เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

28 มีนาคม 2024 | 06:25:50 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure BoxesกรุสมบัติของPong - Wanchai
หน้า: 1 ... 14 15 [16] 17 18 ... 117
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กรุสมบัติของPong - Wanchai  (อ่าน 504279 ครั้ง)
ปีศาจลายคราม
The Snow Goose

Reap What You Sow

« ตอบ #225 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010 | 03:25:26 PM »

แหม... ดูเหมือนพี่โป่งจะ "อิน" และเน้นย้ำอยู่แต่เรื่อง "ฟิล์ม" จังเลยนะครับ ยิ้มกว้างๆ

Daybreak Painting by Maxfield Parrish
Pong-Wanchai

« ตอบ #226 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010 | 03:27:43 PM »

กำลังจะพา ไปไกล แต่ยังงัยๆ ก็ต้องบอกว่า โซฟา โซกู้ด นะครับ...

แต่โปรดสังเกตุว่ามุมห้องจะมี ลำโพง ตั้งอยู่ด้วย  ยิ้มกว้างๆ

ห้องนี้เป็นห้องรับแขกแล้วก็ใหญ่กว่าห้องเก่าถึง 3-4 เท่า ดังนั้น ลำโพงทั้งหมดของผมก็เลยมีตั้งอยู่ทั้ง 4 มุมห้องเลยทีเดียว   ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

« ตอบ #227 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010 | 03:31:53 PM »

แหม... ดูเหมือนพี่โป่งจะ "อิน" และเน้นย้ำอยู่แต่เรื่อง "ฟิล์ม" จังเลยนะครับ ยิ้มกว้างๆ

ถึงแม้พี่นี้จะแก่เฒ่า แต่ก็มิวายที่จะเกาะติดสถานะการณ์เพื่อที่จะได้ไม่ "ตกข่าว" (พยายามพิมพ์ไม่ให้ผิด)
เพราะว่างานนี้มีได้มีเสียครับ.

« ตอบ #228 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010 | 03:40:18 PM »

นี่คือรูป สุดท้าย ครับ...

แต่เท่าที่จำได้ผมถ่ายภาพเก็บเอาไว้มากกว่านี้ และดูเหมือนว่าจะครบชุดด้วย แต่หาไม่เจอ และที่สำคัญคือ ฟิล์ม หายไปเสีย
แล้ว

รูปนี้เป็นตู้โชว์ ตั้งอยู่ด้านขวาของชุดรับแขก พร้อมด้วย ทีวี และ VCR ชุดเดิม...

มองดูในรูปมุมขวามือจะเห็นลำโพงยี่ห้อเดียวกันกับที่ตั้งอยู่ระหว่างโซฟาเมื้อกี้นี้ ส่วนที่มองเห็นลางๆ ทางซ้ายมือพอจะมีรูปร่าง
ของลำโพง Ohm ตั้งอยู่ด้วยครับ...

นอกเหนือจากนี้คง ไม่มีอะไรจะโชว์ให้ดูกันอีกแล้ว แม้กระทั่งตัว system เองแต่ก็คือชุดเดียวกันกับอันเก่านั่นแหละครับ คือ
เล่นมันทั้ง 3 ชุดเลย แล้วก็เปิดดังๆ ให้ข้างห้องหนวกหูเล่นๆ เป็นประจำ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #229 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010 | 03:47:58 PM »

ผมจะ รีดผ้า รอ ท่านผีฯ อยู่ที่กระทู้นี้นะครับ  พอดี "สั่ง" ให้เมียไปซื้อกับข้าวข้างนอก ก็เลยต้องทำงานบ้านเอง  รูดซิบปาก  ลังเล  รูดซิบปาก
...จะออกไปก็ต่อเมื่อ มีการเปิดหลุมศพในกรุฯ ให้เห็นกันจะๆ  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #230 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010 | 03:55:33 PM »

ขออนุญาตถามพี่โป่งหน่อยครับ
ตอนที่พี่ไปเรียนเมืองนอกและมีเครื่องเสียงเล่นตั้งสามชุด พี่ใช้เงินส่วนตัวหรือทำงานพิเศษเพื่อหาเงินซื้อครับ?

Daybreak Painting by Maxfield Parrish
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #231 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010 | 04:00:01 PM »

พี่ครับ
ห้องนักเรียนกระเหรี่ยงของพี่
ยังใหญ่กว่า ห้องนอนผมปัจจุบัน เลยนะครับ

ข้าน้อย มีโตะ มิกา้โช ครับ

« ตอบ #232 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010 | 04:06:03 PM »

ขออนุญาตถามพี่โป่งหน่อยครับ
ตอนที่พี่ไปเรียนเมืองนอกและมีเครื่องเสียงเล่นตั้งสามชุด พี่ใช้เงินส่วนตัวหรือทำงานพิเศษเพื่อหาเงินซื้อครับ?

งานคือเงิน เงินคืองาน บันดาลสุข ครับ.

« ตอบ #233 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010 | 04:12:27 PM »

พี่ครับ
ห้องนักเรียนกระเหรี่ยงของพี่
ยังใหญ่กว่า ห้องนอนผมปัจจุบัน เลยนะครับ

ข้าน้อย มีโตะ มิกา้โช ครับ

ผมไม่รู้จัก มีโตะ มิกาโช ครับ ขออภัยด้วย ก็เลยไม่ "เก็ท" มุกนี้ของ ท่านผีฯ

ความจริงแล้ว ผมไม่ได้มีความอยากที่จะย้ายอพาร์ทเม้นท์เลยซักกะนิดเดียว แต่เนื่องจากว่าเพื่อนรักของผมสมัย
เรียนมัธยมทั้งคู่ได้แต่งงานกัน แถมบอกว่าจะมาเยี่ยมฮันนีมูนที่ U.S.A. ก็จึงต้องจัดแจงแต่งห้องหับย้ายที่อยู่ไม่ให้
ดูคับแคบเพื่อที่จะได้ต้อนรับอย่างสะดวกสบาย

แต่สุดท้ายดัน "เบี้ยว" ผม เพราะฉะนั้น มันก็ต้องจำใจอยู่ต่อไปครับ ส่วนค่าเช่าเราไม่ขอบอกว่าใครจ่ายให้   ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #234 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2010 | 08:54:07 PM »

สมัยนั้น ราคาแผ่นเสียงซื้อใหม่ในอเมริกาโดยเฉลี่ยแผ่นละกี่เหรียญครับพี่?

« ตอบ #235 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 | 07:37:48 AM »

สมัยนั้น ราคาแผ่นเสียงซื้อใหม่ในอเมริกาโดยเฉลี่ยแผ่นละกี่เหรียญครับพี่?

US$4.99 - US$7.99 ครับ แล้วแต่ความใหม่ของแผ่น ยิ่งใหม่ยิ่งถูก พอเก่าแล้วราคาจะไต่เต้าขึ้นไปเรื่อยๆ
ผิดกับที่ขายในเมืองไทย พอใหม่ๆ ก็ "ฟัน" ราคา พอเก่าก็มีค่าลดลงไปตามลำดับ แต่สมัยนี้ผมคิดว่าพ่อค้า
ไทยไม่เป็นอย่างนั้นแล้วครับ.
Sombunประธานชมรมคนรักหนังเก่า
Close To The Edge

« ตอบ #236 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010 | 10:34:23 AM »

ผมจะ รีดผ้า รอ ท่านผีฯ อยู่ที่กระทู้นี้นะครับ  พอดี "สั่ง" ให้เมียไปซื้อกับข้าวข้างนอก ก็เลยต้องทำงานบ้านเอง  รูดซิบปาก  ลังเล  รูดซิบปาก
...จะออกไปก็ต่อเมื่อ มีการเปิดหลุมศพในกรุฯ ให้เห็นกันจะๆ  ยิงฟันยิ้ม

ผมชอบภาพนี้จริงๆครับ หัวเราะท้องแข็งอยู่ตั้งนานนนนนนน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ท่านผีเพลง

« ตอบ #237 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 | 01:13:13 PM »

เรียน คุณพี่(ลูก)โป่งที่นับถือ

พี่อย่ามามั่วครับ
อย่าเอารูปเก่าๆ มาหากินครับ
อดีตคือสิ่งที่ผ่านไป เราอยากลืม
อดีตที่ผ่านไป ไม่กลับมา ช่างเจ็บ ปวดอุรา เรากลับจำ

กรุณาเปิดกรุสมบัติปัจจุบัน เสียเป็นอันขาด
ของตัวเองไม่เปิด
แล้วจะมาขอดูของอีหนูมีกันของผมได้งัย

ฝันค้าง ออโต้อีโรติก ไปคนเดียวเถอะยะ
เชอะ..

« ตอบ #238 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 | 02:11:57 PM »

ที่ใส่เสื้อสูทสีดำอยู่เคียงข้าง หนูมีแกน นั่นคิดว่าเป็นใครล่ะครับ ?

จำนิ้วและโทรศัพท์มือถือของผมได้หรือเปล่า  ยิงฟันยิ้ม  กำลังกดบอกคนที่บ้านว่า ถ้ามีใครมาหาอย่าให้เข้าโดยเฉพาะคนขับรถ
โตโยต้าสีแดงๆ หรือ คุณอั๋น  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

เดี๋ยวอีกไม่นานกรุแตกแน่  ยิ้มเท่ห์  ลำโพงซ่อมมาเสร็จ เสียงเด็ดขาด เหมือนเดิม เปิดทีไร ผ้าม่านกระจุยกระจายทุกครั้งไปครับ  เจ๋ง
ท่านผีเพลง

« ตอบ #239 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 | 02:32:12 PM »

เจ๋ง
เรื่องผ้าผ่อนของพี่ ผมไม่กลัวครับ
ผมกลัวทิชชู่ ของพี่เท่านั้น 555+

"หนูก็กัวค่า ทิชชู่ของพี่โป่งเยอะจัง"

ข้างล่างนี้ จัดให้ พี่โป่ง+พี่อั๋น โดยเฉพาะ 18+ อุ๊ยผิด 50+
(กดเองนะ เด๋วเค้าโดนแบนอ่ะ  ยิงฟันยิ้ม)
http://news.popcornfor2.com/file_html/121065558145/images/Big_121065568926.jpg

หน้า: 1 ... 14 15 [16] 17 18 ... 117
พิมพ์