เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

149656 กระทู้ ใน 4435 หัวข้อ- โดย 847 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: axlrose

18 เมษายน 2024 | 11:48:30 AM
Thai Progressive Rock CommunityThaiProgTreasure BoxesกรุสมบัติของPong - Wanchai
หน้า: 1 ... 16 17 [18] 19 20 ... 117
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กรุสมบัติของPong - Wanchai  (อ่าน 505159 ครั้ง)
Pong-Wanchai
The Snow Goose

« ตอบ #255 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 03:23:27 PM »

ตู้ใส่แผ่นเสียงของผมเป็นตู้สั่งทำทั้งหมด แต่ว่าไม่ได้ใช้ไม่สักนะครับ ราคาจึงถูกพอสมควร อย่างที่เห็นในรูปข้างล่างนี้
ราคาสั่งทำประมาณหนึ่งหมื่นบาท ไม่ทราบว่าปัจจุบันจะได้ราคานี้หรือไม่ ผมไม่ทราบจริงๆ ครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พฤศจิกายน 2010 | 03:25:21 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #256 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 03:27:08 PM »

ถ้าตู้มีขนาดใหญ่ขึ้นอีก ก็สั่งทำราคาเกินหนึ่งหมื่นบาทครับ แต่ไม่ถึงสองหมื่นบาทอย่างแน่นอน...

« ตอบ #257 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 03:29:51 PM »

สำหรับตู้นี้มีขนาดใหญ่สุดแต่อยู่ใกล้แดดตลอดเวลา...ผมว่าสงสัยสันปกของแผ่นเสียงผมคงจะซีดไปเป็นส่วนมากแล้ว เริ่มตั้งแต่ตัวอักษร
A ถึงประมาณวง Jethro Tull เลยล่ะครับ ที่เก็บไว้ในตู้นี้ทั้งหมด...

มองดูดีๆ จะเห็นแสงสะท้อน มีคนยืนกอดหน้าอก ทำเท่ห์อยู่ด้วยครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #258 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 03:35:46 PM »

แล้วก็ที่สำคัญที่สุดตอนตั้งตู้ก็คือ ผมจะสอดไม้ขนาดยาวความหนาประมาณหนึ่งเซ็นต์รองไว้หน้าตู้ด้านหน้า เพื่อให้ตู้มีลักษณะ
"เงยหน้า" ขึ้นนิดหน่อย

ทั้งนี้ทั้งนั้นเพื่อความปลอดภัยครับ จะได้ไม่มีทางที่ตู้จะเอนมาด้านหน้าซึ่งอาจล้มทับอะไรก็ได้เสียหาย แถมยังมีอันตรายถึงแก่
ชีวิตได้ด้วย...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พฤศจิกายน 2010 | 03:50:57 PM โดย Pong-Wanchai » บันทึกการเข้า

« ตอบ #259 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 03:43:55 PM »

คราวนี้หมดปัญหาเรื่องแผ่นเสียงแล้วครับ แต่ว่า ท่านผีฯ บอกว่า อยากขึ้นมาห้องนอนของผม ซึ่งผมฟังเครื่องเสียงในนั้นด้วย...

ผมว่าอย่างนี้ต้องมีภาคต่อไปครับ แล้วก็ไม่ใช่ตอนนี้นะครับ เพราะว่ายังไม่ได้ถ่ายรูปมาทั้งหมด ถ่ายมาแต่ลำโพงที่เพิ่งซ่อมมา
ได้เมื่อเดือนที่แล้วนี้เอง...

.. polotoon ..

« ตอบ #260 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 03:44:31 PM »

แผ่นชั้นบน ต้องได้ถูกฟังน้อยแน่ๆเลยนะครับ พี่ต้องเอาเก้าอี้มาปีกระได ( หยิบมา ) ฟังเลยรึเปล่าครับ ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #261 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 03:47:19 PM »

แต่ขอบอกว่าแผ่นซีดีที่อัดจากแผ่นเสียงไปให้บรรดาสมาชิกในเว็ปนี้ ผมใช้เข็ม ยี่ห้อ Van Den Hul รุ่น DDT II Special ครับ...

แล้ววันหลังจะมาเล่าต่อครับ สำหรับวันนี้กระทู้นี้ขอพอแค่นี้ก่อน  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

« ตอบ #262 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 03:49:35 PM »

แผ่นชั้นบน ต้องได้ถูกฟังน้อยแน่ๆเลยนะครับ พี่ต้องเอาเก้าอี้มาปีกระได ( หยิบมา ) ฟังเลยรึเปล่าครับ ยิ้มกว้างๆ

ใช้โซฟาวางเท้าต่อแล้วหยิบเอาครับ ก็พอจะเลือกได้ แต่ว่าก็เมื่อยคอเหมือนกัน ซึ่งผมไม่ได้เตี้ยถึงขนาดนั้นนะคร้าบ...บ...บ
ท่านผีเพลง
Voyage Of The Acolyte

Phantom of the Paradise

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #263 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 05:59:35 PM »

พี่โป่งอำหรือเปล่าครับ
ถ่ายบ้านคนอื่นแหง..

แล้วรถมอไซด์ เครื่องสูบน้ำ กล่องมอเตอร์เวย์ ฯลฯ ที่กองๆ สุมไว้ราวกับ ซากสิ่งของที่ถูกน้ำท่วมพัดพามานั้น
มันหายไปไหนหมดครับ
สามารถถอยหลัง ยืนหาช่องว่าง กดชัตเตอร์ถ่ายภาพหรือครับ
ยังงี้ สเต็คจานเดียวนับว่า เป็นค่าแรงที่ถูกมากจริงๆ 555  ยิงฟันยิ้ม

ปีศาจลายคราม

Reap What You Sow

« ตอบ #264 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010 | 09:02:15 PM »

แต่ขอบอกว่าแผ่นซีดีที่อัดจากแผ่นเสียงไปให้บรรดาสมาชิกในเว็ปนี้ ผมใช้เข็ม ยี่ห้อ Van Den Hul รุ่น DDT II Special ครับ...

แล้ววันหลังจะมาเล่าต่อครับ สำหรับวันนี้กระทู้นี้ขอพอแค่นี้ก่อน  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ
ใช้หัวเข็มดีซะด้วย
เจ๋งครับ เจ๋ง

« ตอบ #265 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010 | 06:51:35 AM »

สงสัยพี่โป่งต้องการน้องๆไปช่วยจัดเสียแล้วล่ะซีครับ ยิ้มกว้างๆ
ยินดีไปช่วยพี่โป่งจัดแผ่นครับ ยิ้มกว้างๆ

ถ้าอยากมาช่วยจัดต้อง "หนีบ" น้องๆ ที่มี Subwoofer ขนาดใหญ่มาช่วยกัน ก้มเงย...ก้มเงย ผมก็จะไม่ขัดข้องครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #266 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010 | 06:55:29 AM »

มุมกล้องและตากล้อง "สวย" มากครับ แฮ่ม

เคยเห็นลูกสาวผมแล้วหรือครับ ?  ยิ้มกว้างๆ

พี่อย่าไปรื้อเลยครับ
เดี๋ยวแผ่่นตกทับแขนหัก แบบพี่อั๋นนะ จิตหงุดเงี๊ยวเปล่าๆ

ใช่ครับ...คนอะไร อายุมากแล้วไม่ยอมรับ แถมยังไม่ยอมเจียมตัว  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

คนอ่านเขานึกภาพไม่ออกครับพี่
กรุณาวาดแผนผังมาด้วยฮี่..

วาดไม่เป็นครับ ต้องขอโทษด้วย  ฮืม  อายจัง  อายจัง  อายจัง

« ตอบ #267 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010 | 07:03:14 AM »

พี่โป่งอำหรือเปล่าครับ
ถ่ายบ้านคนอื่นแหง..

จะ "อำ" ไปทำไมหรือครับ ผมไม่ได้ได้รางวัลอะไรนี่ครับ ?
...ผมว่าไอ้คนที่เคยมา แอบด้อมๆ มองๆ นั่นน่ะ มันคงเห็นและไม่ได้เก็บรายละเอียดมากกว่า  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

แล้วรถมอไซด์ เครื่องสูบน้ำ กล่องมอเตอร์เวย์ ฯลฯ ที่กองๆ สุมไว้ราวกับ ซากสิ่งของที่ถูกน้ำท่วมพัดพามานั้น
มันหายไปไหนหมดครับ

มีแต่ต้องเลื่อนรถอย่างเดียวเท่านั้นแหละครับ อย่างอื่นไม่ได้ทำเลยจริงๆ ส่วนไอ้กล่องหรืออย่างอื่นมันไม่มีนี่ครับ  ลังเล
ไม่ทราบว่า ท่านผีฯ จำบ้านผิดหรือเปล่า หรือว่า "เมา" ก๋วยเตี๋ยวเนื้อใส่กัญชา ขอรับกระผม  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

สามารถถอยหลัง ยืนหาช่องว่าง กดชัตเตอร์ถ่ายภาพหรือครับ
ยังงี้ สเต็คจานเดียวนับว่า เป็นค่าแรงที่ถูกมากจริงๆ 555  ยิงฟันยิ้ม

ลูกสาวพอจะมีไอเดียถ่ายภาพเหมือนกันครับ ก็เลยออกมาดูพอใช้ได้ไม่ "รก" เหมือนมาเห็นของจริงอย่างท่านผีฯ
แต่ว่าผมไม่ได้เสียจานเดียวนะครับ เอาไว้เจอแล้วจะเล่าให้ฟังอีก  ยิ้ม  ยิ้ม  ยิ้ม
อั๋น501
Voyage Of The Acolyte

« ตอบ #268 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010 | 08:44:54 AM »

แล้ววันหลังจะมาเล่าต่อครับ สำหรับวันนี้กระทู้นี้ขอพอแค่นี้ก่อน  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

เฮียถ่ายรูปเครื่องเล่นแผ่นเสียงทั้งสามตัวลงโชว์หน่อยน้องๆอยากเห็น(เช็ดอาบน้ำก่อนถ่ายรูปนะ)และชุดซีสเต็มด้วย
blueframe
Moving Pictures

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #269 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010 | 09:50:01 AM »

ในเวปนี้ใครมีแผ่นเสียงมากที่สุด?    แผ่นซีดีมากที่สุด?
  แต่ถ้าไฟล์เยอะที่สุดนี่ใช่คุณอั๋นหรือเปล่า    ตกใจ

ถ้าไม่นับไฟล์ความละเอียดสูง ผมขอยกให้น้อง Lilium นอนมาครับ อยากรู้เหมือนกันว่าน้องเขาเก็บไฟล์อัลบั้มไว้กี่พันชุด

กี่ชุดนี้ไม่รู้ แต่ประมาณห้าพันกว่าๆเกือบๆหกพันศิลปินครับ

ไฟล์ของน้อง Lilium เยอะมากๆครับ  ฟังกันเพลินไปเลย
ของผมตอนนี้ตัวเลขล่าสุดใน Hdd มีอยู่แค่ 2999 folders เท่านั้นเอง
แปลงเองหมด bit rate อยู่ที่เฉลี่ยประมาณ 224-320 kbps ตอนแรกแปลง 224 ไม่สะใจ เอาใหญ่สุด 320 เลยดีกว่า
แผ่นไหนยังไม่ได้แปลงก็เอามาเก็บไว้ด้วยขนาดใหญ่สุด แผ่นไหนแปลงแล้วช่างมันเพราะเสียเวลาทำสุดขีด haaa
รวมหมดแล้ว (แต่ไม่รู้ยังหลงที่ไหนอีกรึเปล่า) ทั้งอัลบัม , ep. , single , แผ่นแท้ , แผ่นผี , แผ่นไร้ท์ ฯลฯ ยังได้แค่นี้ครับ  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 ... 16 17 [18] 19 20 ... 117
พิมพ์