เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149643 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

29 มีนาคม 2024 | 01:59:19 PM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure BoxesกรุสมบัติของPong - Wanchai
หน้า: 1 ... 15 16 [17] 18 19 ... 117
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กรุสมบัติของPong - Wanchai  (อ่าน 504336 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #240 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010 | 02:40:09 PM »

แหม...ม...ม  อะไรมันจะมาเหมาะเจาะกันขนาดเนี้ย...ย...ย

มาเลยน้อง เมแกน ให้ท่านผีฯ มาส่งหน้าบ้านได้เลย  แลบลิ้น  แลบลิ้น  แลบลิ้น

« ตอบ #241 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 02:19:04 PM »

เนื่องจากว่าคุณอั๋น501 เคยแอบถ่ายรูปตู้เก็บแผ่นเสียงของผมและนำมาลงไว้รวมทั้งตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาด้วย  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม

เพื่อความเรียบร้อยและสวยงาม ผมเลยขอเปิดเผยกรุแผ่นเสียงเป็นครั้งแรกอย่างเป็นทางการของ Pong-Wanchai "ผู้เกรียงไกร"
ตามฉายาที่คุณวิทูร วทัญญู ตั้งให้ ณ. บัดนี้ครับ...

ภาพนี้คือตู้แผ่นเสียงที่เรียงกันสามตู้ ถ่ายคนละด้านกันกับคุณอั๋น501 ครับ มุมกล้องสวยกว่ากันเยอะ แล้วก็ตัวกล้องไม่ได้สัปปะรังเค
เหมือนเจ้าของเทป 501 ที่มาแอบถ่าย  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

เป็นยังงัยครับ ดูสวย กว่ากันเยอะเลยใช่มั้ยครับ และนี้คือ รูปถ่ายอย่างเป็นทางการทั้งหมด ประมาณ 20 กว่ารูปตั้งแต่ต่อไปนี้
เป็นต้นไป...  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #242 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 02:31:19 PM »

อีกตู้นึงทำคล้ายๆ เฟอร์นิเจอร์ด้วย คือมีชั้นวางของ และ ทีวี (สัปปะรังเคเหมือนกัน) สามารถนำแผ่นเสียงมาใส่ได้ตามจำนวนที่เคย
บอกไปแล้วในตอนต้น

แต่เนื่องจากว่ามีของวางกันอยู่มากมายกว่าค่อนตู้ซึ่งผมขี้เกียจเอาออกเพราะต้องเหนื่อยและยกของหนักๆ ทั้งนั้น ก็เลยไม่ทำครับ ถ่าย
รูปมันสดๆ ให้เห็นกันอย่างนี้จะดีกว่า...

...รกรุงรังดีไหมล่ะครับท่าน คุณโปโลตูน ไม่ต้องจัดอะไรหรอกครับ ของผมนี่ยังเลอะเทอะกว่าตั้งเยอะเลย  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ถ้าสังเกตุและเพ่งมองใกล้ๆ จะเห็นกระเป๋าเดินทาง และ ถุงหลายถุง ซึ่งในนั้นมีแต่แผ่นซีดีทั้งนั้นเลยครับ ผมใส่ไว้เพื่อเอาไว้จัด
รายการวิทยุ นี่ยังไม่ได้เอาแผ่นซีดีออกมาเลยทั้งๆ ที่ตอนนี้ไม่มีรายการวิทยุแล้ว  ยังคงแช่อยู่อย่างนี้เป็นปีๆ ผ่านมาแล้วครับ  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พฤศจิกายน 2010 | 02:33:39 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า
.. polotoon ..

« ตอบ #243 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 02:34:20 PM »

สงสัยพี่โป่งต้องการน้องๆไปช่วยจัดเสียแล้วล่ะซีครับ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #244 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 02:36:43 PM »

สุดท้ายเป็นตู้เก้าอี้ครับ ยาวประมาณ 2 เมตรมั้งครับ ไม่แน่ใจ มีสามท่อนเท่าๆ กัน ใส่แผ่นเสียงเอาไว้เต็มหมด...

ผมก็มีแผ่นเสียงแค่นี้เองแหละครับ แต่ว่าที่ยังไม่มีตู้ใส่วางเรียงรายเอาไว้ยังพอมีอีกนิดหน่อย...  ยิ้มกว้างๆ
ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #245 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 02:39:38 PM »

สงสัยพี่โป่งต้องการน้องๆไปช่วยจัดเสียแล้วล่ะซีครับ ยิ้มกว้างๆ
ยินดีไปช่วยพี่โป่งจัดแผ่นครับ ยิ้มกว้างๆ

Daybreak Painting by Maxfield Parrish

« ตอบ #246 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 02:41:06 PM »

ตามมานับกันเลยครับเริ่มตั้งแต่ แผ่นเสียงกับ Doggy ที่ตั้งเอาไว้เป็นยันต์กันขโมย  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

แล้วก็มีที่อยู่หน้าตู้อีกนิดหน่อย  ยิ้มเท่ห์

รวมทั้งที่อยู่ในกระเป๋าใส่แผ่นเสียงด้วย สมัยใช้เปิดรายการวิทยูที่จัดกับคุณมาโนช พุฒตาล ที่คลื่น ไพเร็ท เรดิโอ  ยิ้มเท่ห์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พฤศจิกายน 2010 | 03:12:34 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #247 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 02:44:13 PM »

ผมมีแผ่นเสียงเก็บใส่กล่องไว้อีกเพราะว่าตู้ทั้งหมดมันเต็มครับ...

ต้องนับกันเองนะครับ เพราะว่าผมไม่ค่อยได้นับใช้กะๆ เอาเท่านั้น ซึ่งบางทีอาจจะ "ขี้โม้" มากเกินไปก็ได้  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #248 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 02:46:52 PM »

แผ่นเสียงของไทยก็มีตั้งนึง แล้วก็มีแผ่นเสียงที่เปรียบเสมือนเศษขยะเพราะว่าไม่มีตู้ ไร้ที่อยู่อีกส่วนนึง  เศร้า  เศร้า  เศร้า

ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #249 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 02:47:34 PM »

มุมกล้องและตากล้อง "สวย" มากครับ แฮ่ม

พี่อย่าไปรื้อเลยครับ
เดี๋ยวแผ่่นตกทับแขนหัก แบบพี่อั๋นนะ จิตหงุดเงี๊ยวเปล่าๆ

คนอ่านเขานึกภาพไม่ออกครับพี่
กรุณาวาดแผนผังมาด้วยฮี่..

« ตอบ #250 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 02:53:15 PM »

อาจมีคนขี้สงสัย โดยเฉพาะคุณPanyarak ต้องยิงคำถามมาแน่ๆ ว่า...

...แล้วทิชชู่ มันหายไปไหนหมดล่ะครับ ?

ผมก็ขอตอบล่วงหน้าให้เลยว่า จะถ่ายรูปทั้งทีก็ต้องหยิบไปทิ้งมันบ้างล่ะครับ มันไม่ได้หนักหนาสาหัสเหมือนกับยกของหนักๆ
ซึ่งกระดูกหลังผมไม่ค่อยดี เลยทำให้ไม่สามารถเคลื่อนย้ายสิ่งของมีน้ำหนักเยอะๆ ได้แม้แต่น้อย...

อันเป็นที่มาของแผ่นเสียงกองนี้ที่ต้องถ่ายให้ดูว่า เมื่อซ๊อฟท์แวร์ไร้ที่พึ่งอาศัย โดนทิ้งไว้แบบนี้ มันดูไม่ดีเลยครับ ซึ่งบางมุม
ของบ้านผมมันเป็นอย่างนี้ครับ ไม่ได้เรียบร้อยไปเสียหมดอย่างในรูป...

เห็นแล้วคงตกใจกันว่า นี่มันอะไรกันนี่ !!!

...มันก็คือแผ่นเสียงที่ซื้อมาแล้วยังไม่มีที่เก็บขอรับกระผม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พฤศจิกายน 2010 | 02:55:53 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #251 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 03:01:47 PM »

พวกแผ่นเสียงในแบบ Box Set ผมจะเก็บเอาไว้รวมกันแต่ก็มีบางชุดที่แยกอยู่ต่างหากครับ...

ส่วนมากที่เห็นเป็นกล่องสีดำก็คือ 3-LP Radio Show ของรายการ Superstar Concert Series ในเครือ Westwood One Radio Network
นั่นเอง  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #252 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 03:04:42 PM »

แผ่นเสียงเรดิโอโชว์ส่วนนึงไม่มีหน้าปกเลยครับ มีแต่แผ่นไวนิลกับซองพลาสติกหุ้มกันรอยขีดข่วน บ้างก็มีปกบ้างก็ไม่มีปก
แล้วแต่ว่าคนขายจะให้มาแบบไหน แต่ตอนหลังผมไม่มีตู้ใส่ก็เลยไม่ซื้อ Outer Sleeve หรือว่า LP Cover มาใส่อีกทีเพราะ
ว่ามันเปลืองเนื้อที่เกินความจำเป็น...

« ตอบ #253 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 03:08:41 PM »

ไหนๆ ถ่ายรูปทั้งทีผมก็ให้ลูกสาวจัดการเก็บภาพมาให้ดูกันอย่างไม่อั้น...

เปิดประตูใต้เก้าอี้ตู้นั่ง เห็นแผ่นเสียงอัดอยู่เต็ม ส่วนจำนวนนั้นต้องย้อนกลับไปดูที่หน้าแรกๆ นะครับ ผมจำไม่ได้แล้ว  ฮืม

« ตอบ #254 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 03:19:39 PM »

ส่วนตู้ที่มีของวางเกะกะข้างหน้านี้เปิดกรุให้ดูได้นิดเดียวครับ นอกนั้นโดน "บัง" หมด ขี้เกียจเข้าไปจัดเพียงเพื่อถ่ายรูป
...มันไม่คุ้มกับที่ต้อง หลังคดหลังเคล็ด ครับ   ฮืม

แล้วถ้าเผื่อถามว่า เกิดอยากฟังแผ่นที่อยู่ตรงนั้นทำยังงัยดีครับ ?

...ปกติแล้วผมเรียงแผ่นเสียงตามตัวอักษรตั้งแต่ A-Z เพราะฉะนั้นแถวๆ นั้นจะมีแผ่นประมาณ L-N นี่แหละครับ แต่หยิบมาฟัง
ไม่ได้ก็ไม่ได้ตายใช่มั้ยครับ...เห็นคุณอั๋น501 พูดบ่อยๆ ผมก็เลยเอามาตอบบ้าง...คงจะเข้าใจกันดีแล้วนะครับ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 ... 15 16 [17] 18 19 ... 117
พิมพ์