เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 มีนาคม 2024 | 06:17:25 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure BoxesกรุสมบัติของPong - Wanchai
หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12 13 ... 117
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กรุสมบัติของPong - Wanchai  (อ่าน 504352 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #150 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 | 03:05:22 PM »

เห็นรูปเก่าๆเหล่านี้แล้วรู้สึกดีมาก น่าจะลงรูปเยอะๆนะครับ

ภาคสามนี่จะยาวครับ มีรูปประมาณ 20 รูปเห็นจะได้   ยิ้ม

« ตอบ #151 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 | 03:11:34 PM »

เอ่อ..ออ พี่โป่ง อยู่ตรงไหนครับ
ผมหาไม่เจอจริงๆ

ไม่เจอก็ช่วยไม่ได้แล้วครับ หน้าตามัน เปลี๋ยน ไป๋ เยอะ ม้าก...ก...ก...ก

แล้วคุณพี่ผู้หญิงเสื้อเหลืองนี่เป็นดาราหรือเปล่าครับ
เพราะสวยมากคุ้นตาอีกต่างหาก...

เพื่อนๆ เดินทางมาจากเมืองอื่นเพื่อเที่ยว ซึ่งผมก็เป็นคนนำทางเพราะว่าอยู่ในรัฐนี้  ส่วนคำถามของ ท่านผีฯ
ผมขอบอกว่า ผมกับ "พี่ผู้หญิง" เรียนอยู่เมืองเดียวกันครับ  

ความจริงแล้วไม่สมควรนำรูปคนอื่นมาลงด้วย น่าจะทำการ ปิดตา หรือ ทำให้รูปเบลอ แต่ผมคิดว่าไม่ได้มีอะไร
เสียหาย เพราะฉะนั้น ผมว่าอยากให้ทุกท่านถามแต่เรื่องของผมนะครับ เพื่อความสบายใจของผมเอง

ขอบคุณครับ   ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

« ตอบ #152 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 | 03:13:52 PM »

พี่โป่งไว้หนวดมาตั้งแต่สมัยหนุ่มๆเลยนะครับนี่  ยิ้มกว้างๆ

รูปเก่าๆนี่ดูคลาสสิกดีนะครับ

ผมเคยโกนหนวดเพียงแค่สองหนเท่านั้น คือ ตอนบวช และ ตอนก่อนเดินทางไปเรียนต่อ ครับ  ยิงฟันยิ้ม

ครับเมื่อวานตอนเจอรูปแล้ว ดีใจมาก นั่งดูถึง ตีสาม ไม่ได้หลับได้นอนเลย  แลบลิ้น

« ตอบ #153 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 | 03:16:02 PM »

ใครไม่อยากดูรูปของพี่ก็ช่าง แต่ผมอยากดู ทั้งในอดีต ปัจจุบัน และอนาคตเลยครับ ยิ้มกว้างๆ
เข้ามาโพสต์รูปพี่เยอะ ๆ นะครับ ยิ้มกว้างๆ

รูปในอนาคต ต้องรอเขียนจบภาคห้าก่อนนะครับ เดี๋ยวจัดให้   ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กันยายน 2010 | 12:17:00 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #154 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 | 03:25:01 PM »

รูปเก่าๆแดงๆแบบนี้คลาสสิคมากครับพี่โป่ง ยิ้มกว้างๆ

กาลเวลามันทำให้ทุกอย่างสวยขึ้นเองโดยอัตโนมัติครับ   ยิ้มกว้างๆ

คุณTRON มีรูปภาพเก่าๆ ก็นำมาลงได้ ผมว่ามันก็น่าจะดู คลาสสิค แล้วนะครับ ท่านว่าที่ ส.ว. !!!

ผมว่าคนเราทุกคนทำให้โลกสวยได้ในวันนั้น ด้วยการทำตัวเป็นคนที่ดีของสังคมและครอบครัวครับ  ผมสามารถ
พูดอย่างนี้ได้เพราะผมรู้ครับ ว่าผมไม่ได้ทำในตอนนั้น แต่ตอนนี้อยากถ่ายทอดสู่คนรุ่นหลังว่า อย่าไปเสียดายกับ
เวลาและอดีต ถ้ายังมีพรุ่งนี้รออยู่ข้างหน้า

...โอโฮ คำพูดผมเป็นยังงัยบ้าง ซีเรียสนิดๆ อย่าคิดมากนะครับ แล้วนี้ไม่ได้เขียนถึงคุณตรอนนะครับ ผมบ่นของผมเอง
หลังจากตอบคำถามคุณตรอนเรียบร้อยแล้ว  ยิ้ม

พอดีกำลัง "อิน" กับรูปเก่าๆ และนึกถึงหลายๆ อย่างในอดีต  ลังเล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กันยายน 2010 | 03:26:46 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #155 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 | 03:44:58 PM »

นี่เป็นโฆษณาเพื่อโปรโมทภาคสามของผม...

หลังจากความบ้าบิ่นซึ่งสิงห์สถิตอยู่ในร่างกายของผมมีเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ ตามกาลเวลาที่ผ่านมา หน้าตาผมเริ่มเปลี่ยนแปลง
แต่เครื่องเสียงดันไม่ยอมเปลี่ยนไปด้วย...และนี่คือที่มาของการทำให้ทุกคนได้รู้จักและคุ้นเคยกับ The Devil You Know !!!

มันเป็นรูปถ่ายวัน Halloween ปีใดปีนึงนี่แหละครับ ซึ่งน่าจะอยู่ในราวๆ ปี 1984 เห็นจะได้  ยิ้มกว้างๆ

ในเมื่อเครื่องเสียงไม่เปลี่ยนแล้วจะมีอะไรมาโชว์?   อย่างนี้ต้องติดตามกันต่อไปครับ  ยิงฟันยิ้ม   ยิงฟันยิ้ม   ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กันยายน 2010 | 08:42:52 AM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
เพชร วิปลาส
Oxygene

วันนี้จะฟังเพลงอะไรดีน้อ...

« ตอบ #156 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 | 03:49:39 PM »

เจ๋งมากครับพี่โป่ง

ค้างคาววิปลาส ที่แท้ก็คือพี่โป่งนี่เอง

เป็นความทรงจำดีๆที่ครั้งนึงเราเคยไปถึงแกรมมี่มาแล้ว...

เชิญชม collection โมเดลของผม  
ขายซีดี, ดีวีดีเพลง  .  .
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #157 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 | 03:55:58 PM »

เห็นรูปเก่าๆเหล่านี้แล้วรู้สึกดีมาก น่าจะลงรูปเยอะๆนะครับ

ภาคสามนี่จะยาวครับ มีรูปประมาณ 20 รูปเห็นจะได้   ยิ้ม
มานั่งและนอนปูเสื่อรอพี่โป่งหน้าเวทีแล้วครับพ้ม เจ๋ง

Daybreak Painting by Maxfield Parrish

« ตอบ #158 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 | 03:58:02 PM »

เจ๋งมากครับพี่โป่ง

ค้างคาววิปลาส ที่แท้ก็คือพี่โป่งนี่เอง
+1 Crazy Bat Man
เห็นพี่โป่งเค้าอัดกระทู้ "ค้างคาววิปลาส" คนเดียว ก็ปาเข้าไปหลายหน้าแล้วครับ

Daybreak Painting by Maxfield Parrish
panyarak

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #159 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 | 04:01:14 PM »

นี่เป็นโฆษณาเพื่อโปรโมทภาคสามของผม...

ภาพนี้เหมือนค้างคาวลอยอยู่ในอากาศดีครับ (เพราะไม่เห็นท่อนขา)

TRON

« ตอบ #160 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 | 04:08:06 PM »

รูปเก่าๆแดงๆแบบนี้คลาสสิคมากครับพี่โป่ง ยิ้มกว้างๆ

กาลเวลามันทำให้ทุกอย่างสวยขึ้นเองโดยอัตโนมัติครับ   ยิ้มกว้างๆ

คุณTRON มีรูปภาพเก่าๆ ก็นำมาลงได้ ผมว่ามันก็น่าจะดู คลาสสิค แล้วนะครับ ท่านว่าที่ ส.ว. !!!

ผมว่าคนเราทุกคนทำให้โลกสวยได้ในวันนั้น ด้วยการทำตัวเป็นคนที่ดีของสังคมและครอบครัวครับ  ผมสามารถ
พูดอย่างนี้ได้เพราะผมรู้ครับ ว่าผมไม่ได้ทำในตอนนั้น แต่ตอนนี้อยากถ่ายทอดสู่คนรุ่นหลังว่า อย่าไปเสียดายกับ
เวลาและอดีต ถ้ายังมีพรุ่งนี้รออยู่ข้างหน้า

...โอโฮ คำพูดผมเป็นยังงัยบ้าง ซีเรียสนิดๆ อย่าคิดมากนะครับ แล้วนี้ไม่ได้เขียนถึงคุณตรอนนะครับ ผมบ่นของผมเอง
หลังจากตอบคำถามคุณตรอนเรียบร้อยแล้ว  ยิ้ม

พอดีกำลัง "อิน" กับรูปเก่าๆ และนึกถึงหลายๆ อย่างในอดีต  ลังเล

พี่โป่งเขียนได้ดีครับ รูปผมคงไม่เอามาลงหรอกครับ เพราะมันไม่มีอะไรน่าสนใจเลย มีก็แต่รูปถ่ายตามงานคอนเสริ์ตของพี่ๆและของผมบางส่วน ไว้ถ้าหาเจอจะเอามาลงครับ (แต่ผมไม่มีเครื่องสแกนน่ะสิครัย) ว่าแต่ผมยังไม่ยอมรับว่าเป็นว่าที่ ส.ว.นะครับตอนนี้ ขออีกซัก 10 ปีค่อยว่ากัน ยิงฟันยิ้ม
.. polotoon ..

« ตอบ #161 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 | 04:22:17 PM »

กาลเวลามันทำให้ทุกอย่างสวยขึ้นเองโดยอัตโนมัติครับ   ยิ้มกว้างๆ

ผมว่าคนเราทุกคนทำให้โลกสวยได้ในวันนั้น ด้วยการทำตัวเป็นคนที่ดีของสังคมและครอบครัวครับ  ผมสามารถ

หลังจากตอบคำถามคุณตรอนเรียบร้อยแล้ว  ยิ้ม

พอดีกำลัง "อิน" กับรูปเก่าๆ และนึกถึงหลายๆ อย่างในอดีต  ลังเล

พี่โป่งเขียนได้ดีครับ รูปผมคงไม่เอามาลงหรอกครับ เพราะมันไม่มีอะไรน่าสนใจเลย มีก็แต่รูปถ่ายตามงานคอนเสริ์ตของพี่ๆและของผมบางส่วน ไว้ถ้าหาเจอจะเอามาลงครับ (แต่ผมไม่มีเครื่องสแกนน่ะสิครัย) ว่าแต่ผมยังไม่ยอมรับว่าเป็นว่าที่ ส.ว.นะครับตอนนี้ ขออีกซัก 10 ปีค่อยว่ากัน ยิงฟันยิ้ม
คุณ TRON ขอ 10 ผมขอ 9 ก็แล้วกัน ยิ้มกว้างๆ

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #162 เมื่อ: 21 กันยายน 2010 | 04:38:21 PM »

เห็นพี่โป่ง"เล่นๆ"อย่างงี้
ที่จริง..
พี่เป็นคนโคตรเซ็นท์ซิทีฟเลยนะครับ..  ยิงฟันยิ้ม
ดีครับ.. ผมชอบ

« ตอบ #163 เมื่อ: 22 กันยายน 2010 | 12:01:34 AM »

เห็นพี่โป่ง"เล่นๆ"อย่างงี้
ที่จริง..
พี่เป็นคนโคตรเซ็นท์ซิทีฟเลยนะครับ..  ยิงฟันยิ้ม
ดีครับ.. ผมชอบ
ผมก็ชอบครับ -- พี่โป่งเป็นคนเซ็นซิทีฟว์ -- พี่โป่งเป็นดาวมหา'ลัย ยิ้มกว้างๆ
ผมปูเสื่อนอนรอพี่ หลับไปสามตื่นแล้ว ยังไม่เห็นรูปพี่อีกเลย
แต่ผมก็จะรอพี่โป่งต่อไปครับ ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #164 เมื่อ: 22 กันยายน 2010 | 12:08:33 AM »

ภาพนี้เหมือนค้างคาวลอยอยู่ในอากาศดีครับ (เพราะไม่เห็นท่อนขา)

ผมก็เพิ่งสังเกตุเหมือนกัน แต่ถ้าดูดีๆ จะเห็นว่าผมยืน กางขา นะครับ  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12 13 ... 117
พิมพ์