวมแล้วน่าจะประมาณ 7,500-8,000 แผ่นครับ
สำหรับแผ่นเล็กนอกมีประมาณ 10 ลังได้อยู่ที่โรงงานนับไม่ได้
แผ่นเล็กไทย ประมาณ 200 กล่องพลาสติก (กล่องนึงประมาณ 120 แผ่น)

ดีวีดีมิวสิค 700-800 ชุด (ไม่รวมแผ่นไรท์)
ดีวีดีหนังเยอะมากไม่ได้นับ ที่หายไปและอยู่อีกบ้านนึงที่กลับไปไม่ได้แล้วก็เยอะ...เสียดายเหมือนกัน  เศร้า

ส่วนซีดีประมาณไม่ถึง 3000 ชุดครับ (ไม่รวมแผ่นไรท์)

ความจริงแล้วผมก็แพ้คุณ Panyarak อยู่ดีล่ะครับ ยกเว้น แผ่นเสียงกับหนังดีวีดี ที่มีเยอะกว่ามาก.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 สิงหาคม 2010 | 08:03:26 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
ท่านผีเพลง

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #82 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010 | 07:30:52 PM »

ผมขอเสนออันดับแข่งมั่ง

แผ่นเสียง(ตะวันตก) - คุณPong - Wanchai  ยิ้ม
แผ่นเสียง(ญี่ปุ่น) - คุณBlack Tulip / คุณปีศาจลายคราม (หายใจรดต้นคอ)  ยิ้มกว้างๆ
ซีดี(ตะวันตก) - คุณPanyarak  ยิงฟันยิ้ม
ซีดี(ญี่ปุ่น) - คุณPanyarak / คุณอาร์โนลด์ เลน (หายใจรดท้ายทอย)   จุมพิต
ไฟล์24บิท - คุณอั๋น501  รูดซิบปาก
ไฟล์เอ็มพี3 - คุณ1i1ium / คุณโปโลตูน (เด็กซุ่ม)  ตกใจ
โมเดล+ตุ๊กตาเรซิ่น+ตุ๊กตายาง ฯลฯ - คุณเพชรฯ / คุณOtalica / คุณWicked Man  ขยิบตา
นิตยสาร(ตะวันตก+ญี่ปุ่น) - คุณfog  อายจัง
ขี้โม้ประจำบอร์ด - คุณอั๋น501 / คุณท่านผีเพลง (พอกัน)  เจ๋ง

อันดับขึ้นลง ตามความพอใจของผู้จัด
ใครไม่เห็นด้วย กรุณาฟ้องศาลเอาเอง
เชิญที่ศาลพระภูมิ แขวงมนต์ดำและศาสตร์มืด หลักสี่ เคี๊ยก เคี๊ยก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 สิงหาคม 2010 | 08:42:34 PM โดย ۞ ળં૮યબ૮અતે૭ » บันทึกการเข้า

« ตอบ #83 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010 | 07:44:32 PM »

ท่านประธานครับขอเสนออีกสองตำแหน่ง...

ยอดคนพาออกนอกเรื่อง
ยอดคนฝ่ายสนับสนุนตามน้ำ

ไปๆ มาๆ ผมเองนั่นแหละที่พาออกนอกเรื่อง  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
อั๋น501

« ตอบ #84 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010 | 09:39:43 PM »

ผมขอเสนออันดับแข่งมั่ง

แผ่นเสียง(ตะวันตก) - คุณPong - Wanchai  ยิ้ม
แผ่นเสียง(ญี่ปุ่น) - คุณBlack Tulip / คุณปีศาจลายคราม (หายใจรดต้นคอ)  ยิ้มกว้างๆ
ซีดี(ตะวันตก) - คุณPanyarak  ยิงฟันยิ้ม
ซีดี(ญี่ปุ่น) - คุณPanyarak / คุณอาร์โนลด์ เลน (หายใจรดท้ายทอย)   จุมพิต
ไฟล์24บิท - คุณอั๋น501  รูดซิบปาก
ไฟล์เอ็มพี3 - คุณ1i1ium / คุณโปโลตูน (เด็กซุ่ม)  ตกใจ
โมเดล+ตุ๊กตาเรซิ่น+ตุ๊กตายาง ฯลฯ - คุณเพชรฯ / คุณOtalica / คุณWicked Man  ขยิบตา
นิตยสาร(ตะวันตก+ญี่ปุ่น) - คุณfog  อายจัง
ขี้โม้ประจำบอร์ด - คุณอั๋น501 / คุณท่านผีเพลง (พอกัน)  เจ๋ง

อันดับขึ้นลง ตามความพอใจของผู้จัด
ใครไม่เห็นด้วย กรุณาฟ้องศาลเอาเอง
เชิญที่ศาลพระภูมิ แขวงมนต์ดำและศาสตร์มืด หลักสี่ เคี๊ยก เคี๊ยก

อย่างนี้ต้องฟ้องศาลเจ้า ฮืม
ขี้โม้ประจำบอร์ด ต้องเพิ่มเฮียโป่งกับเสี่ยTRONด้วย โกรธ

TRON

« ตอบ #85 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010 | 09:48:47 PM »

เชื่อว่าหลายๆคนคงคิดว่าพี่อั๋นที่หันมาเล่นไฟล์ คงไม่ได้ซื้อซีดีหรือมีซีดีมากมาย วันนี้ผมได้ไปเห็นแล้ว ถึงแม้ไม่มากมายเหมือนท่านที่กล่าวมา แต่ก็สูสีกับของผมตอนนี้ และมีแผ่นดีๆหายากหลายแผ่นเสียด้วย พี่เขาก็ยังสั่งซื้อมาฟังอยู่เรื่อยๆ ล่าสุดก็เห็นซื้ออัลบั้มแสดงสด Jackson Browne ที่แอบผมมาบอกจะได้ให้หลายๆคนรู้ว่าพี่เขาก็ยังไม่ทิ้งซีดีนะครับ ยิ้มกว้างๆ

จะมีก็พวกดีวีดีหนังหรือคอนเสริ์ตนี่แหละครับที่พี่อั๋นซื้อเก็บไว้มากเหมือนกัน แต่ตอนนี้มันหมดความหมายสำหรับพี่เขาไปแล้ว ยิงฟันยิ้ม
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #86 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010 | 11:55:13 PM »

แล้ว 12" single อีก หลายพันแผ่นล่ะครับ  ยิ้มเท่ห์

ในบอร์ดนี้ คงมีหลายคนอยากจะไปช่วยพี่นับนะครับ ผมก็เหมือนกัน  ยิ้มกว้างๆ

ไอ้ไก่ 2 in 1 เนี่ยน่ะ   ยิ้มกว้างๆ
นับเพลิน ระวังเจองูนะครับ ฮิฮิ
ปล. แผ่นซ้ำ ขออุ๊บอิ๊บ  ขยิบตา

โดยที่ผมเก็บ 12" single ปนกับ LP เลยนับรวมกันมา และคงไม่สามารถไปแยกนับได้ครับ

สำหรับหนัง ผมดูแล้ว เก็บเฉพาะเรื่องที่ชอบมากๆ ไว้ ที่เหลือยกให้เพื่อนๆ ทั้งในประเทศและต่างประเทศดูต่อครับ (ไม่ได้คืน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 สิงหาคม 2010 | 06:24:25 AM โดย panyarak » บันทึกการเข้า

« ตอบ #87 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010 | 07:21:53 AM »

ผมก็นับแผ่นเสียง 12" ซิงเกิ้ลรวมไปด้วย คือว่า อย่างที่บอกน่ะครับ นับแถวเดียวแล้วก็คูณเอาเลย ดังนั้นพวก Box Set ทั้งหลาย
ก็โดนเหมาไปพร้อมกันกับการคำนวณ  ยิ้มกว้างๆ

ใครจะดูรูปต้องรอลูกสาวอารมณ์ดีก่อนครับ นานๆ ถึงจะมาถ่ายรูปให้ทีบอกแล้วบอกอีก ไอ้เราขับรถไปส่งมหาวิทยาลัยทุกวัน ไม่
เคยปริปากบ่นแม้แต่คำเดียว  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
deja vu
The Dark Side of the Moon

« ตอบ #88 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010 | 09:05:13 AM »

ขอสรุปเบื้องต้น ใครจะเสนอชื่อเพิ่มก็ได้นะครับ

ผู้ที่ได้เข้าชิงจำนวนแผ่นเสียงมากที่สุดมี 4 ท่าน คือ คุณโป่ง คุณหมอ คุณปีศาจลายคราม คุณปัญญรักษ์
  จำนวนซีดีมากที่สุด มี 1 ท่าน คือคุณปัญญรักษ์
  จำนวนไฟล์มากที่สุด มี 2 ท่าน คือคุณอั๋น กับคุณลิเลียม
  จำนวนดีวีดี(ไม่จำกัดหนังหรือเพลงก็ได้)  คุณสมบุญ กับคุณโป่ง

ต้องให้ท่านทั้งหลายมาเฉลยกันเองแล้วครับว่ามีคนละเท่าไหร่ (ให้เวลานับสามวันพอเปล่า)

เห็นจะต้องลงมือนับให้เป็นเรื่องเป็นราวสักทีครับ เวลามีคนถาม ก็ได้แต่ตอบไปแบบคร่าวๆ สำหรับซีดีจะไม่นับพวกแผ่นไรท์ที่แจกกันนะครับ

LP -  2000
Paper Sleeve CD single - 100
LD - 20

LP -  2000
Paper Sleeve CD single - 100
LD - 20

โอ้โฮ เยอะกว่าที่คิดไว้มากเลยครับ แบบนี้คู่ต่อสู้คงถอดใจไปหลายคน
   แล้วคุณปัญญรักษ์เคยคำนวณราคาไว้คร่าวๆหรือเปล่าครับ
อาโนลด์ เลนย์
Oxygene

« ตอบ #89 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010 | 09:16:48 AM »

รวมแล้วน่าจะประมาณ 7,500-8,000 แผ่นครับ
สำหรับแผ่นเล็กนอกมีประมาณ 10 ลังได้อยู่ที่โรงงานนับไม่ได้
แผ่นเล็กไทย ประมาณ 200 กล่องพลาสติก (กล่องนึงประมาณ 120 แผ่น)

ดีวีดีมิวสิค 700-800 ชุด (ไม่รวมแผ่นไรท์)
ดีวีดีหนังเยอะมากไม่ได้นับ ที่หายไปและอยู่อีกบ้านนึงที่กลับไปไม่ได้แล้วก็เยอะ...เสียดายเหมือนกัน  เศร้า

ส่วนซีดีประมาณไม่ถึง 3000 ชุดครับ (ไม่รวมแผ่นไรท์)

ความจริงแล้วผมก็แพ้คุณ Panyarak อยู่ดีล่ะครับ ยกเว้น แผ่นเสียงกับหนังดีวีดี ที่มีเยอะกว่ามาก.

ตกใจ ตกใจ ตกใจ มากมายจริงๆ
พี่โป่งมาโพทส์อย่างนี้ เดี๋ยวที่บ้านก็จะรู้หมดซิครับว่า ตังไปอยู่ไหนหมด  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

LP -  2000

เยอะจริงๆครับ โดบเฉพาะ cd อย่างเดียว(ทุกชนิด)รวมกันก็ร่วมหมื่นชุดแล้ว... ตกใจ ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 สิงหาคม 2010 | 09:23:22 AM โดย อาโนลด์ เลนย์ » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 117
พิมพ์